ผู้เขียน หัวข้อ: (8/4/2553)!!!!!จดหมายจากแม่!!!!!  (อ่าน 2353 ครั้ง)

inkzaza

• สควิบ
  • **
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
(8/4/2553)!!!!!จดหมายจากแม่!!!!!
« เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 09:32:51 am »
จดหมายจากแม่

ถึง ลูกรัก

แม่จะเขียนจดหมายนี่ช้า ๆ นะ เพราะแม่รู้ว่าแกน่ะอ่านหนังสือไม่ค่อยเร็ว
ตอนนี้พวกเราไม่ได้อยู่ที่บ้านเดิมแล้วนะ พ่อแกเขาอ่านหนังสือพิมพ์เจอ
เค้าบอกว่าอุบัติเหตุส่วนใหญ่จะเกิดในบ้าน 45 เปอเซนต์
(แม่ก็เขียนไม่ค่อยถูกนักนะ) ดังนั้นพวกเราจึงย้ายบ้าน รอบคอบดีไหมล่ะ
แต่แม่ส่งที่อยู่ใหม่ให้แกไม่ได้หรอกนะ คนเช่าคนก่อนมันเอาป้ายเลขที่บ้านไปด้วย
สงสัยมันคงจะเอาไปติดบ้านหลังใหม่พวกมัน เออ...บ้านนี้มีเครื่องซักผ้าให้ด้วย
แต่เครื่องแบบนี้มันเสียอยู่อย่างเดียว สงสัยถังมันรั่วน่ะลูก แม่ใส่น้ำทีไรก็ไม่เคยเต็มสักที
แม่เลยหันมาใช้กะละมังเหมือนเดิม ที่นี่ฝนตกแค่อาทิตย์ละสองครั้งนะลูก สามวันครั้งกับสี่วันครั้ง อ้อ
เสื้อแจ๊คเกตที่แกอยากให้แม่ส่งไปให้น่ะ กระดุมมันเป็นเหล็กนะลูก หนักมาก
เวลาส่งไปก็จะเสียตังค์เยอะ ดีที่ป้าแกเค้าฉลาด เค้าก็เลาะกระดุมออกหมด

ถ้าแกอยากใส่ก็เย็บกระดุมเอาเองนะ แม่เอากระดุมใส่ถุงแนบมาพร้อมกับแจ๊คเก็ตแกแล้ว
เออ...น้องสาวแกเพิ่งคลอดลูกนะเช้านี่ แม่ยังไม่รู้ว่าเป็นผู้ชายหรือผู้หญิง
ดังนั้นแม่เลยบอกไม่ได้ว่าแกจะได้เป็นป้าหรือลุง ไม่รู้จะเขียนอะไรแล้ว
แค่นี้นะ

รัก...จากแม่

ป.ล. เออ..แม่กะจะส่งเงินให้แกอยู่พอดี แต่แม่ดันปิดซองจดหมายแล้วน่ะสิ
ลืม...

( เมื่อลูกได้รับจดหมายก้อตอบมาทันทีดังนี้ )

จดหมายตอบจากลูก

แม่คับ

ผมอ่านจดหมายแม่จบภายในเวลาที่แม่เขียนเลยคับ แม่กะเวลาเขียนได้เยี่ยมจริง
ผมรู้สึกรักแม่อีกมากคับ เรื่องบ้านเลขที่ แม่ไม่ต้องห่วงนะคับ ผมคิดให้แม่ใหม่แล้ว เป็น 741
นะคับ พอดีวันนั้นผมดูหนัง แล้วเห็นบ้านเลขที่พระเอก เป็น 741 อ่ะคับ
พระเอกหล่อดี เผื่อใช้แล้ว ผมจะหล่อเหมือนพระเอกนะคับ
จดหมายฉบับนี้ผมก้อเลยจ่าหน้าซองเป็น

741 เลยนะคับ หวังว่าแม่คงจะชอบ ถ้าน้องสาวคลอดลูกหญิง ก็ดีซินะคับ
ผมจะได้เป็นป้านะ ผมไม่อยากเป็นลุงหรอกคับ
เห็นพวกเพื่อนผมเป็นลุงกันหมดทุกคนเลย ผมไม่อยากเหมือนมันเลยคับ
เนื่องจาก แม่ลืมส่งเงินมาให้ผม เพราะฉนั้นถือว่า แม่ติดผมโดยไม่รู้ตัว
ไม่เป็นรัยคับ ครั้งหน้าแม่ส่งเป็น 2 เท่านะคับ ... ผมจะรอจดหมายจากแม่ด้วยใจจดจ่อคับ
ปล. จะเป็นการดี หากแม่ส่งจดหมายโดยไม่ปิดซองคับ ป้องกันการลืมคับ
เครดิตhttp://www.dek-d.com/board/view.php?id=1467146
ชอบกันรึป่าวค้ะ :) :)

kookkai'

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คิดถึงครอบครัวPSW ทุกคนน้าา แอดfacebookมาคุยได้นะค้ะ ^^
    • https://www.facebook.com/kookpollo.chanisara
Re: (8/4/2553)!!!!!จดหมายจากแม่!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 11:28:01 am »
ชอบ ชอบ 

ตลกอ่ะ ๆๆ
kook kook

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
Re: (8/4/2553)!!!!!จดหมายจากแม่!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 01:19:47 pm »
 ;D ;D ;D
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

pob

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • Hogwarts iS my home.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 เมษายน 2010, 09:23:50 am »
 :D

ตลกดี

ขอบคุณนะครับที่นำมาฝาก
NP

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เมษายน 2010, 03:43:19 am »
 ;D ;D ดีค่ะ 55+

ขอบคุณที่นำมาฝาก

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • " Everything " means " Nothing " !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 เมษายน 2010, 08:06:59 am »
เเอบรั่วอ่ะนะ = = "

ขอบคุณนะคะ สำหรับบทความ ^"^

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 เมษายน 2010, 08:49:27 am »
สรุปว่ารั่วทั้งแม่ทั้งลูก...
เวรกรรมจริงๆครอบครัวนี้
แต่ก็ฮาดีค่ะ ชอบมากเลย
ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน...

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 04:28:27 am »
5555+ ตลกมากๆเลยค่ะ

แม่ลูกคู่นี้ วู้ ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะ อิอิ

I My Me Mine

• เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 08:18:49 am »
ขอบคุณครับ

SMF spam blocked by CleanTalk