Potter Story Lobby !!! > ห้องนั่งเล่น !

31/1/2552 วิธีการทำให้กระโดดสูงขึ้น

(1/3) > >>

kalberos:
1. วิ่งสิครับวิ่ง แต่วิ่งแต่พอดีนะครับ วิ่งจ็อกกิ้งไปเรื่อยวันละ15นาทีก็พอ แต่ต้องทำทุกวันนะ อาทิตแรกๆอาจจะเมื่อย ก่อนวิ่งก็วอร์มร่างกายให้ดีก่อนนะครับ อาทิตย์ต่อมาก็จะเข้าที่เอง
2.ต่อมา กาอะไรแข็งแรง !!! ถูกต้องคับ กระโดดเชือก วันละ3-5นาทีก็น่าจะเพียงพอ ทำทุกวันนะครับ
3.ซิทอัพ หรือ ลุกนั่ง วิธีนี้จะช่วยกระชับช่วงท้อง ทำให้เกิดกล้ามท้อง ช่วยในการพยุงตัวให้อยู่ในอากาศนานขึ้น
4.เล่นตัวหนอน หมายถึงให้เซ็ทบอลไปกระทบแป้นแล้วกระโดดเซ็ทบอลให้กระทบแป้นบาสไปเรื่อยๆทำรอบละ2นาทีก็น่าจะพอ(ห้ามบอลตกพื้น ถ้าตกจับเวลาใหม่)
น่าจะแค่นี้ก่อน แนะนำให้ทำเรียงลำดับตั้งแต่ข้อ1ถึง4นะครับจเห็นได้ชัด

http://board.dserver.org/k/kobe20m/00000359.html

SinX_ZeRo:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมาฝากครับ จะลองทำดู

love_Ron:
ขอบคุณน่ะค่ะ :"D

อยากสูง มากกว่ากระโดดสูงอ่า (วิบัติ)

hallows:
สุดยอดไปเลย :D :D

Thank youมากนะครับ

mymun_vinsent:
ขอบคุณมากค่ะ แต่ละอย่างเหมือนเบาๆ แต่ลองทำดูก็เหนื่อยและเมื่อยไม่ใช่เล่นเลยนะคะเนี่ยะ  :-[

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version