ผู้เขียน หัวข้อ: 02/03/52 เหลือเชื่อ !!! เส้นผม ทำเป็นเสื้อผ้า??  (อ่าน 2475 ครั้ง)

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ

หญิงชาวโรมาเนีย สร้างปรากฏการณ์ที่วงการแฟชั่นทั่วโลกจะต้องตกตะลึงกันเป็นแถว
เมื่อเธอนำเส้นผมของเธอมาเป็นวัตถุดิบแทนเส้นใยธรรมชาติอื่นๆ มาทักทอเป็นเครื่องนุ่งห่มให้กับตัวเองทุกอย่าง
ตั้งแต่ศีรษะจนจดปลายเท้าเลยทีเดียว

ไอโอน่า ซิโอเอนก้า คุณป้าวัย 71 ปี จากบิสตริต้า นาซูด ประเทศโรมาเนีย ไว้ผมยาวมาตั้งแต่เธออายุ 16 ปี
จนกระทั่งผมมีความยาว 40 นิ้ว เธอจึงตัดออกเพื่อนำมันมาถักทอเป็นเสื้อผ้า โดยเธอกล่าวว่า
 "เป็นเวลานานมาแล้วที่ฉันต้องคอยให้ผมฉันยาวขึ้น เพื่อนำมันมาทำเสื้อผ้า แต่เมื่อฉันทำเสร็จ
ก็รู้สึกว่ามันคุ้มค่ากับการรอคอยเป็นอย่างมาก"

"บางทีอาจจะมีผู้หญิงคนอื่นๆ ทำแบบฉันบ้าง แต่ฉันไม่รู้ แล้วก็ไม่รู้ว่าคนอื่นจะเอาเส้นผมไปถักทอเป็นอะไรกันบ้าง
แต่สำหรับฉัน ฉันนำเส้นผมมาดัดแปลงได้ 9 อย่าง ไม่ว่าจะเป็น หมวก, ผ้าคลุมไหล่, กระโปรง,
เสื้อของผู้หญิง, เสื้อกันฝน, ถุงใส่เงิน, กระเป๋าถือ และถุงมือหนึ่งคู่"

โดย คุณนายซิโอเอนก้ายังอธิบายเพิ่มด้วยว่า สาเหตุที่เสื้อผ้าบางชุดของเธอมีสีที่ซีดกว่าตัวอื่นๆ
ก็เนื่องจากว่า เสื้อผ้าเหล่านั้นเพิ่งมาทำในช่วง 10 ปีหลังมานี้เอง ส่วนสาเหตุที่สีซีดลง
ก็เพราะสีผมของเธอเริ่มจะเป็นสีเทาแล้วนั่นเอง และการที่เธอเลือกเส้นผมมาทำเสื้อผ้านี้ ก็เนื่องจาก
 "มันสบายและก็อบอุ่นมาก" ซึ่งเธอหวังว่าชื่อของเธอคงจะถูกบันทึกลงหนังสือกินเนสบุ๊กสักวันหนึ่ง
และเธอก็อยากให้คนอื่นๆ ได้รู้ถึงประโยชน์ของเส้นผมมนุษย์ว่าสามารถทำอะไรได้อีกบ้าง

ขอขอบคุณ   http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1246798  +  http://www.siamdara.com มากๆเลยค่ะ

ปล. ถ้าใครเคยอ่านเเล้ว ต้องขอโทษด้วยน่ะค่ะ

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
Re: 02/03/52 เหลือเชื่อ !!! เส้นผม ทำเป็นเสื้อผ้า??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 10:02:24 am »
ก็ขอบคุณที่นำมาฝากครับ อ่านมาเเล้ว เสื้อผ้าก็ทำมาจาก นมก็มีนะครับ มีอีกหลายอย่างเลย

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 02/03/52 เหลือเชื่อ !!! เส้นผม ทำเป็นเสื้อผ้า??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 11:17:43 am »
8) นำเส้นผมมาทำเป็นเสื้อผ้า แถมใส่แล้วยังอุ่นด้วย
ถ้าไม่อ่านที่คุณป้าบอกว่าใส่แล้วอุ่นสบายเนี่ยะ ก็ไม่อยากจะเชื่อเหมือนกัน
เพราะตอนแรกคิดว่าใส่แล้วจะรู้สึกคันหรือระคายผิวเสียอีก

ขอบคุณค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 11:21:48 am »
~[]~ แน่ใจน่ะค่ะว่าคุ้มฟางว่า ไว้มาสามสิบกว่าปี

หืม ~ คงยาวน่าดูใส่ตอนเป็นๆนี่ยังหลอนน่ะค่ะ

แต่ถ้าเจ้าของ (ไม่ได้แช่งน่ะค่ะ ^^") เป็นอะไรไปแล้ว

เสื้อผ้าพวกนั้นจะทำอย่างไรดีค่ะ :"D

-*-임윤아-*-Mancuppoom-*-

• LOVE^^YoonA^^
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • SaRangHeyYo_SNSD_YoonA
    • Muggle-v
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 02:48:46 pm »
 8)  ไม่เคยเห็นเลยอ่ะครับอย่างนี้น่ะ แต่อยากทราบว่าผมนั้นของคุณยายจะยาวกี่เมตรน่ะเนี่ยถึงทำได้เยอะเยะเลย

แล้วตอนจะซักเนี่ยใช่อะไรซักหรอแชมพู  ;D

L๏v€_๏nly_U

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 06:26:10 pm »
คิดเหมือนกันกับน้องฟางเลยค่ะ
นั่นสิจะมีใครใส่ต่อหรือเปล่า :o

ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ
จงมีใจเข้มแข็งไว้รับเรื่องร้ายที่จะมีมา hp3:126

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มีนาคม 2009, 11:31:26 am »
ช่างคิดกันเน้อ ว่าแต่ ใครจะกล้าใส่ละเนี่ย  เอาเป็นว่าขอบคุณค่ะที่นำมาฝาก    ;)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

*~iQ-sunG~

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มีนาคม 2009, 07:41:45 am »
เหลือเชื่อจริงๆครับ ทำได้จริงๆหรอ

ผมว่าเวลาคงคันนะ...

แต่ก็ขอบคุณครับที่นำมาฝาก..

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 มีนาคม 2009, 10:06:09 am »
โห ๆๆ   อะไรกัน สมัยนี้ คนเขาทำอะไรกันถึงไหนต่อไหนกันแล้วเนี่ย เราไม่เคยทำได้สักอย่าง TT
-  - ขอบคุณนะที่นำมาให้ทึ่ง -  -
     :D

faraworto

• จง..ซื่อสัตย์ กับ..แฟนตัวเอง และ ครื้นแครง กับ..แฟนคนอื่น
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • อยากให้คุณได้ยินเสียงบอกรักจากหัวใจ
    • http://pokkaew.hi5.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 มีนาคม 2009, 10:50:35 am »
พึ่งเคยเห็นครับขอบคุณที่นำมาฝาก
น่ะครับน้องสาว
[.:เยาวชนไทยรุ่นใหม่เลิกใช้ภาษาไทยวิบัติ:.]

. : รากฐานของตึกคืออิฐ รากฐานของชีวิตคือการศึกษา:.

http://www.medchula.com/question.asp?class=50&gid=140
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=910324

willy MVP

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 มีนาคม 2009, 11:15:21 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากกันนะคะ  ยังไม่เคยอ่านเลย

สุดยอดจริง ๆ  8)

เบอร์ตี้บอตต์

• :เข้มแข็งรอด อ่อนแอตาย !!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • First Penguin .. ^ ^ ..
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 มีนาคม 2009, 06:15:01 pm »
อืมม...อันนี้เส้นผมเพียวๆ เลยเหรอค่ะ
ความคิดส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีพวกเส้นใยอื่นผสมด้วยนะค่ะ...
ถ้าป้าเค้าทำเป็นเครื่องนุ่งห่มได้หลากหลายชิ้นขนาดนั้นเส้นผมจะยาวทันเหรอค่ะเนี่ยย..
ถึงทันมันก็ไม่น่าจะแข็งแรงขนาดนี้อ่ะคะ ถ้าเป็นเส้นผมอย่างเดียว...เหอ เหอ ..

อันนี้แค่คิดเล่น ๆ อ่ะจ้า.. ???

ขอบคุณสำหรับบทความดี ๆ นะคะ.. ^  ^

Arkira

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 03:43:27 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 06:03:08 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ ...  :D

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 09:37:02 am »
โห .. ทำได้ตั้งหลายอย่างอ่ะ
ผมยาวขนาดไหนเนี่ย ?
อยากเห็น ๆ ><

ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

Panda North

• มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 10:42:53 am »
นี่ถ้าคุณป้าแกยังไม่ได้ตัดผมคงจะยาวมากเลยนะคะเนี่ย อยากเห็นจริงๆ

แต่ดูๆแล้วไม่น่าจะอุ่นได้นะคะเนี่ย - -"

แบบว่าถ้าผมที่เอามาถักยาวไม่เท่ากัน เวลาใส่คงจะจั๊กกะจี้น่าดู

แต่อย่างว่านะคะ ดูๆไปก็หลอนๆอยู่เหมือนกัน

นี่ถ้าเห็นมันวางอยู่ตัวเดียว(แบบเดี่ยวๆ) ตอนกลางคืน คงจะน่าขนลุกน่าดูเลยนะคะนั่น - -"
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

SMF spam blocked by CleanTalk