Potter Story Lobby !!! > ห้องนั่งเล่น !

[4/4/2009] :: สรุปข่าว PSW!! [Update! Ver. 9] (page 2)!!!!

(1/11) > >>

~NeroTheCherodingerCats~:
สรุปข่าว ฉบับ 7!!
*สต๊าฟเล็บดำ (3lackNeL) เผย...ผมคิดกิจกรรมช่วงปิดเทอมไม่ออกครับ!!!

หลังจากที่สต๊าฟ(รุ่นใหญ่) ขอความร่วมมือให้สต๊าฟเล็บดำ(ว่างงานเซ็งสุดขีด)คนนี้ช่วยคิดกิจกรรมที่จะเอามาเล่นในบอร์ด...
หลังจากผ่านมาได้ร่วมอาทิตย์...เล็บดำ(ว่างงานสุดขีด)คนนี้คิดไม่ออกจริงๆครับ TT^TTหลังจากพยายามคิดอย่างหนักทั้งอ่านฟิคกระตุ้น(คิเฮน่ารัก)
โดจินก็ดูหมดแล้ว ชานะก็ไม่เหลือ นาโนฮะก็จบภาค EXE ก็ไม่มีเก็บ โอยยย บลาๆๆๆ (ตกลงมันตั้งใจคิดหรือเปล่าเนี้ย!! - -*)
วอนสมาชิกท่านใดมีไอเดียเจ๋งๆ และเข้าตากรรมการ ช่วยเสนอกิจกรรมกันได้ สามารส่ง PM มาบอกได้เลยครับ!!

** โปรดฟังทางนี้!!!

หายหัวไป3วันเหมือน3ปี คอมเสียเหมือนเสียชีวิต...(Phantom มันบ่นมา - -*)
สมาชิกของบอร์ดเราเริ่มเยอะขึ้นทุกวันๆจนน่าประหลาดใจ(ไอที่เปรียบเปรยข้างบนนั่นไม่เกี่ยวอะไรเลย)
บ้านเราเป็นบ้านหลังเล็กๆจนบางคนจะรู้สึกว่ากฏมันคับบ้านเหลือเกิน - -" แต่ที่จริงมันไม่มีอะไรมากมายนักหรอก อ่านกฏบอร์ดแล้วทำตามแค่นั้นเอง โอเคนะ - -+
ในกรณีที่ไม่โอเค...   ;D

*** Hogwart April's fool แผลงฤทธิ์ สมาชิกใจสลายเป็นแถบ...

วันพุธที่ผ่านมาเทศกาลโกหกประจำปี...หัวข้อที่ฮอตฮิตที่สุดคงหนีไม่พ้น"ประกาศรับสมัครนักเรียน Hogwarts School โรงเรียนเวทมนตร์ศาสตร์แล้วจ้า"
กระทู้หลอกลวงโดยสต๊าฟนางเอกตลอดกาลภริยาหัวหน้าตลกคาเฟ่ชินฮวา ทำเอาสมาชิกตาดำๆที่รอคอยการเปิดรับสมัครนี้มานาน
ใจสลายกันเป็นแถบเมื่อพบว่าเป็นเพียงเรื่องล้อเล่น...หากไม่เลื่อนลงมาอ่านด้านล่างคงจะต้องไปฝึกภาษาพาร์เซลกันแน่ๆ    :o

555+ หลังจากห่างหายไปนานจริงๆรอบนี้ ก็กลับมาให้ได้อ่านกันอีกแล้วครับ สำหรับสรุปข่าว ฉบับที่ 7!!

ไอชื่อที่ใช้เรียกผมน่ะ...- -* จำใจจริงๆที่ต้องเอามาเล่น ฮ่ะๆๆๆ =w="! ไม่งั้นคงไม่มีมุกมาแต่งเป็นแน่แท้

ตอนแรกจริงๆแล้วจะมี 4 ข่าว แต่ข่าวสุดท้ายคิดยังไงก็คิดไม่ออก เหอะๆๆ เลยเอามันมาแค่ 3 ข่าวนี่แหละ 555+

~OrenjI~:
พูดได้คำเดียวจริงๆค่ะ

"ตรูว่าแล้วเชียว"  :P

ขอบคุณสต๊าฟฟ์เล็บดำมากๆค่ะ

ปล. ว่างขนาดนี้  เรามาเล่นแชร์กันแหมะ !!  (ดูมันชวนน้อง)
ปล(อีก).  เล็บดำก็ไปตัดเล็บน่ะฮ่ะ   
ปล(อีกที). ขออนุญาตวิบัติคะ

HJG52:
ฮ่าๆๆๆ  ดีนะที่ไม่หลงกล เจอเพื่อนหลอกเหมือนกันค่ะ แต่จับได้ซะก่อน

;D

✖ Undertaker™:
สต๊าฟเล็บดำ .. ดำจริงเปล่าอ่ะ  ;D

ข้อแรก .. ตั้งใจคิดจริง ๆ เหรอนั่น 55 สารพัดที่จะทำ
ต้องขอภัยมา ณ ที่นี้ที่ไม่สามารถช่วยได้ - -
เพราะไม่มีหัวทางด้านนี้เลย คิดไม่ออกจริง ๆ

ข้อ 2 .. อ๊ากกกกก เจ๊กลับมาแล้ว ><
แต่ทำไมเห็นเจอเลยอ่ะ
หรือเจ๊จะลืมรักของเราไปแล้ว .. T-T
( เพ้อได้อีก 55 )

ข้อ3 .. กร๊ากกกกกก ~ ดีนะที่ไม่โดน
เพราะไม่ได้อ่านซะงั้น - -
ปกติสิงอยู่ไม่กี่ห้องเองอ่ะ แหง่บ ๆ

สุดท้าย ขอบคุณบอมเล็บดำมาก ๆ นะค่ะ
แล้วมาสรุปอีกเร็ว ๆ นะ อยากอ่านอ่ะ 55

ปล. ขออภัยหากวิบัติ
ปล.1 อย่าไปสนใจบ้างบนเลยอากาศมันร้อน

Phantom:
^
^
ไม่ได้ลืมนะ แต่ตอนนี้โดจินมันบังตา แมนกามันทับหัว วายมันครอบงำเท่านั้นเอ๊งงงง

สรุปข่าวเบลอๆหน่อย เพราะตัวอยู่ห่างแต่ใจ..เอ้อ อย่าเล่นเลย - -"

ปล.ขออนุญาตวิบัติฮะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version