Potter Story Train !!! > ถาม - ตอบ !

24/01/52 สถานะของเลือด

(1/3) > >>

แฮร์รี่ พอตเตอร์:
ขอถามหน่อยครับว่าการเป็นมักเกิ้ลเราเป็นคนเลือกหรือถูกเลือกแล้วสามารถเปล่ยนเป็นผู้วิเศษหรือเลือดผสมอะไรอย่างนี้ได้ไหมครับ ถ้าได้ทำยังไงครับช่วยตอบด้วยผมเป็นสมาชิกใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรครับ

김희철 ★ 신성:
สถานะในบอร์ด หรือ แรงค์ จะเปลี่ยนเองโดยระบบอัตโนมัติครับ ซึ่งการเปลี่ยนแปลงนั้นจะขึ้นอยู่กับจำนวนการโพสกระทู้ การตอบกระทู้
ซึ่งการตอบกระทู้ และ การตั้งกระทู้ใหม่นี้จะมีการบวกค่าแรงค์ หรือ แรงค์มีการเพิ่มขึ้นที่ละ 1 ในแต่ละการกระทำ อย่างเช่นว่าตอนนี้เรา
เป็นมักเกิล ถ้าโพสกระทู้ หรือ ตอบกระทู้ เกิน 50 ครั้งเราก็สามารถเป็น สควิบ ได้และเมื่อใช้งานได้แรงค์เกิน 100 เราก็ได้เป็น ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
และจะเลื่อนขึ้นไปเรื่อยๆครับ

สถานะมักเกิลเป็นสถานะเริ่มต้นของการใช้งานบอร์ดครับ ^^

pinkky_love:

--- อ้างจาก: 이혁재-슈퍼주니어 ที่ 24 มกราคม 2009, 07:13:32 pm ---สถานะในบอร์ด หรือ แรงค์ จะเปลี่ยนเองโดยระบบอัตโนมัติครับ ซึ่งการเปลี่ยนแปลงนั้นจะขึ้นอยู่กับจำนวนการโพสกระทู้ การตอบกระทู้
ซึ่งการตอบกระทู้ และ การตั้งกระทู้ใหม่นี้จะมีการบวกค่าแรงค์ หรือ แรงค์มีการเพิ่มขึ้นที่ละ 1 ในแต่ละการกระทำ อย่างเช่นว่าตอนนี้เรา
เป็นมักเกิล ถ้าโพสกระทู้ หรือ ตอบกระทู้ เกิน 50 ครั้งเราก็สามารถเป็น สควิบ ได้และเมื่อใช้งานได้แรงค์เกิน 100 เราก็ได้เป็น ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
และจะเลื่อนขึ้นไปเรื่อยๆครับ

สถานะมักเกิลเป็นสถานะเริ่มต้นของการใช้งานบอร์ดครับ ^^

--- End quote ---

ตามนั้นเลยค่ะ .... แล้วต้องทำตามกฏบอร์ดด้วยนะคะ  :)

love_Ron:
เป็นแรงค์ ค่ะ สามารถเข้าไปชมได้น่ะค่ะ

ที่หน้าบอร์ด :"D

porgsakorn:
ครับก็ตามที่พี่ดนหรือเว็ปมาสเตอรืเราประกาศไปนะครับ
เอาเป้นว่าถ้าอยากรู้ว่าแรงค์เนี่ยมีอะไรบ้างก

ไปตามนี้ http://www.potterstoryweb.com/board/index.php?topic=21.0

EDIT

--- อ้างถึง ---ขอบคุณที่พี่ที่โพสบอกนะค่ะ
พอดีจำไม่ได้อะค่ะ
แล้วขอถามเรื่องHPด้วยค่ะ
คือระดับของมันขึ้นอยู่กับการออนหรอค่ะ
--- End quote ---

แรงค์เนี่ยไม่ได้ขึ้นอยู่กับการออนของเราหรอกครับ
เอาอย่างนี้ละกัน

แรงค์

จะเพิ่มขึ้นตามจำนวนกระทู้ที่ตั้งยังไงครับ
อย่างเราไปตอบกระทู้ของผู้อื่น เราจะได้แรงค์
เพิ่ม 1 ครับพอเราตอบไปเรื่อยๆก้จะได้เพิ่มครั้งละ 1111
ไปเรื่อยๆจนมีพอสามารถเปลี่ยนยศได้ครับ

HP

เรื่อง HP ในบอร์ดแบบเก่าจะมีบอกครับเอาเป็นว่า
อธิบายหน่อยละกัน HP เนี่ยมันจะมีอยู่เต็ม 100%~
ใช่ไหมครับ

มันเป็นตัวบอกว่าวันๆนึงเนี่ยเราตอบกระทู้ไปมากน้อยเพียง
ใดหากเราไม่ได้ตอบกระทู้เป็นเวลานานๆ HP จะเริ่มลดลง
ไปเรื่อยๆแต่พอเราตอบกระทู้หนึ่งครั้ง

HP~ จะกลายเป็น 100% อีกครั้งเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆครับ
หากใครมี HP น้อยแปลว่าไม่ได้ตอบกระทู้มานานครับ

http://มาทดลองหน่อยครับ

มาตามนี้เลย

*แก้ไขข้อความ+ตัวสะกดเล็กน้อยค่ะ*

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version