Potter Story Lobby !!! > นักร้อง - งานเพลง !

17-09-2552-ใครชอบวง 2pM บ้าง

(1/3) > >>

NATZz...:
วง 2PM เป็นวงที่มีคนไทยอยู่ในกลุ่มนั้นด้วยนั้นก็คือ หนุ่มนิชคุณ
55 +

ใครติดตามผลงานมามั่งแล้ว ก็อยากให้มาเล่าสู่กันฟังบ้างน่ะค่ะ
แล้วถ้าใครมีภาพ หรือ เพลง ก้อเอามาฝากกันด้วย ^^

ข่าว ++
มีใครบอกมาว่า วัยรุ่นไทย ไปบ้านักร้องประเทศอื่น แทนที่จะชอบเพลงของไทย
ใครคิดว่าไม่เห็นด้วยบ้างค่ะ

เราคน 1 แหละที่ไม่คิดอย่างนั้น เพราะการจะชอบนักใครประเทศใด แต่ใจเรายังเป็นไทย ก้อพอ !!
55 +

ขอบคุณค่ะ ,,

~OrenjI~:
ในความเป็นจริงแล้วกระทู้จะต้องโดนลบ  เนื่องจากมีคนตั้งห้องของ 2PM  และ 2AM ไปแล้วน่ะค่ะ
ดังนั้น!!  อะไรที่เกี่ยวกับหนุ่มๆทั้ง 2 วงนี้  ขอให้เอาไปใส่ที่กระทู้นั้น  พร้อมเครดิตน่ะค่ะ
แต่ยังคงเปิดกระทู้นี้ให้สมาชิกสามารถคอมเมนท์ได้  กับประเด็นที่ว่า

--- อ้างจาก: NATZz... ที่ 17 กันยายน 2009, 02:07:29 pm ---

ข่าว ++
มีใครบอกมาว่า วัยรุ่นไทย ไปบ้านักร้องประเทศอื่น แทนที่จะชอบเพลงของไทย
ใครคิดว่าไม่เห็นด้วยบ้างค่ะ

--- End quote ---

= = = = = = = = = = = = = = = =

ไม่เห็นด้วยค่ะ!!    จบ~

...

..

.

สั้นไปเนอะ !!

เราทานข้าวทุกวันๆ  แล้วเราเบื่อไหมหละคะ ?   

เบื่อใช่ไหมค่ะ!!  เราทานข้าวทุกวันเราย่อมเบื่อ  อยากจะหาอาหารอร่อยๆอย่างอื่นบ้าง  ไม่ว่าจะเป็นก๋วยเตี๋ยว, สลัด, สปาเก็ตตี้, สเต็ก  ฯลฯ 

ฉันใดฉันนั้น

วัยรุ่นไทย  รวมถึงวัยรุ่นชาติอื่นๆ  ...  ต่างก็ชื่นชอบศิลปินต่างชาติด้วยกันทั้งนั้น 
เราชอบเชา  แล้วเขาก็ชอบเรา  ...  ผลัดกันชอบไป - มานั่นแหละค่ะ
ละครไทย, ดาราไทย, นักร้องไทย  ไปดังที่จีน, ฮ่องกง, ญี่ปุ่น, อินเดีย, เกาหลี  ...  ตั้งเยอะแยะ
แถมมีบอร์ด มีบ้าน  ให้เข้ามามาพูดคุยถึงดารา - ศิลปินที่เราชอบ  ...  เรียกว่าประเทศเรามีอะไร  ประเทศเขาก็มีแบบนั้น
มีคงมีข่าวอัพเดททุกๆ  30 วินาทีเหมือนเรา
เอาเป็นว่าเรื่องดาราช่อง 7 เขาซัดเกาเหลาชามโตเนี่ยะ  ...  ดังไกลถึงบอร์ดไบดูของจีนเลยแล้วหละกัน
หรือแม้แต่เพลง "จังซี่มันต้องถอน"  ยังเป็นที่ชื่นชอบของสมาชิกบอยแบรนด์เกาหลี  ถึงขั้นขอซีดีเพลงนี้กลับไปฟังที่เกาหลีเลยด้วยซ้ำ
แต่ที่เราไม่ค่อยรู้เพราะสื่อในไทยไม่นำเสนอเท่านั้นเอง  ^^~

การที่ชื่นชอบศิลปินต่างชาติก็ไม่ได้ความว่าจะไม่ชอบนักร้องไทย  ...  พูดก็พูดเถอะ!!  คนที่ชอบพูดแบบนี้เนี่ยะ
คุณเคยไปพูดคุยกับพวกเขาเหล่านั้นหรือเปล่า  หรือสักแต่ดูข่าวแล้วทึกทักเอาเองว่านั้นเรียกว่า  "บ้า"
ไม่เถียงหรอกน่ะค่ะ  ว่าในบรรดาเด็กๆเหล่านั้นย่อมมีคนเกินลิมิตไปบ้าง 
แต่เชื่อเถอะค่ะ!! ในภายหลังพวกเขาจะเตือนกันเอง  และปรับเปลี่ยนพฤติกรรมไปตามอายุของพวกเขาเอง

พี่ไม่รู้ว่าคนเหล่านี้มองเรื่องแบบนี้ในมุมแบบไหนหรอกน่ะ
แต่เอาโดยส่วนตัว  การได้ติดตามข่าวคราวของศิลปินต่างชาติกลับทำให้พี่ยิ่งภูมิใจในความเป็นคนไทยด้วยซ้ำไป
เพราะทำให้เราได้เห็นมุมน่ารักๆในความเป็นไทยของเรา  ในบางมุมเราอาจจะลิมไปแล้วด้วยซ้ำไปว่าเราเคยมี  เราเคยเป็น
ซึ่งนั้นมันเป็นสาเหตุที่ทำให้พวกศิลปินต่างๆเหล่านั้น  ประทับใจในประเทศไทยและแฟนคลับไทยไม่มีวันลืม

อีกทั้งยังเห็นวิสัยทัศน์ของรัฐบาลหลายๆประเทศในการรับมือกับวัฒนธรรมต่างชาติที่ถาโถมเข้ามา
บางประเทศอย่างเช่น  ไตหวัน และ ญี่ปุ่น ยังมีการแก้ลำกลับ  ...  ดึงตลาดกลับมาได้ด้วยซ้ำไป
เขาต่อยอดไปถึงขั้นนั้นแล้วน่ะค่ะ  แล้วผู้ใหญ่ทั้งหลายในบ้านเมืองเราไม่คิดจะลงมือทำอะไรนอกจากวิจารณ์เด็กไปวันๆเหรอคะ ?

--- อ้างจาก: 이혁재-슈퍼주니어 ที่ 18 กันยายน 2009, 04:32:13 am ---ไม่เห็นด้วยคร้าบ คนเราชอบไม่ได้หมายถึงการตกเป็นทาส บ้าเอ๊ย - -*

- ถ้าเราตกเป็นทาสเขาจริงๆ  เราจะมีเจ้าแม่ตะเคียนแจจุงเป็นประเทศแรกของโลกเหรอคะ ?

ว่าแต่เม้นพี่นานี่เกินคาด เอาโล่ไปเลยพี่ผมชอบมากๆ 55+
- ขอบคุณค่ะ  ^^~

--- End quote ---

I My Me Mine:
ผมก็ไม่เห็นด้วยนะ

มันเป็นความชอบส่วนบุคคล

ผมยังชอบเลย

ชอบเพลง again again อ่ะครับ

김희철 ★ 신성:
ไม่เห็นด้วยคร้าบ คนเราชอบไม่ได้หมายถึงการตกเป็นทาส บ้าเอ๊ย - -*

ว่าแต่เม้นพี่นานี่เกินคาด เอาโล่ไปเลยพี่ผมชอบมากๆ 55+

puypuy:
เราว่าเราจะชอบใคร  ชื่นชมใครก็ไม่น่าจะผิดนะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version