ผู้เขียน หัวข้อ: [25/4/10] :: อยากสูง แต่ได้ยินมาว่ากินนม ก็อันตราย งั้นทำไงดี ?  (อ่าน 6888 ครั้ง)

PORM PI DOO

• บุคคลทั่วไป
อยากสูง แต่ได้ยินมาว่ากินนม ก็อันตราย งั้นทำไงดี   ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2010, 03:16:06 am โดย ~๐3lackNight๐~ »

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
ก็เล่นกีฬา !!! ฟุตบอลยิ่งดี

กินเยอะๆ สิครับ แล้วแต่ว่า

จะออกพุง รึ ออกขา แขน +55

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
เล่นกีฬาที่ใช้การกระโดดมากๆครับ อย่างบาสฯ หรือกระโดดเชือกก็ได้

เพราะเค้าว่ากันว่า การกระโดดจะไปกระตุ้นอะไรซักอย่าง ทำให้ตัวสูงขึ้นครับ

ถ้าเป็นแต่ก่อนเค้าจะบอกว่าให้โหนบาร์ เค้าบอกว่ามันใช้ไม่ได้อ่ะครับ

ส่วนเรื่องการกินนมแล้วอันตรายนั้น มันก็ใช่ครับ แต่ผมว่ามันก็ต้องกินควบคู่กันไปด้วยนะ

โดยส่วนตัวแล้วก็ไม่ได้สูงอะไรมากมายครับ = =" ไม่ค่อยชอบกินนมจืด

แต่หลังๆมาเริ่มอยากสูง มันก็ไม่ทันซะแล้ว =o= เพราะฉะนั้นก็รีบเข้า ก่อนจะไม่มีเวลาอ่ะนะครับ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • " Everything " means " Nothing " !!
บางครั้งดื่มนมก็ไม่ได้อันตรายเสมอไปหรอกนะคะ เพียงเเต่ต้องดื่มให้ถูกปริมาณเเละเวลาก็เท่านั้น ^"^

เเต่ถ้าเกิดว่าไม่ดื่มนมก็ออกกำลังกายอย่างที่สองตัว เอ้ย สองคน! นั้นบอก ^__^

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
ตัวเองก็เป็นคนที่เตี้ยระดับโลกา
ไม่ต้องถามน่ะค่ะว่าสูงเท่าไร ไม่ถึง 154ซม. ซ่ะด้วย
เมื่อก่อนสูงเอา สูงเอา
เพราะ กระโดดยาง ดื่มนม เเล้วก็เล่นซุกวนเเบบเด็ก
ก็ตอนนั้นยังเล็กอยู่ -*-
ก็อยากสูงเหมือนกันล่ะ  เเต่ทำใจเเล้วล่ะ
เพื่อนๆเเต่ละคนจะถามว่า
" เฟิน...เตี้ยเท่าไร่..."
เเทนที่จะถามว่า สูงเท่าไร เห็นเเล้วเครียด^^

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
ว่าไป เราก็ไม่ได้สูงมากหรอก

มาตรฐาน หญิงไทย ^^

แต่ก็พยายามเล่นกีฬา เช่น บาสเก็ตบอล

นั่นละค่ะน่าจะได้ผลจริง และกิน ๆๆๆ อาหารมีประโยชน์

ช่วยได้หลายอย่างเลย 

I My Me Mine

• เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
ใช่แล้วๆๆ

เล่นกีฬาดูสิครับ

อาจจะช่วยได้

saihang

• saihang
  • มักเกิ้ล
  • *
  • คาถาผู้พิทักษ์
ออกกำลังกายทุกวัน [/move] แล้วก็ไม่ต้องกินยาให้สูงงง :oหรอกที่สำคัญออกหางจากยาเสพติดเลยยยย :o :'( :'(
คาถาผู้พิทักษ์

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
กินนมเเล้วก็ต้องออกกำลังกายด้วยนะถึงจะสูง

แต่ว่ามันอันตรายจริงรึป่าวคะ

จากที่กินนมมาตลอด ก็ไม่เห็นมีอะไรนิคะ(รึว่าเราไม่รู้)

petpailin

• ~~~สวEปั๊บLมื่อดับไฟ~~~
  • มักเกิ้ล
  • *
นมน่าจะพอดื่มได้นะคะ

แต่ก็ไม่ต้องดื่มมากเพิ่มด้วยการเล่นกีฬาแทนก็น่าจะได้นะคะ :)

BoNu$*_^

• มักเกิ้ล
  • *
ว๊ายยย กินนมแล้วอันตราย ทำไงดี หนูไม่ค่อยได้ออกกำลังกายด้วย สิ

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
    • เพลงใหม่ทุกวัน
ออกกำลังกายครับช่วยได้มากครับ ผมเล่นบาส5-6เดือนสูงขึ้นตั้ง 6-7ซม.นะครับ

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • Return, real one!!
เอ... เราว่าต้องเป็นดื่มนมกับออกกำลังกายนะคะ
โดยส่วนตัวยังไม่รู้เรื่องอันตรายของการดื่มนมเลย  :P แต่เราคิดว่าถ้าอะไรที่มันมากไปไม่ดี ก็อย่าให้มันมากไปก็คงดีค่ะ (ว่าไปนั่น  ::))
คือเรื่องสูงเนี่ย บางทีมันก็เป็นเพราะกรรมพันธุ์ด้วยแหละ ดังนั้นถ้าลองเล่นกีฬา ทานอาหารดีแล้วไม่สูงขึ้น ก็อย่าคิดมากเลยค่ะ
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

Rak

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
ขอบคุณที่เอามาฝากครับ ดื่มนมมันอันตรายตรงไหนเนี่ย ::)

L

อันตรายของการดื่มนมคืออะไรหรือค่ะ วันหนึ่งเราดื่มสองกล่องได้ค่ะ แล้วไม่ค่อยจะเล่นกีฬาด้วยส่วนมากจะเล่นตามประสาเด็กกันมากกว่า

แล้วจะมีผลยังไงหรือค่ะ :o

teera

จริงที่ว่าการกระโดดช่วยให้กล้ามเนื้อบริเวณขาเกิดการกระตุ้นให้โครงร่างเพิ่มความสูงขึ้น ส่วนนมนั้นถ้าดื่มถูกวิธีก็ไม่มีปัญหา :D :D :D

nakan1412

• เอ็กเปรสโต พาโทรนม....
  • สควิบ
  • **
  • เอ็กเปรสโต พาโทรนม....
โหนบา บ่อย ๆ จะได้สูง ๆ ๆ   ;D

thewinner555

ต่อกระดูก
จบ

ZirconJP

ก็ทำอะไรให้พอประมาณ
เช่น ดื่มนมให้พอประมาณ
ออกกำลังกายอย่าหักโหม
แบบนี้ครับ ;D ;D

pompampotter

:)

เราคิดว่า ความสูงของคนจะขึ้นอย่กับพันธุกรรมของพ่อแม่ด้วยนะ

เล่นกีฬาก้อคงจะช่วยได้บ้างนะ

;)

Sasithron

พักผ่อนเยอะๆนะค่ะ
ออกกำลังกาย

SMF spam blocked by CleanTalk