Harry Potter !!! > ห้องสมุด แฮร์รี่ พอตเตอร์ !

PSW.HPL 090209 - สควิบ [1]

<< < (2/2)

troublemaker:

--- อ้างจาก: พี่ชายคนโต... ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2009, 06:51:13 am ---                         ตอนนั้นจะมีตัวละครบางตัวที่ให้คำนิยมในตำราควิกสเปลล์น่ะครับ ...
             ผมคิดว่าพวกตัวละครชื่อ ดี.เจ.พอต อะไรพวกนี้ ก็น่าจะเป็นสควิบเช่นกันครับ ^^
             เดี๋ยวยังไงผมจะลองกลับไปเปิดหาก่อนนะครับ...

POST BY: uknow_who ++ 10 FEB 09 1351...
--- End quote ---

ก็มีพ่อมด ดี.เจ.พรอต (จากเมืองดิดส์บิวรี ที่ประสบความสำเร็จในการเรียนคลิกสเปลล์จนสามารถเสกภรรยาให้กลายเป็นตัวจามรีได้)
และมาดามซี. เน็ตเทิ่ล (แห่งเมืองท็อปแชม ที่ก่อนเรียนรู้หลักสูตรคลิกสเปลล์ การใช้คาถาและการปรุงยาของหล่อนกลายเป็นเรื่องตลกภายในครอบครัว)

ยังมีอีกคนหนึ่งที่ถูกกล่าวหาจากสังคมว่าเป็นสควิบ นั่นคือแอรีอานนา ดัมเบิลดอร์
แต่ในกรณีนั้น เป็นเพราะการเลี้ยงดูแบบกักขังอยู่แต่ในบ้าน ทำให้ชาวบ้านต่างพากันเชื่อว่าเธอเป็นสควิบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version