Potter Story Lobby !!! > ห้องพยาบาล มาดามพอมฟรีย์ !

[25/4/10] :: อยากสูง แต่ได้ยินมาว่ากินนม ก็อันตราย งั้นทำไงดี ?

<< < (3/5) > >>

BoNu$*_^:
ว๊ายยย กินนมแล้วอันตราย ทำไงดี หนูไม่ค่อยได้ออกกำลังกายด้วย สิ

Fire & Wind:
ออกกำลังกายครับช่วยได้มากครับ ผมเล่นบาส5-6เดือนสูงขึ้นตั้ง 6-7ซม.นะครับ

~:: BaipLu ::~:
เอ... เราว่าต้องเป็นดื่มนมกับออกกำลังกายนะคะ
โดยส่วนตัวยังไม่รู้เรื่องอันตรายของการดื่มนมเลย  :P แต่เราคิดว่าถ้าอะไรที่มันมากไปไม่ดี ก็อย่าให้มันมากไปก็คงดีค่ะ (ว่าไปนั่น  ::))
คือเรื่องสูงเนี่ย บางทีมันก็เป็นเพราะกรรมพันธุ์ด้วยแหละ ดังนั้นถ้าลองเล่นกีฬา ทานอาหารดีแล้วไม่สูงขึ้น ก็อย่าคิดมากเลยค่ะ

Rak:
ขอบคุณที่เอามาฝากครับ ดื่มนมมันอันตรายตรงไหนเนี่ย ::)

L:
อันตรายของการดื่มนมคืออะไรหรือค่ะ วันหนึ่งเราดื่มสองกล่องได้ค่ะ แล้วไม่ค่อยจะเล่นกีฬาด้วยส่วนมากจะเล่นตามประสาเด็กกันมากกว่า

แล้วจะมีผลยังไงหรือค่ะ :o

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version