ผู้เขียน หัวข้อ: 13/05/53 :: เรื่องโรงเรียนฮอกวอตที่เปงกิจกรรมอ่าจร้า  (อ่าน 1782 ครั้ง)

petpailin

• ~~~สวEปั๊บLมื่อดับไฟ~~~
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
เราอยากรู้อ่ะค่ะว่า กิจกรรมฮอกวอต มันใช้งานไงบ้าง แล้วก็ข้อมูลต่างๆด้วยจร้า

ขอบคุณผู้ที่เข้ามาตอบด้วยนะจ๊ะ อยากรู้จริงๆ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2010, 03:37:09 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
Re: เรื่องโรงเรียนฮอกวอตที่เปงกิจกรรมอ่าจร้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 02:35:51 am »
น่าจะเป็น

วันคริสต์มาส - เป็นวันสมภพพระเยซู ถือว่าเป็นวันสำคัญมากสำหรับผู้ที่นับถือ ศาสนา คริสต์
แฮร์รี่ มัได้รับของขวัญในวันนี้ ไม่ว่าจะเป็น เสื้อถักไหมพรม จาก แม่ของ วีสลีย์ ในปีที่ 1

วันอีสเตอร์ - เป็น วันฉลอง ที่พระเยซู คืนชีพ ในเดือนเมษายน ปรากฎในหนังสือ แฮร์รี่ พอตเตอร์ ตั้งแต่เล่มแรก
จนถึงเล่มล่าสุด แฮร์รี่ และ ผองเพื่อนมักใช้เวลาว่างไปกำกับทำกิจกรรมเกินคาดคิดอยู่เสมอๆ

วันเสาร์ , อาทิตย์ - นับว่าเป็นวันหยุดปกติอยู่แล้วสำหรับการเรียนการสอน ซึ่ง แฮร์รี่ พอตเตอร์ มักใช้เวลาช่วงนี้ในการฝึกซ้อม ควิดดิช และ พักผ่อน รวมถึงการไปเยี่ยม แฮกริด ที่กระท่อมด้วย

ใช่แบบนี้ป่าวครับ

ขอบคุณ google ครับ

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
Re: 13/05/53 :: เรื่องโรงเรียนฮอกวอตที่เปงกิจกรรมอ่าจร้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 03:43:28 pm »
ถ้าเป็นกิจกรรมบนเว็บไซต์ฯ Hogwarts ก็จะเหมือนเกมให้เล่นบนเว็บไซต์ครับให้เราได้ทำภาระกิจต่างๆครับ
แต่ตอนนี้ปิดไปนานแล้วนะครับยังไม่มีกำหนดเปิดเลย T^T
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

SMF spam blocked by CleanTalk