ผู้เขียน หัวข้อ: 21/06/52 :: มาแนะนำตัวกันเถอะ ที่รัก~  (อ่าน 54618 ครั้ง)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
21/06/52 :: มาแนะนำตัวกันเถอะ ที่รัก~
« เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 03:13:24 am »
อ้างถึง
แบบฟอร์ม

1. ชื่อเล่น
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า
4. MSN / Hi5 / Blog 
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW
10. แค่อยากจะบอก

= = = = = = = = = = = = = = = = = = = = =

*หมายเหตุ*  ให้ อ้างอิง (QUOTE) เฉพาะแบบฟอร์มน่ะค่ะ  ...  ไม่ต้องอ้างอิงคอมเมนท์พี่ไปตอบน่ะฮ่ะ
**หมายเหตุ** สำหรับข้อ 7  ขอย้ำว่า  "ใครไม่ใช่สายนี้  ไม่ต้องคอมเมนท์ ไม่ต้องสนใจ  ให้ข้ามไปคอมเมนท์ข้อต่อไปเลยน่ะค่ะ"

1. ชื่อเล่น  --  นา

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)  --  29 ขวบ

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า  --  ~ Chicken_rengeR ~

4. MSN / Hi5 / Blog  --  ไม่บอก  และไม่เล่น  Hi5, บล็อก

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)  --  ชอบเดรโก กับ สเนปค่ะ  ...  ดูกวนๆและไม่เป็นพระเอกจ๋าดี

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) 
--  มีเยอะแยะมากมายจริงๆค่ะ ... แต่ถ้าอยู่ในแถวหน้าในดวงใจเลยก็มี

X - Japan  เรียกว่าแก่ระดับพระเจ้าจริงๆค่ะ  ฝีมือการแต่งเพลง, เล่นดนตรี, ไลฟ์  ฯลฯ  ขั้นสุดยอด  และก็เพราะวงนี้แหละที่ทำให้ชอบการดูแสดงสดไปเลย
ชอบสมาชิกทุกคนของวง  แต่ปลื้มพี่โทชิมากเป็นพิเศษนิดนึง  ...  ติดใจกับเสียงร้องและทรงผมแกมาก  ตั้งได้อีก  ฮี่~

L'arc-en-ciel  เป็นรุ่นน้องของวงข้างบนอีกที  แต่เข้ามาในไทยไล่กันฮ่ะ  ...  ชอบน้องไฮด์ของพี่ซากุระมากกว่าชาวบ้านเขานิดนึง และแอบคิดฮอดพี่เท็ตสึด้วยฮ่ะ

SHINHWA  ตำนาน K - Pop ของเกาหลีใต้  หล่อหรือเปล่าก็ไม่รู้  รู้แต่รั่ว, แก่, เก๋าประดับวงการมา 11 ปีแหละฮ่ะพี่น้อง
แอบปลื้มในความเตี้ยล่ำปล้ำง่ายของพี่มินมากเป็นพิเศษกว่าสมาชิกชาวบ้าน  แถมยังมีวิธีการเรียกเงินจากชางโจได้แหวกแนว  ไม่เหมือนใคร
ใครจะด่า  ใครจะว่า  ว่าหน้ามึน (มากกกก~) ก็ไม่เป็นไร  เพราะพี่มินหล่อ  พี่มินมั่น  พี่มินเตี้ย ~  @v@
เคยเห็นใครออกคอเล็คชั่นหมวกเป็นรายปักษ์ไหมค่ะ ?  ผู้ชายคนนี้ทำอย่างนั้นจริงๆค่ะ
แต่กว่าเส้นทางรักจะมาบรรจบที่พี่มินออกแนววกวนเยี่ยงวงเวียนชีวิตเลยทีเดียว

Donny Yen เป็นดาราและยังกำกับคิวบู๊มากมาย  ...  ถ้าเห็นหน้าแล้วจะร้อง อ๋อ~
จริงๆแอบชอบพี่คนนี้มานานแล้วเหมือนกัน  แต่ติดที่ไม่รู้จักชื่อจริงๆของพี่แกสักที  ...  แต่ก็ดูหนังของแกมันซ่ะทุกเรื่อง  ดูทั้งๆที่ไม่รู้ว่าแกชื่ออะไรนี่แหละ  5 5 5 +
มารู้จักจริงๆคือตอนที่ดูเรื่อง Hero

โจว ไห่เหม่ย  คิดว่าเด็กๆคงไม่คุ้นกับชื่อนี้เป็นแน่  ...  ในอดีต (บอกความแก่สุดๆ) เธอเป็นอดีตดาราลูกหม้อของ TVB
ถ้าใครตามดูละครจีนชุดเรื่องยาวทางช่อง 3  จะต้องเห็นหน้าเธอ  ...  เป็นดาราฮ่องกงที่พี่ชอบเป็นคนแรก

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)
โอ้~  คิดหัวข้อเองก็แอบหวั่นใจเองอยู่เล็กๆ  ...  แต่ขออธิบายก่อนน่ะค่ะ
คู่วายในที่นี้อยากให้มองเป็นเรื่องของแฟนเซอร์วิส  คือ  เมื่อคุณชอบ  ไอดอลจัดให้นั่นเอง
หรืออ่านการ์ตูนเรื่องไหนแล้วรู้สึกอยากจะจิ้นให้ไกลกว่านั้นก็ได้  จิ้นเอามันส์  จิ้นเอาสนุก ...  ดังนั้น!!  โปรดอย่ามองว่าเป็นเรื่องเกย์  หรือความบกพร่องทางจิตใจ
เพราะเขาว่ากันว่า  "โลกของวาย คือ โลกของผู้หญิงโดยแท้"  (อย่าไปซีเรียสน่ะค่ะ  เพราะเป็นบทความที่เขาเทียบเคียบกับนิสัยของสาวญี่ปุ่น ผู้เป็นต้นกำเนิดว๊ายวาย)
เพราะมิฉะนั้น  ชินฮวาจะต้องเป็นเกย์ที่ซกมกที่สุดในโลกแน่ๆ  = ="!

Minwoo x Dongwan  หลายๆคนเห็นอาจจะงงๆว่าจิ้นได้ยังไงคู่นี้  แต่ขอบอกค่ะ  ...  นี่แหละ  Is  Real  สุดๆ
เพราะเป็นคู่โรคจิต  ปากบอกไม่ชอบ  แต่การกระทำนี่มันไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆ ณ จุดนี้   ( ="= )
เช่น ประกาศแต่งงานและหย่าในงานเดียวกันต่อหน้าชินฮวาชางโจ, ปล้ำกันในมุ้งโชว์ให้แฟนได้รับทราบและรับประกันความเป็น Is Real กันจะๆ
และเมื่อเร็วๆนี้  พี่มินประกาศตามหาน้องวานนี่ในไซเวิร์ดของตัวเอง  บอกว่า  "คิดถึง  ไม่ได้ยินเสียงนานแล้ว  นายหายไปไหน  ไม่ยอมรับโทรศัพท์ฉ้านน~"  เป็นต้น
ในไทยอาจจะไม่เด่นเท่ากับ ริคดี้, ริคซอง, จินซอง   แต่ในต่างประเทศแล้วถือว่าคู่นี้เป็นคู่พื้นฐานคู่หนึ่งเหมือนกัน

Micky x Xiah  คู่พื้นฐานจากดงบังชินกิ  ...  อ่านแล้วมันกระชุ่มกระชวยหัวใจพิกล
ไหนขณะที่ ยุนแจ (แต่แอบเชียร์ให้เป็น แจยุน) เขาจะหวาน  จะหยาดเยิ้ม ... แต่คู่ยูซูจะมาตัดอารมณ์คุณอย่างฉับพลัน  ทำให้คุณหลงรักคู่นี้ได้ยาก
เอิ่มมมม~  แต่อยากอ่าน ยุนโฮ x ชางมิน อ่ะค่ะ  ...  หาอ่านที่ไหน  ใครรู้บ้าง  TT^TT

Siwon x EunHyuk  โดยส่วนตัวไม่ค่อยสันทัดคู่วายใน SJ เท่าไหร่นัก  ...  จะจิ้นได้แค่ไม่กี่คู่  (คือ พี่เป็นพวกต้องเห็นการกระทำก่อนถึงจะจิ้นได้)
คู่นี้ไม่ได้จิ้นจากการกระทำ  แต่ชอบเพราะดันเกิดไปอ่านฟิคคู่นี้ไปเรื่องนึง  ...  ขำไห้ปลาร้าแทบทรุด  จากที่อ่าน HunHyuk อยู่ดี  เปลี่ยนใจ ณ บัดนาว
ถ้าใครอยากรู้ว่าความรักมันเปลี่ยนคนๆหนึ่งได้ขนาดไหน  ...  วอนฮยอคเป็นคำตอบของคุณค่ะ 

SeungRi x DaeSung  จุดเริ่มต้นมาจาก Intimate Note เลยค่ะ  ...  ลองไปหามาดู  แล้วจิเข้าใจ  แอร๊งงงง~ >////<

YeSung x Ryowook  เป็นอีกคู่หนึ่งที่ยังคงความเป็น  Is Real อย่างคงเส้นคงวา   โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าคู่นี้จะให้อารมณ์คล้ายๆ กับคู่มินวาน (ชินฮวา) 
เพียงแต่จะหวานเรียกน้ำตาลไม่เท่า  ....  ออกแนวมุ้งๆมิ้งๆ น่ารัก  ใสๆ ตามสไตล์อุคกี้นั่นแหละ
หลังๆเลยเริ่มยุให้อุคกี้มีชู้มันซ่ะเลย  ไม่ว่าจะเป็น  เฮนอุค (เอะ! หรืออุคเฮน), ด๊องอุค, มินอุค, หรือฮันอุค (ช๊อตเดียวก็จิ้นได้  5 5 5 +)

นารูโตะ x กาอาระ  อ่านเอง  จิ้นเอง  ขำเอง  5 5 5 +

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ
- โกโต้ ประธานเลือดเดือด  การ์ตูนญี่ปุ่น 10 เล่มจบ  ...  เกี่ยวกับประธานบ้าบอและบ้าเลือดคนหนึ่ง 
- แสบกว่านี้มีอีกไหม  การ์ตูนผู้ชายต่อยตีทั่วๆไป  เด่นที่พระเอกไม่ได้เก่งแต่เกิ้ม
- ไอ้หนูมะกันบอล  เป็นการ์ตูนอ่านสุนกอีก 1 เรื่อง
- หนังสือชุดริง  เรื่องเดียวกับ เดอะริง นั่นแหละค่ะ  แต่ว่าภาพยนตร์ไม่ได้นำจุดจบหนังสือชุดนี้ออกมาทำ
ใครที่จิดแข็งหน่อยลองหามาอ่านดูน่ะค่ะ  ตอนจบอาจจะทำให้คุณน้ำตารื้นก็ได้  ^^~
- LOTR  (ทั้งหนังสือและภาพยนตร์)
- วรรณกรรมเยาวชนชุดHarry Potter และภาพยนตร์ภาค 1
- ผีโคโดโมะ  เรื่องอะไรหว่า~  ไม่แน่ใจว่าชื่อ  "จูออน"  หรืออะไรประมาณนี้แหละ  ... ยอมรับเป็นหนังผีที่ดูแล้วน่ากลัวโครตๆ
หลอนอยู่ 1 เดือนเต็ม  ไม่กล้าเก็บของใต้โต๊ะ, สระผมไปก็ระวังไปว่าจะมีมือขยันมาช่วยไหมน่ะ, เวลาห่มผ้าก็ห่มจนแน่น  คิดว่าผีคลานเข้ามาไม่ได้แหง่มๆ  =w=
- ตู้ซ่อนผี  หนังผีสัญชาติเกาหลี  ชอบเพราะเป็นหนังผีเรื่องแรกที่ทำให้เกิดคำถามว่า  "ควรกลับไปกลัวตอนที่แล้วดีไหม ?"
มีน้องที่รู้จักแนะนำว่า  "ควรกลับไปกลัวเรื่องที่แล้วเลยยังได้"    ...  เอ่อ~  ถูกของเอ็ง

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW  --  แอบรักเว็ปมาสเตอร์  >////<

10. แค่อยากจะบอก  --  อยู่นานแล้ว  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค่ะ

ปล. ขออนุญาตวิบัติค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2009, 08:37:57 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
ขอระบายความอัดอั้นต้นใจหน่อยเถอะ พิมพ์รอบแรกจนเกือบจะถึงตัวอักษรสุดท้ายอยู่แล้วเชียว มือดันกดพลาดไป Del เฉยเลย  >:(  ข้อความหายเกลี้ยง T^T
แต่ไหนๆ ก็ไหนแล้วแล้ว นอนดึกต่อไปอีกชั่วโมงคงไม่เป็นไร เราไม่ยอมแพ้ พิมพ์ใหม่อีกครั้ง ในที่สุดก็สำเร็จ ฮือ แทบจะร้องไห้  :'(  จะได้ไปนอนซะที ;D

1. ชื่อเล่น   ::   มดมุนหรือจะมุนมดก็ไม่ขัดข้องค่ะ   

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)   ::   26 ปี 2 เดือนกับอีก 2 วันค่ะ

3. ยูสเซอร์ใหม่   ::   mymun_vinsent   ยูสเซอร์เก่า   ::   vinsent

4. MSN   ::   mod_missu@hotmail.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)   ::   แฮร์รี่ พอตเตอร์ เพราะเป็นเด็กชายธรรมดาๆ ที่ไม่ธรรมดา อีกคนคือ

เซเวอร์รัส สเนป คนนี้เป็นอะไรที่หักมุมมากๆ ในความคิดของตัวเอง ไม่คิดว่าเขาจะเป็นคนที่คอยคุ้มครองแฮร์รี่ อย่างลับๆ มาโดยตลอด
รู้สึกผิดหวังตัวเองพอสมควรที่ไม่ได้มองเห็นความดีที่ซ่อนอยู่ของเขาให้ได้เร็วกว่านี้ กว่าจะรู้ความจริงทุกอย่างก็สายเกินไปแล้ว T^T

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)   ::   เอริค มุน และเหล่าสมาชิกร่วมอีก 5 คนแห่งปูชนียบอยแบนชินฮวา (ไม่ค่อยลำเอียงเลยที่เอ่ยชื่อแค่ตามุนคนเดียว) เหตุผลเพราะความหล่อล้วนๆ (ในตอนเริ่มแรก) ต่อมาจึงได้รู้ซึ้งว่าความหล่อไม่ได้ช่วยให้คนเรา รั่ว บ้า ฮา (แต่ไม่โง่นะคะ) ลดน้อยลงแต่ประการใด นี่คือเหตุผลที่ชอบพวกเขาจนถึงทุกวันนี้ (นี่ชมเฮียๆ แล้วนะคะ) บอยแบนที่อยู่ร่วมกันมายาวนานที่สุดของประวัติศาสตร์ชาติเกาหลี(ใต้) 

อีกคนนึงก็คือพ่อหนุ่มน้อย (แต่หน้าค่อนข้างแก่) โรเบิร์ต แพททินสัน จากภาพยนตร์แฮร์รี่ พอตเตอร์ และภาพยนตร์ซึ่งโด่งดังมากๆ จาก Twilight Saga นั่นแหละค่ะ คนนี้มากจากความมีเสน่ห์ดึงดูดและเซ็กซี่สุดๆ นั่นเอง  เอาเหตุผลที่เป็นทางการหน่อยดีกว่า จริงๆ ก็เพราะว่าพ่อหนุ่มคนนี้แสดงได้เหมือนไม่แสดงเลยหละค่ะ เป็นธรรมชาติมากๆ หรือในภาษาที่คุ้นเคยกันดีก็ต้องบอกว่าเนียนสุดๆ เขาทำให้เราเชื่อว่าเขาคือตัวละครตัวนั้นจริงๆ โดยเราลืมมองไปเลยว่าเขาคือนักแสดง ซึ่งเสน่ห์และจุดเด่นที่พิเศษนี้ นักแสดงน้อยคนนักที่จะมีได้แบบเขา ^^

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)   ::   ริคซอง, ริคมิน, มินวาน, จินซอง ขาดดี้ไปคนนึง คนนี้เอาไว้เป็นเพื่อนไปทำเล็บค่ะ (เล่นกันเองนี่แหละ ไม่ต้องไปไหนไกล)

นิดนึงสำหรับสมาชิกที่ไม่ชอบวาย หรือเกลียดวายเข้าไส้ คุณไม่ชอบไม่เป็นไรค่ะ ง่ายๆ เลยคือคุณไม่ต้องสนใจ ต่างตนต่างอยู่สบายใจทั้ง 2 ฝ่ายค่ะ~

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ   ::   การ์ตูนบลีช เทพมรณะ มีทั้งหนังสือการ์ตูน และแผ่น DVD ครบทุกแผ่นจนถึงตอนล่าสุดค่ะ

ภาพยนตร์และหนังสือ แฮร์รี่ พอตเตอร์ จุดเริ่มต้นที่ชอบอ่านหนังสือแฮร์รี่ฯ ก็มาจากการดูภาพยนตร์มาก่อนนี่แหละค่ะ คงไม่ต้องสารยายสรรพคุณ ทุกคนรู้ดีว่าเพราะอะไรใช่ไหมคะ? 

ภาพยนตร์และหนังสืออีกเรื่องที่ชอบก็คือ Twilight Saga ค่ะ แม้ภาพยนตร์เรื่องนี้จะมีภาคต่อที่ยังไม่ได้เข้าฉาย แต่อ่านหนังสือนำร่องไปแล้วค่ะ เรื่องนี้เป็นหนังรัก โรแมนติค ซึ่งนักวิจารณ์หลายๆ คนบอกไม่มีอะไรแปลกใหม่ แต่คนที่ชอบเรื่องนี้เหมือนกัน เราเข้าใจกันดีใช่ไหมคะ ว่ามันมีดีที่ตรงไหน ^^,

ละครที่ชอบล่าสุดคือ แจ๋วใจร้ายกับคุณชายเทวดา ที่จบไปแล้วค่ะ  เรื่องนี้ติดกันงอมแงมทั่วบ้านทั่วเมือง หลังจากเรื่องนี้จบไปก็ไม่ได้ดูละครอีกเลย เหอๆๆ

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW   ::   ตอนนั้นบ้าแฮร์รี่ฯ มากพอๆ กับ Twilight ตอนนี้เลยค่ะ ก็เลยหาข้อมูลไปเรื่อยๆ จนในที่สุดพี่กูเกิ้ลก็ได้แนะนำให้มารู้จักกับเว็บฯ PSW แห่งนี้ ก็เลยตามข่าวแล้วก็เมียงมองดูท่าทีอยู่เกือบปี ถึงได้สมัครสมาชิก ==' (จะรอนานขนาดนั้นทำไม??) จนทุกวันนี้ก็ยังไม่เข้าใจเหตุผลเลย เหอๆๆ

10. แค่อยากจะบอก   ::   อยู่ที่นี่ด้วยใจจริงๆ ค่ะ แม้จะหมดใจไปกับหลายๆ สิ่ง หลายๆ อย่าง และคนหลายๆ คน แต่ก็ยังตัดใจไปจากที่นี่ไม่ขาดซะที ถึงยังคงอยู่จนทุกวันนี้ไม่ไปผุดไปเกิดเสียที วันไหนหมดใจอย่างแท้จริงแล้ว วันนั้นก็จะไม่อยู่ให้เห็นหน้ากันอีกต่อไปค่ะ 

ฝากไปถึงสมาชิกของ PSW ทั้งสมาชิกแท้ สมาชิกเทียม สมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่าน อยู่ร่วมกันที่นี่อย่างชนที่มีอารยะแล้วนะคะ ทุกๆ การกระทำ ทุกๆ คำพูด ทุกๆ การปฎิบัติ ขอให้ทำออกมาโดยผ่านกระบวนการคิด การตัดสินใจ และการไตร่ตรองถึงสิ่งที่เหมาะ สิ่งที่ควรอย่างรอบคอบ เพื่อที่ว่าทุกคนจะได้อยู่กันแบบสบายๆ ชิวๆ ลัลลา ไม่เผลอไปเหยียบหัว เหยียบหาง หรือเหยียบตาปลาใครเข้า และแล้วก็ชินฮวาจางโจ อิมนีดะ ด้วยประการฉะนี้ ฮิ้ว~

ขออนุญาตวิบัติเพื่อเพิ่มอรรถรสในการอ่านสักเล็กน้อยค่ะ

= = = = = = = = = = = = = = = = = = = = =

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2009, 02:21:46 am โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

Mirror-z

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
Re: 21/06/52 :: มาแนะนำตัวกันเถอะ ที่รัก~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 11:41:23 am »
1. ชื่อเล่น   .......... เปิ้ล ท่านเปิ้ล ๕๕๕+
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)   ..............จะ 18 แล้วค่ะ^^
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า     ............niaelar  หรือ Mirror-z  ส่วนที่เหลือ อันนั้นมันบางช่วงค่ะ อย่าไปสนใจมัน
4. MSN / Hi5 / Blog     .............  azzurro.jj_mirror-z@hotmail.com   /   mirror-z.hi5.com   
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)    ............... โอลิเวอร์ วู้ด[ฌอน ที่รัก]  ดัมเบิลดอร์  มัลฟอย  โอ้ย ยั้วเยี้ยเลย- -+
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)    ................ แจจ๋า และดงบังชินกิ ส่วนที่เหลือไหลได้เรื่อยค่ะ ทั้ง SoShi SuJu SS 2NE1 4minute WG Kara พอเถอะ เอาเป็นว่า คุยได้ทุกเรื่อง 
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)   ..............ไม่เน้น วายค่ะ ไม่อยากพูดถึงมันTT
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ      ................ ก็ต้องแฮร์รี่ ส่วนอันอื่นประปราย จะกรี๊ดกร๊าดตอนช่วงอ่านจบเซต แล้วก็เปลี่ยนมากรี๊ดเรื่องใหม่ เป็นช่วงๆ
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW    ............... รัก..^^
10. แค่อยากจะบอก    ................. มีอะไรที่ดีกว่านี้มั้ย=[]= เหนื่อยใจ  ดูจากที่อ่านๆมา เหมือนจะบ้าเกาหลี แต่อยากให้คิดใหม่ ว่าเป็นคนชอบฟังเพลงมากกว่า แล้วก็ชื่นชอบคนมีความสามารถ ชอบคนเต้นเก่ง ถ้าจะคุยเรื่องเพลงเอเชียน และเพลงไทยก็สามารถค่ะ คุยได้ทุกเรื่อง แต่ถ้าเรื่องดาราฉาว นักร้องโฉ่ เรื่องการเมือง อันนี้ก็ไม่สันทัดนะ ยังไงก็ฝากบอร์ดนี้ด้วยนะคะ^^

ไม่ชอบเด็กเกรียนเท่าไหร่นะ^^  อย่ามาให้เห็นเลย ไม่อยากโกรธและเกลียดใคร... :-*

เป็นเด็กดี นิสัยดี ใจดี ไม่เคยด่า หรือว่า หรือทำให้ใครเสียหายค่ะ อันนี้ คอนเฟิร์ม :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2009, 11:44:16 am โดย Mirror-z »
..ถ้ากฏบอร์ดมีแค่นี้ยังทำกันไม่ได้ ก็อย่าหวังเป็นคนดีของชาติได้เลย..

..บ้าน ถ้าขาดการใส่ใจ ไม่ดูแล ดีแต่จะทำรก มันก็ไม่ต่างอะไรกับกองขยะที่มีแต่พวกขยะมากองรวมกันซักเท่าไหร่เลย
ขอร้อง รักษากฏบอร์ดสักนิด..::

ministelmaki

• สควิบ
  • **
Re: 21/06/52 :: มาแนะนำตัวกันเถอะ ที่รัก~
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 12:06:19 pm »
ชื่อเล่น พัชร์ ครับ
อายุ 13 ปี      5 กันยายนก็ 14 แล้ว ^^
ยูสเซอร์ อันนี้อันแรกครับ(น่าจะอันแรกนะลืมไปแล้ว)
Msn  example_patty@hotmail.com
ตัวละครที่ชื่อชอบในเรื่องแฮร์รี่ก็ เฮอร์ไมโอนี่ เกรนเจอร์ และแฮร์รี่(เฉพาะภาค 3 นะ) เพราะ เฮอร์ไมโอนี่เป็นคนสวย  แฮร์รี่หล่อ อิอิ
ดารา ที่ชอบ แน่นอนอยู่แล้ว Emma Watson กับ แดเนี่ยล
คู่วายในดวงใจ หรอ ??? คืออะไรอ่ะ
การ์ตูน/ภาพยนต์/ละคร/หนังสือ  ที่ชอบ  : การ์ตูน=เนกิ , Kanokon  ภาพยนต์=แฮร์รี่อยู่แล้วรองมาก็ทรานฟอเมอร์  ละคร=ไม่มีครับ หนังสือ = แฮร์รี่อยู่แล้ว
เพราะเหตุใดที่เป็นสมาชิก หรอ  ก็เพราะ ชอบไงไม่ชอบจะสมัครหรอเละก็เว็บเป็นระเบียบดีดูง่าย
แค่อยากจะบอก ว่าผมจะไม่เล่นเว็บแฮร์รี่อื่นนอกจากเว็บนี้เด็ดขาด   :)
TMH[P]

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 12:17:13 pm »
1. ชื่อเล่น :: ส้มซ่าส์ (*-* นานๆจะบอกชื่อเต็มๆนะเออ 555+)

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) :: 16.....อีกเดือนกว่าๆ...ก็จะ 17 แล้วฮะ T T

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า :: ปัจจุบัน3lackl<NeL~ ยูสฯเก่าเยอะแยะมากมายและก่ายกองฮะ = ="!

4. MSN / Hi5 / Blog  :: nerolaser@hotmail.com / nerolaser555.hi5.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) :: เฮอร์ไมโอนี่ครับ แต่จริงๆก็ชอบทุกคนนะ แต่หลังๆมาเริ่มบ้าลูน่า 555+

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) :: Kim Kibum @ SuJu >//////< คนนี้ที่หนึ่งในดวงใจค่า!!! (แอบกรี๊ดเล็กๆ...กี๊ซซซ)

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) :: Kihae, Yulsic, HanHeeWon, Yewook, Kyumin ect. *-* คึๆๆๆ ถ้าใครสนใจ....มาคุยกันได้ฮะ 5555+

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ :: คือ...จะบอกว่ามันเยอะมากฮะ =w=!!! ถ้าหนังก็แฮร์รี่นี่แหละฮะ การ์ตูนก็.....เยอะอ่ะ ถ้าจะให้พูดคงจบภายในสามวัน = =" หนังสือก็จะเป็นนิยายของหมออ้อ (Oresia) =v=

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW ::.........เพราะเบสท์มันชวนมา อันนี้จริงๆ ถ้าเบสท์ไม่ชวนผมก็ไม่รู้จักอ่ะ *-* ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะอยู่ได้นานขนาดนี้ด้วยซ้ำ แต่ที่อยู่มาจนถึงทุกวันนี้ก็เพราะพี่ๆ เพื่อนๆ แล้วก็น้องๆ ที่น่ารักทุกคนอ่ะฮะ >/////<  คึๆๆๆ

10. แค่อยากจะบอก :: เอ่อ! ก็ฝากถึงสมาชิกใหม่ๆทุกคนแล้วกันฮะ ปฏิบัติตามกฎบอร์ดกันหน่อยนะครับ!!! เพราะเท่าที่ผ่านๆมา ผมว่าทางเราผ่อนกันมากเลยอ่ะครับ คราวนี้....เอาจริงกันแล้วนะครับ ^^!

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 12:37:48 pm »
โว้ ministelmaki เกิดวันเดียวกันเลย ^^

1. ชื่อเล่น - เบสท์

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) - 16

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า - Phantom ตั้งแต่เล่นมามีอยู่ยูสเดียว

4. MSN / Hi5 / Blog - exorcist_best@hotmail.com(แทบไม่ออน) บล็อกอย่าไปสนมัน ยังดองไม่ได้ที่ ฮี่ๆ  

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) - ลอร์ดโวลเดอร์มอร์ ก็ถ้าไม่มีเค้ามันก็ไม่สนุก - -+

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) - super junior ชอบมาน๊านนาน X Japan วงนี้โดนพี่ไซโคบางทีก็ไม่รู้ว่าชอบหรือเปล่าแต่ก็ร้องคลอได้แทบทุกเพลง - -" L'Arc-en-Ciel เจร็อควงแรกที่ชอบ >.< แล้วก็วงอื่นอีกมามายส่วนดาราไม่ค่อยมี

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) - เยอะแยะ ถ้าHPก็คงซิเรียสลูปินตอนละอ่อน แต่ตอนนี้ต้อง XS จากรีบอร์น คุๆ

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ - การ์ตูนตอนนี้รีบอร์น เฮตาเลีย พ่อบ้าน ฮารุฮิ ฯลฯ หนังสือก็พวกโฮล์มส์ ปัวโรต์ประมาณนั้น หนังละครไม่ค่อยดู

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW - ทำรายงานเมื่อม.1 555+

10. แค่อยากจะบอก - เหนื่อย เครียด ชิว - -" อ่านไปเถอะกฏบอร์ดน่ะ เข้าใจซะด้วย นี่ระบายสินะ OTL

ขออนุญาตวิบัติเล็กน้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2009, 12:39:35 pm โดย Phantom »

nubi

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 01:40:37 pm »

1. ชื่อเล่น
ANS. >>  Jiabbie_mImi_Qawaii หรือเรียกสั้นๆว่าบิก็ได้ค่ะ เเต่เรียกยาวๆก็น่ารักนะคะ

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)
ANS.>>19/11/1987 ไปคำนวณเอาเอง อายุเป็นเพียงตัวเลขหลักสองตัวเท่านั้นอย่าไปคิดถึงมันเลยค่ะ

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า 
ANS. >> NUBI จะอันใหม่หรืออันเก่าก็อันเดียวกัน จะไปกี่บอร์ดก็อันเดิม

ANS. >>nubimimi@hi5.com , karamel_kitz@hotmail.com(รับรองเจ้าของบล๊อคสวยเเน่นอน)

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)
ANS. >>ชอบสเนปปี้...เพราะสเนปปี้น่ารัก น่าเอ็นดู ยู้ฮู้ๆๆๆๆๆๆๆ แฟนใครไม่รู้ยิ่งดูยิ่งน่ารัก...จุบุจุบุ

ANS. >>ใครหรอ....ไม่บอก....รู้ๆกันอยู่...วงอะไรนะ...ชินๆๆ..เอ..ชินอะไรนะ...ชินโนสุเกะ..ไม่ใช่ๆๆ ชินจัง (ก็อันเดียวกับเมื่อกี้) ชิน บินชาเเช็งเชื๋อก อ๋อ...ชินฮวา ฮ่าๆๆๆ หกตลกเเห่งแดนกิจจิ คุณค่าที่เกาหลีคู่ควรนี่เอง

ANS. >> HANHYUK IS REAL เอามาสู้ กะกระทู้ NUNA RENGER ที่บังอาจจจจจจจจ แปลพรรคเป็น WONHYUK ไม่ยอมมมมมมมมมมม ยังไงก็ HANHYUK
ส่วนที่ชอบ ก็หนึ่งคือสามีลูกสาว อีกหนึ่งก็ลูกสาว

ANS. >>NARUTO >>>> เพราะ SASU X NARU ,REBORN>>>>HIBARI X TSUNA ผชีวิตนี้ขาดวายไม่ได้!!!!!!!)

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW
ANS. >> เพราะว่ามียักษ์กินตับ คนหนึ่ง ที่ชอบหายตัว เลยต้องมาตาม เเละอีกอย่าง หลงรักเวบมาสเตอร์ด้วยคนนะตะเอง!!!!

ANS. >>ยักษ์...อย่ากินตับเค้านะ...เเละที่สำคัญ...... ฉันรักเขา!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
เเละสุดท้าย HANHYUK IS REAL!!!!!

ขออนุญาตวิบัติค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2009, 03:01:30 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

dew_16

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 09:38:48 am »
1. ชื่อเล่น  ดิว

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)  14ขวบ

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า   dew_skr16

4. MSN / Hi5 / Blog    de-de-dew@hotmail.com (รักโรงเรียน....รึเปล่า)

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)   แฮร์รี่ ,ดัมเบิลดอร์

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) รักบี้  ชอบแจจุง ปลื้มมิคกี้ และอีกมากมายที่ไม่ขานชื่อ :-*

. 7.คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ  death note ,แฮร์รี่ พอตเตอร์,doraemon,dragonball

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW ไม่รู้สิไม่มีเหตุผล  :-[ :-X

ชีวิตนี้มีเพื่อนแท้สักคนไหมเนี่ยเรา เห้อ  :P แหะแหะพูดกับตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤษภาคม 2010, 01:11:04 pm โดย dew_skr16 »

Rachanan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 02:22:09 pm »
1. กระแตค่ะ
2. อายุ 14 ปีค่ะ
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า :o
4. MSN:Tae_Rachanan@hotmail.com / Hi5:TaeLoveL2.hi5.com / Blog: :o 
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) : รอน เพราะ ไม่มีเหตุผลค่ะ
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) : นักร้องที่ชื่นชอบคือ พี่ๆวง K-OTIC ค่ะ
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) :  :o
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ : ทุกเรื่องๆค่ะ
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW : ชื่นชอบในภาพยนตร์ค่ะ
10. แค่อยากจะบอก[/size]  : ว่ารักเพื่อนๆนะคะ

* ขอเอาคำสั่ง move ออกน่ะค่ะ  ^^~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2009, 02:45:59 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 04:19:22 pm »
1. ชื่อเล่น : แพร, แพรว, ทึก อยากเรียกอะไรก็เรียก 55

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) : 18 ปี

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า : ใหม่ Sleeping Forest + เก่า Miracle (ใช่รึเปล่าหว่า ?)

4. MSN / Hi5 / Blog : pairjungja@hotmail.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) : เดรโก มัลฟอย เพราะ ไม่รู้ทำไม แต่ชอบคนแบบนี้อ่ะเหมือนเลวได้ใจ ชอบสีผมด้วยอ่ะ แหง่บ ๆ ดูแล้วเหมือนคนเย็นชา ไร้ความรู้สึก 55

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) : ดาราชอบแอ๊ฟ (พิมพ์ถูกรึเปล่า ?) เพราะดูเป็นคนเรียบร้อยดีอ่า พูดเพราะ อ่อนหวาน ผู้หญิงในสเป็คเลย >< (แกเพศไหนกันแน่) ส่วนนักร้อง .. ต้องบอกอีกเหรอ ? 55 Super Junior คือคำตอบสุดท้าย แต่ไม่ท้ายสุด แหง่บ ๆ เพราะบางทีก็แอบปันใจไปให้คนอื่นเหมือนกัน แหะ ๆ แต่ยังไงเอสเจก็ที่หนึ่งเสมอนะ ฮี่ ๆ

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) : อ๋า .. ตอนแรกก็คู่ปกติคังทึกนั่นแหล่ะ แต่พออ่านไปนาน ๆ เริ่มไม่ไหวมันเหมือนถึงขีดสุดในการจิ้นยกให้เค้าเป็นตัวพ่อแม่ไปแล้วกัน หันมาจิ้นฮันทึกดีกว่า 55 ถึงเค้าจะไม่เรียลแต่เค้าก็สเปเชียลนะตัวเอง คึคึ .. ความจริงก็รับได้ทุกคู่แต่จิ้นเมะกับเมะไม่ได้อ่ะ อ่านแล้วรู้สึกแปลก ๆ เหมือนมันไม่ใช่อ่ะกิ๊ป ! มันไม่ใช่ - -" อีกอย่างก็คือคู่ที่ทึกเมะ โอ๊ยยยย รับไม่ได้ T^T

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ : แบ่งเป็นพวกแล้วกันนะ
การ์ตูน - เทพมรณะ, xxxHolic, นารูโตะ, แอร์เกียร์, แฟรี่เทล, Q.E.D., C.M.B., คนลึกไขปริศนาลับ, ดีเกรย์แมน
ภาพยนตร์ - Harry Potter, X-Men, Death Note
ละคร - หนังผีทุกเรื่อง
หนังสือ - ชอบอ่านการ์ตูนกับนวนิยายแปล

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW : เพราะอะไร ? นั่นสิ 55 ตอนแรกก็คิดว่าสมัครไม่นานก็คงหายไปอีก (เหมือนหลายที่ที่ไม่เล่น : แอบเลว) แต่ก็อยู่มานานจนถึงตอนนี้ คงเป็นเพราะที่นี้มีอะไรดี ๆ หลายอย่างอ่ะ ^^ (เขิน คึคึ ..)

10. แค่อยากจะบอก : ใจร้ายจังนะ ทั้ง ๆ ที่มองเห็นผมแท้ ๆ (ไม่เกี่ยว 55) เอาดี ๆ แล้ว .. ทักกันได้ค่ะ แต่ ดีมาดีตอบ เกรียนมาเกรียนไปนะค่ะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2009, 12:25:12 am โดย Sleeping Forest. »

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 05:02:04 pm »
1. ชื่อเล่น :: ลูกหยี,เย่,เยเย่ (เรียก 2 อย่างหลังจะชอบมากกว่า คึคึ :-\)

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) :: 20 ปี ขึ้นเลข 2 แล้วอ่ะ อ๊ากกกก

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า :: YB~★ T a e k w o n. //* ★ ~S O L (น่าจะนะ จำไม่ได้อ่ะ)

4. MSN / Hi5 / Blog  :: lookyee_lotlalit@hotmail.com //* http://lookyeezza.hi5.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) :: ลูน่า เลิฟกู๊ด (ดูบ๊องๆดีอ่า เลื่อนลอย น่ารัก นิสัยร่าเริง มองโลกในแง่ดี ชอบทุกย่างที่เป็นลูน่า คิคิ)

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) :: Super Junior ที่หนึ่งเลย รองลงมาก็ต้องเป็น BIGBANG แล้วอื่นๆก็ตามมา ทั้ง ชายนี่ ดงบังชินกิ โซนยอ วีจี 2AM-2PM ฯลฯ

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) :: ที่หนึ่งเลยต้อง เยเรียว คู่นี้ REAL สุดๆ น่ารักกุ้งกิ๊ง พี่เย่ชอบลวนลามน้อง ทำให้เราสามารถจิ้นได้ คึคึ
คู่ที่ 2 ต้องจิ้น เบรี หรือ แทรี ยองเบกับซึงรี เป็นอะไรที่น่าจิ้นมากมาย คิคิ แต่บางทีก็แอบจิ้น แทจีนะ คึคึ เพื่อนเลิฟๆ 555 5*
แต่ตอนนี้กำลังคลั่งคู่นี้เลย ยูซู สุดๆ เห็นกระทู้ในสยามแล้วโอ้ววว มิคทำไปได้ แอบจับก้นพร้าวอยู่เรื่อยเลยอ่ะ ของเค้าเอสไลน์จริงๆ คึคึ ที่จิ้นมันเนื่องมาจากอ่านฟิคดงบัง+เอสเจ รั่วๆอยู่อันนึง สนุกมาก อะไรจะรั่วได้ขนาดนี้ แล้วแบบว่า ไม่จิ้นแต่เฉพาะใน ดงบังกับเอสเจ เค้าพากันยกกันมาทั้ง ดารา นักร้อง ตลกเกาหลี ให้ฮาแตกกันเลย 555 5
[/color]

การ์ตูน :: โคนัน โดราเอม่อน ชินจัง ฯลฯ
ภาพยนตร์ :: Harry Potter, Transformers, The Lord Of The Ring, Star Wars, X-Men, Spider Man, Bat Man
ละคร :: คาดว่าจะไม่มี แต่ที่ดูล่าสุดนี้ ก็มีแจ๋วใจร้ายกับคุณชายเทวดา เพราะ พี่อั้มเล่น เป็นคนชอบเกาหลี อ๊ากกก ชอบอั้มมมม ><
หนังสือ :: Harry Potter, ดิโอมาน, หัวขโมยแห่งบารามอส, นิยาย อื่นๆ ฯลฯ

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW :: หารูปแดนเนียล ในกูลเกิ้ล แต่ดันมาเจอ แดน PSW ในเว็บนี้แทน 555 5

10. แค่อยากจะบอก :: อ่านกฎบอร์ดกันบ้างนะคะ ไม่ใช่ กดๆ ผ่านๆ สมัครไปงั้นๆ เพราะมันเป็นสิทธิ์และประโยชน์ต่อตัวท่านเองค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ
:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน 2009, 05:36:08 pm โดย YB~★ T a e k w o n. »

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 12:39:08 pm »
1. ชื่อเล่น : แนน
2. อายุ : 19
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า : Magic_Cvidiz
4. MSN / Hi5 / Blog   : -
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ : ลูน่า เพราะ เธอเป็นแม่มดที่ฉลาดไม่แพ้เฮอร์ไมโอนี่
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ : คิม ซองเจ Supernova
7. คู่วายในดวงใจ : ชิดองกับคาเอเดะ
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ : Gukuzan
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW : มีความชื่นชอบเรื่องแฮร์รี่ พอต์เตอร์
10. แค่อยากจะบอก : ยินดีที่ได้รู้จัก

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 10:40:00 am »
1. ชื่อเล่น : ติ๊ดตี่ค่ะ
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) :15ปีแล้ว...
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า :หมั่นโถว + หมั่นโถว (b_bear เป็นบางที)
4. MSN / Hi5 / Blog  :MSN tee_tank@hotmail.com นอกนั้นไม่มีค่ะ
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) :ชอบแฮร์รี่ พอตเตอร์ เพราะ แฮร์รี่น่ารัก และกล้าหาญมากค่ะ
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) :Daneal Radcliffe แน่นอนอยู่แล้ว...
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) :ขอข้ามแล้วกันเน้อ...
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ :ชอบโคนัน,โดราเอมอน,มิกกี้เม้าส์,คู่กรรม,แฮร์รี่ พอตเตอร์,หนังสือสืบสวนหรือฆาตกรรมทุกชนิด(แยกเอานะว่าอันไหนเป็นอะไร แบบว่าขี้เกียจ ;D)
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW :มีเพื่อนเยอะดีค่ะ และอีกอย่างก็คือมีข่าวคราวของแฮร์รี่คอยอัพเดตตลอดเวลาด้วย
10. แค่อยากจะบอก :รักแฮร์รี่ รักPSW รักเพื่อนสมาชิกทุกคนค่ะ... :-*

sakunnee

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009, 04:07:40 am »
1. ชื่อเล่น  แน่งน้อย 8)[/color]
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)  22
4. MSN / Hi5 / Blog  mikeynuy@hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) ก้อต้องเป็นแฮร์รี่ซิค่ะ
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)แดเนียลคร๊าพ
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ ก้อต้องชอบ แฮรรี่พอร์ตเตอร์
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW  ชอบแฮรรี่ยิ่งอ่านหนังสือยิ่งสนุกสนุกกว่าดูหนังอีก :D >:(
10. แค่อยากจะบอก[/size] [/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2009, 09:02:32 pm โดย 이혁재-슈퍼주니어 »

m-darkprince

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • Love!!! TOM FELTON >.<"
    • my.id
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009, 09:53:56 am »
HELLO PSW!!!!

1. ชื่อเล่น
   Mind
   16 ปี
   m-darkprince
   http://my.dek-d.com/m-felton-prince
   Draco Malfoy - หล่อ ร้าย รวย หยิ่ง : Lord Voldemort - หล่อ น่ากลัว ร้าย ฉลาดแกมโกง
   ดาราและนักร้องที่ชื่นชอบ  คือ  TOM  FELTON!!! (ไม่มีใครแล้วรึไง ฮาๆ)
   การ์ตูน >>ปาปริก้า, THE CAT RETURN, SPIRITED AWAY, LAPUTA CASTLE IN THE SKY, AN ADVENTURE STORY OF STEAMBOY, HAWL'S MOVING CASTLE, ONE PIECE, FULLMETAL ALCHEMIST, BLEACH, D.Gray-man etc.
   ภาพยนตร์ >>ALWAYS, BAND OF BROTHER, THE GOD FATHER, HARRY POTTER, Twilight etc.
   หนังสือ(ของไทย)>>HARRY POTTER, Improvise, สูญ, ถั่วงอกและหัวไฟ, NINE LIVES, เจ้าชัยน้อย, SUPER Power & Heroes, Seven Deadly Sins, COLOURS, JOE the SEA-CRET Agent, YELLOW CABBY แท็กซี่นิวยอร์ก, เจ้าชายน้อย, นิตยสารการ์ตูน LET"S etc.
   อัพเดทข่าว HARRY POTTER และข่าวอื่นๆที่เกี่ยวข้อง
   ขอให้ชาว PSW โชคดี อย่าปล่อยให้บอร์ดเงียบจนเกินไปนะ เดี๋ยวจะมีสิ่งแปลกปลอมเข้ามาสิงสู่ ฮาๆ!!!?...^ ^"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2009, 09:58:27 am โดย m-darkprince »
LOVE
TOM FELTON

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009, 02:26:32 pm »
1. ชื่อเล่น   อ้อน 

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) 17

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า   loveharry

4. MSN / Hi5 / Blog  aonam_pm2006@hotmail.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)   ชอบแฮร์รี่  เฮอร์ไมโอนี่  และ รอน ค่ะ เพราะ เขาสามคนเป็นเพื่อนที่ดีที่สุด  ชอบช่วยเหลือกัน เวลาทุกข์ยาก

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) แทยัง , เบยองจุน , โจ คยูฮยอน  ,  ท็อป, ซังรี  

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)  ไม่ถนัดเลยค่ะ - -*

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ Harry potter , ลีซาน,  จูมง  

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW ตอนนั้นดูแฮร์รี่และก็ชอบแฮร์รี่ค่ะ   เลยได้เข้า กูเกิ้ล และเจอ ก็เลยมาสมัครเว็บ นี้ ค่ะ ^^

10. แค่อยากจะบอก    บอกว่า ก็ขอให้ PSW อยู่คู่กับพวกเราตลอดไปค่ะ  และ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน ค่ะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2009, 02:40:00 pm โดย loveharry »
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

tamkad22473

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009, 04:19:37 pm »
1. ชื่อเล่น  แตมครับ
2. อายุ 14 ปี รอตุลาคมก็ 15 แล้ว
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า  เก่าจำไม่ได้แล้วหลายปีมาแล้วครับ ใหม่ tamkab22473
4. MSN / Hi5 / Blog  tamkab_22473@hotmail.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ ทุกคนครับ เพราะแสดงได้เก่งมากทุกคน
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ ไมเคิลแจ็คสัน
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, แฮร์รี่ พอตเตอร์
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW ชอบอยากฟังข่าวอยากดูความเครื่อนไหวของทุกๆอย่าง
10. แค่อยากจะบอก รัก PSW น่ะ  ;)

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009, 09:12:57 pm »
แว๊บมาแนะนำตัวด้วยเหมือนกันนะครับ ^^

1. ชื่อเล่น แดนครับ
2. อายุ 21 ปีแล้ว เหอะๆ
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า ก็ใช้แต่ 이혁재-슈퍼주니어 ไม่เคยเปลี่ยน
4. MSN / Hi5 / Blog  ตามนี้เลยคร้าบ potterstoryweb@hotmail.com + dannikung.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ นั่นคือ เดรโก มัลฟอย เพราะว่าเขาดูเป็นคนน่ะครับ เขามีทั้งความชั่งใจ การไตร่ตรองถึงการกระทำของตัวเอง
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบนั่นคือ สาวสวยเอ็มม่า วัตสัน & SUPER JUNIOR คร้าบ....^^
7. คู่วายในดวงใจ เงอะ - -* คำถามนี้มีเพื่ออะไรหนอ T T
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ ทุกอย่างในที่นี้คือ แฮร์รี่ พอตเตอร์ ครับผม ^^
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW ก็เพราะเค้าชอบ แฮร์รี่ พอตเตอร์ น่ะสิครับ 555+
10. แค่อยากจะบอก ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ 555+
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

namtanjung

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 04:33:54 am »
1. ชื่อเล่น >>> น้ำตาล คร้าบ

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) >>> 18

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า >>> namtanjung นั้นแหละ

4. MSN / Hi5 / Blog  >>>  namtan_jung@hotmail.com  ฮิ5 เลิกเล่นไปแล้วอ่ะ

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) >>> เฟร็ด จอร์ด รอน และเสน็ป

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) >>> Super Junior ซิฮะ

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) >>> ชอบคู่แปลก ทุกคู่คร้าบ

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ >>> วันพีช  แฮรรี่ หนังสือ ก้อแฮรรี่

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW >>> เพราะชอบหนังเรื่องนี้อะ

10. แค่อยากจะบอก >>> ฝากตัวด้วยจร้า อยู่กะเราตลอดไปนะ PSW

maeiiz

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 11:33:06 am »
1. ชื่อเล่น :: แบ๋มครับ   เป็นทอม งุงิๆๆ :D
2. อายุ :: 16 ม.5  วัยละอ่อน รักรุ่นพี่เพราะอบอุ่น(ไปเรื่อย ย - -*)
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า :: maeiiz
4. MSN / Hi5 / Blog  :: dexnoi_dekaze@hotmail.com,byzokzak.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ  :: เฮอร์ไมโอนี่  เหตุผล เพราะเอ็มม่าเป็นแฟนแบ๋มเอง 5555+ (บ้าบอจริงๆ -*-) เอ็มม่าน่ารัก เฮอร์ไมโอนี่ฉลาด55+ :-[
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ :: BigBang   Yo!!  เป็นกลุ่มฮิพที่ชอบมากๆ ทั้งแนวเพลงและการแต่งตัว
7. คู่วายในดวงใจ :: รอน วิสลีย์ๆ ๆ ๆ  บังอาจมากๆ ที่มาสวีทกับเฮอร์ไมโอนี่ มาเป็นมือที่ 3 :'(( เพ้อเจ้อ - -) :P
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ :: วันพีช นารูโตะ และแฮร์รี่ พอตเตอร์ๆๆๆ
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW ::  เพราะเป็นแฟนคลับ และอยากแลกเปลี่ยนเรื่องเกี่ยวกับหนัง ได้รู้จักแฟนคลับครับ
10. แค่อยากจะบอก :: มนุษยสัมพันดี เป็นเพื่อนได้กับทุกคนครับ เอิ๊กๆๆ :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2009, 01:52:08 pm โดย mymun_vinsent »

Riddle*

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 09:26:42 am »

1. ชื่อเล่น :: FLUKE
2. อายุ :: 17 -ขวบ
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า :: Riddle + Riddle*
4. MSN / Hi5 / Blog  :: FUN_fluke@hotmail.com / http://pitch-darkworld.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) :: Riddle อยู่แล้ววว.. เพราะ เห็นแต่คนชอบคนดี.. ๆๆเลยอยากชอบร้าย ๆๆ ก็แค่นั้น.. ๕๕.
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ ::  ชอบทุกคนอ่าเน้อ ๆๆๆ*
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) :: ทุกคู่ แระ .. แหะๆๆ
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ :: ชอบ นารูโต๊ะ เคโรโระ บลีช ..และอีกมากมาย ๕๕.  ภาพยนตร์อย่าให้พูดเลยมันเยอะมากถึงมากที่สุด๕๕.
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW :: ก็รักนิ.. ไม่มีไรมาก..๕๕.^^
10. แค่อยากจะบอก :: Riddle กลับมาแล้วววว. ๆๆ คถ.ทุกคนค่อด(ขอวิบัติแระหยาบคายนิดหน่อยค๊าบป๋มส์)

say hi !!  i ' m Riddle*
^^

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 12:07:21 pm »
1. ชื่อเล่น :: ป้อน ค่ะ

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) :: 12 ค่า

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า :: PON EILEEN SNAPE

4. MSN / Hi5 / Blog  ::  love_pon28@hotmail.com / http://lovepon28.hi5.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) :: เซเวอรัส สเนป ตลอดกาลลล อิอิ เพราะว่า นิสัย ดี 555+

เสียสละ  รักษาคำมั่นสัญญา อีกอย่าง รักใครแล้วรักจริง

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)::

Alan rickman ค่ะ

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) :: -

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ  :: สคูบี้ดู/ไททานิคและแฮร์รี่ พอตเตอร์

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW :: เพราะ รัก สเนป ค่า 555+ อิอิ รักภาพยนตร์แฮร์รี่ พอตเตอร์ ค่ะ

10. แค่อยากจะบอก :: รักสเนป ค่ะ อิอิ เอ้ย รักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาวพอตเตอร์สตอรี่ ทุกคนนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2010, 02:59:46 am โดย PON EILEEN SNAPE »

crazy-wood*

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 07:23:15 am »
1. ชื่อเล่น :: ตี้ จร้า~~

2. อายุ :: 16 ย่าง 17 ละก๊าฟ

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า :: crazy-wood*

4. MSN / Hi5 / Blog  :: ty_emma@hotmail.com,http://morsmordrez412.hi5.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) :: โอลิเวอร์ วู้ดดด ค่า(ชื่อก็บอกอ่านะ ฮิฮิ) หล่อดี ชอบมาตั้งแต่ภาคสองคะ คนอะไร๊ หล่อได้ใจจริงๆ ^o^ และก็ แฮร์รี่ คนนี้รักเลยแหละ

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) :: น้องเห็ด ลีแทมิน เจ้าคะ!! น่ารักเกิ๊น , แล้วก็ wentworth miller หล่อมากก โฮกเลย ^;^
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) ::

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ  :: โคนัน , Harry Potter  และ เซ็ปติมัส ฮีป <- ปลื้มสุดๆ

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW :: ชอบแฮร์รี่ที่สุด!!! ไม่สิ รักต่างหาก ห้าๆ (ได้อีกๆ)

10. แค่อยากจะบอก :: รักเธอเสมอนะวู้ดด ฮิ้ว~~~

Harry Ginny

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 12:24:33 pm »
-ชื่อเล่น ซี
-อายุ 18 ปีฮับ
-user Harry Ginny
-msn(mom's msn) tanjaruwan@hotmail.com
-ตัวละคร เเฮรี่ จินนี่ รอน เฮอร์ไมโอนี่ :-*

-ดารา เเดเนี่ยล
-ภาพยนตร์ เเฮรี่ อยู่เเล้น
-เพราะเหตุใด เพราะบ้าเเฮรี่มากกกกก
-อยากบอกว่ารักเเฮรี่

Noo Aom

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 02:16:02 pm »
ชื่อเล่น............................ออม.....................
 อายุ ..............................13.....................3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า
 MSN / Hi5 / Blog  .......................................aommymickey@hotmail.com......................................
 ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ ..........................แฮร์รี่..........เฮอร์ไมโอนี่.................
 ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ ..........................Avirl Lavigne............................
 การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ..............................Harry potter อยู่แล้ว....................

:) ;) :D ;D >:( :( :o 8) ??? ::) :P :-[ :-X :-\ :-* :'(

Kingdom Gryfindor

• Kingdom Gryffindor
  • มักเกิ้ล
  • *
  • G R Y F F I N D O R
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 02:45:58 am »
1. ชื่อเล่น คิงส์
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) 16
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า Kingdon Gryffindor
4. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ  เซเวอรรัส เสนป เพราะดุได้ใจ ^ ^
5. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ Harry Potter
6. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW ก็อยากลองมาสมัครและร่วมกิจกรรมแก้เหงาครับ

feazza

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 08:17:35 am »
1. ชื่อเล่น   เฟียซ

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)   16 ปีจ้า

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า   feazza

4. MSN / Hi5 / Blog   http://calo19fe.hi5.com - ferin_19thief@hotmail.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)  ลอร์ด โวลเดอมอร์ เหตุผลที่ชอบ เย็นชา ไร้หัวใจ ไม่มีความรัก( โรคจิตป่ะเนี่ย )
แล้วก้อชอบแฮร์รี่ด้วยนะ

ชอบ T.O.P Bigbang และ Kim Ki Bum SJ

ชอบ Harry Potter , twilight , new moon , the lord of the ring

ตอนนั้นได้ดูแฮร์รี่ภาคแรก (ครั้งแรก) ชอบมากกก จากนั้นก้อดูซ้ำอีกประมาณว่าดูเกือบยี่สิบรอบ (ดูอะรัยนักหนา)
  ลองเข้ากูเกิลดู เจอเว็บนี้พอดี มีข้อมูลแฮร์รี่เยอะก็เลยสมัครสมาชิกซะเลย

อยากบอกว่า รักแฮร์รี่มากมาย  ปลื้มโวลเดอมอร์สุดๆ

harry_potter

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 09:55:15 am »
1. ชื่อเล่น พอส ค่ะ ^^
2. อายุ 17 ค่ะ

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า      ..ลูน่า เลิฟกู๊ด < พอส ^^>
4. MSN / Hi5 / Blog   koi_koiz@hotmail.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ นั่นคือ  ลูน่า  เลิฟกู๊ด เพราะนิสัยค่อนข้างเหมือนตัวเองค่ะ และก็ น่ารักดี พูดน้อยด้วย

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบนั่นคือ   เอ็มม่า วัตสัน + SUPER JUNIOR ค่ะ  คนโปรดคือ ฮันเกิง กับ อึนฮยอก7. คู่วายในดวงใจ เงอะ - -*

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ  หนังสือแฮร์รี่ พอตเตอร์ การ์ตูนก็ เนกิมะ ละครก็มาเฟียที่รัก และแฮรืรี่ทุกอย่างค่ะ
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW  เพราะ รักแล้วครั่งไคร่ ในแอรืรี่ มากๆๆ>/////>

10. แค่อยากจะบอก  อยากเป็นแฟนกับ เดรโก ค่ะ >//< กร๊ดดดดดดดดดดดดดด55+

:-*

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 11:32:38 am »
1. ชื่อเล่น :: พลอยค่ะ

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) :: 13

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า :: Piloty Potter

4. MSN / Hi5 / Blog  ::  polyholy39@hotmail.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) :: Harry Potter เพราะว่ากล้าหาญดีค่ะ

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) :: อืม..ไม่รู้สิ

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) :: ข้ามเลย

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ  :: Harry Potter,Change นายก(มือใหม่)หัวใจประชาชน,Top Anchor,หนังญี่ปุ่นช่องTPBS และ ฯลฯ

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW :: ชอบแฮร์ พอตเตอร์มาก หาไปหามาเจอ ก็เลยสมัคร

10. แค่อยากจะบอก :: ไม่มีอะไรมาก รักเธอเสมอ..PSW...

กริฟ กริฟ กริฟ กริฟฟินดอร์เท่านั้น กริฟฟินดอร์จงเจริญ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2009, 11:34:52 am โดย Piloty Potter »

★oGazettEo★

• นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 01:35:29 pm »
1. ชื่อเล่น นับเลขงับ

2. อายุ 10 ขวบฮับ

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า ★oGazettEo★

count_benchaphon@hotmail.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ

เฮอร์ไมโอนี่(perfect girl)
แฮร์รี่ (อยากให้คู่กับเฮอร์ตอนจบ + เก่งกว่ารอน)
มัลฟอย (ภาค 6 หล่อมากมาย ผมเพิ่งจะตาสว่าง - - แต่ก่อนชอบแค่นิสัยคับ  เสียดี ^^)

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ

Sung Yuri
Lee Yeon Hee
Moon Geun Young
Leah Dizon 
Liu Yifei 
Emma Watson 
Erika Sawajiri
Jessica SNSD
Taeyeon SNSD
Sunny SNSD
Sun Ye WG
Sun Mi WG
So Hee WG
Sandara 2ne1

แอฟ ทักษอร
ชิน ชินวุฒิ
ดัง พันกร
คุณ นิชคุณ
เต้ วิทย์สรัช
โต๋ ศักดิ์สิทธิ์

7. คู่วายในดวงใจ ไม่มีแฮะ -*-

Snow Queen ลิขิตรัก ละลายใจ
1 Litre Of Tears บันทึกน้ำตา 1 ลิตร
Return of the Condor Heroes 2006 มังกรหยก ตำนานศึกเทพอินทรี
The Legend ตำนานจอมกษัตริย์เทพสวรรค์
Full House สะดุดรักที่พักใจ
Witch Yoo Hee กับดักหัวใจของยัยแม่มด
Tian Long Ba Bu 8 เทพอสูรมังกรฟ้า
Delightful Girl Choon Hyang สาวหน้าใสกับนายตัวแสบ
Save the Last Dance for Me ปลายฝัน..รักนั้นคือเธอ
ImSangOk ยอดพ่อค้าหัวใจทรนง

A Millionaire's First Love รักสุดท้ายของนายไฮโซ
Be With You ปาฏิหาริย์รัก 6 สัปดาห์ เปลี่ยนฉันให้รักเธอ
Sky Of Love Koizora รักเรานิรันดร
Secret (The Secret That Cannot Be Told) รักเรากัลปาวสาน
SHINDO ก้องเพลงรักเพื่อ 2 หัวใจ
The Classic คนแรกของหัวใจ คนสุดท้ายของชีวิต
Wind Struck ยัยตัวร้าย กับ นายเซ่อซ่า
My Sassy Girl ยัยตัวร้าย กับนายเจี๋ยมเจี้ยม
Nada Sou Sou รักแรก รักเดียว รักเธอ
Crazy First Love รักหมดใจของนายเจี๋ยมเจี้ยม
Lover's Concerto รักบทใหม่ของนายเจี๊ยมเจี้ยม
My Little Bride จับยายตัวจุ้นมาแต่งงาน
Innocent Steps เต้นกระจายยัยตัวจุ้น

Season Chang เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย
Battle Royal I-II เกมส์นรกโรงเรียนพันธุ์โหด - เกมส์นรกสถาบันพันธุ์โหด
The Forbidden Kingdom หนึ่งฟัดหนึ่ง ใหญ่ต่อใหญ่
An Empress and the Warriors จอมใจบัลลังก์เลือด
Legendo of Zu ซูซัน ศึกเทพยุทธถล่มฟ้า

Transformer1
Transformer2

National Treasure 1 ปฏิบัติการเดือด ล่าขุมทรัพย์สุดขอบโลก
National Treasure 2 ปฎิบัติการเดือดล่าบันทึกสุดขอบโลก

Death note 1 สมุดโน๊ตกระชากวิญญาณ
Death note 2 อวสานสมุดมรณะ
L : Chang The World สมุดโน๊ตสิ้นโลก

The Fast and the Furious
2 Fast and 2 Furious
The Fast & The Furious: Tokyo Drift
The Fast and the Furious 4

Harry Potter and The Sorcerer's Stone
Harry Potter and The Chamber of Secrets
Harry Potter and The Prisoner of Azkaban
Harry Potter and The Goblet of Fire
Harry Potter and The Order of the Phoenix

star war episode I The Phantom Menace
star war episode II Attack of the Clones
star war episode III Revenge of the Sith

รายการ

Tonight Show

หนังสือ

L Chang The World

Harry Potter and The Sorcerer's Stone
Harry Potter and The Chamber of Secrets
Harry Potter and The Prisoner of Azkaban
Harry Potter and The Goblet of Fire
Harry Potter and The Order of the Phoenix

เพราะนับรัก H/Hr คับ

รักคู่นี้ตลอดมา

และจะรักตลอดไป

แค่นี้คงไม่เข้าใจสินะ

ที่จริงก็คือ

ผมสมัครเข้ามาหาฟิค H/Hr คับ :p

ป้าโจใจร้ายยย H/Hr น่ารักจะตายยย ใครๆก็เห็น  ทำไมป้าโจไม่เห็น TT-TT

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2009, 06:02:03 pm โดย ★oGazettEo★ »
เบื่อประเทศไทยจัง~

SMF spam blocked by CleanTalk