ผู้เขียน หัวข้อ: 16/3/10 อยากผมยาวเร็ว...ทำไงดี ?! :)  (อ่าน 4678 ครั้ง)

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • " Everything " means " Nothing " !!
16/3/10 อยากผมยาวเร็ว...ทำไงดี ?! :)
« เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 05:21:24 am »
เคล็ดลับให้ผมยาวเร็วทันใจ

เคยไหม...รอให้ผมยาวเท่าไหร่มันก็ไม่ยาวซักที  ถ้าน้องๆชาว PSW เป็นคนหนึ่งที่อยากจะเร่งวันเร่งคืนให้ผมยาวได้ดั่งใจ วันนี้พี่เหมี่ยวมีวิธีการเพิ่มการเจริญเติบโตให้เส้นผมได้อย่างแข็งแรงและรวดเร็วมาฝากกันจ๊ะ

อย่ารอ

การรอคอยอะไรบางอย่างจะยิ่งทำให้เรารู้สึกว่ามันนานมาก พยายามปล่อยให้มันเป็นไปตามธรรมชาติ การที่เราปล่อยใจสบายๆ ไม่เคร่งเครียดก็ทำให้อาหารไปเลี้ยงส่วนต่างๆของร่างกายมากยิ่งขึ้น

ออกกำลังกายให้เส้นผม
เร่งสปีดความเร็วให้ผมยาวเร็วแบบติดเทอร์โบด้วยการก้มศีรษะให้เลือดไปเลี้ยงที่ศีรษะค้างไว้สัก 30 วินาที ค่อยๆ เงยหน้าขึ้นมาทำเช่นนี้ทุกวัน เลือดจะไหลเวียนไปเลี้ยงเส้นผมที่ศีรษะ ทำให้เส้นผมแข็งแรงและยาวเร็วขึ้นด้วย

เพิ่มโปรตีน
Lee Stafford ช่างทำผมคนดังของเกาะอังกฤษแนะว่า “โปรตีนสามารถปกป้องและซ่อมแซมเส้นผม ช่วยลดการหลุดร่วงและการแตกหักของเส้นผม ทำให้เส้นผมแข็งแรง และยาวเร็วขึ้นได้”

กินปลาเยอะๆ
Richard Ward กล่าวไว้ว่า “ปลา พืชผักใบเขียว และบลูเบอรี่เป็นแหล่งอาหารที่ช่วยเพิ่มการไหลเวียนของโลหิต ฉะนั้นบริเวณใดก็ตามในร่างกายที่มีเลือดไหลเวียนไปหล่อเลี้ยงได้ดีจะทำให้ร่างกายบริเวณนั้นแข็งแรง มีชีวิตชีวารวมไปถึงเส้นผมบนศีรษะด้วย”

ตัดผมบ้าง
อาจจะเคยได้ยินมาบ้างว่าการเล็มผมบ่อยๆ จะช่วยให้ผมยาวเร็วขึ้น การเล็มผมนอกจากจะทำให้ผมยาวเร็วขึ้นแล้วถือว่ายังเป็นการกำจัดผมแตกปลายไปในตัวด้วย รู้อย่างนี้แล้วก็หมั่นให้ช่างเล็มผมก็จะดีไม่ใช่น้อย

ต่อผมก็ได้
สำหรับสาวใจร้อนที่ทนรอให้ผมยาวไม่ได้หรืออาจมีภารกิจสำคัญที่จำเป็นเร่งด่วนที่จะต้องไว้ผมยาวภายใน 1 วัน ให้ลองมองหาร้านทำผมที่มีบริการต่อผมดู ให้เลือกใช้บริการร้านต่อผมที่ค่อนข้างมีประสบการณ์สักนิดก่อนที่คิดจะต่อผม

เคยนวดศีรษะกันบ้างไหม 
Phillip Kingsley เปิดเผยให้ฟังถึงศาสตร์ของการนวดศีรษะว่า “การนวดศีรษะจะช่วยกระตุ้นการไหลเวียนของโลหิตบนศีรษะ และทำให้ระบบเมตาโบลิซึ่ม ทำงานได้อย่างเป็นปกติ และยังจะช่วยทำให้เส้นผมเติบโตเร็วขึ้น การนวดศีรษะอาจทำได้ด้วยตัวเองที่บ้านในขณะสระผม โดยการใช้นิ้วมือกดและนวดไปตามจุดบนศีรษะอย่างเบามือ”

หวีผมให้ถูก
หลีกเลี่ยงการทำให้เส้นผมขาดและหลุดร่วงด้วยการไม่หวีผมขณะยังเปียกอยู่ เลือกใช้หวีซี่ใหญ่และห่างในการหวีผมช่วงผมเปียกแทน

เครดิต www.dek-d.com

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
Re: 16/3/10 อยากผมยาวเร็ว...ทำไงดี ?! :)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 11:59:02 am »
ขอบคุณมากเลยค่ะ พี่เหมี่ยว
จะเอาไปปฎิบัตินะคะ ^^

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
Re: 16/3/10 อยากผมยาวเร็ว...ทำไงดี ?! :)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 03:51:48 pm »
ขอบคุณค่ะ

วิธีแรกแปลกจังเลย

ขอบคุณอีกครัง้ที่นำมาฝากกันค่ะ :D
Happy and Smile

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 12:49:58 pm »
วิธีแรกเท่ากับ ทำให้เลือดคลั่งสมองอ่ะดิ

ก๊ากๆ (คลายเครียดครับ)

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • Return, real one!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 08:12:39 am »
อันนี้เป็นอะไรที่เราสงสัยมานานมากแล้วค่ะ
ซึ่งมักได้รับคำตอบจากคุณแม่ว่าตัดผม สระผมบ่อยๆ และจากคุณครูว่าให้หวีผม
ไม่เคยรู้เลยนะคะว่ากินปลาก็ช่วยได้...
ขอบคุณจริง ๆ ค่ะที่นำมาฝากกัน
 ;)
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 08:56:21 am »
ดีจังค่ะ จะได้เอาไปลองทำ เผื่อว่าผมจะยาวเร็วๆ

ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ

kookkai'

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คิดถึงครอบครัวPSW ทุกคนน้าา แอดfacebookมาคุยได้นะค้ะ ^^
    • https://www.facebook.com/kookpollo.chanisara
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 05:30:59 am »
ขอบคุณค่ะๆ ๆ
kook kook

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 03:26:18 pm »
ตัดผมบ้าง
อาจจะเคยได้ยินมาบ้างว่าการเล็มผมบ่อยๆ จะช่วยให้ผมยาวเร็วขึ้น การเล็มผมนอกจากจะทำให้ผมยาวเร็วขึ้นแล้วถือว่ายังเป็นการกำจัดผมแตกปลายไปในตัวด้วย รู้อย่างนี้แล้วก็หมั่นให้ช่างเล็มผมก็จะดีไม่ใช่น้อย

เห็นด้วยอย่างมากเลยค่ะ - -
อย่างตอนม.ต้นตัดทุกเดือน แปปเดียวก็ยาว

~Neung~

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 07:33:19 am »
วิธีพวกนี้มันใช้ได้จริงรึเปล่าคะ

จะเอาไปลองใช้ดู
N

elva

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 07:45:00 am »
ที่กล่าวมาถูกน้า เขาเป็นคนชอบดื่มนมถั่วเหือง มีโปรตีนและผมยาวไวมากจนอาจารย์ที่โรงเรียนเรียกบ่อยแลละขอตัดผม

เขาก้ให้ตัดนะเป็นมา 3ปี (ม.ต้น)

พอ อ่าทิตย์นี้ตัดไปอาทิตย์ต่อมาตัดอีก  โดนตัดจนเคยชินจนต้องขออาจารย์ว่า

; อาจารย์ขา วันนี้ตัดผมให้หน่อย  มันยาวเกิน และอ .ก็ ชมว่าเป็นคนผมสวย

สวยจิงๆนะ ผม ตรง มีน้ำหนัก

จนเพื่อนถามว่าแกไปทำอะไรกับผมป่าว ไปอบป่าวไดร์ป่าว

และคำตอบคือ  ...ไม่เลย

นี่เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2010, 07:46:31 am โดย elva »

BoNu$*_^

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 03:59:13 pm »
ขอบคุณ มากๆ เลยคะ

หนูจะนำวิธีไปลองใช้ดูนะคะ

Rak

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 01:32:55 pm »
ขอบคุณที่นำมาฝากครับ :)

aMaDos

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 02:52:00 am »
ไอที่ว่า...ให้ก้มศีรษะอย่างน้อย 30 วินาทีอะ
ไม่เคยทำเลยเนอะ
จากนี้ไปต้องก้มๆเงยๆบ่อยๆแล้วสิเนอะ ^^

จะนวดศีรษะขณะสระผมให้บ่อยกว่านี้...ไม่น่าทำไมผมยาวช้าจัง 8)

nakan1412

• เอ็กเปรสโต พาโทรนม....
  • สควิบ
  • **
  • เอ็กเปรสโต พาโทรนม....
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 10:22:16 am »
ก็ซื้อโปรตีน + วิตามินมาบำรุงผมซิคะ  รับรองยาวไวแน่นอน   :-*

Loser' Change

• มักเกิ้ล
  • *
  • ฉันมีความสุขแค่เพียงได้มองเธอ =)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 กันยายน 2010, 12:41:34 pm »
55 ขอบคุณค่ะ ^^
คือแบบว่าอยู่ รร. โดนตัดผมบ่อยมากๆๆ
ไม่รู้จะอะไรกันนักกันหนา
ทั้งที่มันก็ไม่ได้ยาวอะไรมากเล้ย !!
"คนบางคนเสีย 'คนรัก' ไป เพราะเรียกร้อง 'ความรัก' มากเกินไป" -Miin

I My Me Mine

• เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 03:00:55 pm »
มีทำให้ผมสั้นช้า บ้างป่ะ

มันยาวเร็วเกินไป

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 04:12:46 pm »
ขอบคุณคับ พี่เหมี่ยว

.. จะลองทำดู (บางอย่าง)  เรียนรด.มันต้องตัดผม T T ม.ปลายยังต้องตัดอีก T T

thewinner555

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 03:04:13 am »
ตอนเช้าผมจะยาวเร็วที่สุด

voyza

• Tonight
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • สตูเปฟาย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 มกราคม 2011, 07:56:41 am »
ขอบคุณนะค่ะ

ตอนนี้ผมแตกปลาย คงต้องตัดแล้วเลี้ยงใหม่

pompampotter

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 06:07:09 am »
 :)

การตัดผมบ้างก้อไม่ทำให้ผมเรายาวไวหรอกนะ

มีแต่จะทำให้มันสั้น

แต่คนผมสั้นก้อน่ารักดีนะ

เราว่า...แบ้วดี

:D

SMF spam blocked by CleanTalk