ผู้เขียน หัวข้อ: 01/07/53 :: ใครเรียนภาษาฝรั่งเศสอยู่บ้าง??  (อ่าน 2917 ครั้ง)

Elle_Lazzi

• บุคคลทั่วไป
01/07/53 :: ใครเรียนภาษาฝรั่งเศสอยู่บ้าง??
« เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 03:04:49 pm »
อยากทราบว่า จะเรียนพิเศษภาษาฝรั่งเศสที่ไหนดี นอกจาก ที่สมาคมฝรั่งเศส Alliance เอาแบบที่ราคาไม่แพง อยู่ในกรุงเทพฯอ่านะ

และก็อยากทราบว่าเพื่อนๆคิดว่า  ภาษาฝรั่งเศส / ภาษาจีน / ภาษาญี่ปุ่น / ภาษาเยอรมัน / ภาษาสเปน 

ภาษาไหนที่ยากที่สุด ?

แล้วเพื่อนๆอยากเรียนภาษาใดกันบ้าง ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2010, 01:48:05 pm โดย Elle_Lazzi »

ARIANA

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • GOD SAVE THE KING
Re: 01/07/53 :: ใครเรียนภาษาฝรั่งเศสอยู่บ้าง??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 02:19:11 am »
อันนี้ไม่ทราบเลยอะครับ

แต่ที่รู้ๆ นะ ภาษาจีนยากสุด เพราะกำลังเรียนอยู่
ALLIEAEK
LOVE YOU EVERYDAY AND TWICE ON SUNDAY

harry_pans

• ภูมิใจเสนอ
  • มักเกิ้ล
  • *
  • สวัสดรี..^^สาวก"harry"มาเป็นเพื่อนเยอะๆน้ๅๅ..-*-
Re: 01/07/53 :: ใครเรียนภาษาฝรั่งเศสอยู่บ้าง??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 02:31:44 am »
อยากเรียนภาษาฝรั่งเศษ อ่ะ ดูๆ แล้วยากที่สุด^^
I ♥ Harry Potter[/font]

pob

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • Hogwarts iS my home.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 09:21:28 am »
ฝรั่งเศส มั่วอ่ะครับ ผมว่านะ  อ่านไม่อก
NP

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
    • เพลงใหม่ทุกวัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 09:28:34 am »
ไม่ครับ

แต่รู้จักคำหนึ่งคือ บ็องชุ

แปลว่า สวัสดี

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 11:18:52 am »
เอ่อ ....

ผู้ประกาศ :  ห้องเรียนกวดวิชาครูฟ้า 
Email :  kraiteiwees[at]hotmail.com
เบอร์โทรศัพท์ :  087-097-3149 
ลองดูนะครับ [http://www.postfreemarketing.com // Thx.]

--------------------------------------------------------------------------------------

ที่ว่าภาษาอะไรยากที่สุดในนั้น ผมว่ามันคือ ภาษาจีน

อะไรก็ไม่รู้ ออกเสียงมีแต่ ช.ช้าง - -*

ภาษาอะไรง่ายสุด มันก็คือ เยอรมัน นั่นแหละ ครับ / : )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2010, 11:26:35 am โดย ChelseaFC_FiFA_118726 »

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 11:49:45 am »
เอ่อ ผมเรียนสายวิทย์อะครับ เลยไม่มี ภาษา ให้เลือก (อันที่จริงมีเเต่ไม่นับดีกว่า ภาษาจีน (ง่ายมาก= =))

เเต่ส่วนตัวผมคิดว่า ภาษาเยอรมัน ยากสุด (มั้ง) ครับ

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 12:45:55 pm »
ที่เรียนนี่ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ - -" ลองหาในเน็ตเอาใกล้บ้านเราก่อนน่าจะดี
ภาษาที่ยากสุดคิดว่าน่าจะเป็นจีนนะ เพราะเค้ามีเสียงวรรณยุกต์เหมือนภาษาไทย ซึ่งไทยก็แทบจะไม่รอดแล้ว เหอๆ

FD blood

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 01:30:57 pm »
Salut, je m'appelle Margueritte

คิดว่าภาษาจีนอ่ะนะ ยากสุด

ส่วนที่ง่ายก้อคงเป็นภาษาฝรั่งเศส

แต่อยากเรียนภาษาเยอรมันอ่ะ

Elle_Lazzi

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 02:13:39 pm »
เอ่อ ....

ผู้ประกาศ :  ห้องเรียนกวดวิชาครูฟ้า 
Email :  kraiteiwees[at]hotmail.com
เบอร์โทรศัพท์ :  087-097-3149 
ลองดูนะครับ [http://www.postfreemarketing.com // Thx.]

--------------------------------------------------------------------------------------

ที่ว่าภาษาอะไรยากที่สุดในนั้น ผมว่ามันคือ ภาษาจีน

อะไรก็ไม่รู้ ออกเสียงมีแต่ ช.ช้าง - -*

ภาษาอะไรง่ายสุด มันก็คือ เยอรมัน นั่นแหละ ครับ / : )

อยากเรียนภาษาเยอรมันอ่า
อ้อ ขอบคุณสำหรับที่เรียนที่แนะนำมาค่ะ

ที่เรียนนี่ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ - -" ลองหาในเน็ตเอาใกล้บ้านเราก่อนน่าจะดี
ภาษาที่ยากสุดคิดว่าน่าจะเป็นจีนนะ เพราะเค้ามีเสียงวรรณยุกต์เหมือนภาษาไทย ซึ่งไทยก็แทบจะไม่รอดแล้ว เหอๆ

ก็จริงค่ะ ใกล้บ้านเราก็น่าจะดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2010, 02:18:49 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

solla6960

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 02:56:12 am »
เอ่อ  อันนี้ตามความคิดน่ะ  ภาษาจีนน่าจะยากที่สุดเพราะเคยได้ยินคนเขาบอกว่าต้องจำพยัญชนะอีกด้วยและพยัญชะของเขาไม่ใช่มีแค่  44 ตัวเหมือนบ้านเรา แต่มันมีเป็นพัน  ที่ยากลองมาน่าจะเป็น  ภาษาญี่ปุ่น
แต่ยังงัยก้อเรียนภาษาตามที่เราชอบแหละดีที่สุดค่ะ :D

Elle_Lazzi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 03:37:40 am »
เอ่อ  อันนี้ตามความคิดน่ะ  ภาษาจีนน่าจะยากที่สุดเพราะเคยได้ยินคนเขาบอกว่าต้องจำพยัญชนะอีกด้วยและพยัญชะของเขาไม่ใช่มีแค่  44 ตัวเหมือนบ้านเรา แต่มันมีเป็นพัน  ที่ยากลองมาน่าจะเป็น  ภาษาญี่ปุ่น
แต่ยังงัยก้อเรียนภาษาตามที่เราชอบแหละดีที่สุดค่ะ :D

ส่วนใหญ่มีแต่คนบอกว่าภาษาจีนยากที่สุดสินะ*

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 12:28:10 pm »
ผมว่ายากที่สุดคือภาษาจีนฮะ(ผมอยู่ห้องเอกภาษาจีนครับพอเคยเรียนมานิดหน่อย)ง่ายๆก็พวกฝรั่งเศลนะครับผมว่าเพราะมันน่าจะคล้ายๆกับภาษาอังกฤษนะครับ

สู้ๆครับ :D
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 11:04:16 am »
ตามความคิดเราน่ะ เราว่าน่าจะเป็นภาษาไทย
เหตุเพราะคนไทยกันเองยังตกไทยกันเลย
ใครที่เก่งไทยจริงๆภาษาอื่นย่อมไปได้
(ไม่มีในตัวเลือกน่ะ)

ภาษาที่ยากที่สุด ภาษาอังกฤษ ฝรั่งเศส
เยอรมัน พวกนี้ล่ะ อันที่ง่ายคือ...ไม่มี...
ภาษาจีนเเละญี่ปุ่น เป็นภาษาที่เราสนใจมากน่ะ
 เเละภาษาจีนก็กำลังเรียนอยู่...
จากที่ฟังๆมาภษษจีนยากสุด ก็คงเป็นเพราะต้องจำ
ถ้าในบรรดา
ภาษาฝรั่งเศส / ภาษาจีน / ภาษาญี่ปุ่น / ภาษาเยอรมัน / ภาษาสเปน 

ภาษาญี่ปุ่นน่ะ ออกเสียงง่ายดี -*-

oom

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 09:05:26 pm »
Bonjour!,Comment ça va?  Moi je m'appelle Oom et toi c'est quoi ton nom déja?

Bonjour, Moi je m'appelle Oom.J'ai 13 ans et je vivre au canada et je parle très bien français [pour vrais] Le français c'est très simple!!! J'ai étudier pendans 1ans c'est tout!!! Si tu capable de parler en Français tu peux apprendre aussi les autre langue! bon il faut que je m'en alle. Byeee  oom  P.L. C'est as toi de décide.

หวัดดีเรา ชื่อ ออม นะ  เราอายุ 13 เราอยู่ที่ แคนาดา เราพูดภาษฝรั่งเศสได้คล่องเลย(อันนี้เรื่องจริงนะ) เราขอบอกเลยนะว่า ภาษฝรั่งเศสง่ายมากๆ เราเรียนแค่1ปีเอง แต่ว่าถ้าเธอได้ภาษาฝรั่งเศสแล้วนะเธอสามารถเรียน ภาษา สเปน+เยอรมัน+อิตาลี+โปรตุเกศ+ญี่ปุ่น(ไม่รู้ว่าเขียนชื่อประเทศทุกมั๊ยนะขอโทษล่วงหน้า) ได้ง่ายเลยแหละ เชื่อเราดิ ตอนนี้เรากะลังเรียนต่อภาษ สเปนอยู่ เพราะว่าคำบางคำในภาษฝรั่งเศสมันจะเหมือนกะสเปนมากเลย เชื่อเรา เรียนฝรั่งเศสดีที่สุด
การออกเสียงเยอรมันยากที่สุด แต่ว่าการเขียนภาาจีน+ญี่ปุ่น+เกาหลีเราคิดว่ายากจริงๆ  เชื่อเราถ้าเราพูดภาษาไทยได้นะมันจะง่ายมากเลยถ้ามาพูดภาษฝรั่งเศส

ป.ล.มันอยู่ที่เธอแล้วล่ะว่าจะตัดสินใจยังไง

บาย
ออม 

teera

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 09:24:51 am »
ภาษาไทย นี่นับว่าน่าจะยากสุดๆกว่าอื่นๆแล้วนะครับ ผมเคยทราบมาว่ากล่องเสียงหรืออะไรซักอย่างนี่แหละที่คอของคนไทย มีความสามารถที่จะพูดได้หลายภาษา โดยเลียนแบบให้เหมือนได้ ( เย้ คนไทยจงเจริญ) ส่วนตอนนี้ผมเรียนภาษาญี่ปุ่นอยู่ครับ ไม่ยากเลยใครสนใจก็ลองศึกษาดูนะครับ  :D :D

l3allzii

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 02:58:51 pm »
ขอบคุณที่นำมาฝากครับ

SMF spam blocked by CleanTalk