Potter Story Lobby !!! > หนังสือ และ งานเขียน !

25/03/2010 :: ใกล้งานหนังสือแล้ว ..เพื่อนๆ วางแผนจะซื้อหนังสือเล่มไหนกันบ้าง?

(1/3) > >>

~:: BaipLu ::~:
ตอนนี้เราก็รู้กันแน่นอนแล้วว่าจะมีงานหนังสือที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติศิริกิติ์วันที่ 26 มีนาคม - 6 เมษายน เราเลยอยากจะลองถามค่ะ ว่ามีใครไปบ้าง หรือไม่ไป
ทั้งนี้ทั้งนั้นอยากจะรู้ว่าเพื่อนๆ วางแผนจะซื้อหนังสือเรื่องอะไรมาอ่านกันบ้างคะ ของสำนักพิมพ์ไหน  :-[
จะได้เป็นการโฆษณาชักชวน(?!?)หนังสือเล่มโปรด/ที่อยากได้ไปในตัวเลย   :-* 

มีเพิ่มเติมค่ะ เราเองเพิ่งจะได้ไปมาวันที่ 2 เมษานี่เองค่ะ ตอนก่อนไปได้ยินจากเพื่อนว่าคนไม่เยอะ ที่ไหนได้ เยอะจนเวียนหัวเลยทีเดียว  ::)
พออกจากรถไฟฟ้าปุบ ก็เจอะเจอกับโซนดีที่ตั้งเด่นเป็นสง่าอยู่หน้างาน แอบแวบไป ในใจว่าจะไปซื้อเพอร์ซี่ แจ็กสันที่บูธแจ่มใสตาม wishlist ที่ทำไว้
ปรากฏว่าคนเยอะมากกกกก ค่ะ กว่าจะเบียดไปถึงก็เจอบูธสถาพร สอยมาหลายเล่มอยู่ หมดไปเกือบพัน -0-
หลังจากนั้นก็ตั้งหน้าตั้งตาว่าจะไม่มองเดี๋ยวได้เสียเพิ่มเกินงบ
ในที่สุดก็ไหลไปถึงแจ่มใส คว้าตามที่ต้องการมาได้ 2 เล่ม เพราะเล่มสามหมดค่ะ ! ทีนี้เลยต้องไปหาเล่มสามมาไว้ในครอบครองจากบูธอื่น เสียไปอีก 500 กว่า

หมดจากโซนดี แอบไปตากแอร์ที่โซนซีด้านในค่ะ แวะดูนั่นดูนี่ ก้มดูลิสต์ของตัวเองปุ๊บ เลยรู้ว่าออกนอกทางไปแล้ว  :P รีบจ้ำไปบูธอมรินทร์ตามที่จดไว้ทันที...
ในหัวจำได้ค่ะ ถึงโพสของพี่ลม ฟ้า พายุ...เรื่องของแถม+ส่วนลด เนื่องจากหาเซนจูรี่ไม่เจอ บวกมองงบที่เหลือ แล้วเลยต้องกลั้นใจคว้ามาแค่ 3 เล่ม 300 บาทค่ะ
....เริ่มถังแตกซะแล้ว แต่ในลิสต์มีบูธเพ็ทแอนด์โฮมที่ตั้งใจจะไปผลาญเงิน 600 บาทเพื่อของแถมอยู่ เลยต้องรีบก้มหน้าก้มตาเดินต่อไปค่ะ

เดินเข้าไปยังโซนเพลนนารี ฮอล์ เดินจ้ำเอาๆ แบบเหลือบมองหาที่อยากได้ผ่านๆ แปลกที่สำนักพิมพ์ที่เรามักจะอุดหนุนประจำกลับหาไม่ค่อยเจอเสียนี่ ...
หลังได้ตามลิสต์ไปครึ่งหนึ่ง เงินก็ไม่พอเสียแล้ว แถมหนังสือชุด อยากให้เรื่องนี้ไม่มีโชคร้ายที่นานมีฯเขาจัดชุด 14 เล่ม 999.- ไว้ ก็เปลี่ยนโปรโมชั่นซะอีก  :-X
แอบมองเรียนรู้ศัพท์กับแฮร์รี่ พอตเตอร์ แล้วก็ต้องถอนใจ ต้องไว้คราวหน้าซะแล้วค่ะ
เลยเตร็ดเตร่เล่นอีกสักหน่อย เสียเงินอีกเล็กน้อย ก็ตัดสินใจกลับค่ะ
แบกหนังสือกลับบ้านเสร็จ นั่งมองอย่างท้อแท้ใจ ไม่น่าซื้อมาเยอะเลย แถมมีพิเศษจากลิสต์งบอีก
....ไม่กล้าคิดบัญชีเลยค่ะ กลัวหงายหลังตึงเหมือนพี่ๆ เพื่อนๆ ประสบการณ์งานหนังสือลุยเดี่ยวปีนี้เลยจบลงอย่างนี้แล  :'(

Phantom:
เอ่อ...มันเยอะมาก - -" มี

The Legend of Sun Knight 6 เล่ม กับ Kill No more ของ enter books
ซายากะเล่ม 11 กับ คิโนะ เล่ม 6 ของ bliss
วุ่นจริงเจ้าหญิงหรือเจ้าชายเล่ม 3 กับ วุ่นนักภูติพิทักษ์ของผมเล่ม 3-4 ของฟิสิกส์เซ็นเตอร์
ฮารุฮิ(นิยาย)เล่ม 4 ของบงกช
Last Fantasy เล่ม 4-5 กับ Dragon Delivery เล่ม 5 ของสถาพรบุ๊คส์

การ์ตูนก็มีรีบอร์นเล่ม 25 โซลอีสเตอร์เล่ม 15 ส่วน K-ON ยังไม่แน่ใจ

อันที่จริงอยากได้อีกหลายเล่มเลยล่ะ แต่งบไม่พอ หุๆ เราไปวันที่ 29 มีใครไปวันเดียวกันบ้างเนี่ย?

MaGiC PiNk !!:
ทไวไลท์ แต่ยังไม่แน่ใจในสำนักพิมพ์เลย

แหะๆๆ :)

ChelseaFC_FiFA_118726:
ผมก็ตะลอน !!

หาซื่อหนังสือที่มันหาซื่อยากนะแหละ - -*

แต่จะไปหาดูควิชดิช คำศัพท์ วิทยาศาสตร์ สัตว์วิเศษ (เกี่ยวกับแฮร์รี่ทั้งหมดที่เอ่ยมา) o_O

แต่จะหาซื้อนักร้องเกี่ยวกับ Akon ซะหน่อย ^^ (นักร้องฮิพฮอพของอเมริกา) หน่อยหน่ะ(หนังสือเล่มนี้หายากมาก - -*)

แต่ต้องเก็บออมอย่างหนักใจหล่ะทีนี้ +55

~NeroTheCherodingerCats~:

--- อ้างจาก: Phantom ที่ 25 มีนาคม 2010, 03:07:57 pm ---เอ่อ...มันเยอะมาก - -" มี

The Legend of Sun Knight 6 เล่ม กับ Kill No more ของ enter books
ซายากะเล่ม 11 กับ คิโนะ เล่ม 6 ของ bliss
วุ่นจริงเจ้าหญิงหรือเจ้าชายเล่ม 3 กับ วุ่นนักภูติพิทักษ์ของผมเล่ม 3-4 ของฟิสิกส์เซ็นเตอร์
ฮารุฮิ(นิยาย)เล่ม 4 ของบงกช
Last Fantasy เล่ม 4-5 กับ Dragon Delivery เล่ม 5 ของสถาพรบุ๊คส์

การ์ตูนก็มีรีบอร์นเล่ม 25 โซลอีสเตอร์เล่ม 15 ส่วน K-ON ยังไม่แน่ใจ

อันที่จริงอยากได้อีกหลายเล่มเลยล่ะ แต่งบไม่พอ หุๆ เราไปวันที่ 29 มีใครไปวันเดียวกันบ้างเนี่ย?

--- End quote ---

29 ไม่ไป ไป 28 ดิ = =!! พี่มดไปด้วยนะเออ ^^ หุๆๆ

ตอนนี้ที่เล็งไว้ก็...Draker's Story 1-2 ของพี่กัลฯ อ่ะครับ

ไม่งั้นก็อาจจะดูอีกที เพราะที่ไปนี่ ไปมีทฯของบอร์ดอื่นด้วย

เลยไม่รู้ว่าจะยังไงอะไรหรือเปล่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version