Fans !!! > Fan Fiction [ ฉบับสมบูรณ์ ]

07/05/2009 Blunder Away >> กลอน แต่งเองค่ะ^^

(1/3) > >>

m-darkprince:
สายลมโชยพัดไรผมให้พริ้วปลิวสไว

มอร์เตอร์ไซด์ขับช้าๆไปตามทางริมชายฝั่ง

เห็นโขดหินถูกคลื่นกระทบซัดจนผุพัง

ไอเค็มๆหอมจังทำให้จิตพลันเลื่อนลอย

ชวนนึกถึงร้านหอยทอด ณ ริมหาด

จึงรีบปาดหน้าจักรยานแซงซ้ายขวา

ถึงที่หมายทันใจในพริบตา

ปรากฎว่า อดกินหอย เพราะสิ้นลม

?!!

อิอิ  อ่านแล้วเป็นไงบ้าง งง ฮา หรือ งั้นๆ ยังไงก็รบกวนบอกกันหน่อยนะ :)

PON EILEEN SNAPE:
ตลกค่ะ โดยเฉพาะวรรคสุดท้าย 555+ แต่งได้สุดๆ เอามาลงให้อ่านและแสดงความเห็นกันอีกนะค่ะ  :P

HJG52:
ฮ่าๆๆ ตลกดีจริงๆ

แต่ได้บรรยากาศทะเลนะ

Magic-Cvidiz:
อืม ,, ^^ ฮาาาา~~ อ๊ากกก~~

ไม่ไหว .. 55+ ขอบคะ

ว่างๆถ้าแต่งอีกเอามาลงด้วยนะคะ

HaRRy PoTTeR FoReVeR:
  :'( เศร้ามากๆเลยอ่ะ มีเพื่อนมาดูด้วยบอกว่าเศร้ามากค่ะ บุ๋ยๆ (อดกินหอยเยย)  :o

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version