ผู้เขียน หัวข้อ: [4/4/2009] :: สรุปข่าว PSW!! [Update! Ver. 9] (page 2)!!!!  (อ่าน 15647 ครั้ง)

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
[4/4/2009] :: สรุปข่าว PSW!! [Update! Ver. 9] (page 2)!!!!
« เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 04:34:18 pm »
สรุปข่าว ฉบับ 7!!

*สต๊าฟเล็บดำ (3lackNeL) เผย...ผมคิดกิจกรรมช่วงปิดเทอมไม่ออกครับ!!!

หลังจากที่สต๊าฟ(รุ่นใหญ่) ขอความร่วมมือให้สต๊าฟเล็บดำ(ว่างงานเซ็งสุดขีด)คนนี้ช่วยคิดกิจกรรมที่จะเอามาเล่นในบอร์ด...
หลังจากผ่านมาได้ร่วมอาทิตย์...เล็บดำ(ว่างงานสุดขีด)คนนี้คิดไม่ออกจริงๆครับ TT^TTหลังจากพยายามคิดอย่างหนักทั้งอ่านฟิคกระตุ้น(คิเฮน่ารัก)
โดจินก็ดูหมดแล้ว ชานะก็ไม่เหลือ นาโนฮะก็จบภาค EXE ก็ไม่มีเก็บ โอยยย บลาๆๆๆ (ตกลงมันตั้งใจคิดหรือเปล่าเนี้ย!! - -*)
วอนสมาชิกท่านใดมีไอเดียเจ๋งๆ และเข้าตากรรมการ ช่วยเสนอกิจกรรมกันได้ สามารส่ง PM มาบอกได้เลยครับ!!

** โปรดฟังทางนี้!!!

หายหัวไป3วันเหมือน3ปี คอมเสียเหมือนเสียชีวิต...(Phantom มันบ่นมา - -*)
สมาชิกของบอร์ดเราเริ่มเยอะขึ้นทุกวันๆจนน่าประหลาดใจ(ไอที่เปรียบเปรยข้างบนนั่นไม่เกี่ยวอะไรเลย)
บ้านเราเป็นบ้านหลังเล็กๆจนบางคนจะรู้สึกว่ากฏมันคับบ้านเหลือเกิน - -" แต่ที่จริงมันไม่มีอะไรมากมายนักหรอก อ่านกฏบอร์ดแล้วทำตามแค่นั้นเอง โอเคนะ - -+
ในกรณีที่ไม่โอเค...   ;D

*** Hogwart April's fool แผลงฤทธิ์ สมาชิกใจสลายเป็นแถบ...

วันพุธที่ผ่านมาเทศกาลโกหกประจำปี...หัวข้อที่ฮอตฮิตที่สุดคงหนีไม่พ้น"ประกาศรับสมัครนักเรียน Hogwarts School โรงเรียนเวทมนตร์ศาสตร์แล้วจ้า"
กระทู้หลอกลวงโดยสต๊าฟนางเอกตลอดกาลภริยาหัวหน้าตลกคาเฟ่ชินฮวา ทำเอาสมาชิกตาดำๆที่รอคอยการเปิดรับสมัครนี้มานาน
ใจสลายกันเป็นแถบเมื่อพบว่าเป็นเพียงเรื่องล้อเล่น...หากไม่เลื่อนลงมาอ่านด้านล่างคงจะต้องไปฝึกภาษาพาร์เซลกันแน่ๆ    :o

555+ หลังจากห่างหายไปนานจริงๆรอบนี้ ก็กลับมาให้ได้อ่านกันอีกแล้วครับ สำหรับสรุปข่าว ฉบับที่ 7!!

ไอชื่อที่ใช้เรียกผมน่ะ...- -* จำใจจริงๆที่ต้องเอามาเล่น ฮ่ะๆๆๆ =w="! ไม่งั้นคงไม่มีมุกมาแต่งเป็นแน่แท้

ตอนแรกจริงๆแล้วจะมี 4 ข่าว แต่ข่าวสุดท้ายคิดยังไงก็คิดไม่ออก เหอะๆๆ เลยเอามันมาแค่ 3 ข่าวนี่แหละ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2009, 11:53:32 pm โดย ~3lacl<NeL »

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: [4/4/2009] :: สรุปข่าว Return!! ฉบับ 7~~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 04:50:49 pm »
พูดได้คำเดียวจริงๆค่ะ

"ตรูว่าแล้วเชียว"  :P

ขอบคุณสต๊าฟฟ์เล็บดำมากๆค่ะ

ปล. ว่างขนาดนี้  เรามาเล่นแชร์กันแหมะ !!  (ดูมันชวนน้อง)
ปล(อีก).  เล็บดำก็ไปตัดเล็บน่ะฮ่ะ   
ปล(อีกที). ขออนุญาตวิบัติคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน 2009, 03:29:30 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

HJG52

• วันนี้...เธอทำให้ทุกอย่างเปลี่ยนไป
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • ความชอบส่วนตัวบังคับกันไม่ได้
Re: [4/4/2009] :: สรุปข่าว Return!! ฉบับ 7~~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 09:36:21 am »
ฮ่าๆๆๆ  ดีนะที่ไม่หลงกล เจอเพื่อนหลอกเหมือนกันค่ะ แต่จับได้ซะก่อน

;D

L-o-V-e  Potter ^0^

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 10:42:58 am »
สต๊าฟเล็บดำ .. ดำจริงเปล่าอ่ะ  ;D

ข้อแรก .. ตั้งใจคิดจริง ๆ เหรอนั่น 55 สารพัดที่จะทำ
ต้องขอภัยมา ณ ที่นี้ที่ไม่สามารถช่วยได้ - -
เพราะไม่มีหัวทางด้านนี้เลย คิดไม่ออกจริง ๆ

ข้อ 2 .. อ๊ากกกกก เจ๊กลับมาแล้ว ><
แต่ทำไมเห็นเจอเลยอ่ะ
หรือเจ๊จะลืมรักของเราไปแล้ว .. T-T
( เพ้อได้อีก 55 )

ข้อ3 .. กร๊ากกกกกก ~ ดีนะที่ไม่โดน
เพราะไม่ได้อ่านซะงั้น - -
ปกติสิงอยู่ไม่กี่ห้องเองอ่ะ แหง่บ ๆ

สุดท้าย ขอบคุณบอมเล็บดำมาก ๆ นะค่ะ
แล้วมาสรุปอีกเร็ว ๆ นะ อยากอ่านอ่ะ 55

ปล. ขออภัยหากวิบัติ
ปล.1 อย่าไปสนใจบ้างบนเลยอากาศมันร้อน

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 12:35:08 pm »
^
^
ไม่ได้ลืมนะ แต่ตอนนี้โดจินมันบังตา แมนกามันทับหัว วายมันครอบงำเท่านั้นเอ๊งงงง

สรุปข่าวเบลอๆหน่อย เพราะตัวอยู่ห่างแต่ใจ..เอ้อ อย่าเล่นเลย - -"

ปล.ขออนุญาตวิบัติฮะ

~Montri~

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 02:19:47 pm »
โห....คิดว่าเรื่องจริง
ตกใจตั่งนานกว่าจะหาย555+

อย่าเล่นอย่างงี้อีกนะครับ :'(

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 06:01:16 pm »
:D  วันนี้มาเพื่อการนี้โดยเฉพาะเลยนะเนี่ยะ
แต่ว่า.....ทำไมข่าวมีแค่นี้หละซาสี่&เบสซี่
สรุปข่าวที่รอคอยมีมาหยอดให้อยากแล้วจากไปแค่นี้  :o

แต่ว่านะ แกเล็บดำจริงๆ ฤาซ่าส์
ไม่สะอาดนะคะ(จริงๆ อยากใช้อีกคำนึง แต่มันจะดูแรงไป)
ทำตัวให้สมกับเป็นกุลสตรีที่ดีงามหน่อยสิ อิอิ

ส่วนคำบ่นของเบสซี่ ตรงท้ายๆ นั้นได้ใจพี่มากมายค่ะ
อยากให้ทุกคนในบอร์ดคิดแบบนี้ได้บ้างจัง =='

และข่าวล่าสุด....จริงๆ น่าจะตั้งใจห้องนี้นะ จะได้คึกตักหน่อย
นั่นคิดกันสดๆ และพิมพ์เดี๋ยวนั้นเลยอ่ะค่ะ เลยดูแปลกๆ หน่อย แฮ่~
แต่ตอนนี้รู้สึกว่าจะลบไปแล้ว เพราะเดี๋ยวจะเกิดการเข้าใจผิดกันไปใหญ่โต ^^

และท้ายสุดนี้ ขอบคุณซาสี่&เบสซี่สำหรับสรุปข่าวฯ นะคะ หายไปนานคิดถึง รอฉบับที่ 8 ต่อนะคะ ^^
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 06:16:58 am »
ก็จริงๆมันก็มี 5 ข่าวนั่นแหละครับ แต่ข่าวนึงคิดไม่ออก ส่วนอีกข่าว...

ไม่กล้าเอาลง กลัวจะมีคนเข้าใจผิด เดี๋ยวจะเป็นเรื่องใหญ่ไปได้ ^^"!

ส่วนเรื่องที่ผมเล็บดำ.....ม่ายจริ๊งงงงงงงงง   :(  ผมไม่ได้เล็บดำนะ

แต่สาเหตุของฉายา มันมาจากชื่อที่ผมใช้อยู่ตอนนี้อ่ะฮะ

มันเลยเป็นสาเหตุที่ทำให้พี่นาเรียกผมแบบนั้น - -* เลยเอามาเล่น

เพราะไม่งั้นมันไม่มีมุกจะเล่นจริงๆ เหอๆๆๆ กรุณาอย่าเข้าใจผิดสิครับ T T

ปล. ขอวิบัตินะฮะ เพื่อความสมจริง 555+

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 07:31:42 am »
เป็นข่าวเลยนายเล็บดำ 55+   เอิ๊กๆ ซกมกน่าดูน่าดูนะเนี่ย วุวะฮะฮ่า   ;D

เอาเป็นว่าสู้ๆต่อไปกับการเขียนข่าวนะจ๊ะ   เป็นกำลังใจให้นะ   :)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 08:09:49 am »
"พี่ตูเล็บดำ O_O" 

สกปรกนะพี่ 55 หาที่ตัดเล็บไม่เจอก็ใช้ฟันไปก่อน หุหุ~ (พี่ซ่า : สงสัยเอ็งอยากโดนฆาตกรรมนะไอ้ออย ^^)

รอข่าวนานสุโค่ยอ่ะ นึกว่าไม่มีซะแล้ว T^T

ชอบคำบ่นพี่เบสท์ ^^ ฮ่าๆๆ มีคนไม่ทำตามกฎเยอะ - -

เรื่อง เอพริลฟูล วันนั้น ตัวเดี๊ยนเองไม่ได้เปิดคอม ติดท่องศัพท์ 67 คำ พระเจ้า ! T^T

และก็เขียนแล้วเรียบร้อย ผิดมา 8 คำ คำละ 60 แก้กันมือหงิกไปตามระเบียบ...

ส่วนข่าวแรก เอาใจช่วยละกัน 55+ เพราะตัวน้องเอง ความคิดไม่ค่อยสร้างสรรค์ - -

คิดอะไรไม่ค่อยออกแหละ T^T ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ติดต่อคนในบอร์ดเท่าไหร่ คิดถึงนะจ๊ะ~

ปล้ำลิง.เจ๊จ๋า โดจินอะไรสนุกๆ เอามาให้อ่านบ้างสิ -..- ตอนนี้กำลังเพ้อถึง ดีโน่ กะ เคียวฮะ ~~

ปล้ำลิง2.ขออนุญาติวิบัติค่ะ

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 10:09:38 am »
อ่านแล้วเพลินดีนะครับนี่ ^^
ขอบคุณนะครับที่เขียนข่าวมาฝากกัน ลงบ่อยๆนะ ติดตามครับๆ ^^
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

winny

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 02:26:51 pm »
ชื่อพี่สตาฟ

รันทดจัง!

55+

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 01:37:15 am »
พี่สต๊าฟค่ะ

ดูแลรักษาเล็บด้วยนะค่ะ  ;D
ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 10:30:56 am »
555+ วันที่ 1 ที่ผ่านมาโดน(หลอก)กันถ้วนหน้า

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 04:53:05 pm »

เพิ่งได้อ่านสรุปข่าว - -"

คอมมันเจ๊งก็เลยไม่ได้เล่นคอมเลย โฮกกกก

คิดถึงที่สุดในโลกกกก อ๊ากกก

-0- พ่อเล็บดำเหรอ :o

ให้ตัดให้มั้ยฮะ คึคึ :-\

สรุปข่าวได้ใจมาก แต่มันสั้น อ่านไม่จุใจ  ;D

จะรอฉบับที่ 8 นะฮะ อิอิ

ปล.ถ้าวิบัติขออภัย
ปล1. พ่อสู้ๆ คิดกิจกรรม ให้ได้นะฮะ อิอิ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

narutojam

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 เมษายน 2009, 06:22:18 am »
โดนจังเลย 555+

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
Re: [4/4/2009] :: สรุปข่าว Return!! [Update Ver.8 !!! Page 2]
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 เมษายน 2009, 05:37:35 pm »
สรุปข่าวฉบับ 8

* 26 Anniversary~ mymun_vinsent

ปีนี้ฤษก์ดีมีชัยสต๊าฟเล็บดำและสมาชิกลึกลับรวมหัวกันคิด...วิธีฉลองวันเกิดแบบ PSW
สุดท้ายเลยมาลงตัวที่ สรุปข่าว~ วันเกิดใครน่ะเหรอ? ก็สต๊าฟนางเอกตลอดกาลภริยาหัวหน้าตลกคาเฟ่ชินฮวายังไงล่ะ!!(ชื่อนี้เรียกทีหอบกินกันเลยทีเดียว) ทีมงานสรุปข่าว(ที่มีกัน2คน) ก็ขอให้ร่ำ ขอให้รวย ขอให้มีความสุข ขอให้หมดความทุกข์ ขอให้ป๋ามุนรักได้ ป๋ามุนรักดี นอกจากเป็นวันเกิดแล้ว สายข่าวของเราสืบทราบมาว่าเธอผู้นี้ได้ถูกทาบทามให้รับบทนางเอกเรื่อง ผจญภัยในดาวมุนอีกด้วย
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น พี่มด...พี่สาวของพวกเราคนนี้ก็............................................................อายุ 26 แล้วสินะ....
อีก 4 ปี....ขึ้นเลข 3 แล้วสิเน๊อะ...ก๊ากกก~

** ทำเนียบผู้อาวุโส (หรืออีกอย่างว่า ผู้ที่ใช้ชีวิตยาวนานกว่าคนอื่น)....นะจ๊ะ^^!!

สมาชิกที่มีรายนามดังต่อไปนี้...คือผู้ที่อยู่ในทำเนียบรุ่น...นะจ๊ะ!!

1.   ~ Chicken_rengeR ~    (พี่นา)    อายุ 28 ปี
2.   first..กริฟฟินดอร์       (พี่เจ้)    อายุ 27 ปี
3.   mymun_vinsent   (พี่มด)   อายุ 26 ปี
4.   ลม ฟ้า พายุ ...      (พี่ยู)   อายุ 25 ปี
5.   슈퍼주니어• 신동히 •   (พี่ปุ๊)   อายุ 23 ปี
6.   이혁재-슈퍼주니어   (พี่แดน)   อายุ 21 ปี
7.   ~ S o L ★      (พี่หยี)   อายุ 20 ปี

ลำดับ 7 เพิ่งจะมาใหม่สดๆร้อนๆจากแดนเหนือ หุๆๆ คาดว่าคงยังไม่รู้ตัวว่าตัวเองได้โดนจับยัดเข้าทำเนียบเป็นที่เรียบร้อยแล้ว (ถึงแม้ว่าเจ้าตัวจะไม่ยอมก็ตามที)
ส่วนลำดับ 3 ก็เพิ่งจะ 26 เมื่อวันนี้ นี่เอง - -* จึงเป็นเหตุให้สต๊าฟเล็บดำและสมาชิกลึกลับอัพเดททำเนียบนี้ขึ้นมา...ถ้าหากย้อนไปเมื่อตอนเก่าก่อน...
สมาชิกผู้หนึ่งซึ่งชื่อว่า พี่ตาแดง(Redeye) ในตอนนั้นได้ทำการเลื่อนอันดับผู้อาวุโสสูงสุดของเราลงมาได้ จากที่คิดว่าคงจะไม่มี =[]=”! หลายๆคนคงจะจำกันได้อยู่...
เพราะพี่ตาแดงอายุอานามก็...ขึ้นเลขสามไปเรียบร้อยแล้ว จึงเป็นสาเหตุให้ในตอนนั้น พี่ขบวนการไก่ของเราตกอันดับไปชั่วคราวแต่ก็ชั่วคราวจริงๆเท่านั้น
เพราะเนื่องจาก หลังจากผ่านไปไม่กี่เดือน พี่ตาแดงก็หายสาบสูญ (ตามตัวไม่ได้ - -*) ตำแหน่งผู้อาวูโสสูงสุดเลยตกมาเป็นของพี่ขบวนการไก่ของเราเช่นเดิม

*** 2000!!

เลขนี้มีที่มา.. หากท่านเลื่อนลงไปด้านล่างสุดของบอร์ดก็จะเห็น..สมาชิกบอร์ดเราเกิน 2000 คนแล้วววว!!! เป็นเรื่องน่ายินดีที่บอร์ดเรามีคนให้ความสนใจและสมัครเป็นสมาชิกกัน แต่ที่สควอจัง(ตัวการ์ตูนในรูป)ต้องทำหน้าโหดอย่างนั้น เพราะสควอจังได้ลองไปดูในส่วนของสมาชิก อ้ากกกก แรงก์เป็น 0 กันเพียบ!! ช่างน่าอนาถใจ สควอจังอยากเอาหัวโขกโต๊ะตาย.. แต่ถึงจะรู้สึกไม่ดีที่ไม่โพสกัน แต่ก็ไม่ชอบให้ปั่นกระทู้นะจ๊ะ ^^

**** แชทถล่ม! แอดมินพารั่ว

เหตุเกิดเมื่อวันที่ 11/4/09 เวลาประมาณ 23.00 น. เกิดเหตุการณ์ประหลาดที่แชทหน้าบอร์ด! เพราะจู่ๆก็ออนมาเจอกันโดยมิได้นัดหมาย
จึงเป็นเหตุให้สมาชิกใหม่ๆที่คุยๆกันอยู่เป็นอันต้องเงียบไปเพราะ เหล่าสมาชิกเก่า รวมไปถึงแอดมินฯพากันรั่วไปตามๆกัน ไม่รู้ว่าไปเก็บกดกันมาจากไหน
โฟ่เล่นกันแบบรั่วๆจนบอร์ดแทบจะล่มกันเลยทีเดียว (อันนี้เว่อร์เกิน - -*) และหลังจากที่โฟ่และรั่วกันได้สักพัก ต่างก็ขอแยกย้ายกันไปนอน บอร์ดจึงกลับมาเงียบอีกครา
เหล่าขาแชทฝากมาประชาสัมพันธ์เล็กน้อยว่า...”ถ้าเหงาก็มาคุยกันหน้าบอร์ดได้นะจ๊ะ!”
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2009, 06:11:53 pm โดย ~3lacl<NeL »

• Moderator
  • *
Re: [4/4/2009] :: สรุปข่าว PSW!! [Update! Ver. 8] (page 2)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 เมษายน 2009, 06:13:42 pm »
อ่า ก็มาอัพเดทให้แล้วนะครับ >.< สำหรับฉบับที่ 8 คุๆๆๆๆๆๆ

หวังว่าคงจะถูกใจหลายๆคนนะฮะ ^^~

มาดิท ** รู้สึกผมจะโดนเล่นไปหลายเรื่อง 55+ โดยเฉพาะเรื่องทำเนียบ....

เจ้าไอเดียคือ ภริยาเจ๊จ๋านะฮะ ไม่ใช่ผม T T ส่วนข่าวอื่นก็พยายามเล็มๆหาที่พอจะใช้ได้มา - -*

กว่าจะนึกได้...แทบตายกันไปข้าง สรุปข่าวฉบับ 9! อีกนานกว่าจะคลอดฮะ

เพราะเนื่องจากช่วงหลังๆมานี้ ผมต้องเตรียมเรื่องรับน้อง เพราะฉะนั้นคงเข้าบอรืดบ่อยๆมากไม่ค่อยได้

เพราะตอนนี้วันทำงานเพิ่มขึ้น มีงานที่ต้องรับผิดชอบเยอะขึ้น จึงจะเป็นสาเหตุหลักเลยครับ

ยังไงก็ตจ้องขอโทษทุกๆคนไว้ก่อนว่าจะคลอดช้าหน่อยนะครับ สำหรับฉบับ 9 เหอะๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2009, 04:15:00 pm โดย ~3lacl<NeL »

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: [4/4/2009] :: สรุปข่าว PSW!! [Update! Ver. 8] (page 2)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 เมษายน 2009, 01:14:32 am »
็ฺHBD คุณนายด้วยเช่นกันน่ะฮ่ะ  ...  ปีนี้ก็ 26 แล้วซิเนี่ย
งั้นเดี๋ยวพี่หยุดสวยที่ 29 รอมดมาสวยแข่งดีกว่าเน้อ  :)

==== ที่เหลือเดี๋ยวกลับมาคอมเมนท์น่ะตัวเอง ====

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 เมษายน 2009, 02:55:20 pm »
เงอะ(วิบัติ) อะไรอ่า เขายัง ไม่มมมม่ อ๊ากกกก :'(
ยังไม่ 20 นะ ไม่ยอมมมม TT^TT
ไม่อยาก 20 อ่า  อยากกลับไป 14     ;D
ถึงจะ 20 แต่หัวใจยังแอ๊บแบ๊วอยู่นะ 555 5
ทำไมต้องบอกอายุด้วยอ่า TT^TT

วันเกิดป้อฮัน(วิบัติ) อวยพรพ่อไปแล้ว คิคิ~
สงสัยพ่อคงได้อ่านพรุ่งนี้แน่เลย *งุงิ(วิบัติ)

อ๋า เรื่องที่เมมเบอร์ถึง 2000 แล้วก็ยินดีด้วยค่ะ
แต่ว่า อย่างที่นักข่าวบอกจริงๆแหละ คนที่ไม่ได้โพสมีเกลื่อนเลย คึคึ~
แต่ก็ยังดีที่ท่านให้ความสนใจแก่เว็บบอร์ดของเรา (ภาษาแปร่งๆ - -")

เรื่องแชทนั่น เหมือนจะอยู่ในเหตุการณ์ด้วย แต่ก็ไม่แน่ใจ (เอ๊ะยังไง - -*)
แม่ไก่พารั่วจริงๆอ่ะแหละ อิอิ ><~

ขอบคุณสำหรับสรุปข่าวนะคะ รอฉบับหน้า อิอิ
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ปล.นายเล็บดำ เจอกันหลังไมค์ฯ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2009, 05:04:02 pm โดย ~ S o L ★ »

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 เมษายน 2009, 03:07:24 pm »
วันเกิดพ่อ .. HBD อีกรอบนะค่ะ
มีความสุขมาก ๆ สมหวังในทุกเรื่องที่หวัง
รักกับป๋ามุนนาน ๆ สุขภาพแข็งแรงตลอดไป !

และเรื่องต่อมา ..
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ~
เย่ติดด้วยอ่ะ 55 แก่แล้ว ๆ

ส่วนเรื่องของสมาชิกนั้น ..
อย่างน้อยก็มีคนที่สนใจ ^^
ยินดีด้วยจริง ๆ ค่ะ ><

เรื่องต่อมา
เอ่อ .. ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์อ่ะ
ไม่อย่างนั้นข้าน้อยคงห้ามความรั่วไว้ได้ T^T
สมาชิกในตอนนั้น .. ขอโทษที่ช่วยไม่ทัน (ชิ้งงง ~)

ปล. ปูเสื่อรอฉบับที่ 9
และขอบคุณบอมทู+เจ๊จ๋า (ใช่ไหม ?) มาก ๆ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 เมษายน 2009, 03:35:58 pm »
ว๊าวๆๆๆๆๆ  ทำเนียบผู้อาวุโสอิอิ  ^^    :D
พี่หยีครวญครางเลยอ่า พีนา  555+

แล้วเจ้นาไม่สนใจทำ ทำเนียบรุ่นเด็กเอ๊าะมั่งเหรอคะ  เอิ๊กๆ :-\

แชทถล่ม  โอ้ว เซ็งไม่ได้โม้ด้วยอ่า  ไม่ได้คุยกับพี่ๆเพื่อนๆทั้งหลายนานโครตๆ

คิดถึงโค๊ะ!!! เดี๋ยวจะไปรั่วด้วยคน 555+

ปล. เบิร์ดเดย์พี่สาวของแต้วด้วยนะคะ  มีความสุขมากๆนะ   :)

จะรออ่านฉบับที่9 นะคะ  จ๊วบๆ   ;)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 เมษายน 2009, 05:11:57 pm »
HBD พ่อจ๋า ~~
ขอให้มีความสุขมากค่า เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร ที่นี่ต่อไปนานๆๆๆ
ที่สำคัญ !! เฮียมุนรักเฮียมุนหลง 55+

อายุเรียงกันเลยทีเดียว  ๕๕
ถึงจะอายุเยอะ แต่ก็สวยไม่สร่าง หล่อไม่เสื่อม เนอะๆ ><~

สองพัน !!!!!!!!!!! ไวปานว๊อก
สมาชิกเยอะๆๆ ><~ ว่าแต่เยอะ
ทำตามกฎกันด้วยเน้อ บ้านเริ่มรก

เรื่องแชท จำได้ว่าอยู่ในเหตุการณ์นะ - -
รั่วกันมัน ลืมห้าม เสียภาพพจน์เลยออย ><~ 55+

ปล.ทึกปู่เสื่อรอ ออยนั่งจิบชาเป็นเพื่อนๆๆ ><

ปล2.ขอบคุณ เฮียบอม 2 กับเฮีย เจ๊ซิน จ้า...

ปล.3 พี่นา ! พี่แดน !  เข้าบอร์ดได้แล้ววววววววววววววววววววววววว  ฮิ้วววววววววววว

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 06:27:31 am »
อ่า~ ขอสารภาพว่าลืมเรื่องสรุปข่าวไปเลย จำได้ว่าสต๊าฟฟ์เล็บดำบอกให้อ่านตั้งแต่เช้าวันจันทร์แล้วเชียว
แต่งานรัดตัว ภารกิจรัดติ้วเลยไม่สามารถปลีกตัวมาได้เลยห่างหายไป 2 วัน
สต๊าฟฟ์อาวุโสสูงสุดเตือนเมื่อวานให้เข้ามาอ่านด้วย เลยนึกได้ว่าตัวเองลืมไปแล้ว O_o (สงสัยโรคผู้อาวุโสจะมาเยือนแล้วจริงๆ T^T)

สำหรับข่าวแรก ก็ขอบคุณสำหรับสต๊าฟฟ์เล็บดำและสมาชิกลึกลับทีชื่นชอบเจ๊จ๋าสุดสวยเป็นชีวิตจิตใจมากมายนะคะ
ลงทุนซุ่มทำสรุปข่าวเพื่อให้เป็นของขวัญวันเกิดกันเลยทีเดียว ถูกใจมากมายค่ะ
(ตอนนี้รู้แล้วว่าทำไมต้องโพสวันที่ 20 หลังจากที่อ้อนวอนสต๊าฟฟ์เล็บดำว่าให้โพสวันที่ 19 อยู่นาน ^^)
และขอบคุณสำหรับทุกคำอวยพรด้วยนะคะ ทั้งสต๊าฟฟ์อาวุโสสูงสุด อิอิ ทั้งเยเย่ ทึกทึก แต้วแร้ว และบอมมี่สุดสวย  ;)

ส่วนข่าวที่ 2 นั้นก็ไม่รู้ว่าจะภูมิใจหรือว่าเสียใจดี ที่ตัวเองติดธรรมเนียบรุ่นกับเขาด้วย
แต่จริงๆ ก็เสียใจเล็กน้อย ที่ตัวเองเคยอยู่อันดับ 2 ตอนนี้ร่วงมาเป็นอันดับ 3 ไปแล้ว เพราะเจอพี่เจ้แซงหน้าไปแล้ว  ;D
ลำดับที่ 1 - 4 นี่เรียงลำดับอายุกันมาคนละปีกันเลยทีเดียว น่าภาคภูมิใจเป็นยิ่งนัก   :)

ข่าวที่ 3 ยินดีกับ PSW ด้วยค่ะมีสมาชิกครบ 2000 กันไปแล้ว แต่ก็เห็นด้วยกับสควอจังเป็นอย่างมาก หากมีสมาชิกเยอะ แต่มีแค่ตัวเลขก็ไม่มีความหมาย
และอีกอย่างแม้จะมีจำนวนสมาชิกเยอะ แต่ไร้คุณภาพ สมาชิกเยอะแล้วทำบอร์ดรกน่ารำคาญตาและหัวใจก็ไม่ดีนะคะ ไม่อยากได้เช่นกัน
เพราะงั้นก็ขอความร่วมมือจากสมาชิกที่เข้าบอร์ดกันอย่างสม่ำเสมอทั้งหน้าเก่าหน้าใหม่ช่วยกันปฏิบัติตามกฎบอร์ดซึ่งมีอยู่เพียงไม่กี่ข้อด้วยนะคะ บ้านเราจะได้อบอุ่นและน่าอยู่ ^^

สำหรับข่าวล่าสุดนั้น ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ เพราะรู้สึกว่าตัวเองจะหายสาบสูญไปจากบอร์ดตั้งแต่วันที่ 10 หยุดยาวไปจนถึงสงกรานต์
เพิ่งโผล่หน้ามาก็คืนวันเสาร์ที่ 18 และอยู่ยาวจนถึงเช้าวันอาทิตย์ที่ 19 กันเลยทีเดียว เลยไม่ทราบว่ามีอะไรเกิดขึ้น เหตุการณ์เป็นยังไงบ้าง
แต่ถ้าสมาชิกหัวโจกอยู่กันครบทีมก็คาดว่าไม่แคล้วที่จะพาหน้าแชทรั่วกันไปตามๆ กัน อันนี้พอนึกภาพออก  ;D

ก็ขอขอบคุณสำหรับสมาชิกลึกลับที่ชื่นชอบเจ๊จ๋าสุดสวยเป็นชึวิตจิตใจ และสต๊าฟฟ์เล็บดำสำหรับสรุปข่าวฉบับที่ 8 นี้ด้วยนะคะ
มาช้าไปนิดหน่อย แต่เนื่องจากเหตุจำเป็นจริงๆ หยุดยาวแสนสบาย แต่เปิดทำงานมา 2 วันแรกทำเอาแทบตายกันเลยทีเดียว
เอาไว้รออ่านสรุปข่าวฉบับต่อไปนะคะ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2009, 06:29:34 am โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

tor269562

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 07:33:15 am »
พี่ คับ อย่า ปล่อย ให้ เล็บ ดำ สิ มัน ไม่ ดี นะ :-\

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 05:30:41 am »
 :Dขอบคุนนะครับ จะได้รุว่ามี ทำเนียบ คนเเก่ครับ  :(
เตเต้เองครับ

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 12:14:07 pm »
มีทำเนียบผู้อาวุโสซะด้วย  :D ;D

HaRRy PoTTeR FoReVeR

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 02:32:43 pm »
  ว้า....    น่าเสียดายจังเลยอ่า.....   มาไม่ทันวันที่หนึ่ง  อยากมาทันจัง  น่าจะสนุกน่าดูเลยนะเนี่ย

ป.ล.ไม่เคยมีใครมาเล่นโกหกกับเราเลยอ่า...

งั้นเราคงต้องรอปีหน้าแล้วหล่ะ

(ได้แค่รอคอย....)

HoMii3z

• ....----....
  • สควิบ
  • **
Re: [4/4/2009] :: สรุปข่าว PSW!! [Update! Ver. 9] (page 2) Comming Soon!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 08:44:23 am »
.....

เหอะๆ
HoMii3z

Phantom

• Staff - T
  • *
Re: [4/4/2009] :: สรุปข่าว PSW!! [Update! Ver. 9] (page 2)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2009, 12:59:05 pm »
สรุปข่าว PSW!! ฉบับ 9

** Hogwarts School !!

คึๆ ไม่มีอะไรหรอกยังไม่ได้รับสมัครแต่ประการใด.. แต่เพราะอะไรล่ะ นั่นสิเพราะอะไร ทำไมยังไม่เปิด!!!!(ล้มโต๊ะ)
อาจเป็นเพราะโครงสร้างยังไม่แข็งแรงเพราะไม่ได้เสริมเหล็ก ปูนที่สั่งยังส่งมาไม่ครบ บลาๆๆ
หากผู้ใดมีความประสงค์จะช่วยเหลือแบกปูนโบกปูนติดต่อได้ที่ xxx-xxx-xxxx
และสำหรับคนที่ต้องการจะสมัคร..ใจเย็นๆและรอไปก่อนนะคร้าบบบบ(ง่ายๆเลยเหรอ - -")

** สต๊าฟเล็บดำหันหน้าเข้าหาวัด ล้างบาป!!

(ทำไมต้องมีเครื่องอัศเจรีย์อยู่หลังทุกหัวข้อเลยล่ะ!! <--- ไม่เกี่ยวกับเนื้อข่าวแต่อย่างใด)
เข้าสู่เรื่องสต๊าฟคนหนึ่งที่ให้เรียกเพียงนามสมมติว่า"เล็บดำ" เนื่องจากไร้ข่าวจะเขียนเลยเขียนเรื่องตัวเองซะเลย
หลังจากติดบ่วงสอบท้านรกอยู่เป็นอาทิตย์ สต๊าฟเล็บดำก็ต้องมุ่งสู่วัด อ่า..นี่ปลงกับการสอบขนาดเข้าวัดเชียวเหรอ?
เจ้าตัวออกมาบอกว่า "โดนบังคับให้ไปฮะ ไม่อยากไปเลย ซวยจริงๆ ปกติก็ไม่ใช่คนดีอยู่แล้ว แต่ก็ถือโอกาสล้างบาป
ซะเลยเพราะทำเลวไว้เยอะ" โอ้..เขียนด่ามันมีความสุขจัง ว่าแต่สต๊าฟไปล้างบาปนี่..เดจาวูรึเปล่านะ?

- ประเด็นของข่าวนี้คือสต๊าฟเล็บดำไปค่ายคุณธรรมวันที่5-7 แค่นั้นจริงๆ
- ค.ข.ข.(ย่อมาจากคนเขียนข่าว)ดีใจมากที่สต๊าฟเล็บดำรู้จักการใช้โทรศัพท์"โทร"หาคนอื่นแล้ว ไม่ใช่"ยิง"
  ถึงจะแค่ครึ่งชั่วโมงก็เถอะ TT^TT

** บอร์ดเรา..จะเปลี่ยนแปลงรึเปล่านะ!!

เครื่องหมายอัศเจรีย์อีกแล้ว=[]=!!!! ช่างเถอะ...
เปลี่ยนแปลงไม่ใช่ทั้งบอร์ดนะจ๊ะ แต่เป็นขบวนการไรเดอร์ต่างหาก!!(โดนถีบ) เราจะขอเรียกพวกเขาว่าไรเดอร์แล้วกัน
เพราะค.ข.ข.กำลังอยากดูพวกไรเดอร์อยู่ อาจมีการเปลี่ยนแปลงไรเดอร์เล็กน้อย จะเพิ่มขึ้นหรือลดลงก็ต้องดูกันต่อไป ชิชิชิ
อ่า..จะเขียนอะไรต่อดี ค.ข.ข.อยากดูเดนโออ่ะ

(คนอ่าน : แล้วไรเดอร์มันคืออะไรล่ะโว้ยยยยย)

** เทศกาลประจำบอร์ดเริ่มขึ้นแล้ว!!!!

อย่าเพิ่งงงว่าเทศกาลอะไร.. มันก็คือ เทศกาลป่าช้าไงขอรับ เริ่มขึ้นโดยไม่ได้นัดหมายมักเกิดขึ้นทุกๆปี อยู่ๆสมาชิกก็หาย
ตัวกันไปซะอย่างงั้น เลยเป็นโอกาสดีที่จะเอามาเขียนสรุปข่าวเพราะไม่มีอะไรให้เขียนแล้วจริงๆ เดี๋ยวข่าวจะน้อยไป
คนที่เพิ่งสมัครสมาชิกเว็บเราคงประหลาดใจที่บอร์ดเราเงียบได้อีก มันเป็นเทศกาลขอรับ!!!
ส่วนที่หายๆไปกันอาจเป็นเพราะติดภารกิจกัน ติดอะไรหลายๆอย่าง เช่น ติดบ่วงอนิเมเหมือนค.ข.ข.
เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่าบอร์ดจะร้างนาน เดี๋ยวก็คึกคักเหมือนเดิม ก็ช่วงนี้..มันเป็นเทศกาลป่าช้าขอรับ!!

สรุปข่าวฉบับนี้สั้นเนอะ.. ก็เขียนคนเดียวอ่ะ อีกคนหนีไปวัด(พรุ่งนี้) ฉบับหน้าเล็บดำบอกว่าจะเขียนเองคนเดียว
ดีจังเนอะ ^^ ว้ายๆ คึๆๆ ถ้าอ่านไม่รู้เรื่องต้องขออภัยด้วย พักนี้ชีวิตแฟนธ่อมมันดราม่า.. 55+

ปล.ติดขอรับจากการ์ตูนพ่อบ้าน
ปลล.แถมยังติดกะเทยจากการ์ตูนพ่อบ้านอีก..
ปลลล.ขออนุญาตวิบัติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2009, 01:31:34 pm โดย Phantom »

SMF spam blocked by CleanTalk