ผู้เขียน หัวข้อ: 19/03/52 ทำไมมันน่าเบื่ออย่างนี้!!!  (อ่าน 3164 ครั้ง)

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
19/03/52 ทำไมมันน่าเบื่ออย่างนี้!!!
« เมื่อ: 19 มีนาคม 2009, 09:41:58 am »
เบื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เบื่อมากๆๆๆๆๆเลยค่ะ
ทำไมมันต้องเป็นแบบนี้ด้วย
ทีเมื่อก่อนชอบทิ้งให้เราอยู่บ้านคนเดียว
ทิ้งตั้งแต่อ.2ถึงม.3
แล้วทีอย่างนี้พอเรามีน้องก็เอาน้องมาอยู่ด้วย
รู้ไหมว่าการทิ้งเราไว้ที่บ้านคนเดียวตั้งแต่เด็กน่ะ
มันจะทำให้เด็กติดนิสัยสันโดษ ไม่เข้ากับผู้คน
แล้วทีอย่างนี้ดันให้เราดัดนิสัยเอาตอนนี้เนี่ย
มันไม่สายไปหน่อยหรอ? อยากรู้จังว่าคิดอะไรกันอยู่
และเราก็ใช่ว่าจะใจดีกับเด็กนะ และก็รู้ทั้งรู้ว่าเรามีนิสัยยังไง
ก็ยังจะเอามมันมาให้เลี้ยงอีก เบื่อ............... >:(

Animater

• บุคคลทั่วไป
Re: 19/03/52 ทำไมมันน่าเบื่ออย่างนี้!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009, 12:56:09 pm »
ก้เข้าใจน้าาาา
ใจเย็นๆๆๆ
เราก็พวกรักสันโดษเหมือนกัน
แต่เราก็ต้องปรับตัว
น้องก็คือน้อง
เด็กก็คือเด็ก
ใจเย็นๆๆๆๆ

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
Re: 19/03/52 ทำไมมันน่าเบื่ออย่างนี้!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009, 01:15:43 pm »
แบบนี้มันก็ลำบากนะ เพราะอยู่คนเดียวมานานมากๆ แต่เราก็ต้องทำใจยอมรับกับมันให้ได้
สู้ ๆนะคะ สักวันอาจจะทำได้อย่างไม่ต้องฝืนใจตัวเอง  :P

Rak

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009, 01:24:38 pm »
ผมก็เป็นครับ แต่ต้องทำฝจเย็น ๆ

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009, 01:26:40 pm »
ทำใจครับ ^^" ทำได้อย่างเดียวจริงๆ ผมเข้าใจความรู้สึกนั้นดี....เหอะๆ

ก็พอๆกันครับ จริงๆก็มีพี่น้องแต่ว่า...ส่วนใหญ่ตอนเด็กๆผมจะอยู่กับน้ากับยายมากกว่า

เอาง่ายๆดีกว่าครับ ความทรงจำตอนเด็กๆของผมไม่เคยมีพ่อกับแม่อยู่ด้วยเลย

ที่มีก็มีแค่ยายกับน้า ก็อย่างที่บอกจริงๆแหละครับ ทำใจ เพราะถึงยังไง

เค้าก็ยังคงเป็นน้องเรา ถึงจะไม่ชอบเด็กยังไงก็ตาม ก็ดูแลเค้าไปเถอะครับ

ไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็ทำไปเถอะครับ ก็ยังดีกว่าไม่มีอะไรให้ทำล่ะนะครับ ^^""" เหอะๆๆๆ

ปล. ยังไงก็ใจเย็นๆไว้ก่อนดีกว่าครับ ยังไงเราก็ทำอะไรไม่ได้อยู่แล้ว = ="! เย็นไว้ก่อนดีกว่าอ่ะนะครับ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 09:30:06 am »
เอาเป็นว่าออกอาการต้องสู้นะค่ะ เราก็สุดยอดอยู่แล้วนะค่ะ ที่อยู่คนเดียวมาได้

การที่มีเด็กอีกคนนึงมาอยู่ด้วยเชื่อว่าน่ารำคาญมาก แต่ก็ทำให้คลายเหงาได้บ้างนะค่ะ :"D

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 02:35:37 pm »
เข้าใจนะเวลามีน้องเนี่ย มันให้ความรู้สึกยังไง ถึงแม้ดิฉันจะเป็นลูกคนเดียว
"ผมทำไม่ได้" พยายามสิคะ ทุกควาพยายามจะมีความสำเร็จดิฉันเชื่ออย่างนั้น
ดิฉันเองลูกคนเดียว แต่แม่ชอบอุปการะ เอาลูกป้า ลูกน้ามาเลี้ยงไว้ในบ้าน...
ซึ่งบางที น้องตัวเล็กๆเนี่ย มันกวนอารมณ์ ที่ดิฉันทำคือ ด่าและตี - -

แต่ไม่แนะนำนะคะว่าให้ทำอย่างนั้น ดิฉันเองเป็นคนวิปริตเสียด้วย เหอๆ
ก็คิดซะ ยังไงก็น้อง พยายามค่ะ อย่าสักแต่ว่าคิดว่า ทำไม่ได้ ทำไม่ได้ คิดอย่างนั้น
มันก็ไม่ช่วยอะไรขึ้นมาหรอกนะคะ ปวดหัวเปล่าๆ เสียเวลาอีกด้วย
คุณอาจจะค่อยๆ เปิดใจรับเค้า ทีละนิด เรื่อยๆ มันก็อาจจะทำให้คุณยอมรับได้ก็ได้นะคะ
มันก็เหมือนกับเราตักทรายใส่โหลวันละช้อนอ่ะค่ะ ตักใส่ทุกๆวันมันก็เต็มโหล เปิดใจรับทุกวัน มันก็จะเข้าใจเค้ามากขึ้นแหละค่ะ ^^

ปล.รับฟังความคิดเห็นคนอื่น ปรับปรุงตัวเองสักนิด เปิดใจสักหน่อยก็เป็นผลดีนะคะ ทุกคนเค้าหวังดีเสมอค่ะ

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

winny

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 03:10:11 pm »
อืม

ก็ค่อยข้างเข้าใจอ่ะนะ

เพราะเราก็ถูกปล่อยให้อยุ๋คนเดียวปล่อย  55+

ถ้าจำเป็นอ่ะนะ

แล้วก็มีน้องด้วย

บางทีเค้าอาจจะน่ารำคาญ

แต่บางทีเค้าอาจจะทำให้เราสนุกกว่าอยู่คนเดียวก็ได้นะ

สู้ๆๆค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะ

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 05:19:19 am »
ก็เข้าใจน่ะค่ะ  การมีน้องมันเป็นยังไง เพราะ
เฟินเองเป็นพี่คนโต เเล้วเนี่ย ปิดเทอมก็ดูเเลน้องด้วย เเต่ก็เบื่อ น่ะ ทำไงได้...^^
ยังไงคิดว่าเป็นบททดสอบในอนาคตก็เเล้วกัน...^^
 สู้ไว้น่ะ.. ... .

apinyaza1990

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 04:18:16 pm »
จัยเย็ๆ ค่อยๆเปนค่อยไป-*- :D

HJG52

• วันนี้...เธอทำให้ทุกอย่างเปลี่ยนไป
  • ความชอบส่วนตัวบังคับกันไม่ได้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มีนาคม 2009, 12:17:30 pm »
ก็เข้าใจค่ะ เป็นเหมือนกันเพราะเป็นลูกคนเดียว ลองคิดในแง่ดีบ้างว่าอย่างน้อยจะได้ไม่เหงา ลองหัดรับอะไรใหม่ๆดูบ้าง ถ้าเราอยู่คนเดียวเราก็จะเป็นเหมือนเดิม

แต่ถ้าเราลองปรับตัวเข้ากับสิ่งแวดล้อมรอบตัวดู ก็จะทำให้เราเข้าใจคนอื่นมากขึ้น มีผลระยะยาวด้วยเพราะถ้าเราปรับตัวง่ายเราก็สามารถทำงานหรืออยู่ร่วมสังคม

กับคนอื่นได้อย่างไม่ยากเย็นเท่าไหร่ ถ้าพูดมากไปก็ขอโทษนะคะ แต่รวมๆแล้วคิดอย่างนี้จริงๆค่ะ

:-\

L-o-V-e  Potter ^0^

p@kka

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009, 06:28:15 am »
ใจเย็นๆนะ เราก็รักสันโดษเหมือนกัน
~ I Love Harry Potter ~

faraworto

• จง..ซื่อสัตย์ กับ..แฟนตัวเอง และ ครื้นแครง กับ..แฟนคนอื่น
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • อยากให้คุณได้ยินเสียงบอกรักจากหัวใจ
    • http://pokkaew.hi5.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009, 11:40:54 am »
ความเห็นเหมือนทุกท่านเลยครับ
[.:เยาวชนไทยรุ่นใหม่เลิกใช้ภาษาไทยวิบัติ:.]

. : รากฐานของตึกคืออิฐ รากฐานของชีวิตคือการศึกษา:.

http://www.medchula.com/question.asp?class=50&gid=140
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=910324

~Montri~

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 02:58:29 pm »
เรื่องนี้ต้องใจเย็นๆครับ
ยังไงปัญหาก็ต้องมีทางแก้ไขครับ :D

TricksteR

• มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 เมษายน 2009, 07:11:22 am »
อย่าคิดมากคับ ผมก็เคยเป็น แต่คนละกรณีคือติดเน็ตเหอๆ แต่สถานการณืเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือ แม่ชอบพาไปไหนก็ไม่รู้หน้าเบื่อ

ถึงพ่อแม่จะไม่ได้พาไปไหน ก็ไม่ได้จะวิเศษขนาดนั้นนะคับ ตามความคิดของผม ผมว่าคงไม่ได้พลาดอะไรไปมากมายหรอก
แต่ถ้ามีงานเทศการ ก็ทรมาณคับ

ปล.ตามข้างบนนั้น พูดเหมือนเพอร์ซี่ วีสลีย์ :-X

snippa

• คนโง่ย่อมเป็นเยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ...คนฉลาดที่แกล้งโง่
  • จงตื่นตัวอยู่เสมอ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 05:44:39 am »
น่าสงสาร
เรารัก แฮร์รี่[/font]

SMF spam blocked by CleanTalk