ผู้เขียน หัวข้อ: 24/04/54 :: เฮี้ยนเข้าครัว !! (ไม่รู้จะตั้งหัวเรื่องว่าอะไรดี)  (อ่าน 4231 ครั้ง)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.

น่าทานไหมคะ ? 

วันนี้แถวพระประแดงมีงานสงกรานต์  ..  ออกไปมาไหนได้ไม่สะดวกนัก  ก็เลยเฮี้ยนเข้าครัว
จริงๆ ก็นึกเฮี้ยนตั้งแต่เมื่อวานแล้วหละ  เมนูของเมื่อวาน คือ หอยทอด  (แต่ไม่ได้ถ่ายรูป)
หอยทอดจัดเป็นเมนูอันตรายของบ้านพี่ค่ะ  ซื้อมาทีไรโดนบ่นทุกครั้ง
แต่มันก็น่าจะโดนบ่นอยู่แหละ  เพราะกว่าร้านหอยทอดจะออกมาก็ปาไปทุ่มนึง
ยิ่งหลังๆ มาเริ่มมีอาการอาหารไม่ย่อยควบเข้าไปด้วย
โอ้วววว~  ไม่รู้จะพูดเป็นภาษาอะไรเลยทีเดียว   :(
เมื่อวานก็เลยทำทางเองมันซ่ะเลย   ขอบอกว่าได้รับการตอบรับอย่างย้นหยามเลยทีเดียว  ฮิ้ววววว~
แต่นั่นมิใช่ประเด็น  5 5 5 +

ที่เห็นในภาพ คือ ต๊อกโปกิแบบมั่วๆ สไตล์คนจ๋วยเองค่ะ
หน้าตาพอจะแข่งกับร้านอาหารเกาหลีบ้างได้ไหมเอ่ย  5 5 5 +

จริงๆ ก็ทำตามสูตรที่เจอในเน็ตนั่นแหละ 
แต่พอลงมือทำแล้วมันไม่เป๊ะเท่าที่ควร  ..   ถ้าไม่ลืมวิธีทำ  ก็ลืมใส่อะไรลงไปสักอย่าง
และที่สำคัญ คือ ไม่มีแป้งต๊อก  เลยเอาโมจิมาใส่แทน  เง้ออ ~   :-X
แม้ใครหลายคนบอกว่ามันไม่สามารถทำแทนกันได้  เพราะต๊อกโปกิมันก็ต้องใช้แป้งต๊อก  ..  ซึ่งก็ถูกของเขาแหละ
แต่บางที่มันไม่ขายจริงๆ น่ะ  จะให้มานั่งทำเองนี่มันก็จะเสียเวลาหนักเข้าไปอีก
พล่านจะเบื่อเลิกอยาก (ทาน) ได้ง่ายๆ

ข้อระวังในการใช้แป้งโมจิทำต๊อกฯ  คือ แป้งโมจิอ่อนตัวได้ง่ายกว่า
ดังนั้น!!  ถ้าใส่ลงแล้วรอให้น้ำงวดแบบวิธีการทำต๊อกทั่วๆ ไป  ..  แป้งโมจิจะละลายไปกับน้ำ
จึงต้องใช้น้ำน้อยกว่าและใส่ทีหลังสิ่งอื่นๆ  หรือใส่เฉพาะเวลาที่เราจะกินน่ะค่ะ

ปล. ปลื้มอ่ะ !!  ทำเองก็ได้ง่ายนิดเดียว
แต่มันยากมากเวลาเราทำตอนที่เงินเดือนหมด   :'(
ปล(อีก). ขออนุญาติวิบัติค่ะ
ปล(อีกที). ภาพในกระทู้เป็นลิขสิทธิ์ของ ~OrenjI~  ...  เอาไปใช้ได้ตามสบาย
แต่รบกวนช่วยติดเครดิตและรีอัพรูปใหม่ด้วยค่ะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
อ้ะนะ เห็นแล้วก็อยากกินจริงๆ นั่นแหละ
ไม่เป็นไร เจ้าเห็บน้อยย เดี๋ยวข้าพเจ้า จะพาเจ้าเข้าครัว

พากันเละสองคน 55555555555

teera

• บุคคลทั่วไป
บอกได้คำเดียวว่า "หิว" ครับ  8) :( 8)
น่าทานเหมือนกัน

guitar love harry potter

;)
เห็นแล้วน้ำลายไหล
อ๊า!!!!!!!!!!!!!!!!
อยากกินๆ
 :(

aomy

อยากกินอะกำลังหิวเลยง่ำๆ :P

Portus

• Finite Incantatem/-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • Deathly Hallows
หิวรอบดึกเลยฮะ

SMF spam blocked by CleanTalk