Potter Story Lobby !!! > ห้องพยาบาล มาดามพอมฟรีย์ !

04/06/09 :: อาบแดดอย่างไรไม่ให้ดำ

<< < (2/3) > >>

dew_16:
เหอะๆ  ไม่คิดจะอาบแดดเลย

แต่ก็ขอบคุณที่นำมาฝาก :D

pinkky_love:
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ

aunza4701:
ขอบคุณครับไม่ค่อยได้ไช้แต่ว่ายังก็ต้องขอบคุณนะครับที่หามาให้

MaGiC PiNk !!:
อาบทาผิวด้วยน้ำมันมะกอก จากนั้นนอนหงายเอาใบตองมาคลุมตัวไว้สัก 3 ใบ ประมาณ 10-15 นาที แล้วเปลี่ยนท่านอนหงายเป็นนอนคว่ำ ทำตามสูตรเดิม วิธีนี้จะช่วยให้ผิวไม่คล้ำแดด เพราะมีใบตองคอยกรองแสงอาทิตย์ แถมรังสีจากแสงเขียว ๆ ยังไม่ค่อยมีอันตรายด้วย

ยุ่งยากจังง!!!

แต่เผื่อมีเวลาจะลองทำดูนะ

ขอบคุรที่นำมาฝากกันค่ะ

[ นังนู๊วนุ๊ก ]:
ขอบคุณค่ะ แต่เราผิวสีแทนค่ะ(แทนที่จะขาว)อิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version