ผู้เขียน หัวข้อ: 06/04/52ช่วยด้วยยยเข้ามาให้คำปรึกษาหน่อยตอนนี้รู้สึกแย่มากๆ  (อ่าน 2951 ครั้ง)

oimcrazy

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีค่ะทุกๆคน
เราชื่ออิ่มนะยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนตอนนี้เรามีเรื่องกลุ้มใจมาก

ไม่รู้ว่าจะทำยังไงคือเรื่องมันก้อเกิดมานานแล้วแหละแต่เราไม่รู้จะระบายกับใครมันอัดอั้นตันใจมานาน

คือว่าตอนเปิดเทอมเราคบอยู่กับเพื่อนกลุ่มนึงแล้วทีนี้เพื่อนเค้าก้อดูแปลกๆไปอ่าเราเลยไม่รู้ว่าเค้าเป็นอะไรกันเราเลยแยกตัวออกมา

คบกับอีกกลุ่มนึงก็คบกันไปซักพักทีนี้เพื่อนในกลุ่มเดิมเลยมาขอให้กลับไปอยู่ในกลุ่มเหมือนเดิมได้มั๊ยแล้วเพื่อนๆเค้าก็ทำดีกับเรามากเลย

แต่เราก็บอกไปว่าไม่กลับไปแต่จะคอยไปด้วยเรื่อยๆตอนนี้สถานะของเราเลยอยู่แบบสองกลุ่มไม่แน่นอนแต่เพื่อนๆทั้งสองกลุ่มก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรเลยนะ

แต่จริงๆแล้วเพื่อนกลุ่มที่เรามาคบด้วยทีหลังเค้าหวงเรามากเลยไม่ค่อยชอบกลุ่มนั้นเท่าไหร่เรากลัวว่าเราจะไปเป็นตัวที่ทำให้เพื่อนๆทะเลาะรึเปล่า

แล้ววันนึงเราเลยทะเลาะกับเพื่อนในกลุ่มรุนแรงมาถึงกับเถียงกันกลางห้องเพราะเพื่อนกลุ่มที่1อ่าเค้าทำงานไปส่งแล้วคุณครูเลยชมว่าเรียบร้อยดี

เราเลยได้ยินเพื่อนในกลุ่มเราเอกับอีคุยกันเรื่องนี้ว่ามันไม่ค่อยเป็นระเบียบเท่าไหร่เราเลยเสนอความคิดไปว่าให้เค้าไปทำมามั้ยแบบกลุ่มนั้นเพราะมั้นจะได้

ดูมีระเบียบหน่อยจากนั้นอีก้อว่าเราแรงมากเราว่า" ไม่เอาหรอกอิ่มแกคิดว่ากลุ่มนั้นมันดีนักหนาหรอถึงต้องไปทำตามมัน"ตอนนั้นเรางงมากเลย

ว่าอีเราโกรธอะไรให้เราเพราะแทนที่อีจะบอกดีๆแต่อีกลับว่าให้เราแถมยังขึ้นเสียงกับเราด้วยเราโมโหมากเพราะเราไม่ได้ทำอะไรผิดเราเลยว่ากลับไป

เรากับอีเถียงกันไปซักพักเรารู้สึกว่ามันเริ่มไม่ไหวเรางงมากเราไม่เข้าใจตอนนั้นก็มีครูมาดูอยู่ด้วยประมาณ2-3คนเรารู้สึกแย่มากเราเลยร้องไห้

อีก็ร้องไห้เราร้งไห้หนักมากความรู้สึกตอนนั้นมันแย่มากเพราะเพื่อนในกลุ่มไม่มีใครลุกจากที่นั่งมาปลอบใจเราซักคน!!แต่มีเพื่อนจากกลุ่มเดิมของเราลุกมาปลอบ

เราลุกมากอดเราแต่พอหลังจากปรับความเข้าใจกันแล้วเพื่อนในกลุ่มกลับมาบอกเราว่าที่ไม่กล้าลุกมาปลอบเพราะกลัวว่าเราจะโมโหขึ้นมาอีกทั้งๆที่เวลาที่เพื่อนเรามีปัญหา

เราก็เป็นคนที่ปลอบตลอดแล้วเพื่อนในกลุ่มเรายังบอกว่าไม่ชอบพี่เพื่อนที่ลุกมาปลอบเราเพราะอยู่คนละกลุ่มไม่รู้ว่าจะมายุ่งอะไรด้วย

เราไม่เข้าใจว่าเพื่อนกลุ่มไหนคือเพื่อนแท้กันแน่ตอนนี้สับสนมากอยากจะร้องไห้เลย

ขอบคุณมากนะคะทุกคนที่อ่านมาจนจบ

ขอบคุนขะ

---“ KIMWOM ”

• สควิบ
  • **
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • http://icedekdee.hi5.com
แง่ว
อิ่มใจเย็นๆนะครับ
ทำตามใจเราดีกว่าครับ
อิ่มคิดว่ากลุ่มไหนดี และสามารถอยู่ร่วมกับเพื่อนในกลุ่มได้
คอยช่วยเหลือเราในเรื่องบ้างเรื่อง
และไว้ใจได้มากที่สุด
ผมว่ากลุ่มนั้นน่าจะดีที่สุด
แล้วไม่ต้องกลัวอีกกลุ่มมาต่อว่าเลยครับ
เพราะเพื่อนกลุ่มที่เราคิดว่านิสัยไปกับเราได้จะอยู่ข้างเราเสมอครับ
เพราะเพื่อนมันตัดกันไม่ขาด

-A-YOUNA

• ☜☆☞ เราเกิดมาบนแผ่นดินไทย ต้องทดแทนคุณแผ่นดิน ☜☆☞
  • มักเกิ้ล
  • *
เป็นกำลังใจให้นะ

น้องอิ่ม

' -A-YOUNA '  ::  ☜ ☆ ☞ "  สิ่งที่ดีและสวยงามที่สุดในโลก มองไม่เห็นและจับต้องไม่ได้ แต่จะรู้สึกได้จากหัวใจ  "  ☜ ☆ ☞ 

Animater

คบกลุ่มไหนแล้วสบายใจก็อยู่กับกลุ่มนั้น  ดีที่สุด

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
เหอะๆ ปัญหาดูเหมือนจะหนักหน่วง พี่ว่าเดี๋ยวสังคมมันจะขัดกล่อมตัวของมันเองครับ
คำว่าเพื่อนมีน้อยคนนักที่เราจะพูดได้เต็มปาก ยิ่งเพื่อนแท้นี่หายากมากครับ
ดังนั้นพี่ขอแนะนำว่าทำตามการตัดสินใจตัวเองดีกว่า ยังไงซะทุกคนก็มีมิตรไมตรีที่ดี
และหยิบยื่นมาให้เรานะ ^^
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

snippa

• คนโง่ย่อมเป็นเยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ...คนฉลาดที่แกล้งโง่
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • จงตื่นตัวอยู่เสมอ
ค่อยๆหาเพื่อนไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็เจอเพื่อนที่ดีเองแหละ
เรารัก แฮร์รี่[/font]

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
ค่ะ

อย่าเครียดไปเลย

เราก็เคยอยุ่ในสถานกาณเดียวกับอิ่นค่ะ

เพื่อนกลุ่มแรกอ่ะค่ะเค้าก็ดี

แต่ไม่รู้สิ

ในกรณีของเรา

เพื่อนกลุ่มแรกเป้นกลุ่มที่เราไว้เนื้อเชื่อใจแต่เราหลังจากแยกกันแล้วกลับมาคบกันใหม่

มันเหมือนเข้ากันไม่ค่อยได้อ่ะค่ะ

แล้วพอมีเพื่อนกลุ่มใหม่

เค้าไม่เข้าใจเราเท่ากลุ่มแรก

แต่เราเค้ากับเค้าได้ดี

คนเราจะคบกัน

เป้นเพื่อนกันมันอยู่ที่อะไรๆหลายๆอย่างอ่ะค่ะ

อย่าเครียดไปเรย

มันอยู่ที่ว่าคุณต้องตัดสินใจว่าจะคบใคร

คุณลองนึกดูว่าเพื่อนของคุณใครไม่เคยทิ้งคุณซึ่งคำตอบอาจจะเป้นกลุ่มที่สอง

แล้วถามว่าเค้าทิ้งคุณไปเพราะอะไร

อันนี้คุณต้องไปหาคำตอบเอาเองแล้วล่ะค่ะ

ลองถามใจตัวเองให้ดี

แต่บางที

การอยู่สองกลุ่มมันก็ดีออก

มีเพื่อนเยอะดี

เราต้องคิดในแง่ดีไว้นะค่ะ
Happy and Smile

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
ดูเหมือนทั้ง 2 กลุ่มจะดีทั้งคู่แต่มีข้อเสียที่แตกต่างกันดังนั้นคุณอิ่มน่าจะลองดูนิสัยไปอีกสักนิดค่ะ :-[สู้ตายค่ะ

Niiew

อยู่กับกลุ่มไหนแล้วสบายใจที่สุดนั่นแหละค่ะ ก็เลือกไปเลย

เป็นกำลังใจให้นะค่  :)  :)

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • มนุษย์หมาป่า
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
เห็นใจอิ่ม นะคะ เราว่า เพื่อนแท้หายากเหมือนกันค่ะ
ยังไงก็คบเพื่อนต่อไปอ่ะ แล้วพอเราไปเรียนหมาลัย
เราก็ต้องเจอเพื่อนอีกหลายๆคนเหมือนกันค่ะ
สู้ต่อไปนะคะ ^^
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

พีท

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 4
ตั้งสติก่อนให้ดีๆ
คิดให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ

first..กริฟฟินดอร์

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
เจ้ว่านะ
อันนี้มันขึ้นอยู่กับน้องหล่ะว่า
เพื่อนกลุ่มไหนร่วมทุกข์ร่วมสุขกับเรามากที่สุด
เจ้จะเป็นกำลังใจให้นะ....
..สู้ๆ..สู้ตาย..

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
ตั้งสติก่อนสตาทนะค่ะ ,, 55+

ไม่ใช่ๆ ^^ ,,  กลุ่มไหนที่เรียกว่า เพื่อนตาย ละค่ะ

อิ่ม ก็ควรเลือกกลุ่มนั้น ค่ะ   :D :D

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
 >:(  เลือกเพื่อนที่จริงใจครับ
เตเต้เองครับ

SMF spam blocked by CleanTalk