ผู้เขียน หัวข้อ: [รวมหัวข้อ] 20-3-09 ความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องแฮร์รี่ พอตเตอร์  (อ่าน 5394 ครั้ง)

kengzaii

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
ผม คงโกรธน่าดู  >:(เลยเพราะคนเราแต่ละคนมีความชอบส่วนตัว  :D ไม่ควรว่าคนอื่น

ในความชอบของคนอื่น หรอก  น่าเห็นใจ :D

-*-임윤아-*-Mancuppoom-*-

• LOVE^^YoonA^^
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • SaRangHeyYo_SNSD_YoonA
    • Muggle-v
อ่าครับ!!

ผมไม่เคยเจออ่ะครับสำหรับผมสสำหรับคำพวกนี้

แต่ถ้าหากเจอเข้าซักวัน ก็คงไม่สนใจหรอกครับ

เพราะว่าเราชอบของเรามากๆ

ใครจะว่าอะไรก็ตาม ก็ยังดูต่อและไม่คิดอะไรครับ

hikari101

• บุคคลทั่วไป
ถ้าถามว่ารู้สึกยังไงน่ะ ค่ะ 

อาจจะรู้สึกเคืองๆ หน่อยนะค่ะ  แต่ว่าการอ่านหนังสือ ก็ เปงสิทธิของบุคคล อีกอย่างอ่านหนังสือก็ดีน่ะ ไม่ว่าจะเป็นหนังสืออะไรก็ตามค่ะ
ทำให้เราอ่านคล่องขึ้นด้วยน่ะ  แล้วจะได้ความรู้รอบตัวด้วยค่ะ 

ไม่ต้องไปสนใจเพื่อนคนที่ว่าน่ะ ค่ะ เดี๋ยวเค้าก็จะเข้าใจเองค่ะ ว่าไม่ได้ปัญญาอ่อน

PLOYFAH

:'3 เราคงจะแบบ เคืองอ่ะ

apinyaza1990

• สควิบ
  • **
ไม่เปนไรค่ะ ก้อชอบนี่น่า :D

jawchainittraMINT

หรือว่าเค้าเห็นเราอ่านแล้วหมั่นไส้หรือเปล่า

ผมก็โดนนะแต่เป็น..

"อ่านอะไรนักหนา  อ่านไม่รู้กี่รอบแล้ว!"

คนเรา  อ่านหลายรอบก็โดนด่าเฉย! :o

~Montri~

คนเรามีนิสัยและความชอบที่แตกต่างกัน คนนี้ไม่ชอบ
แต่คนนั้นชอบ นิสัยและรสนิยมมันคงจะต้องแตกต่างกัน
แน่นอน ผมก็โดนว่าอยู่เหมือนกันหาว่าผมปัญญาอ่อน
แต่ผมก็บอกว่าคนเรามันชอบไม่ชอบแตกต่างกัน ถ้านาย
ไม่ชอบนายก็ไม่ต้องมองก็ได้ และผมก็คิดว่าแฮร์รี่ปัญญา
อ่อนตรงไหน? ผมก็ว่าหนังสือให้แง่คิดตั้งมากมาย แต่อาจจะ
เกิดโลกความเป็นจริงไปเยอะ แต่ก็ทำให้คนเราคิดออกไป
ได้กว้างขึ้น ไม่ใช่คิดแต่ในเรื่องที่อยู่ในกรอบ ถ้าคิดอยู่ในกรอบ
โลกจะก้าวหน้าได้อย่างไร และคิดว่าแฮร์รี่ก็เหมือนนิทานหรือ
หนังสือเรื่องอื่นๆที่มีคติสอนใจ และทำเนื้อเรื่องให้ดูแหวกแนว
ออกไปจากธรรมดานั้นเอง เพื่อที่คนดูจะได้จิตนาการไปกับ
เนื้อเรื่องได้อย่างสนุกสนาน และยังทำให้คนเรารักการอ่านมากขึ้น
ผมไม่เห็นว่าแฮร์รี่ปัญญาอ่อนตรงไหน
ตามที่ผมคิดไว้อ่ะครับ

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
โห~

ใจร้ายใจดำที่สุดเลยค่ะ ว่าแฮร์รี่เป็นอย่างนั้นได้ไง :(

ถ้าเป็นเรา เราโกรธ >:(

โกรธมากด้วย!
 >:( >:(
หนังสือแฮร์รี่มีคติสอนใจค่ะ และเป็นหนังสือที่ดีมากๆเลยด้วย(ดีขั้นที่รู้จักกันทั่วโลกเลยนะ)

เพราะฉะนั้น เราคิดค่ะ ว่าใครจะว่ายังไงก็อย่าไปสนใจเลย

แค่เรารู้ว่าเราชอบ เรารักในสิ่งนี้

ก็เพียงพอแล้วค่ะ เนอะๆๆๆ :-* :D

Niiew

เป็นเราก็คงจะเคือง ๆอ่ะนะ  >:(

เพราะมันเป็นความชอบส่วนบุคคล

แล้ว Harry ก็ไม่ได้ติ๊งต๊องนะ  >:( หนังสือขายดีจะตาย รู้จักกันไปทั่วโลก  :-*

Kaidao

• Kaidao
  • มักเกิ้ล
  • *
  • love Harry Potter
ตอนแรกๆก็โดนเพื่อนว่าเหมือนกันค่ะ

แต่เดี๋ยวนี้มันก็เริ่มมาบ้ากับเราด้วย!! :-X

SMF spam blocked by CleanTalk