ผู้เขียน หัวข้อ: 11/05/53 : มีแฟนแล้วไม่สบายใจ???!  (อ่าน 2289 ครั้ง)

willy MVP

• บุคคลทั่วไป
11/05/53 : มีแฟนแล้วไม่สบายใจ???!
« เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 10:08:22 am »
เอิ่ม...ตามหัวข้อล่ะ
ชอบเขาก็ชอบอยู่หรอกนะ แต่มันไม่สบายใจ...

เลิกดีมั้ย??  ???

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • " Everything " means " Nothing " !!
Re: 11/05/53 : มีแฟนแล้วไม่สบายใจ???!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 11:44:34 am »
อันนี้คงต้องถามว่าไม่สบายใจเรื่องอะไรคะ เขาทำอะไรให้เราไม่ชอบใจหรือเปล่า ?

หรือว่ามีอะไรเเล้วไม่กล้าบอกเขา ....

ถ้าเกิดปัญหา ก็ต้องเปิดอกคุยกันนะคะ เอาเเต่เงียบ เขาไม่รู้ เดี๊ยวก็ได้ทะเลาะกันจนได้

ถ้าเกิดว่ามีอะไรเเล้วไม่กล้าบอกเขา ไม่ต้องกลัวค่ะ ถ้าคิดว่า เขาจะรับเราได้ เพราะเรารับเขาได้ บอกออกไปเลยค่ะ

ถึงมันจะเป็นเรื่องน่าอาย (เเต่อันนี้ก็ต้องดูสิ่งที่บอก) เเต่ถ้าเราลองบอกไป เเล้วเขารับไม่ได้ อันนั้นคงต้องพิจารณาว่าจะเลิกดีไหม ..

ก็อย่างที่ถามล่ะค่ะ ว่าไม่สบายใจเรื่องอะไรหว่า ?? เป็นเเฟนกันก็ต้องเข้าใจนะคะ ว่าเขาเป็นอย่างนี้ เราเป็นอย่างนี้ เข้ากันได้หรือไม่

^_^ คงจะให้คำเเนะนำได้เท่านี้ล่ะน้า เป็นกำลังใจให้นะจ้ะ  ;)

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
Re: 11/05/53 : มีแฟนแล้วไม่สบายใจ???!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 01:23:49 pm »
นั่นสิคะ อย่างที่โพสไว้ด้านล่าง

ไม่สบายใจเรื่องอะไรต่างหาก เราอาจคิดไปเองก็ได้นะคะ

ฉะนั้นอย่าไปคิดมากเลย

แค่ทำหน้าที่"แฟน"ให้ดี เท่านั้นล่ะค่ะ

ถ้าถึงวันที่จะต้องเลิก เราก็จะได้ไม่ต้องคิดอะไรมาก

และวันนั้นคงต้องมาสักวันนึงละ ^^

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 01:29:06 pm »
ไม่สบายใจหรือ??
รู้สึกอึกอัดเวลาอยู่กับเขาหรือ??
ขอให้นั่งคิดเเละนึกให้ออกว่าไม่สบายใจตรงไหนอะไรยังไง
เเล้วหาทางเเก้ตรงจุดๆนั้น
เอาเป็นว่าชอบเขาใช่ไหมถ้าคบด้วยกันเเล้วมีความสุข
ก็คบต่อไปเถอะถ้าคบเเล้วมีเเต่ทุกข์ก็เลิกเถอะ

ก็ไม่รุจะเเนะนำอะไร(คนมันไม่เคยมีเเฟนมีเเต่กิ๊ก)^^
ล้อเล่นน่า~  ^^

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 02:56:14 pm »
กังวลอะไรรึเปล่าครับ ??

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 06:17:37 am »
อยู่ที่ตัวของคุณเองแหละค่ะว่าอยากเลิกหรือเปล่า
ไม่มีใครสามารถตอบแทนคุณได้หรอก
อยู่ที่ตัวคุณเองว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้
มันคือการ"อยู่ทน"หรือ"ทนอยู่"
ก็อย่างที่บอกตั้งแต่เริ่มต้นนั่นแหละค่ะ
ว่ามันอยู่ที่การตัดสินใจของคุณเอง
ว่าอยากเลิกหรือจะเป็นเหมือนเดิม...

I My Me Mine

• เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 11:32:35 am »
ทำไมหรอครับ

ผมอยู่คนเดียว  ผมเหงาจะตาย

willy MVP

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 11:56:05 am »
คือง่าย ๆ สั้น ๆ นะ
เขาจี๊จ๊ะน่ารำคาญ...แต่ไม่อยากเลิก...
แล้วอีกอย่าง...มันก็ไม่สบายใจเวลาอยู่ด้วย...

เพื่อนเราก็ไม่ค่อยชอบ เพราะเดินตามทั้งวัน เขามา ถ้าเราอยู่กับเพื่อน เราต้องหลบ
แบบว่า...มันไม่มีความเป็นส่วนตัวอ่ะ...

เหอ?

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • " Everything " means " Nothing " !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 12:38:35 pm »
ถ้ายังงั้น ก็บอกเขาไปเลยค่ะ ว่ามาทำยังงี้ เราไม่ชอบ อย่าทำได้ไหม ถ้ายังอยากคบกันอยู่ ...

ส่วนตัวเเล้วก็ต้องเข้าใจว่าเขาเป็นคนอย่างนี้ เเต่ว่าถ้ามันรำคาญ อยู่เเล้วไม่มีความสุข ก็เลิก ๆ ไปเถอะค่ะ ^^"

ถึงจะไม่อยากเลิก เเต่ลองคิดดูนะคะว่า ... เจ็บวันนี้ยังดีกว่า เจ็บมากกว่าในวันหน้า

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 09:52:58 am »
ต้องดูที่เหตุผลค่ะ ว่าด้วยเรื่องอะไร มากน้อยเเค่ไหน

ไม่สบายใจ ก็บอกให้เเฟนของคุณรู้ไปเลย(ถ้าเเฟนของคุณรับได้ ขอเตือน!!)

เเต่ถ้าลำบากใจที่จะบอก ก็อ้อมๆเอา

ส่วนเรื่องจะเลิกไม่เลิก เราตัดสินให้คุณไม่ได้หรอกค่ะ มันเป็นเรื่องของคนสองคน^^

หวังว่าคงจะช่วยได้บ้างนะคะ

SMF spam blocked by CleanTalk