ผู้เขียน หัวข้อ: [รวมหัวข้อ] 1-02-09 :: ข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องดาว + สถานะ [ตอบคำถามของเเพรแล้ว]  (อ่าน 6510 ครั้ง)

hallows

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • เราเอง
คือว่า เวลาที่ไปตอบกระทู้จะเห็น

คำว่า SAFF และมีรูปเหรียญอยู่  สำหรับสมาชิกบางคน

ทำไมเขาสามารถเป็นสต๊าฟได้ - จะเป็นสต๊าฟต้องทำยังไง ??? ???

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2009, 01:56:54 am โดย mymun_vinsent »
^-^
      HaLl0wS ++

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: จะเป็น สต๊าฟ ทำยังไงครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009, 04:03:35 am »
เป็นวิจารณญาณของสต๊าฟฟ์และเว็ปมาสเตอร์  ซึ่งไม่มีความจำเป็นต้องแจกแจงให้สมาชิกท่านอื่นๆรับทราบคะ
ดังนั้น!!  สต๊าฟฟ์ขอดำเนินการล็อคกระทู้  ...  จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

อนึ่ง!!  หากเจ้าของกระทู้หรือสมาชิกท่านอื่นๆ  มีความประสงค์อยากจะร่วมงานกับทีมสต๊าฟฟ์และเว็ปมาสเตอร์  ... ให้ส่ง PM แจ้งเจตจำนงกับเว็ปมาสเตอร์คะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 04:35:52 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

oom

• บุคคลทั่วไป
  ไอที่เป็ดาวๆเวลาไปตอบกระทู้ที่มันอยู่บนรูปอ่ะคะหรื่อที่มันเขียนว่าสตาฟอ่ะคะมันคืออะไรค่ะ :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 12:50:54 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
Re: 04/03/52 ขอถามหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มีนาคม 2009, 10:04:04 am »
ถ้าเป็นรูปดาวคือสถานะสมาชิกธรรมดา แต่ถ้าเป็นแบนเนอร์อื่นๆก็แล้วเป็นไปตามสถานะนั้นๆครับ ^^
สำหรับดาวนั้นจะเพิ่มขึ้นตามจำนวนแรงค์ที่โพสได้นะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2009, 06:33:18 am โดย mymun_vinsent »
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

oom

• บุคคลทั่วไป
09/03/52 ตอบหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 03:30:12 am »
ทำอย่างไรถึงจะมีดาวเยอะๆค่ะ ???

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 04/03/52 ขอถามหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 05:17:10 am »
ถ้าเป็นรูปดาวคือสถานะสมาชิกธรรมดา แต่ถ้าเป็นแบนเนอร์อื่นๆก็แล้วเป็นไปตามสถานะนั้นๆครับ ^^
สำหรับดาวนั้นจะเพิ่มขึ้นตามจำนวนแรงค์ที่โพสได้นะครับ ^^

ที่ทำสีแดงไว้คือคำตอบที่แอดมินได้ตอบคุณในกระทู้ก่อนหน้าที่ตั้งไปแล้ว
แต่กระนั้นก็ไม่แน่ใจว่าคุณได้กลับมาอ่านคำตอบหรือเปล่า
วันนี้ถึงได้มาตั้งกระทู้ถามคำถามเรื่องนี้อีก

ขอตอบชัดๆ อีกครั้งว่า ถ้าต้องการให้จำนวนดาวเพิ่มขึ้น ก็ต้องโพสตอบกระทู้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ซึ่งจำนวนดาวนั้นจะเพิ่มขึ้นเองอัตโนมัติ ตามจำนวนแรงก์ (จำนวนที่โพสกระทู้) ที่เพิ่มขึ้น
แต่จริงๆ แล้วจุดประสงค์ของ PSW ไม่ได้มุ่งหวังให้สมาชิกสนใจ ให้ความสำคัญ หรือฝักใฝ่ในเรื่องจำนวนแรงก์/จำนวนดาวเลย
อยากให้เข้ามาตอบหรือแสดงความคิดเห็นกันในเรื่องที่เป็นประโยชน์ หรือไร้สาระอะไรก็แล้วแต่ เพื่อความสนุก สบายใจกันแบบพี่ๆ น้องๆ มากกว่า
ส่วนเรื่องจำนวนดาวหรือจำนวนแรงก์ที่เพิ่มขึ้นก็ขอให้ถือเป็นผลพลอยได้ เป็นรางวัลให้กับการอยู่ร่วมกันของพวกเราที่นี่นะคะ

============================================================================

ล็อคหัวข้อวันจันทร์ที่ 9 มีนาคม 2552
Staff @ Potterstoryweb.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2009, 10:28:47 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

Mooky

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • เธอ(ทั้งคู่)สวยยยยยยยยยย
20/03/52 รบกวนถามนิดนึงนะคะ [เรื่องดาว, สถานะ again ==']
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 05:55:49 am »
คือสถานะ นะค่ะ ของหนูเป็นดาวก็พอใจอยู่เเล้วค่ะ เเต่ที่อยากทราบคือถ้าเป็นเเบนเนอร์อื่นๆนี่ มีอะไรบ้างเเละทำไมถึงได้นะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าที่ตอบนะคะ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 03:53:26 am โดย mymun_vinsent »
Live as if you were to die tomorrow,Learn as if you were to live forever.

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 20/03/52 รบกวนถามนิดนึงนะคะ [เรื่องดาว, สถานะ again ==']
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 03:49:24 am »
รู้สึกเรื่องดาวจะเป็นปัญหาคาใจใครหลายๆ คนจริงๆ นะคะเนี่ยะ~

จริงๆ สำหรับสมาชิกทั่วไปก็เป็นรูปดาวอย่างที่เห็นนั่นแหละค่ะ
จะมีแปลกแตกต่างจากชาวบ้านเขาบ้างก็มีไอคอนของแอดมิน, สต๊าฟฟ์, เหล่า DA. (กด.)ทั้งหลาย
และอีกอันนึงคือไอคอนของผีประจำบอร์ด ซึ่งก็เป็นไปตามสถานะของแต่ละคนแต่ละหน้าที่รับผิดชอบ

ส่วนคำถามว่าทำไมถึงได้สถานะเหล่านั้นขอสงวนไว้สำหรับบุคคลเหล่านั้นนะคะ
ถ้าหากต้องการทราบให้ได้จริงๆ ให้ส่ง pm หลังไมค์นะคะ

ปล. คุณนาย หรือชายแดนมีอะไรจะเสริม? เผื่อมีอันไหนที่คิดว่าน้องๆ อาจไม่เข้าใจ
เพราะเขาไม่ไหวจะเคลียร์แล้วจริงๆ รู้สึกจะคาใจกันเหลือเกินรับเรื่องดาว T^T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 03:55:13 am โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
Re: 20/03/52 รบกวนถามนิดนึงนะคะ [เรื่องดาว, สถานะ again ==']
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 12:38:57 pm »
อยากตอบคำถามค่ะ   แต่ไม่รู้จะตอบอะไร  ...  เพราะสิ่งที่ถามนั้นมันมีคำตอบในตัวของมันเองอยู่แล้ว
ในส่วนประเด็นต่อมานั้น  คิดว่าได้ให้คำตอบไปก่อนหน้านี้ (ตั้งนาน) แล้ว
แต่ถ้าหากมีความจำเป็นต้องรู้ให้ได้ว่าสต๊าฟฟ์, สต๊าฟ์เทนร์นิ่ง, กด., และผีบอร์ดมีที่มาที่ไปอย่างไร  ...  ทำอย่างไรถึงเป็นได้
ขอตอบเป็นครั้งสุดท้ายว่า

"เป็นวิจารณญาณของสต๊าฟฟ์และเว็ปมาสเตอร์  ซึ่งไม่มีความจำเป็นต้องแจกแจงให้สมาชิกท่านอื่นๆรับทราบคะ
แต่หากสมาชิกมีความประสงค์อยากจะร่วมงานกับเว็ปมาสเตอร์และทีมสต๊าฟฟ์  ...
ให้ส่ง PM แจ้งเจตจำนงกับเว็ปมาสเตอร์คะ"

จะปักหมุดกระทู้นี้ทิ้งเอาไว้ตลอดกาล
ดังนั้น!! ครั้งหน้าเจอคำถามลักษณะนี้อีก  ลบกระทู้ทิ้งอย่างเดียวคะ 

==============================================================

ล็อคหัวข้อและแก้ไขหัวข้อกระทู้ วันเสาร์ที่ 21 มีนาคม 2552
~ Chicken_rengeR ~
Staff @ Potterstoryweb.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2009, 12:25:44 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

เเพร

• jui
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ดีคะ
12/05/52 ทำไงถึงได้ตำเเหน่งอื่นที่ไม่ใช่มักเกิ้ล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 08:18:58 am »
 :'(หลายคนได้ตำเเหน่งอื่นตั้งเยอะเเต่เราได้มักเกลิ้ลซะงั้นทำไงละที่จะได้ตำเเหน่งอื่นบางไม่อยากเป็นมักเกิ้ล ใครก็ได้ช่วยบอกที :'( ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2009, 09:01:01 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

~OrenjI~

• *
Re: 12/05/52 ทำไงถึงได้ตำเเหน่งอื่นที่ไม่ใช่มักเกิ้ล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 09:01:16 am »
1. อ่านและปฏิบัติตามกฎบอร์ด  (อย่ามองข้ามเรื่องนี้ไปนะคะ  ...  สต๊าฟฟ์เตือนคุณแล้ว)
2. โพสกระทู้หรือคอมเมนท์อย่างสม่ำเสมอ  และสร้างสรรค์
3. เข้าร่วมกิจกรรมต่างๆของบอร์ด  เพราะคุณอาจจะได้รับแรงค์เป็นของรางวัล

ปล. "แรงค์มักเกิ้ล"  เป็นตำแหน่งแรกของ PSW คะ 
ปล(อีก). รวบกระทู้คะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2009, 09:45:53 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

SMF spam blocked by CleanTalk