ผู้เขียน หัวข้อ: 10/04/53 :: ขอถามแฟนคลับการ์ตูนรีบอร์นหน่อยครับ  (อ่าน 6493 ครั้ง)

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • เพลงใหม่ทุกวัน
การ์ตูนรีบอร์นมีกี่ภาค กี่ตอน ครับ :D

พอดีเพิ่งเคยดูแล้วชอบครับ

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

Emp.

• บุคคลทั่วไป
Re: 10/04/53 :: ขอถามแฟนคลับการ์ตูนรีบอร์นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 08:09:47 am »
มีหลายภาค(มั้ง) รู้จักแค่ภาคอนาคตกับอัลโกบาเลโน่อะ

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • Return, real one!!
Re: 10/04/53 :: ขอถามแฟนคลับการ์ตูนรีบอร์นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 10:41:21 am »
อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ
เราเคยอ่านแต่การ์ตูนไม่กี่เล่มเท่านั้นเอง  :P

ยังไงแนะนำให้ลองหาในกูเกิ้ล แล้วกดที่เป็นวิกิฯดูนะคะ น่าจะมีข้อมูลครบค่ะ ไม่อย่างนั้นก็เป็นผลลัพธ์อันอื่นๆ ก็ได้ค่ะ เราเคยใช้วิธีนี้หาอะนิเมะที่ชอบน่ะค่ะ
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

willy MVP

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เมษายน 2010, 03:45:17 am »
เท่าที่เรารู้นะ มันเพิ่งจบภาคอนาคตเองอ่ะนะ เราก็ไม่แน่ใจ แต่เพื่อนบอกมา เพื่อนเราเป็นแฟนพันธุ์แท้เรื่องนี้เลยล่ะ

เราก็อ่านนะ สนุกดีนะ แต่เพิ่งอ่านได้ 2 เล่ม

vongola13

• มักเกิ้ล
  • *
  • จงออยู่กับข้าชั่วนิตนิรันต์ดรน์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 03:53:42 am »
มี 8 ภาคครับ ออกเป็นหนังสือการ์ตูนได้ 25 เล่ม(ถ้าอยากอ่านเพิ่มก็ลองหาดูในเนตนะครับ) ส่วน พวกDVD VCD ออกมาถึงภาคอนาคตตั้นๆเอง
1.ภาคฝึกฝน
2.การท้าทายจากมุคุโร่
3.ภาคปะทะวาเรียหรือวอริเออร์(ในหนังสือการ์ตูน)
4.ปฐมบท ทูรินิเซนต์ The Future
5.ภาคกลาง ทูรินิเซนต์ The Future
6.ภาคท้าย ทูรินิเซนต์ The Future
7.ภาค Choice
8.ภาคพิเศษ อัลโกบาเลโน่
แหวนแห่งอรุณ เปรียบเสมือนดวงอาทิตย์ ที่สาดแสงให้ท้องฟ้าสว่างไสว ผู้ครอบครอง คือ ซาซางาวะ เรียวเฮ
คุณสมบัติของไฟธาตุอรุณ : มีคุณสมบัติในการฟื้นฟูหรือการกระตุ้น สิ่งต่างๆให้อยู่ในสภาพี่ดีขึ้น เปลวไฟสีเหลือง

แหวนแห่งพิรุณ เปรียบเสมือนสายฝน ซึ่งจะชำระล้างทุกสรรพสิ่ง ผู้ครอบครอง คือ ยามาโมโตะ ทาเคชิ
คุณสมบัติของไฟธาตุวรุณ : มีคุณสมบัติในยับยั้งไฟธาตุอื่นๆ ไม่ให้แสดงผล เปลวไฟสีน้ำเงินหรือฟ้า

แหวนแห่งอัสนี เปรียบเสมือนสายฟ้า ที่เก็บซ่อนพลังอำนาจอันร้ายแรงเอาไว้ ผู้ครอบครอง คือ แรมโบ้
คุณสมบัติของไฟธาตุอัสนิ : มีคุณสมบัติเรื่องความแข็งแรงของวัตถุ เปลวไฟสีเขียว

แหวนแห่งสายหมอก เปรียบเสมือนภาพลวงตา ซึ่งไม่สามารถจับต้องตัวจริงได้ ผู้ครอบครอง คือ โดคุโร โคลม (โรคุโด มุคุโร)
คุณสมบัติของไฟธาตุหมอก : มีคุณสมบัติในการเสริมสร้างแก่นแท้ เปลวไฟสีเทาหรือสีคราม(ในฉบับอนิเม)

แหวนแห่งวายุ เปรียบเสมือนสายลม ที่พัดกระหน่ำอย่างบ้าคลั่ง ที่จะปัดเป่าสิ่งชั่วร้ายให้ออกไป ผู้ครอบครอง คือ โกคุเทระ ฮายาโตะ
คุณสมบัติของไฟธาตุวายุ : มีคุณสมบัติในการแตกแยกส่วน ทำลายล้าง เปลวไฟสีแดง

แหวนแห่งเมฆา เปรียบเสมือนเมฆ ที่ล่องลอยไปอิสระ ไม่ผูกมัดกับใคร ผู้ครอบครอง คือ ฮิบาริ เคียวยะ
คุณสมบัติของไฟธาตุเมฆา : มีคุณสมบ้ติในการเพิ่มพูน เช่นการทำให้สิ่งต่างๆมีขนาดใหญ่ขึ้นหรือมีจำนวนมากขึ้น เปลวไฟสีม่วง

แหวนแห่งนภา เป็นเหมือนกับท้องฟ้า ที่โอบอุ้มทุกสิ่งเอาไว้ ผู้ครอบครอง คือ ซาวาดะ สึนะโยชิ
คุณสมบัติของไฟธาตุนภา : มีคุณสมบัติในการผสมผสาน เปลวไฟสีส้ม

เพิ่มเติมครับ ตอนนี้มี 9 ภาคแล้ว
ภาคที่ 9 คือภาคสืบทอดมรดก เริ่มตอนที่ 283 เป็นต้นไปครับ เสียดายได้อ่านถึงตอนที่ 288 เอง :((แบบคริปฟังไม่รูเรื่องอ่ะ :'()

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2010, 02:56:45 pm โดย ~๐3lackNight๐~ »

Fire & Wind

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 03:44:50 am »
วองโกเล่ แฟมิลี่

มีหัวหน้ามากี่คนแล้วหรือครับ อยากรู้ประวัติของแต่ละคนด้วยนะครับ ???

แล้วทำไมอะซึนะได้มาเป็นทายาทวองโกเล่ครับ   ???

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

vongola13

• มักเกิ้ล
  • *
  • จงออยู่กับข้าชั่วนิตนิรันต์ดรน์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 07:51:49 am »
มีทั้งหมด 10 คนครับรวมซาวาดะ สึนะโยชิด้วย
•   วองโกเล่รุ่นที่หนึ่ง (Primo) อาวุธคือถุงมือรูปแบบเดียวกับ สึนะ เป็นบุคคลที่ถูกกล่าวขานว่า เป็นหัวหน้าที่แข็งแกร่งที่สุดของวองโกเล่ จนได้รับขนานนามว่า บุรุษแห่งนภา วองโกเล่รุ่นแรก ขอเพียงเป็นคนที่ถูกใจ จะเป็นใครมาจากไหน ก็ยอมรับได้หมด แฟมิลี่รุ่นแรกมีทั้ง กษัตริย์ ทหาร มาเฟียคู่แข่ง ผู้นำลัทธิ โดยยุคบุกเบิกที่รุงเรื่องที่สุดของ บรรดามาเฟียทั้งหลาย มีท่าไม้ตายที่ถูกเรียกว่าเป็นตำนานว่า"เดือดทะลุจุดศูนย์" และเป็นบรรพบุรุษของสึนะ
•   วองโกเล่รุ่นที่สอง (Secondo) มีไฟ "เพลิงพิโรธ" ซึ่งเป็นไฟที่มีความรุนแรงสูงมาก ไม่ใช้อาวุธ ใช้มือเปล่าเท่านั้น จะใช้ก็ต่อเมื่อโกรธจึงจะใช้ "เพลิงพิโรธ"
•   วองโกเล่รุ่นที่สาม (Terzo) อาวุธ มีด
•   วองโกเล่รุ่นที่สี่ (Quarto) อาวุธคือ ส้อม
•   วองโกเล่รุ่นที่ห้า (Quinto) อาวุธ กรรไกร
•   วองโกเล่รุ่นที่หก (Sesto) อาวุธ บูมเมอร์แรง (คล้ายของบาจิล)
•   วองโกเล่รุ่นที่เจ็ด (Settimo) อาวุธคือ ปืนที่มีสัญลักษณ์ ในบรรดาหัวหน้าแก๊ง รุ่นที่ 7 มีพลังไฟ รุนแรงน้อยที่สุดในบรรดาหัวหน้าแก๊ง แต่เพราะมีปืนที่สามารถบรรจุไฟทีละน้อยๆ แล้วยิงออกมาอย่างรุนแรงได้ จึงจัดได้ว่าเป็นหนึ่งในสุดยอดหัวหน้าแก็งมาเฟียเลยทีเดียว และได้ดัดแปลงกระสุนดับเครื่องชนเองด้วย
•   วองโกเล่รุ่นที่แปด (Ottavo) อาวุธ หน้าไม้ เป็นผู้หญิงเพียงคนเดียวที่เป็นบอสของวองโกเล่
•   วองโกเล่รุ่นที่เก้า (Nono) อาวุธ คฑา ผู้ที่ถูกขนานนามว่า ได้รับฉายา เลือกสรรค์ของพระเจ้า เพราะเป็นผู้ที่ มีสายตาที่มองคนทะลุปรุโปร่งและสามารถใช้ท่าที่เป็นตำนานของวองโกเล่รุ่นที่1"เดือดทะลุจุดศูนย์"ได้
•   วองโกเล่รุ่นที่สิบ (Decimo) อาวุธคือ X Glove ถุงมือ ที่มีตัว X หรือ เลข 10 ของโรมัน เป็นเครื่องหมาย โดยในศึกภาคอนาคต X Glove สามารถรวมพลังกับแหวนแห่งนภา ได้มาจากการทดสอบในตำนานที่หัวหน้าแก๊งวองโกเล่ทุกคนต่างได้รับการทดสอบมาแล้ว กลายเป็น X Glove Ver.Vongola Ring โดยสัญลักษณ์ของวองโกเล่ จะเข้ามาแทนที่ ตัว X ท่าไม้ตาย เดือดทะลุจุดศูนย์ , เดือดทะลุจุดศูนย์ฉบับดัดแปลง , X Buster , X-Burner , X-Stream , X-burner air เมื่อใช้ท่าเดือดทะลุจุดศูนย์ฉบับต้นตำหรับ

คุณผู้พิทักาสาบฟ้าครับผมตั้งกระทู้ไม่เป็นอ่ะ ตอบเป็นอย่างเดียว ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ อยากได้ยศเพิ่ม
รูปมาให้ดูด้วย รูปรุ่น 1-9

Fire & Wind

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 04:35:39 am »
การ์ตูนรีบอร์ตอนนี้แปลไทยถึงตอนที่เท่าไรแล้วเหรอครับ
แล้วหนังสือการ์ตูนถึงเล่มที่เท่าไรแล้วครับ

ช่วยตอบหน่อยครับอยากรู้

vongola13

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 02:03:20 pm »
การ์ตูนรีบอร์นที่เป็นหนังสือการ์ตูนออกมา 25 เล่มครับ
ส่วนที่แปลไทยทีหาอ่านได้มีถึงตอนที่ 289 แล้วครับเป็นภาคสืบทอดมรดก เรื่องราวน่าสนใจมากครับจยจากเบยคุรันก็เจอคนที่อาจจะน่ากลัวอีก ลองไปติดตามดูน่ะครับ
นี่เวปอ่าน WWW.thaimanga.net :D

Fire & Wind

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 09:12:17 am »
ขอบคุณครับ

vongola13

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 12:26:52 pm »
ครับผม อยากรู้ไรถามมาได้ครับ ถ้าตอบได้จะตอบครับ :-\

>:( อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม 2010, 04:01:06 pm โดย ~๐3lackNight๐~ »

Fire & Wind

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 04:42:13 am »
ในตอนศึกชิงแหวนใครบ้างที่ได้ครอบครองฮาฟวองโกเล่ครับ

แล้วสุดท้ายใครได้ไปบ้างครับ

vongola13

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 04:06:03 pm »
ดีจ้า
หลังจากศึกมุคุโร่ พวกสึนะก็ต้องเผชิญกับกลุ่มวาเรีย (Varia) โดยที่สควอโล่นั้นไล่กวดบาจิลตลอดทางในญี่ปุ่น เพื่อชิงแหวนอีกครึ่งหนึ่งของวองโกเล่ และเจอกับพวกสึนะเข้า สควอโล่นั้นต้องการแหวนผู้พิทักษ์วอลโกเล่ เป็นครึ่งหนึ่งของแหวนแต่ละอัน ซึ่งสควอโล่นั้นได้แหวนของปลอมไป ส่วนของจริงนั้นอยู่กับดีโน่ พ่อของสึนะได้กระจายแหวนไปให้ทั้ง 7 คน โดยมอบแหวนแต่ละวงไปอยู่กับ
•   แหวนแห่งนภา - ซาวาดะ สึนะโยชิ
•   แหวนแห่งอรุณ - ซาซางาวะ เรียวเฮ
•   แหวนแห่งอัสนี- แรมโบ้
•   แหวนแห่งวายุ - โกคุเดระ ฮายาโตะ
•   แหวนแห่งพิรุณ - ยามาโมโตะ ทาเคชิ
•   แหวนแห่งเมฆา - ฮิบาริ เคียวยะ
•   แหวนแห่งสายหมอก - โดคุโร โครม เป็นตัวแทนของ โรคุโด มุคุโร่

ทุกคนนั้นต้องฝึกฝนตัวเองเพื่อที่จะต่อกรกับกลุ่มวาเรียที่กำลังจะรู้ความจริงเรื่องแหวน และจะมาญี่ปุ่นในไม่ช้า รีบอร์นได้จัดครูฝึกของทุกคนไว้ ยกเว้นโครมและแรมโบ้ที่เพิ่งพบว่ามีแหวนอยู่ภายหลัง โดยที่รีบอร์นจัดครูสอนพิเศษไว้ ดังนี้
•   ซาวาดะ สึนะโยชิ - รีบอร์น
•   โกคุเดระ ฮายาโตะ - ดร. ชามาล
•   ยามาโมโตะ ทาเคชิ - พ่อยามาโมโตะ
•   ฮิบาริ เคียวยะ - ดีโน่
•   ซาซางาวะ เรียวเฮ - โคโรเนโร่

สึนะนั้นเพิ่งรู้ว่าแหวนแห่งอัสนีนั้นอยู่กับแรมโบ้ ระหว่างที่แรมโบ้นั้นถูกหมายหัวโดยเลวี่หนึ่งในวาเรีย พวกวาเรียนั้นมาถึงญี่ปุ่นก่อนกำหนด และทุกคนนั้นถูกจัดการต่อสู้ตัวต่อตัวระหว่างผู้พิทักษ์ที่มีแหวนเหมือนกัน โดยแต่ละคืนนั้นจะมีหนึ่งศึก โดยมีลำดับดังนี้
•   ศึกแห่งอรุณ ระหว่าง ซาซางาวะ เรียวเฮ ปะทะ ลุสซูเรีย (ชนะ)
เวทีนั้นคือสนามประตูโรงเรียนที่ถูกจัดเป็นเวทีมวย ลุซซูเรียชอบใจเรียวเฮ แต่เขาต้องการที่จะให้สิ่งที่ชอบเป็นศพแล้วเก็บเอาไว้ในคอลเล็คชั่นส่วนตัวของเขา[เอาไปสตัฟ!!!]
•   ศึกแห่งอัสนี แรมโบ้ ปะทะ เลวี่ อาแทน (แพ้)
เวทีนั้นอยู่บนดาดฟ้าโรงเรียน โดยที่มีพายุฟ้าผ่า แถมสายล่อฟ้าตั้งสูง แรมโบ้นั้นได้เรียกตัวเองจาก 20 ปีข้างหน้ามาสู้ แต่หมดเวลาของกระสุน บาซูก้าทศวรรษเสียก่อน จึงทำให้เลวี่ได้โอกาสโจมตีแรมโบ้อย่างรุนแรง แต่สึนะมาช่วยไว้ ทว่า ต้องถูกปรับแพ้เพราะสึนะเข้ามาช่วย
•   ศึกแห่งวายุ โกคุเดระ ฮายาโตะ ปะทะ เบลเฟกอล (แพ้)
เวทีอยู่ในอาคารโรงเรียนตึก A ที่มีลมพายุที่เกิดจากเครื่อง พร้อมระเบิดเวลา ระหว่างที่สู้เบลเฟกอลได้เห็นเลือดตัวเองจะกลายเป็นเหมือนกับคนบ้าและเก่งขึ้นด้วย โกคุเดระจึงได้ละทิ้งแหวน เพื่อหนีเอาชีวิตรอดหลังจากที่ระเบิดเวลาใกล้มาถึงตัวของเขาแล้ว
•   ศึกแห่งพิรุณ ยามาโมโตะ ทาเคชิ ปะทะ สเปลฮี สควอโล่ (ชนะ)
ภายในอาคาร ตึก B โดยที่ตึกโดนทุบจนแหลก แล้วมีน้ำไหลลงมาจากแท้งค์น้ำที่อยู่ข้างบนโดยที่ระหว่างที่สู้ยามาโมโตะได้รู้ว่าสควอโล่เคยถล่มสำนักชิงุเระโซเอนมาแล้ว แต่สควอโล่นั้นไม่สามารถมองเพลงดาบชิงุเระโซเอนท่าที่ 8 (พิรุณกระหน่ำแทง) โดยคิดว่าเป็น ฝนใบไม้ร่วง และก็ถูกปราบด้วยเพลงดาบชิงุเระโซเอนท่าที่ 9 (ฝนสะท้อนเงา) ซึ่งเป็นท่าที่คิดค้นด้วยตัวเอง และโดนฉลามกิน (แต่ยังไม่ตาย)
•   ศึกแห่งเมฆา ฮิบาริ เคียวยะ ปะทะ โกล่า มอสก้า (ชนะ)
สนามโรงเรียนที่เต็มไปด้วยกับระเบิด และถูกยิงโดยปืนกลจากด้านนอก ฮิบาริชนะด้วยการโจมตีเพียงครั้งเดียว แล้วจึงท้าสู้กับ XANXUS ในระหว่างที่สู้กับ XANXUS มอสก้าก็เกิดบ้าคลั่ง สึนะต้องหยุดมัน แต่ว่ารุ่นที่ 9 ตัวจริงนั้นถูกจับไว้อยู่ข้างใน ในสภาพที่เกือบตาย
•   ศึกแห่งสายหมอก โครม โรคุโด ปะทะ มาม่อน [ไวเปอร์] (ชนะ)
ภายในโรงยิม ที่ไม่มีอะไรพิเศษ มามอนได้ใช้พลังปลดผนึกจุกนมขึ้นมากลายเป็น อัลโกบาเลโน่ ไวเปอร์ แล้วใช้พลังของตนเองโจมตีโครม จนหอกสามง่ามของโครมหัก จนโครมสลบไป และท้องก็ยุบลงไปเรื่อยๆ ขณะที่โครมกำลังแย่ มุคุโร่นั้นจึงมาสลับเปลี่ยนกับโครม แล้วใช้พลังของตนเองที่ได้มาจากในนรกจัดการกับไวเปอร์
•   ศึกแห่งนภา ซาวาดะ สึนะโยชิ ปะทะ Xanxus (ชนะ)
ทั่วโรงเรียน โดยต้องช่วยผู้พิทักษ์ของตัวเองทั้งหมดก่อนครึ่งชั่วโมง โดย Xanxus ใช้ความสามารถของรุ่นที่ 2 และอาวุธของรุ่นที่ 7 ส่วนสึนะได้สำเร็จท่าใหม่ เดือดทะลุจุดศูนย์ ของรุ่นที่ 1 และได้คิดค้น เดือดทะลุจุดศูนย์ฉบับดัดแปลง ที่ดูดพลังไฟดับเครื่องชนของคู่ต่อสู้ได้ หลังจากนั้นสึนะก็สามารถใช้ เดือดทะลุจุดศูนย์แบบต้นตำรับ ที่ทำให้แช่แข็งศัตรูได้
หลังจากที่สึนะชนะ Xanxus แล้วก็ได้รู้ว่าแผลของ Xanxus เกิดจากที่วองโกเล่รุ่นที่ 9 ใช้เดือดทะลุจุดศูนย์ แช่แข็ง และได้รู้อีกว่า Xanxus ไม่ใช่ลูกแท้ๆของรุ่นที่ 9 แค่เป็นเด็กฝากมาเลี้ยงเท่านั้น จากนั้นเบลเฟกอลและมาม่อนได้เรียกกลุ่มวาเรียที่เหลือมาช่วย แต่ว่าถูกลันเซียกำจัดหมด และผู้พิทักษ์ของสึนะทุกคนก็ได้แหวนไป
 ::)

เพิ่มเติม อ้างอิงจากวิกิพีเดีย :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2010, 01:08:28 pm โดย ~OrenjI~ »

Fire & Wind

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010, 09:26:27 am »
ถ้าใครอยากได้การ์ตูนรีบอร์น ให้ค้นหาไน GooGle ว่า rebornsubthai แล้วเลือกอันแรกเลย นะครับ

momoko

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 12:19:13 pm »
ยังไม่จบเลยหนังสือก็เล่ม 20 กว่าๆชอบท่านยามาโมโต๊ะ

dew_16

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 02:14:05 pm »
[hide]ตอนนี้ ถึงตอนที่ 297 แล้วจ้า (สปอย)

เราอ่านใน

www.thaimanga.net

www.seemanga.com[/hide]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2010, 10:10:08 am โดย ~OrenjI~ »

eci

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010, 11:45:38 pm »
รีบอร์นตอนนี้จบภาคฟิวเจอร์แล้ว><

ตอนนี้ภาคใหม่
มีชิมอนแฟมิลี่

ซึ่งอาวุธดูท่าว่าจะเก่งกว่า

หนังสือไม่แน่ใจว่าเล่ม26 ออกแล้วยัง

Fire & Wind

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 03:52:28 am »
ในตอน The future ช่างเครื่องของมิลฟีโอเล่(ผมจำไม่ได้ว่าชื่ออะไร)

เป็นฝ่ายใครกันแน่เห็นอยากให้สึนะใช้ X-burner ให้ได้พอดีการ์ตูนแปลยังไม่จบ

ตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Fire & Wind

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 11:57:41 am »
บุปผามาลัย คืออะไร

แล้วมีใครบ้าง

เท่าที่รู้มีสายฟ้าแลบแกรมม่า

Fire & Wind

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 กันยายน 2010, 08:46:02 am »
อยากรู้ว่าทูรินีเซตมีไว้ทำอะไรครับ

ตอบด้วยนะครับ

ลองหาใน google แล้วก็ไม่เจอ

ขอบคุณครับ

ป.ล.รีบอร์นตอนใหม่สนุกสุดๆเลยครับ ในเว็บที่ผมเคยให้ไป rebornsub.net

:D

Vordermoud killer

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010, 12:16:15 pm »
บุปผามาลัยน่ะครับจะมี 6 คนใช่ไหมครับ จะมี ตัวจริง กับ ตัวปลอมตัวปลอมมี 1.ไอริส เมฆา  2.แกมม่า อัสนนี  3.อิริเอะ โชอิจิ อรุณ  4.โกลคิชิเนีย พิรุณ  5.ราชิเอล วายุ 6.อัศวินมายา (เก็นกิชิ) สายหมอก
ตัวจริงมี    1.คิกเคียว เมฆา 2. โกสต์ อัสนี  3.เดสซี่         อรุณ   4.บลูเบล     พิรุณ    5.ซาคุโร่  วายุ6.โทริคาบูโตะ           สายหมอก

น่ะ ครับ
                                                                                                                      หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ www.rebornsub.net

Fire & Wind

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 09:45:02 am »
ตอนนี้รีบอร์น ภาค Choice Battle มาแล้วนะครับ
สนุกมาเลย

ปล.บุปผามาลัย ที่ชื่อโทริคาบูโตะ คือ เก็นอิชิหรืออัศวินมายานะครับ
อ่านเจอในการ์ตูน

teera

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 10:51:11 am »
ไม่รู้เหมือนกันอ่ะครับ แต่ผมก็ชอบดูเหมือนกัน ลองหาดูในวิกิพีเดียสิครับ น่าจะมี

cherreenna frist

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 05:33:03 am »
ชอบ ฮิบาริ อ่ะ หล่อ

โกคุเดระ  ด้วย

;)

ai-tim

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 มีนาคม 2011, 05:35:40 am »
ตอนนี้เราดูถึงตอนที่300กว่าๆแหละมั้ง

pompampotter

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 มีนาคม 2012, 06:00:55 am »
เรายังดูไม่จบเลยอ่ะ

:-X :-X :-X

SMF spam blocked by CleanTalk