ผู้เขียน หัวข้อ: 05 กุมภาพันธ์ 2553 ข้อคิดขำๆกับผู้ชายอารมณ์ดี  (อ่าน 1775 ครั้ง)

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
ห่างหายไปนาน แวะกลับมาเยี่ยมเยียน

ลองมาดู   
ข้อคิดขำๆกับผู้ชายอารมณ์ดี..โน้ส อุดม..

วันนี้ 'นมอุโด้ส' จะมาบอกถึง สิ่งที่เรียนรู้เมื่ออายุปูนนี้ รับรอง "สุหนัก"

1. มนุษย์ต้องการสิ่งที่ตนเองไม่มี

2. เวลาที่เราวิ่งมารับโทรศัพท์จากที่ไกลๆ เมื่อถึงโทรศัพท์ เสียงมันมักจะหยุด เราจะช้าไป 1 จังหวะเสมอ

3. ถ้าแอบรักใคร อย่าฝากใครไปบอก บอกด้วยตัวเองจะดีกว่า

4. เวลาสั่งอาหารไว้นานแล้วยังไม่ได้สักที ให้พูดว่า ไม่เอา จะได้เร็ว

5. ถ้าเรียกเก็บเงินแล้วไม่มีใครมาเก็บเสียที ให้ลุกขึ้นทำท่าจะกลับทั้งโต๊ะ จะมีพนักงานพุ่งมาทันที

6. ปลูกต้นลั่นทมไว้หน้าบ้าน ไม่เกี่ยวอะไรกับความทุกข์ระทมของตัวเราเลย

7. ระวังคนขายโรตี ที่เพิ่งเดินออกมาจากป่าละเมาะ, พุ่มไม้, ซอกตึก อย่าตัดสินใจซื้อจนกว่าเขาจะล้างมือ

8. ไม่มีสัจจะในร้านตัดเสื้อ

9. ระวังคนที่แสดงออกว่าเป็นคนดีมากๆ

10. อย่าซื้อทุเรียนมาปอกเอง

11. หนังสือดี คือ หนังสือที่เราชอบอ่าน, หนังดีคือ หนังที่เราชอบดู

12. อยากให้คนอื่นรู้เรื่องที่เรานินทามากๆ อย่าลืมย้ำบ่อยๆ ว่า "อย่าบอกใครนะ"

13. อย่าทิ้งกระดาษชำระไว้ในชามก๋วยเตี๋ยว คนล้างจะเสียความรู้สึก

14. เรียกยามว่า ซีเคียวรีตี้ การ์ด ยามจะตั้งใจโบกรถ

15. อย่าซื้ออะไรที่ต้องเอามาซ่อมต่อ

16. รถในเมืองไทยพวงมาลัยอยู่ทางขวา แต่ฝาน้ำมันไม่อยู่ขวาเสมอไป

17. ไปเที่ยวต่างจังหวัดกับเพื่อนไม่ต้องเอายาสีฟันไปก็ได้ ยังไงเพื่อนต้องมี

18. ตลาด อ.ต.ก. มาจากคำว่า เอเวอรี่ติง เกินราคา

19. เวลาดูหนังโรง ควรจำว่ากระปุกน้ำอยู่ด้านไหน

20. ตัดผมวันพุธได้ ไม่บาป

21. คนไม่กินเนื้อ ไม่ได้แปลว่าเป็นคนดีเสมอไป

22. เวลาบ้วนน้ำยาลิสเตอรีนออกจากปาก ให้หลับตาด้วย

23. ปูอัด มันทำจากปลา

24. กินก๋วยเตี๋ยวจากตะเกียบไม้อร่อยกว่า

25. อย่าไปจ่ายตลาดเวลาหิว เราจะซื้อมาเยอะเกินจำเป็นเสมอ

26. ในโลกนี้จะชอบมีคนมาทักอยู่ 2 ประเภทเท่านั้น ประเภทแรก อ้วนขึ้นนะ กับประเภทที่ 2 ผอมลงนะ ไม่มีใครเข้ามาทักว่า ปกติดีนี่ไปทำอะไรมา

27. คนที่เอาหมวกตำรวจ หรือชุดตำรวจแขวนไว้หลังรถมิใช่เพราะบ้านเค้าไม่มีตู้ เค้าไม่ได้ลืม เค้าแค่กลัวคนไม่รู้ว่าเขาทำอาชีพอะไร

28. คนที่มีรถทะเบียนเลขเดียวเรียงติดกันหลายๆ ตัว เป็นคนธรรมดาเหมือนกับเรา

29. คนที่มีความรู้มากๆ เขามักจะใช้ความรู้ขังจินตนาการ

30. ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย เรียบง่ายอยู่ได้นาน

31. จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

32. เวลาที่เปิดหนังสือให้เพื่อนดู หน้าที่ตัวเองพูดถึงมักจะหาไม่เจอ

33. ขนมและน้ำในโรงหนัง จะแพงกว่าข้างนอก

34. ห้องน้ำผู้หญิง ผู้ชายเข้าไปดูเป็นพวกโรคจิต, ห้องน้ำผู้ชาย ผู้หญิงเข้ามาดูเป็นแม่บ้าน

35. เวลารถติด เลนอื่นมักไปได้เร็วกว่าเลนเราเสมอ

36. ถ้าเราขับรถไม่ทันไฟเขียวเป็นคันสุดท้าย ให้คิดว่าเดี๋ยวเราจะได้ไปเป็นคันแรก

37. ถ้ามีการแนะนำตัวว่า 'นี่เพื่อนฉัน' หมายความว่า 'แฟนฉัน'

38. ถ้ามีการแนะนำตัวว่า 'นี่แฟนฉัน' หมายความว่า 'ผัว/เมียฉัน'

เครดิต: http://lifestyle.siamxpress.com/sabuy.php?mode=fmail&group=1&id=317&CurrentPage=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 05:28:28 am โดย [] ~ VนมไทE ~ [] »

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
Re: 03/02/10 ข้อคิดขำๆกับผู้ชายอารมณ์ดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 03:09:33 pm »
 :D

ขอบคุณนะค่ะ

12. อยากให้คนอื่นรู้เรื่องที่เรานินทามากๆ อย่าลืมย้ำบ่อยๆ ว่า "อย่าบอกใครนะ"

26. ในโลกนี้จะชอบมีคนมาทักอยู่ 2 ประเภทเท่านั้น ประเภทแรก อ้วนขึ้นนะ กับประเภทที่ 2 ผอมลงนะ ไม่มีใครเข้ามาทักว่า ปกติดีนี่ไปทำอะไรมา

โดนมั่กๆๆ(วิบัติ)
Happy and Smile

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
Re: 03/02/10 ข้อคิดขำๆกับผู้ชายอารมณ์ดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010, 12:31:14 pm »
อืมมม มันก็จริงนะ =o= เหอๆ หลายข้อก็เคผ่านๆตามาบ้างแล้ว

แต่ก็มีอีกหลายข้อที่ยังไม่เคยอ่านมา ^^ ยังไงก็ขอบคุณที่เอามาฝากกันครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 09:18:01 am โดย ~๐3lackNight๐~ »

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

ARIANA

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • GOD SAVE THE KING
Re: 05 กุมภาพันธ์ 2553 ข้อคิดขำๆกับผู้ชายอารมณ์ดี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 05:48:20 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากนะครับ
ALLIEAEK
LOVE YOU EVERYDAY AND TWICE ON SUNDAY

lovetoken

• สควิบ
  • **
  • ความรัก...คืออะไร
Re: 05 กุมภาพันธ์ 2553 ข้อคิดขำๆกับผู้ชายอารมณ์ดี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 08:32:22 am »
 ;D

ฮามากมาย
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 08:54:45 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ
ชอบ ข้อที่ 12 มาก ๆ ๆเลยอ่ะ

NPK

• dukdik.hi5.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 11:45:24 am »
11. หนังสือดี คือ หนังสือที่เราชอบอ่าน, หนังดีคือ หนังที่เราชอบดู
19. เวลาดูหนังโรง ควรจำว่ากระปุกน้ำอยู่ด้านไหน

ตรงมากๆ

ขอบคุณที่เอามาฝากจ้า

<<NPK>>

first..กริฟฟินดอร์

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 12:17:09 pm »
เอ็ม...เจ้ชอบข้อนี้จัง!!!!

จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 12:20:29 pm »

27. คนที่เอาหมวกตำรวจ หรือชุดตำรวจแขวนไว้หลังรถมิใช่เพราะบ้านเค้าไม่มีตู้ เค้าไม่ได้ลืม เค้าแค่กลัวคนไม่รู้ว่าเขาทำอาชีพอะไร

34. ห้องน้ำผู้หญิง ผู้ชายเข้าไปดูเป็นพวกโรคจิต, ห้องน้ำผู้ชาย ผู้หญิงเข้ามาดูเป็นแม่บ้าน

โดนใจมากมาย ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

pob

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • Hogwarts iS my home.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 01:44:42 pm »
ขอบคุณนะครับที่นำมาฝาก
NP

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 03:56:07 pm »
ขำเล่นๆ ผมเนี่ยไม่ได้อยู่ในทำนองพวกนั้นเลยอ่ะ  ???

ก๊ากๆ ขอบคุณครับที่นำมาฝาก :D

minmanee

• มักเกิ้ล
  • *
  • ถ้าโลกนี้มีแต่ความสุข
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 02:18:14 am »
ขอบคุณคะ

พี่โน้สจงเจริญ  เย้ๆ

:-[
ไม่มีใครไม่เจอปัญหา ก็ขอให้นึกเสียว่ามันผ่านมาให้คิด สร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต เรียนรู้จากสิ่งที่ผิด คงต้องถูกซักวัน...

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 06:52:20 pm »
ขอบคุณมากนะครับ อ่านแล้วเบิกบานทันที อิอิ
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

dew_16

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 08:18:08 am »
ฮาได้อีก  ;D

แต่...ถึงจะหาแต่มันก็เป็นความจริงนี่น่า

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 03:31:19 pm »
เหอๆ อ่านแล้ว ก็ โดน  บางข้อนะ
ฮา ดีค่ะ   ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 07:59:11 am »
555+ ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ

aim-kwan

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 02:56:49 am »
5 5555

ขอบคุณค่ะ

17. ไปเที่ยวต่างจังหวัดกับเพื่อนไม่ต้องเอายาสีฟันไปก็ได้ ยังไงเพื่อนต้องมี

ข้อนี้เคยทำตอนเข้าค่าย โดนเพื่อนด่าว่า "ขี้งก" เจ็บปวดมากก :o

kookkai'

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คิดถึงครอบครัวPSW ทุกคนน้าา แอดfacebookมาคุยได้นะค้ะ ^^
    • https://www.facebook.com/kookpollo.chanisara
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 12:51:37 pm »
ใช่ๆ

เห็นด้วย

ขอบคุณนะค่ะที่นำมาฝาก
kook kook

SMF spam blocked by CleanTalk