ผู้เขียน หัวข้อ: 17/03/10 เรื่องลี้ัลัีบในสถาบัน :: มาโรงเรียนเช้า!!  (อ่าน 1647 ครั้ง)

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • " Everything " means " Nothing " !!
มาครั้งนี้... พี่เหมี่ยวขอนำตำนานเล่าขานจากรั้วโรงเรียนสาธิตชื่อดังแห่งหนึ่งในกรุงเทพมหานครมาฝากกัน ^^

เรื่องราวในครั้งนี้สร้างความหลอนให้กับนักเรียนโรงเรียนแห่งนี้เมื่อหลายปีก่อน เมื่อวันหนึ่งตอนเช้ามืดประมาณตีห้ากว่าๆ ลุงภารโรงได้ออกทำความสะอาดโรงเรียนตามปกติ และได้ไปพบเห็นนักเรียนมัธยมคนหนึ่ง กำลังไหว้ศาลองค์พระพิฆเนศประจำโรงเรียนอยู่

ด้วยความที่ยังเช้าอยู่มาก ลุงภารโรงท่านนั้นจึงเข้าไปถามว่า “ทำไมมาไหว้ท่านแต่เช้าจัง ฟ้ายังไม่สว่างเลยนะ” เด็กนักเรียนคนนั้นก็ตอบกลับลุงภารโรงมาทันทีว่า “อยากมาไหว้ตอนเช้าครับ คนจะได้ไม่เยอะ” จากนั้นภารโรงก็อยู่เป็นเพื่อนเด็กคนนั้นจนไหว้เสร็จ ก่อนเด็กคนนั้นจะเดินขึ้นอาคารเรียนไป

เวลาผ่านไปล่วงเลยจนถึงช่วงสายๆ ประมาณเก้าโมงเช้า หลังจากที่นักเรียนเข้าแถว และเข้าเรียนกันแล้ว ลุงภารโรงท่านนั้นก็เดินมาทำความสะอาดบริเวณศาลองค์พระพิฆเนศตามปกติ และได้พบเห็นกรอบรูปของเด็กนักเรียนคนหนึ่งวางอยู่

ในกรอบรูปนั้น เป็นรูปของนักเรียนที่ลุงภารโรงเห็นตอนมาไหว้ศาลองค์พระพิฆเนศเมื่อเช้ามืดวันนี้ แต่สิ่งที่ทำให้ลุงแทบช็อคหมดลมหายใจ เพราะใต้กรอบรูปนั้นเขียนไว้ว่า “นักเรียนคนนี้ได้เสียชีวิตไปเมื่อ 10 ปีก่อน" และวันนี้เป็นวันครบรอบการเสียชีวิตของเขา !!!

หลอนกันพอไหมจ๊ะ  ;D ;D

เครดิต www.dek-d.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2010, 03:38:07 am โดย Blackmail »

kookkai'

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คิดถึงครอบครัวPSW ทุกคนน้าา แอดfacebookมาคุยได้นะค้ะ ^^
    • https://www.facebook.com/kookpollo.chanisara
Re: 17/03/10 เรื่องลี้ัลัีบในสถาบัน :: มาโรงเรียนเช้า!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 10:48:07 am »
หลอน ๆ ๆ

น่ากลัว
kook kook

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
Re: 17/03/10 เรื่องลี้ัลัีบในสถาบัน :: มาโรงเรียนเช้า!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 01:02:58 pm »
ลุงภารโรงคงหลอนน่าดูเลย
บรื๋อออ ~~ ไม่อยากจะคิด
ขอบคุณ นะคะที่นำมาฝาก

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 05:22:20 am »
หลอกหลอนสุดยอด!!!! :o
เป็นหนูคงหัวใจวายตายไปแล้วล่ะค่ะ
ขอบคุณนะคะทีนำมาฝากกัน...

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 06:04:52 am »
หลอนอ่า ช่วงนี้ยิ่งฝันร้ายบ่อยๆ ขอบคุณนะครับ T^T
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • Return, real one!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 10:38:59 am »
เหวอออ ทำไมเรื่องแบบนี้ในโรงเรียน หรือสถาบันการศึกษาถึงมีเยอะจังละคะ
อ่านแล้วหลอน หวนนึกไปถึงการบ้านของที่โรงเรียนเราครั้งนึง นั่งทำไปจนเสร็จแล้ว นึกว่าเป็นเรื่องผีธรรมดา ปรากฏว่าตอนเฉลย อาจารย์บอกว่าเอาเรื่องเล่าในโรงเรียนมา  :-X
ยังไงก็ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

ARIANA

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • GOD SAVE THE KING
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 12:14:47 pm »
ขอบคุณที่นำมาฝากนะครับ
ALLIEAEK
LOVE YOU EVERYDAY AND TWICE ON SUNDAY

เด็กหญิงผมแดง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 02:19:38 am »
โห ... คุณลุงภารโรงจะไม่จับไข้ 3-4 วันเลยหรอเนี่ย ... ถ้าเจอแบบนี้กับตัวเองคงช็อคตายแล้ว .. เหอๆ ๆ

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 04:07:59 am »
หลอนดี :o
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มีนาคม 2010, 03:48:29 pm »
เหอๆๆ

:'(

ตูม่ะน่ามาอ่านเลย
Happy and Smile

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 08:04:33 am »
โอ้ย หลอน!!!!!!!

ถ้าเราเป็นภารโรงก็คงเป็นลม ไม่ก็หัวใจวายไปเเล้ว

ขอบคุณที่เอาเรื่องหลอนๆมาฝากกันค่ะ

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 05:28:16 am »
โหย หลอนเลยนะนั่น

ดีนะค่ะเนี่ย ที่ลุงเค้าไม่ช็อค หรือเป็นอะไรไป

55+ ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะ

SMF spam blocked by CleanTalk