ผู้เขียน หัวข้อ: 10/3/10 ความรักคือ ....... ??  (อ่าน 1488 ครั้ง)

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • " Everything " means " Nothing " !!
10/3/10 ความรักคือ ....... ??
« เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 08:04:53 am »
เอานิยามความรัก เล็กๆ น้อย ๆ มาฝากค่ะ

ความรักที่สมหวัง....ของใครบางคน

อาจเป็นความรัก....ที่ผิดหวังของใครอีกคน

ความรักร้อนแรง

มักแฝงไปด้วยความพิศวาส

ความรักที่แท้จริง คือการที่เราได้เห็นคนที่เรารัก

มีความสุข.....โดยไม่หวังผลตอบแทน

เรามักจะมองข้ามความรัก

ที่บริสุทธิ์ใจและแท้จริง.....จากบุพการี

ถ้าเรามองความรัก.....เป็นสิ่งที่มีค่า

เราคงไม่เห็นใคร.....ที่เสียใจเพราะความรักเลย

" เธอดีเกินไป".....

เป็นเหตุผล ของคนที่เห็นแก่ตัว

อย่าพูดว่า.....รักใครพร่ำเพรื่อ

เพราะมันจะดูว่า.....ความรักของคุณนั้นไม่มีค่าเอาซะเลย

เวลา จะช่วยวัด ว่า.....คน ๆ นั้น

มีพฤติกรรมที่เรียกว่า.....นิสัย หรือ สันดาน

อย่าจมปรักกับอดีตที่เลวร้าย

แต่จงยืดอกรับ.....สิ่งที่จะเกิดในอนาคต

รักไม่เคยทำร้ายใคร.....

แต่คนที่รักไม่เป็นต่างหากที่ทำร้ายมัน.....

เครดิต www.dek-d.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2010, 10:52:34 am โดย Blackmail »

kookkai'

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คิดถึงครอบครัวPSW ทุกคนน้าา แอดfacebookมาคุยได้นะค้ะ ^^
    • https://www.facebook.com/kookpollo.chanisara
Re: 10/3/09 ความรักคือ ....... ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 08:28:59 am »
เห็นด้วยค่ะ

ขอบคุณนะค่ะที่เอาความรู้มาฝาก
kook kook

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
Re: 10/3/09 ความรักคือ ....... ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 09:35:08 am »
ให้ข้อคิดอะไรดีๆมากเลยค่ะ
"รักไม่เคยทำร้ายใคร แต่คนที่รักไม่เป็นต่างหากที่ทำร้ายมัน"
โดนมากๆเลยค่ะ และก็เห็นด้วยอย่างแรง
ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน...

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
Re: 10/3/10 ความรักคือ ....... ??
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 03:08:13 pm »
รักไม่เคยทำร้ายใคร.....

แต่คนที่รักไม่เป็นต่างหากที่ทำร้ายมัน.....

โดนเน๊อะ

แต่อาจจะไม่จริงก็ได้นะ
Happy and Smile

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
  • มนุษย์หมาป่า
Re: 10/3/10 ความรักคือ ....... ??
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 02:27:16 pm »
โดนใจมากค่ะ

ขอบคุณนะคะที่นำมาฝาก

dew_16

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 05:19:43 am »
อ่านแล้ว โดนจังเลย  :-*

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • Return, real one!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 09:18:56 am »
คุ้นๆ เหมือนเคยอ่านที่ไหนมาก่อนนะคะ
แต่อ่านอีกรอบก็ไม่เสียหายค่ะ ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ ^^
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

SMF spam blocked by CleanTalk