ผู้เขียน หัวข้อ: 30/4/52 ส่งหุ่นยนต์ทะยานเดินทางในอวกาศ สร้างกระท่อมบนดวงจันทร์  (อ่าน 2097 ครั้ง)

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Love Harry 4 Ever
ทีมนักวิจัยมหาวิทยาลัยมลาราดาเลน แห่งสวีเดน กำลังจัดเตรียมหุ่นยนต์ชื่อ “รูนีย์” โดยร่วมกับจิตรกร ให้พร้อมที่จะส่งกระท่อมสีแดงหลังเล็ก ขึ้นไปตั้งบนดวงจันทร์ เพื่อให้เป็นอนุสาวรีย์แสดงถึงความสำเร็จของมนุษยชาติ ในปี พ.ศ.2555 นี้

นักวิจัยและนายไมเคิล เกนเบิร์ก จิตรกร ได้ร่วมงานกันตามโครงการ ”บ้านบนดวงจันทร์” ตัวกระท่อมเป็นผลงานของจิตรกรเป็นสีแดงทั้งหลัง ริมขอบสีขาว
ศาสตราจารย์ลาร์ อัสปันด์ หัวหน้าทีม กล่าวแจ้งว่า “เราต้องการสอนนักศึกษาให้รู้จักคิดทำสิ่งใหม่ๆร่วมกัน ด้วยเทคโนโลยีล่าสุด นักศึกษาจะต้องช่วยกันอยู่ตลอด ตั้งแต่ออกความคิดในการสร้างและ วางโปรแกรม เพื่อให้สำเร็จเป็นหุ่นยนต์เป็นตัวเป็นตนขึ้นให้ได้”

เครดิต หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
Happy and Smile

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
ขอบคุณมากๆค่ะพี่ปราง ที่นำข่าวนี้มาเล่าให้ฟัง  :)

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
ไม่น่าเชื่อ งั้นฝากบอกให้สร้าง วังพี่ด้วย

จะไปอาศัย ก๊ากก~~ [ล้อเล่น]

ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ  :D :D

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
ดี ดี เราจะได้ย้ายไปอยู่ บนดวงจันทร์กันซะที 

พี่เบื่อแล้ว โลก มนุษย์เนี่ย

แล้วไมเค้าไม่คิดสร้าง หุ่นยนต์นักการเมืองบ้างเนอะ 

จะซื้อให้ประเทศไทย สัก 500 ตัว

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
ถ้าสร้างได้จริงๆ  อีกหน่อยเราคงได้ย้ายบ้าน ไปอยู่บนดวงจันทร์กันแน่ๆ 55+

ขอบคุณนะที่นำมาฝาก    :o

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
ครับ ขอบคุณครับ ได้ความรู้มากครับ ;D
เตเต้เองครับ

snippa

• คนโง่ย่อมเป็นเยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ...คนฉลาดที่แกล้งโง่
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • จงตื่นตัวอยู่เสมอ
เตรียมตัวกันหรือยังที่จะย้ายบ้านไปอยู่บนดวงจันทน์น่ะ :o :o
เรารัก แฮร์รี่[/font]

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
ขอบคุณสำหรับข่าวใหม่ๆค่ะ  :D

{{MizakiJanG}} :))

• Love 4 ever
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
สร้างกระท่อมบนดวงจันมันจะทำยังไงละค่ะ

ไม่ใช่กระท่อมปลิวไปก่อนหรอ??

แระเอาอารายยึดละ ???

แต่ยังไงก้อต้องขอบคุนนะค่ะสำหรับข้อมูล :-[

SMF spam blocked by CleanTalk