Potter Story Lobby !!! > ห้องนั่งเล่น !

28/09/10: ใครเล่น Pottermore บ้าง???

(1/3) > >>

หมั่นโถว:
คือตอนนี้มีปัญหาค่ะว่า
ไม่เข้าใจว่ามันเล่นยังไงกันแน่
ก็เลยอยากถมคนที่เล่นได้ว่าทำยังไง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^"

ลม ฟ้า พายุ ...:
       คือเราต้องเล่นไปเรื่อย ๆ ตามลำดับเนื้อเรื่องฮะ
       พยายามเปิดดูไปแต่ละบทที่เขากำหนดให้ กดลูกศรบนคีย์บอร์ดซูมเข้าซูมออก บางที่จะมีไอเทม ก็คลิกเก็บไว้ เช่น นาฬิกาปลุก  สาหร่ายทะเล  โปสต์การ์ด เป็นต้น

ตอนนี้พี่เพิ่งผ่านการคัดสรรฮะ ... ได้บ้านสลิธีรินสมใจแล้ว เย้!!~   >:(
       (จริง ๆ ก็จิ้มตอบคำถามมั่ว ๆ อ่ะแหละ  เดาเอาว่าถ้าตอบประมาณนี้คงจะได้เข้าบ้านไหน)
       เล่นได้บ้าง เว็บหลุดบ้าง  อะไรบ้าง  ก็เลยได้ถึงแค่นี้ฮะ

หมั่นโถว:
พี่ยูไปไกลกว่าหนูอีกอ่ะ...
ตอนนี้หนูอยู่ที่บทแรกหน้าแรกไม่กระดิกเลย
คือไม่รู้ว่าต้องกดอะไรยังไง
ก็เลยยังย่ำอยู่กับที่เหมือนเดิมเป๊ะๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ^__^ ;)

ลม ฟ้า พายุ ...:
        อ่ะจ้า ^^

พี่ว่าเราไม่ต้องรีบก็ดีเหมือนกันนะ ... เพราะเนื้อหาเล่ม 1 มันสั้น
        แถมกว่าจะเปิดให้เล่นในปีที่ 2 ก็ตั้งอีกปีนึงแน่ะ ... ถ้าเล่นจบเร็วเดี๋ยวจะไม่มีอะไรให้ทำระหว่างรอ
        (แต่อีกใจนึงก็คือ อยากรีบเล่น เพราะเขามีคะแนนสะสมของแต่ละบ้านด้วย  ตอนนี้พี่ทำได้แค่ 13 แต้มเอง ... เดี๋ยวน้อยหน้าคนอื่น 55+)

หมั่นโถว:
ตายละวา....
แบบนี้ก็แย่น่ะสิ
อุตส่าห์อยากรู้ว่าตอนจบจะได้เจออะไรบ้าง
แต่แค่รอเล่นบทสองถึงกะต้องรอข้ามปีเชียว...
แต่ไม่เป็นไร ยังไงก็จะรอค่ะ ^^

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version