Fans !!! > ห้องวิจารณ์ผลงาน

18/08/2552 : มีผลงานมาให้ติชมกันค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

(1/6) > >>

muggle:
สับสนนิดหน่อยว่าควรจะตั้งที่ห้องไหนดี สุดท้ายก็มาลงที่นี่ ไม่รู้ถูกห้องไหมนะ ฮ่าๆๆ ไม่ใช่ภาพวาด การ์ตูน หรือกราฟิคน่ะ

เป็นตุ๊กตาถัก (โครเชต์) ค่ะ เมื่อยตาสุดๆ เพราะตัวมันค่อนข้างเล็ก สูงประมาณสามนิ้วครึ่ง ถักเสร็จตาแทบเหล่ (เกินไปมั้ง - -")

เพิ่มเติม

ขอบคุณนะคะทุกคนที่เข้ามาติชม มีคนบอกว่าเหมือนโก๋แก่ แต่ความจริงตั้งใจถักเป็นแฮร์รี่ พอตเตอร์นะคะ ฮ่าๆๆ

ถามว่าถักยังไงหรอคะ อืม.. ก็ใช้เข็มถักโครเชต์ถักๆ ควักๆ ไปเรื่อยๆ ค่ะ ไม่รู้จะอธิบายยังไงเหมือนกัน เหอๆๆ ทำไปก็รู้สึกว่ายากนะเพราะตัวมันเล็ก ถ้าตัวใหญ่จะถักง่ายกว่านี้มากค่ะ

เบอร์ตี้บอตต์:
โหยยย โหยยย โหยยย น่ารักอ่ะภัค  ^ ^

ขอสักตัวสิ อิ อิ (พูดเล่นน่ะ)

เก่งจังเลยนะคะ ^ ^ ส่วนเราอ่ะ เรื่องเย็บ ปัก ถัก ร้อย ขอบายเลย แฮะ แฮะ  :-\ 

I My Me Mine:
ทำดีแล้วครับ

ผมยังทำไม่เป็นเลย

:-[

faraworto:
ตั้งใจได้ดีมากๆครับ สวยมากผมเคยแต่ซื้อ
ไม่เคยทำเองซักที

dew_16:
ทำได้แค่นี้ก็ถือว่าเก่งมากมากแล้ว ล่ะขนาดเรายังทำไม่เป็นเลยพวกนี้น่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version