ผู้เขียน หัวข้อ: 13/4/2552 แบบทดสอบผู้ชายวัยไหนเหมาะกับเรามากที่สุด!!!  (อ่าน 2621 ครั้ง)

first..กริฟฟินดอร์

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
แบบทดสอบ ชายวัยใดที่เหมาะกับเธอ
1.เธออยากเปรี้ยวด้วยวิธีไหน
ก. คอนแท็กเลนส์สีต่างๆ (ไปข้อ 3)
ข. แว่นกันแดดขนาดใหญ่ (ไปข้อ 5)

2.เครื่องประดับที่เธอมีอยู่ ประมาณกี่ชิ้น
ก. มากกว่า 5 ชิ้น (ไปข้อ 6)
ข. 2-3 ชิ้น (ไปข้อ 11)

3.เธอคิดอย่างไรกับผู้หญิงที่เพ้นท์เล็บ
ก. เท่ดี (ไปข้อ 9)
ข. ไม่เห็นสวยเลย (ไปข้อ 7)

4.ของที่เธออยากได้จากเขา มากที่สุด
ก. ต่างหู (ไปข้อ 2)
ข. แหวน (ไปข้อ 8 )

5.เธอจะเน้นแต่งสวยตรงไหนมากกว่ากัน
ก. ดวงตา-การใช้อายชาโดว์ (ไปข้อ 7)
ข. ริมฝีปาก-สีของลิปสติก (ไปข้อ 4)

6.เธออยากลองทำอะไร เป็นอย่างแรก
ก. เจาะหู (ไปข้อ 10)
ข. สวมสร้อยข้อเท้า (ไปข้อ 11)

7.เข็มกลัดติดเสื้อของเธอ...
ก. ใช้บ่อยๆ (ไปข้อ 2)
ข. แทบไม่เคยใช้เลย (ไปข้อ 9)

8.ถ้าเธอสวมสร้อยข้อมือหรือกำไล เธอจะสวมใส่ลักษณะใด
ก. ใส่ทีละหลายๆ เส้น (ไปข้อ 12)
ข. เลือกแบบเรียบ และใส่แค่เส้นเดียว (ไปข้อ 13)

9.ถ้าเธอทาทั้งเล็บมือและเท้า เธอจะเลือกสีอย่างไร
ก. เลือกสีเดียวกัน (ไปข้อ 2)
ข. อยากทาคนละสี (ไปข้อ 6)

10.เธอชอบต่างหูแบบไหน
ก. แบบติดหู (ไปข้อ 11)
ข. แบบตุ้งติ้ง (เธอคือแบบ A)

11.ถ้าให้เธอเลือกสวมแหวนเพียงวงเดียวนิ้วกลางมือขวา เธอจะเลือกสวม...
ก. แหวนหัวลายดอกไม้ แบบแฟชั่น (เธอคือแบบ A)
ข. แหวนทองแบบเรียบๆ (เธอคือแบบ C)

12.ถ้าให้เธอใช้ผ้าพันคอแต่งเป็นจุดเด่นของเธอ เธอจะ...
ก. เลือกผืนใหญ่ๆ และคลุมไหล่ไว้ (เธอคือแบบ B)
ข. เลือกผืนเล็ก แล้วผูกไว้ที่ปกเสื้อ (เธอคือแบบ D)

13.เธอชอบแบบไหน ระหว่าง...
ก. สร้อยคอเส้นโตๆ แบบเปรี้ยว (ไปข้อ 12)
ข. สร้อยคอห้อยจี้เส้นเล็กๆ น่ารัก (เธอคือแบบ D)

เฉลย

แบบ A เขาอายุมากกว่าเธอมาก
คนขี้อ้อน ต้องการการดูแลเอาใจใส่อยู่ตลอดเวลาอย่างเธอเหมาะที่จะเลือกผู้ชายที่มีวุฒิภาวะและอายุมากกว่าเธอมากๆ อย่างน้อย 5 ปี ซึ่งจะทำให้เธออุ่นใจได้ โดยที่หนุ่มวัยเดียวกับเธอคงยากที่ให้ได้ ช่องว่างระหว่างวัยที่ห่างกันมากอย่างนี้ ไม่ได้มีปัญหาอะไรเลย ถ้าหากเธอนิยามว่า ความรักคือศรัทธา และเขาก็เป็นผู้ใหญ่ที่ตามใจเด็กงอแงอย่างเธอ เธอจะติดใจจนไม่อยากมีแฟนเด็กอีกเลยล่ะ

แบบ B เขาอายุมากกว่าเธอ 3-5 ปี
อย่างเธอนี่ ถ้าเป็นผู้ชายอายุเท่ากันๆ เธอจะรู้สึกว่าเขาเด็กจัง แต่ถ้าอายุห่างกันมากไปก็จะเกิดช่องว่างระหว่างวัยอีก ซึ่งถ้าเขาโตกว่าเธอซัก 3-4 ปี คงกำลังดี เธอกับเขาจึงสามารถเป็นได้ทั้งแฟนและพี่น้องที่เข้าใจกันได้ ไม่ใช้น้าหลานที่คุยกันไม่รู้เรื่องเพราะอายุห่างกันเกินไป

แบบ C เขาอายุไล่เลี่ยกัน
เธอชอบที่จะคบกับเพศตรงข้ามแบบเพื่อนมากกว่า จะได้คุยกันได้ในทุกๆ เรื่อง ความคิดอ่านคล้ายคลึงกัน คบกันแบบไม่ต้องมีพิธีรีตองมาก เธอจึงควรเลือกหนุ่มที่มีอายุรุ่นราวคราวเดียวกัน เพราะเธอต้องการแฟนที่ให้ความเป็นเพื่อนสูง ต้องการการพูดคุยและสิทธิที่เสมอภาคกัน แฟนที่อายุเท่าๆ กัน จึงเป็นคำตอบสุดท้ายของเธอ

แบบ D เขาเด็กกว่า
เธอเป็นผู้หญิงที่มีสัณชาตญาณ ความเป็นแม่สูง ชอบดูแลเป็นธุระให้ใครๆ แม้แต่แฟน เธอจะมีความสุขมากเมื่อได้คอยเอาใจใส่และทำอะไรๆ ให้กับแฟน ซึ่งจะให้เหมาะ ก็ควรเลือกแฟนที่เป็นเหมือนน้องชายไปด้วย ซึ่งก็ต้องอายุน้อยกว่าเธอนั่นเอง ก็ต้องยอมรับว่าเธอ เป็นผู้หญิงที่มีเสน่ห์มากๆ ที่สามารถทำให้รุ่นน้องมาหลงใหลได้ปลื้มจนใครๆ ต้องอิจฉาเธอ เปรียบได้กับคู่รักฮอลลีวู้ดอย่าง เดมี่ มัวร์ กับ แอชตัน คุชเช่อร์ รักต่างวัย 10ปี ที่ดูดดื่มจนสาวๆ อิจฉา ตาลุกเป็นไฟ เพราะสาวแก่งาบไก่อ่อนสุดหล่อไปทานสบายปาก

Credit : ขอขอบคุณ http://board.narak.com/psychology/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เมษายน 2009, 08:48:54 am โดย first..กริฟฟินดอร์ »

p@kka

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
ได้แบบ c ค่ะ ขอบคุณนะค่ะที่นำมาฝากกัน   :D  :D
~ I Love Harry Potter ~

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
เราได้ A ค่ะ

ขอบคุณนะคะ สนุกดี :-*

Niiew

• บุคคลทั่วไป
เราได้ A อ่า ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ  :)

ชาร้อน พอตตี้

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • สู้!!!
ได้แบบ A ค่ะ
ขอบคุณที่เอามาฝากค่ะ

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
อ้างถึง
คนขี้อ้อน ต้องการการดูแลเอาใจใส่อยู่ตลอดเวลาอย่างเธอเหมาะที่จะเลือกผู้ชายที่มีวุฒิภาวะและอายุมากกว่าเธอมากๆ อย่างน้อย 5 ปี ซึ่งจะทำให้เธออุ่นใจได้ โดยที่หนุ่มวัยเดียวกับเธอคงยากที่ให้ได้ ช่องว่างระหว่างวัยที่ห่างกันมากอย่างนี้ ไม่ได้มีปัญหาอะไรเลย ถ้าหากเธอนิยามว่า ความรักคือศรัทธา และเขาก็เป็นผู้ใหญ่ที่ตามใจเด็กงอแงอย่างเธอ เธอจะติดใจจนไม่อยากมีแฟนเด็กอีกเลยล่ะ

:o ถูกใจมาก ๆ เลยอ่ะ
แบบนี้กับทึกกี้ก็มีสิทธิใช่รึเปล่า คึคึ ~ >.,<

ขอบคุณมาก ๆ ที่เอามาฝากค่ะ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
ขอบคุณค่ะ แบบบี.จ่ะ ดีจังเลย อาการเราชอบคนแก่ :"D

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
อ้างถึง

55+  ใช่เลย พี่รุจๆ  ฮิ้วๆ

ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน   ;)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
ได้แบบ เอ ค่ะขอบคุณพี่เจ้มากค่ะ มันดี  :D

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
อ้างถึง
เธอชอบที่จะคบกับเพศตรงข้ามแบบเพื่อนมากกว่า จะได้คุยกันได้ในทุกๆ เรื่อง ความคิดอ่านคล้ายคลึงกัน คบกันแบบไม่ต้องมีพิธีรีตองมาก เธอจึงควรเลือกหนุ่มที่มีอายุรุ่นราวคราวเดียวกัน เพราะเธอต้องการแฟนที่ให้ความเป็นเพื่อนสูง ต้องการการพูดคุยและสิทธิที่เสมอภาคกัน แฟนที่อายุเท่าๆ กัน จึงเป็นคำตอบสุดท้ายของเธอ

ต้องเป็นพี่ยองเบแน่เลย 555 ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

paranoiiz

อ้างถึง

โอ๊ะโอ แบบc ใช่เลย ตรงๆ ชอบแบบนี้อยู่แล้ว :-*

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • มนุษย์หมาป่า
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
อ่ะ ได้แบบ A ค่ะ  เหอๆ

ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ  ;)

~Montri~

ขอบคุณที่นำมาฝากนะครับ
ผมเป็นผู้ชายเล่นได้เป่าเอ่ย :)

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
ง่ะ

อายุไล่เลี่ยกันหรอ

แล้วมันตรงป่าวง่ะ???

ปล.ขอบคุณนะค่ะที่นำมาฝานเหมือนเคยทำอยู่ครั้งหนึ่งแต่ไดอีข้อหนึ่งอ่ะ

เอ้! ยังไง
Happy and Smile

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
หนูได้ แบบ A เขาอายุมากกว่าเธอ
รู้สึกว่าไม่ว่าจะดูดวงเกี่ยวกับเรื่องนี้ทีไร
มักจะเป็นแบบนี้ทุกทีเลยอ่ะ......ต้องแก่กว่าเรา

พีท

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 4
อะไรก็ไม่รู้  งง

Panda North

ได้ C ค่ะ ^o^

ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ ^^
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

keri

• มักเกิ้ล
  • *
แบบ D เขาเด็กกว่า  ::) ::)
ไม่ค่อยตรงเลยแฮะ ??? ???

LG.sevas

• My name is MIND
  • มักเกิ้ล
  • *
กรี๊ด~ โดนๆอายุมากกว่าชอบผู้ชายอายุมากกว่าขริงๆนั่นเเหละค่ะ  :-\

Pad_weasley

• มักเกิ้ล
  • *
  • HeeNim_Paddy_Hannie*
อายุไล่เลี่ยค่ะ 555

ขิบคุนนะคะที่นำมาฝากกัน ^^  :D

♥‵′★ ●我 爱"한경"哥哥● ★‵′♥

Animater

หว่าาาาาาาาา
เราได้ข้อ D อ่ะ -*-
ไม่ตรงเลยแฮะ

NPK

• dukdik.hi5.com
ได้ข้อ ดี ซะงั้น

เคี้ยวหญ้าอ่อนเลยเรา

ก็เด็กมันน่ารักเนาะ :D
<<NPK>>

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
ขอบคุณ ค่ะ  :D

hamzaa

• มักเกิ้ล
  • *
เหอๆๆ  ได้แบบ Dคะ

ขอบ คุน มากๆ นะคะ
M U * H A M . . : ) )

SMF spam blocked by CleanTalk