ผู้เขียน หัวข้อ: 13/01/10 เผย 7 วิธีเอาตัวรอดเมื่อเผลอตดในลิฟท์ ! (ฮาๆ)  (อ่าน 2241 ครั้ง)

NPK

• ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • dukdik.hi5.com
เมื่อวานนี้ ผมมีโอกาสได้ขึ้นลิฟท์ที่ห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่งย่านสยามพารากอน

(ไม่ค่อยเจาะจงเลยเนอะ ย่านสยามพารากอนเนี่ย)

ขณะที่ผู้โดยสารทุกคนยืนอยู่ในลิฟท์ด้วยความสงบ   

ทันใดนั้นก็มีเสียงของผู้ไม่ประสงค์จะออกนามดังขึ้น

ปุ๋ง!!

เป็นเสียงที่ทำลายบรรยากาศในลิฟท์มากๆ

แต่แค่เสียง "ปุ๋ง" ผมยังไม่ค่อยเครียดเท่าไร

แต่สิ่งที่ตามเสียงมานี่สิครับ

คือมันมี "กลิ่น" ตามมาด้วยไง

แทบอยากจะออกประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินเลยทีเดียว 

ตอนนั้นในลิฟท์มีคนอยู่ประมาณ 5-6 คน

ผมค่อยๆเงยหน้ามองพวก "มัน" ทีละคน ว่าใครนะที่เป็นเจ้าของ กลิ่น+เสียง นี้

ตอนนั้นผมอยากจะทำเสียงหล่อๆ แล้วพูดแบบคินดะอิจิ เวลากำลังจะไขฆาตกรรมปริศนาว่า "คนร้าย อยู่ในกลุ่มพวกเรานี้แหละ (ผมเอาชื่อหยี่โกวผมเป็นเดิมพันเลย)"

คินดะอิจิเจอฆาตกรรมในห้องปิดตาย

แต่ไอ้อุ๊ยเจอวิบากกรรมในลิฟท์ปิดตาย

ตอนนั้นผมเหมือนกำลังปฏิบัติสมาธิ กลั้นลมหายใจ พยายามกำหนดลมหายใจเข้า ออก เข้า ออกช้า ๆ

ยุบหนอ พองหนอ

พอลิฟท์เปิดปุ๊บ เหมือนเห็นแสงสว่างจากประตูสวรรค์ ผมรีบลงทันทีโดยไม่สนใจว่าตอนนั้นอยู่ที่ชั้นไหน

ตอนแรกผมตั้งใจจะขึ้นไปชั้นโรงหนัง แต่พอเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น ผมหมดกำลังใจที่จะสู้ต่อไปเลยครับ 

เหี้ยจริง ๆ อ่ะ

ขณะที่ผมกำลังอยู่บนบันไดเลื่อน (เจออย่างผมคงหมดอารมณ์ขึ้นลิฟท์เหมือนกันแหละ)

จิตใจอันว้าวุ่นสับสนของผมเริ่มสงบลง

ผมพยายามไม่โกรธอาชญากรที่ปล่อยแก๊สบนลิฟท์คนนั้น

แล้วก็เริ่มคิดได้ว่า "ตด" เป็นเรื่องธรรมชาติ

2 สิ่งที่มนุษย์ห้ามไม่ได้ นั่นก็คือ "ตด" กับ "ความรัก" (วนมาเสี่ยว เลี้ยวมาลาว)

ยิ่งอั้น ยิ่งกลั้น ยิ่งฝืน..........ยิ่งทรมาน (แล้วสุดท้ายก็ห้ามไม่ได้อีกด้วย) 

มีคำถามนึงผุดขึ้นในหัวใจดวงน้อย ๆ ของผม

"ไอ้อุ๊ย แล้วถ้ามึงเป็นคนตดในลิฟท์มั่งล่ะ จะทำยังไง"

หลังจากมีคำถามปุ๊บ ผมก็มีคำตอบปั๊บ

ต่อไปนี้คือ "วิธีเอาตัวรอดเมื่อเผลอตดในลิฟท์" แบบฉบับของนายอุ๊ย เด็กวัดจอมทะเล้น

หวังว่าคงเป็นประโยชน์ต่อผู้อ่านบ้าง ไม่มากก็น้อย

เทคนิคที่ 1   นิ่งสงบสยบความเคลื่อนไหว

ผมว่าทุกคนต้องเคยใช้วิธีนี้มาบ้าง เวลาที่เผลอตดในที่สาธารณะ

อย่ามาปฎิเสธนะครับว่าไม่เคย ผมไม่เชื่อเด็ดขาด

การยืนทำหน้านิ่ง ๆ ไม่รู้ร้อนรู้หนาว ดูจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดเวลามีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้น

เทคนิคนี้ ถ้าจะให้เนียนยิ่งขึ้น ลองเอามือมาอุดจมูกแล้วทำสีหน้ารังเกียจด้วยสิครับ

รับรองว่าไม่มีใครจับได้แน่ ๆ

เทคนิคที่ 2   ชิงจังหวะรุก

คุณครูสอนพละศึกษาเคยกล่าวกับผมไว้ว่า "การรุก คือ การตั้งรับที่ดีที่สุด"

ยิ่งเราชิงจังหวะรุกได้เร็วมากเท่าไร เราก็จะยิ่งได้เปรียบมากเท่านั้น

ดังนั้น หลังที่คุณเผลอตดในที่สาธารณะปุ๊บ คุณรีบออกตัวไปก่อนเลยว่า

"ใครตดวะ แม่งโคตรเหม็นเลย"

ยิ่งถ้าคุณพยายามใช้คำพูดด่าประฌามมากเท่าไร เช่น

"เชี่ย เหม็นว่ะ"

"ใครตดวะ แสรด" 

"อื้อหือ ตดกลิ่นขนาดนี้ มึงกินขี้เป็นอาหารเหรอ"

"ใครตดวะ ดมเข้าไปนี่ขมคอเลย" 

คุณก็จะยิ่งมีโอกาสหลุดพ้นจากการเป็นผู้ต้องสงสัยมากเท่านั้น

การที่คุณด่าประฌามออกมาทันที มันเหมือนกับว่าคุณไม่ได้เป็นผู้กระทำผิด 

คนที่เหลือในลิฟท์ก็จะเริ่มสงสัยกันเองแระ เท่านี้ก็เรียบร้อย

ข้อควรระวัง

คุณควรมั่นใจว่าการตดในคราวนั้นมีเสียงหรือไม่ก็กลิ่นออกมาด้วย

ไม่ใช่ว่าคุณตะโกนอย่างดังว่า "ใครตดวะ โคตรเหม็นเลย"

แต่กลับไม่มีเสียง ไม่มีกลิ่นใด ๆ ทั้งสิ้น

มันดูร้อนตัวจนน่าเกลียดยังไงก็ไม่รู้ แบบนี้อ่ะ

เหมือนเวลาแฟนคุณโทรมา คุณกลับบอกว่า "ปะ ปะ เปล่า เค้าไม่ได้อยู่กับกิ๊ก"

การออกตัวเร็วจนเกินไปนั้น อาจกลายเป็นว่าคุณรับสารภาพไปโดยปริยาย

เทคนิคที่ 3   โชว์เก๋า

บุคคลที่จะใช้เทคนิคนี้ได้ ต้องมีความเก๋าอยู่ในระดับหนึ่ง

หลังจากที่คุณเผลอปล่อยฟีโรโมนไปแล้ว พอคนข้างๆหันมามองคุณ คุณก็ถกแขนเสื้อขึ้นพร้อมกับกล่าวอย่างเปิดเผยออกไปว่า

"กูตดเองแหละ มีปัญหามั้ย"

แต่ถ้าคุณพ่อคุณเป็นผู้มีอิทธิพล คุณอาจเปลี่ยนคำพูดไปพึ่งบารมีพ่อคุณได้ว่า

"กูตดเองแหละ มึงรู้มั้ยว่ากูลูกใคร"

แต่การใช้เทคนิคนี้ คุณต้องดูด้วยว่า

1. คุณมีความเก๋าพอตัวมั้ย

2. คนที่อยู่ในลิฟท์มีทางสู้รึเปล่า

3. พ่อคุณมีอิทธิพลจริงๆรึเปล่า

ไม่ใช่ว่าคุณใส่แว่นหนาเตอะกับกางเกงเป้าสูงซะเนิร์ดเชียว เสือกไปบอกพี่แกงค์โรงเรียนช่างกลข้าง ๆ ว่า

"กูตดเองแหละ มึงรู้มั้ยว่ากูลูกใคร"

พี่ ๆ ช่างกลถามกลับมาว่า

"แล้วมึงลูกใคร"

"เม้ง"

"เม้งไหนวะ"

การใช้เทคนิคนี้ไม่ถูกกาลเทศะ คุณอาจโดนกระทืบได้โดยไม่รู้ตัว

เทคนิคที่ 4   ใช้สถานการณ์ไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ให้เป็นประโยชน์ 

เทคนิคการเอาตัวรอดนี้ต้องมีอุปกรณ์เสริมนิดนึง นั่นก็คือ "หน้ากากป้องกันไข้หวัด"

คุณควรจะเตรียมมาซัก 4-5 อัน เผื่อให้พอกับจำนวนคนที่อยู่ในลิฟท์

หลังจากที่คุณปลดปล่อยความเป็นตัวคุณออกไปแล้ว คุณก็รีบหยิบหน้ากากให้กับเพื่อนร่วมลิฟท์ พร้อมกับบอกพวกเขาเหล่านั้นว่า

"ช่วงนี้ไข้หวัดระบาดหนัก ใส่หน้ากากหน่อยก็ดีนะครับ/คะ"

เพียงเท่านี้ก็จะไม่มีใครได้กลิ่นตดอันเข้มข้นของคุณแล้ว เพราะมันไม่สามารถออสโมซิสผ่านหน้ากากป้องกันไข้หวัดใหญ่เข้าไปได้

ป้องกันทั้งภาพพจน์ของคุณเอง ป้องกันทั้งไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่

ยิงปืนนัดเดียว ได้นกถึงสองตัวเลยนะเนี่ย

เทคนิคที่ 5   โบ้ยให้บุคคลที่สาม

มีคนเคยสอนผมว่า ถ้าจะโยนความผิด พยายามโยนไปให้คนที่ไม่อยู่ในที่นั้น เพราะมันจะไม่สามารถแก้ตัวใด ๆ ได้

ผมขอดัดแปลงมาใช้ในการเอาตัวรอดเมื่อเผลอตดในลิฟท์ด้วยแล้วกัน

ใช้หลักการเดียวกันครับคือโยนความผิดไปยังบุคคลที่สาม ผู้ที่ไม่สามารถแก้ตัวใด ๆ ได้ทั้งสิ้น

พอมีกลิ่นมิพึงประสงค์เกิดขึ้น

คุณก็ทำหน้ายิ้ม ๆ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น พร้อมพูดลอย ๆ ขึ้นมาว่า

"พวกแม่บ้านนี่ไม่น่าเอาส้มตำขึ้นมากินบนตึกเลยนะครับ/คะ กลิ่นฟุ้งทั่วลิฟท์เลย คุณว่ามั้ย ฮิๆ"

ถ้าใครหน้าด้านทำวิธีนี้สำเร็จ ผมขอคารวะคุณหนึ่งที

แสดงว่าคุณมีความสามารถในการแสดงละครยอดเยี่ยมมาก น่าจะดันให้ไปเป็นดาราช่อง 7 สี ประชันบทบาทกับน้องแพนเค้ก เขมนิจ (โดยคุณใช้ชื่อในวงการว่าแพนด้า จะได้คล้องกับแพนเค้ก)

ถ้าคุณใช้เทคนิคนี้แล้วเพื่อนร่วมลิฟท์ของคุณเชื่ออย่างสนิทใจว่าเป็นกลิ่นของส้มตำพวกแม่บ้าน

คุณเมพมากครับ

เทคนิคที่ 6   พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาส   

ถ้าหากเพื่อนร่วมลิฟท์ของคุณนั้น มีคนที่คุณไม่ชอบหน้า เช่น แฟนใหม่ของแฟนเก่า เพื่อนนิสัยกวนตีน เพื่อนที่เรียนหนังสือเก่งเกินหน้าเกินตา ฯลฯ

ผมว่าเทคนิคนี้เหมาะสมที่สุดครับ

หลักการของเทคนิคนี้เหมือนกับเทคนิคที่แล้วคือต้อง "ใส่ร้าย"

แต่แทนที่จะใส่ร้ายไปยังบุคคลที่สาม เช่น แม่บ้านภารโรง

คุณก็พุ่งเป้าโจมตีไปที่ศัตรูของคุณคนนั้นเลย

ยกตัวอย่างเช่น หลังจากที่กลิ่นเริ่มปรากฎหลักฐานขึ้นมาแล้ว

คุณก็ตะโดนด้วยเสียงอันดังว่า

"ไอ้บอย มึงอย่าตดในลิฟท์สิ เสียมารยาท คนอยู่ตั้งเยอะแยะ"

เอาให้อายกันไปเลย

หรือถ้าคนนั้นกำลังจีบหญิงคนเดียวกับคุณ นี่จะเป็นโอกาสอันดีที่จะ discredit คนผู้นั้น

คิดคำพูดให้แสบ ใส่ไปให้หนัก เอาให้ไม่กล้าสู้หน้าหญิงคนนั้นเลย

ถ้าคุณคิดไม่ออก ผมแนะนำให้ใช้ประโยคนี้ครับ

"เฮ้ย ไอ้บอย บอกกี่ครั้งแล้วว่าอย่า เรอ "

เด็ดขาดจริง ๆ ครับ มุกนี้ เชื่อผม

แค่เรอยังกลิ่นขนาดนั้น รับรองว่าไม่มีสาวคนไหนกล้าเข้าใกล้แน่ ๆ

กำจัดคู่แข่งไปได้หนึ่ง

พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสจริง ๆ

เทคนิคที่ 7   พริ้วไหวเหนือสายน้ำ

หลังจากที่คุณเผลอตดในลิฟท์

คุณก็กดลิฟท์ชั้นที่ใกล้ที่สุด

แล้วลงจากลิฟท์

ทิ้งให้พวกนั้นเผชิญวิบากกรรมกันเอง

ง่ายที่สุดแล้วครับ ฮ่า ๆ

เทคนิคนี้ใช้ดีมาก ผมคอนเฟิร์ม เย้ย!!

คำเตือน 

1. เทคนิคเหล่านี้ ไม่ควรใช้เวลาขึ้นลิฟท์คนเดียว!!

(ตดในลิฟท์คนเดียว เมิงยังจะหลอกตัวเองอีกก็ให้มันรู้ไป)

2. แล้วก็ไม่ควรใช้เวลาขึ้นลิฟท์แค่สองคนด้วย

(ไม่เขาก็เราแหละที่เป็นคนร้าย จะหลอกไปทำไม 55+)

Cradit คุณอุ๊ย!! 
http://dekwad.exteen.com/20090720/entry
<<NPK>>

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
Re: 13/01/10 เผย 7 วิธีเอาตัวรอดเมื่อเผลอตดในลิฟท์ ! (ฮาๆ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มกราคม 2010, 12:38:04 pm »
๕๕ ๕๕!

ขำมาก ๆ เลยค่ะ  ;D

ไว้จะเอาไปใช้บริการน่ะ อิอิ ^^
ขอบคุณที่นำมาฝากให้แก้เครียดกันค่ะ

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
Re: 13/01/10 เผย 7 วิธีเอาตัวรอดเมื่อเผลอตดในลิฟท์ ! (ฮาๆ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 12:30:59 am »
เยี่ยมไปเลยครับ ^^
ไม่ได้เข้าบอร์ดนาน เจอกระทู้นี้เข้าไป อึ้งเลย 555+
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

pob

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • Hogwarts iS my home.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 04:16:41 am »
สุดยยอดเลยครับ

55555555+ :D
NP

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 05:57:42 am »
ดีมาเลยค่ะ  ขอยกนิ้วให้เลยค่ะ
ใช่ได้ผลมาเเล้วกับเพื่อนเลย
ฮ่าดีน่ะค่ะ^^
ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 01:26:30 pm »
ส่วนใหญ่ไม่ค่อยทำ แต่ถ้าถึงโอกาสจะลองทำดู

ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

NPK

• dukdik.hi5.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 03:02:46 pm »
ต้องขอบคุณ คุณอุ๊ย!! ค่ะ 

ที่คิดเรื่องราวฮาๆ ปนสาระแบบนี้ออกมาได้

:D
<<NPK>>

Buddy Potter

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 03:51:18 pm »
โค-ตะ-ระ ฮา 

ฮากระจาย

ชอบมากมาย :D

faraworto

• จง..ซื่อสัตย์ กับ..แฟนตัวเอง และ ครื้นแครง กับ..แฟนคนอื่น
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • อยากให้คุณได้ยินเสียงบอกรักจากหัวใจ
    • http://pokkaew.hi5.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มกราคม 2010, 08:35:52 am »
5555555+
ตลกมากๆเลยพึ่งเข้ามาก็ฮาได้ใจขอบคุณมากครับผม
[.:เยาวชนไทยรุ่นใหม่เลิกใช้ภาษาไทยวิบัติ:.]

. : รากฐานของตึกคืออิฐ รากฐานของชีวิตคือการศึกษา:.

http://www.medchula.com/question.asp?class=50&gid=140
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=910324

dew_16

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มกราคม 2010, 03:10:32 pm »
หุหุ ;D

เดี๋ยวจะลองนำไปใช้ดู

แต่เทคนิคที่1กับ2ใช้บ่อย อิอิ

(ว่าแต่จะบอกทำไม)

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • มนุษย์หมาป่า
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 08:19:36 am »
555555
ตลกๆอ่ะค่ะ   
เทคนิค แบบนี้  เด๋วจะลอง เอาไปใช้ดูนะ  555+ 
ตลกจริงๆ  อิอิ
ขอบคุณค่ะ ที่นำมาฝาก
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

pingzab789

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 01:18:59 pm »
อ่าน แล้วก็จี้ดี เหอะๆ

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มกราคม 2010, 02:48:41 am »
เทคนิคที่ 5   โบ้ยให้บุคคลที่สาม

อย่างฮาเลยข้อนี้ ก๊ากๆๆๆๆ

ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะ

france0443

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มกราคม 2010, 08:33:20 am »
เจ๋งมากกก  ค่ะ     สุดยอดด><

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มกราคม 2010, 10:04:36 am »
 8)  ชอบจังเลยค่า ...ฮาดีจัง ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
เจ๋งอ่ะ *
คิดได้ไงเนี่ยยยย
พี่คะ.....

ยกนิ้วให้เลยอ่า
สุด ตุดดดด :]]

minmanee

• มักเกิ้ล
  • *
  • ถ้าโลกนี้มีแต่ความสุข
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มกราคม 2010, 12:24:26 pm »
อ่านะ

นิ่งนิ่งไว้แหละดี

???
ไม่มีใครไม่เจอปัญหา ก็ขอให้นึกเสียว่ามันผ่านมาให้คิด สร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต เรียนรู้จากสิ่งที่ผิด คงต้องถูกซักวัน...

HoMii3z

• ....----....
  • สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 มกราคม 2010, 07:16:07 am »
ทำไม่รู้ไม่ชี้ไปงั้นอ่ะ 555+
HoMii3z

lovetoken

• สควิบ
  • **
  • ความรัก...คืออะไร
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 02:47:54 am »
 :D
 ;D

ฮามากเลยค่ะ

ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะ

De_PaKaPol

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 10:22:35 am »
ฮาครับผม   ;D ;D

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 03:15:50 pm »
 :)

เทคนิคที่ 7   พริ้วไหวเหนือสายน้ำ

วิธีนี้แปลกๆมั้ย

^^
Happy and Smile

may.potter

• มักเกิ้ล
  • *
  • TT_TT
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 09:54:24 am »
55555555+++++

8)
 8)
 8)

aim-kwan

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 12:48:40 pm »
ขอบคุณค่ะ

ไว้จะลองทำดูนะ 5 555

~Neung~

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 06:50:13 am »
เจ๋งอ่ะ

สุดยอดเลยค่ะ

N

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 11:24:30 am »
ตลกดีคับ
 :)อ่านไปฮาไป
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

SMF spam blocked by CleanTalk