ผู้เขียน หัวข้อ: 25/01/2009 >>>Wonder Girls [UP!!] สาวๆ Wonder Girls ร่วมอวยพรวันเกิด ยูบิน  (อ่าน 7171 ครั้ง)

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
Re: 25/01/2009 >>>Wonder Girls [UP!!] 'Nobody' เวอร์ชั่นกัมพูชางานเข้า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 เมษายน 2009, 02:46:24 am »
น่ารักมากเลยคะ

:D :D

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
Re: 25/01/2009 >>>Wonder Girls [UP!!] 'Nobody' เวอร์ชั่นกัมพูชางานเข้า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 12:43:18 pm »
น่ารัก สวยทั้งวง เราชอบ อิอิ เราต้องขอบคุนนะครั >:(บ
เตเต้เองครับ

{{MizakiJanG}} :))

• Love 4 ever
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 09:05:56 am »
น่ารักกันทุกคนเลยค่ะๆๆๆ :D

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
Re: 25/01/2009 >>>Wonder Girls [UP!!] ‘ซอนมี’ เผยผมบ๊อบทรงใหม่แสนน่ารัก
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 11:29:29 am »
[07052009] ‘ซอนมี’ วันเดอร์เกิร์ล เผยผมบ๊อบทรงใหม่แสนน่ารัก

นักร้องสาว ‘ซอนมี(Sun Mi)’ แห่งวงวันเดอร์เกิร์ล (Wonder Giirls) เปิดเผยรูปภาพตนเองในทรงผมบ๊อบทรงใหม่ล่าสุดอันแสนน่ารัก เรียกเสียงฮือฮาจากแฟนๆ ได้เป็นอย่างมาก

ซอนมี ซึ่งในขณะนี้ก็กำลังพักอาศัยอยู่กับเพื่อนๆ สมาชิกวงวันเดอร์เกิร์ลอยู่ที่นิวยอร์ค เพื่อเตรียมตัวเดบิวต์ที่อเมริกาอยู่นั้น ได้เปิดเผยรูปถ่ายล่าสุดของเธอภายใต้ชื่อหัวข้อว่า ‘55^^’ลงในกลุ่มเวปไซต์แฟนๆ เมื่อวันที่ 6 เมษายนที่ผ่านมา ซึ่งก็ทำเอาบรรดาเหล่าแฟนคลับต่างก็ตกตะลึงกับทรงผมบ๊อบทรงใหม่ของเธอ เปลี่ยนลุคส์จากสาวหวานผมยาวถึงหน้าอกแต่เดิม มาโพสต์ท่าฮาๆ เรียกเสียงหัวเราะจากรูป self-cam ได้อย่างน่ารักน่าเอ็นดูเลยทีเดียว

นอกจากนี้ ซอนมียังได้โพสต์คลิปวีดีโอ ฝากข้อความทักทายและขอบคุณแฟนๆ ทุกคนที่ได้ร่วมอวยพรวันเกิดครบรอบ 18 ปี ลงในบล้อคส่วนตัวของเธอเมื่อวันที่ 2 เมษายนที่ผ่านมาอีกด้วย โดยเธอได้กล่าวว่า “เมื่อไม่กี่วันก่อน ก็เป็นวันเกิดของฉันเองแหละคะ ซึ่งฉันก็รู้สึกขอบคุณแฟนๆ ทุกคนมากนะคะที่ได้ส่งของขวัญมาให้ฉัน

ด้วยเหตุนี้ ฉันก็เลยอยากจะถ่ายคลิปนี้ไว้เพื่อจะบอกแฟนๆ ทุกคนว่าฉันได้รับของขวัญของพวกคุณเรียบร้อยแล้วนะคะ และฉันก็อยากจะบอกว่าฉันขอขอบคุณแฟนๆ ทุกคนเป็นอย่างมากเลยค่ะ”

ทั้งนี้ เธอยังกล่าวอีกว่า “ของขวัญที่พวกคุณส่งมาทุกชิ้นล้วนเป็นของขวัญดีๆ ที่ทั้งแฝงไว้ด้วยความทรงจำอันงดงาม และยังทำให้ฉันรู้สึกได้ถึงความรัก ความห่วงใยจากทุกคนเลยล่ะค่ะ แม้ว่าเราจะอยู่ไกลกันมากในตอนนี้ แต่ทุกคนก็ยังคงไม่ลืมวันเกิดของฉัน แถมยังจัดแจงส่งของขวัญมาให้ฉันอีกต่างหาก ฉันรู้สึกขอบคุณทุกคนมากจริงๆ ค่ะ”

ส่วนทางด้านสมาชิกวันเดอร์เกิร์ลคนอื่นๆ ก็ได้ฉลองวันเกิดร่วมกับซอนมีด้วยการจัดปาร์ตี้เซอร์ไพรส์เธอ พร้อมกับสมาชิกครอบครัว JYP เมื่อตอนเที่ยงคืนของวันที่ 1 เมษายนนั่นเอง

อนึ่ง ในตอนนี้ วงวันเดอร์เกิร์ลก็ได้พักอยู่ที่สำนักงานของค่าย JYP ในเมืองแมนฮัตตัน กรุงนิวยอร์ค ประเทศสหรัฐฯ ร่วมกับประธานปาร์คจินยอง (Park Jin Yeong) โดยพวกเธอกำลังอยู่ในขั้นการเตรียมโปรเจคต่างๆ เพื่อที่จะเดบิวต์ในอเมริกาต่อไป

Credit :: saranghey

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
Re: 25/01/2009 >>>Wonder Girls [UP!!] ‘ซอนมี’ เผยผมบ๊อบทรงใหม่แสนน่ารัก
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 11:39:50 am »
กรี๊ด น่ารักมากๆเลยค่ะ ชอบจัง อิอิ ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ น่ารักจริง ทั้งคนทั้งทรงผม :D

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 01:52:35 pm »
หนูติ๋ม กลมได้อีก น่ารักค่ะ

แฝดเปาเปา ป่ะค่ะเนี่ย ๕๕

ขอบคุณนะค่ะ รักสาวๆค่ะ :"D

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 04:17:49 pm »
อ๊าก~~ กร๊ดดร๊าด~~

คนอารัย น่ารักเป็นบ้า .. ตัดผมแล้วดูน่ารักขึ้นนะคะ

[อันเก่าก็น่ารักคะ] ^^

ปล.วิบัตินะคะ

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 03:53:03 pm »
ว้าว  น่ารักๆ  คนน่ารัก จะทำผมทรงไหนก็น่ารักเนอะ ^^

ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

• Staff - T
  • *
    • facebook
Re: 25/01/2009 >>>Wonder Girls [UP!!] ใช้รถบัสทัวร์คอนฯ มูลล่า 37 ล้านบาท
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2009, 11:40:31 am »
[12/07/2009] Wonder Girls ใช้รถบัสทัวร์คอนฯ พร้อม Jonas Brothers มูลล่า 37 ล้านบาท

Wonder Girls หลังจากเดบิวตลาดเพลงาหรัฐอเมริกา ล่าสุดพวกเธอได้รับรถบัสทัวร์มูลค่า 37 ล้านบาท

ขณะนี้ Wonder Girls กำลังเดินสายเป็นศิลปินเปิดโชว์คอนเสิร์ต ของกลุ่มไอดอล Jonas Brothers ประจำปี 2552 และด้วยเหตุนี้เองส่งผลให้ทางด้านทีมงานของ Jonas Brothers ได้มอบรถบัสเพื่อใช้เดินสายทัวร์ไปพร้อมกับพวกเขาในครั้งนี้มูลค่ามากกว่า 37 ล้านบาทไว้ให้พวกเธอใช้อีกด้วย

สำหรับรถบัสนี้เป็นรถสัญชาติแคนาดา ยี่ห้อ 'Prevost' รุ่น XL II Series โดยภายในนั้นตกแต่งอย่างหรูและสบาย มีทั้งเครื่องอำนวยความสะดวกต่างๆไม่ว่าจะเป็นห้องอาบน้ำ, เตียงนอน, โซฟา, ตูเย็นขนาดใหญ่, ห้องครัว และจอทีวีขนาดใหญ่ อันที่จะสามารถสร้างความสะดวกสบายให้กับพวกเธอได้เป็นอย่างมาก

ต้นสังกัด JYP Entertainment เปิดเผยว่า "ทางด้าน Jonas Brothers บอกกับพวกเราว่า เขาต้องการให้ Wonder Girls รู้สึกสบายในการทัวร์คอนเสิร์ตครั้งนี้ พวกเขาจึงได้เสนอรถบัสนี้ให้พวกเธอใช้ครับ เพื่อให้เหมาะกับชื่อดังอันโด่งดังของ Jonas Brothers กระทั่ง Wonder Girls พวกเขาก็ยังได้จัดรถบัสสุดหรูนี้มาให้ด้วยครับ" เสริม "เดี๋ยวอีกไม่นานทางเราจะถ่ายภาพภายในรถบัสคันนี้ มาแนะนำให้กับแฟนๆชาวเกาหลีให้ชมกันโดยตรงอีกด้วยครับ"

อนึ่ง Wonder Girls ได้เริ่มทัวร์เป็นศิลปินเปิดคอนเสิร์ตให้กับ Jonas Brothers ครั้งแรกที่พอร์ทแลนด์ โรสการ์เดน รวมถึง แวนคูเวอร์ และ ลอสแองเจลลิส และอีกกว่า 45 รอบด้วยกัน Wonder Girls ใช้เพลงเปิดคอนเสิร์ตในครั้งนี้คือเพลง 'Nobody' และ 'Tell Me' เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษ

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com

super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

[ นังนู๊วนุ๊ก ]

• >>>อยากบอกว่าฉันเสียใจได้ยินไหม<<<
  • สควิบ
  • **
  • นุ๊กง่า
Re: 25/01/2009 >>>Wonder Girls [UP!!] ใช้รถบัสทัวร์คอนฯ มูลล่า 37 ล้านบาท
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009, 05:44:10 am »
น่ารักกันทุกคนเลยนะค่ะ ขอบคุณค่ะที่นำมาฝาก

เราชอบวงนี้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
นังนู๊วนุ๊ก

• Staff - T
  • *
    • facebook
Re: 25/01/2009 >>>Wonder Girls [UP!!] สาวๆ Wonder Girls ร่วมอวยพรวันเกิด ยูบิน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 10:56:02 am »
05/10/09 สาวๆ Wonder Girls ร่วมอวยพรวันเกิด ยูบิน (Yoo Bin) ผ่านสื่อออนไลน์

ยูบิน (Yoo Bin) แห่ง Wonder Girls ฉลองวันเกิดครบ 21 ปี ในเทศกาลวันหยุด ชูซอก

วันเกิดของ ยูบิน ตรงกับวันสุดท้ายในเทศกาลวันหยุดแห่งชาติชูซอกเมื่อวันที่ 4 ตุลาคมที่ผ่านมา เธอได้อัพเดทข้อความในมินิโฮมเพจของตนเองกล่าว "Happy Birthday to me, สุขสันต์วันเกิดนะจ๊ะยูบิน" กล่าวต่อ "ยูบินวัย 22 ปี, ยินดีต้อนรับจ้า" เธอกล่าวอวยพรวันเกิดให้กับตัวเอง

ในขณะเดียวกันเพื่อนๆสมาชิก Wonder Girls ก็ได้อวยพรเธอด้วยเช่นกัน โดยทางด้าน เยอึน และ ซอนมี ต่างก็ได้อัพเดทข้อความในทวิตเตอร์ของพวกเธอกล่าว "สุขสันต์วันเกิดนะจ๊ะ เรามาร่วมกันใช้เวลาแห่งความสนุกันเถอะ" และ "ยูบินนยง (คำเรียกพี่ยูบิน) สุขสันต์วันเกิดนะคะ" ส่วนทางด้านหัวหน้า ซอนเย ก็เช่นกัน "วันนี้เป็นวันอาทิตย์ที่สนุกจริงๆ นั่นเป็นเพราะว่ามันคือวันเกิดของยูบิน" ต่างกล่าวอวยพรกันด้วยหัวใจอันแสนอบอุ่น

อนึ่ง ขณะนี้ Wonder Girls ซึ่งกำลังทำกิจกรรมอยู่ในสหรัฐอเมริกา แต่สองสมาชิกอย่าง ยูบิน และ โซฮี ก็ได้เดินทางกลับมายังเกาหลีเพื่อร่วมใช้เวลาในเทศกาลชูซอกกับครอบครัว

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com -

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนะคะ เจ๊ยูบิน แร็พเปอร์ของวง คิคิ
ขอให้เจ๊น่ารักอย่างนี้ตลอกไปนะ ^^

ray_new

• บุคคลทั่วไป
Re: 25/01/2009 >>>Wonder Girls [UP!!] สาวๆ Wonder Girls ร่วมอวยพรวันเกิด ยูบิน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 08:41:35 am »
ชอบมากๆๆๆๆเลย

รักโซฮีที่สุดดดดดดดด

THE BEEDEL

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 02:28:01 am »
WONDER  GIRLS......

น่ารักทุคนเล้ยยยย

may.potter

• มักเกิ้ล
  • *
  • TT_TT
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 05:51:01 am »
 ;)

อ่า....

น่ารักจังเลยอ่ะ

:-*

:-*

nakan1412

• เอ็กเปรสโต พาโทรนม....
  • สควิบ
  • **
  • เอ็กเปรสโต พาโทรนม....
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 09:57:54 am »
น่ารักจัง   ;)

SMF spam blocked by CleanTalk