ผู้เขียน หัวข้อ: 15/08/52 :: มาสำรวจนิสัยของเพื่อนในกลุ่มกันเถอะ!!  (อ่าน 1699 ครั้ง)

Ferderrergu_

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
 เคยสำรวจเพื่อนๆ ในกลุ่มของตัวเองกันบ้างไหมจ๊ะว่า เพื่อนแต่ละคนมีีลักษณะนิสัยแบบไหนบ้าง กลุ่มเพื่อนของเราเองมีทั้งคนขี้หลงขี้ลืม จอมโก๊ะ นักวางแผน ฯลฯ เรียกได้ว่าเป็นกลุ่มเพื่อนที่มีความหลากหลายมากจ้ะ 555+ แล้วเพื่อนของคุณมีลักษณะเป็น....

มาสำรวจนิสัยของเพื่อนในกลุ่มกันเถอะ!!

ขี้เก๊ก!! เป็นหนุ่มสาวที่เวลาอยู่หน้าต่อคนอื่นจะมีลักษณะวางท่าแบบขี้เก๊กนิดๆ แต่เวลาอยู่กับเพื่อนที่สนิทแล้วล่ะก็ จะเป็นคนที่หลุดๆ รั่วๆ ขำขำ หรือให้ทำท่าพิสดารขนาดไหนก็ทำได้

ยัยซุ่มซ่าม!! น้องๆ เคยเจอไหมจ๊ะเวลาที่เรากำลังเดินคุยกับเพื่อนอย่างสนุกสนานเมามัน แล้วเพื่อนก็เดินไปชนประตูกระจกเฉยเลย ทั้งๆ ที่มันก็ตั้งอยู่เฉยๆ ของมัน หรือเพื่อนสาวรีบไปเข้าห้องน้ำจนลืมดูเลยว่าตัวเองเข้าห้องน้ำผู้ชาย

เจ้าปลาทอง!! เพื่อนลักษณะแบบนี้เป็นคนที่ขี้หลงขี้ลืมเอามากๆ แบบว่าเพิ่งคุยกันจบได้ไม่นาน เพื่อนก็ลืมไปแล้วว่าเมื่อสักครู่คุยเรื่องอะไรกัน เจอเพื่อนลักษณะนี้ต้องใจเย็น อย่าเพิ่งหงุดหงิดนะจ๊ะ

มาสำรวจนิสัยของเพื่อนในกลุ่มกันเถอะ!!

ผู้รอบรู้!! ถ้ามีข้อสงสัยเรื่องไหนสามารถถามเพื่อนคนนี้ได้ เพราะเขาเป็นห้องสมุดเคลื่อนที่ ที่มีคำตอบดีๆ ให้เราอยู่เสมอ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการบ้านที่เราว่ายากแสนยากแต่เขาก็สามารถอธิบายให้เราเข้าใจได้ในทันที เป็นต้น

นักวางแผน!! เป็นคนที่ชอบวางแผนจัดการในเรื่องต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นเซอร์ไพรส์วันเกิดเพื่อนสนิท หรือวางแผนสร้างเรื่องให้เพื่อนๆ ในกลุ่มได้ตกใจกันเล่น เรียกได้ว่าเป็นนักวางแผนและจอมอำนั้นเอง

จอมปล่อยมุกฮา!! เชื่อว่าทุกกลุ่มจะต้องมีเพื่อนลักษณะแบบนี้กลุ่มละ 1-2 คนแน่นอน เพราะจะเป็นคนที่มีเรื่องฮาๆ ขำขำ มาเรียกรอยยิ้มและเสียงหัวเราะของเพื่อนๆ ออกมาตลอดเวลา เป็นสีสันของกลุ่มเลยทีเดียว

ที่มา :: dek-d.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2009, 11:26:19 am โดย Ferderrergu_ »

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • มนุษย์หมาป่า
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
Re: 16/08/52 :: มาสำรวจนิสัยของเพื่อนในกลุ่มกันเถอะ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009, 09:15:41 am »
มีเพื่อน  นิสัย ตลกๆ อะ  555+
อีกคนก็ หลงๆลืมๆ
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

Mint Luna

• สควิบ
  • **
  • ฉัน~คือจอมเพี้ยน~แห่งเรเวนคลอ
Re: 15/08/52 :: มาสำรวจนิสัยของเพื่อนในกลุ่มกันเถอะ!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 12:28:26 pm »
ดีจังเพื่อนฮาๆเรามันคนเฮฮาอ่ะนะ
สวัสดีจร้าอยุ่บ้านเรเวนคลอจร้า  เหยี่ยวสีน้ำเงิน Am love luna

I My Me Mine

• มนุษย์หมาป่า
  • เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
Re: 15/08/52 :: มาสำรวจนิสัยของเพื่อนในกลุ่มกันเถอะ!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 03:50:18 pm »
มีแต่เพื่อนติ้งต๊อง ครับ

อิอิ

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009, 01:17:24 pm »
กลุ่มแต้วมีครบทุกแบบเลยอ่า 555

ขอบคุณจ้าที่นำมาฝากกันนะ   :D

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009, 10:25:44 am »
ก๊าก ในกลุ่ม ของข้าพเจ้า ส่วนมากเป็น เจ้าปลาทอง!!  กันทั้งนั้น ก๊ากๆๆ

(แล้วข้าพเจ้า เป็นไรเนี่ย อิอิ) ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะ

pob

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • Hogwarts iS my home.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 11:24:21 am »
ที่กล่าวมามีครบเลยครับ

สนุกดีวันๆไม่ต้องทำอะไรกันแล้ว

ขอบคุณนะครับที่นำมาฝาก
NP

sirius_black

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 01:34:31 pm »
55

มีครบหมดเลย

Valentine014

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 11:13:28 am »
เหอะ ๆ
ทำไมมันตรงยังงี้ กลุ่มเรามี 5 คน ไม่ค่อยใหญ่เท่าไหร่(แต่...อบอุ่นนะ)
ขาดคนเดียวเท่านั้นนอกนั้นมีหมด คือ ยัยซุ่มซาม!! เท่านั้นที่ไม่มี
ส่วนเราอ่านะ จะเป็น จอมปล่อยมุขฮา เราเป็นคนที่ชอบเอาเรื่องขำๆมาเล่าสู่กันฟัง หรือ ถ้ามีใครเครียดๆในกลุ่มเราต้องหาเรื่องอะไรที่มัน 555+ มาให้เพื่อนฟัง(ไม่อยากเห็นเพื่อนเครียดอ่า) คิคิ
ขอบคุณนะค่ะที่นำความรู้เกี่ยวกับกลุ่มเพื่อนๆมาเล่าสู่กันฟัง :D

~Pe-Lin~

• ~Pe-Lin~ คนหัวฟูๆ
  • สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 03:09:42 pm »
มีครบหมดทุกแบบเลยค่ะ  มีอยู่5คนแต่ว่ามีติ๊งต๊องด้วยนะคะแต่ว่าติ๊งต๊องนี่ปนๆกันในแต่ละคน

สรุปก็คือเป็นเพื่อนที่นิสัยแตกต่างกันมากแต่ว่าก็ยังเข้ากันได้ค่ะ  ;) ;)

HaRRy PoTTeR FoReVeR

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 02:41:48 pm »
    สำหรับเค้าน่าจะเป็นส่วนของผู้รอบรู้นะคะ อิอิ

HoMii3z

• ....----....
  • สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 09:22:48 am »
ส่วนมากจะเป็นนักวางแผนมากกว่านะ
HoMii3z

BB Potter

• มักเกิ้ล
  • *
  • สาวก Harry Potter!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 03:40:10 pm »
ส่วนมากจะเป็นเพื่อนที่ชอบคุยตลกๆทำให้เรายิ้มได้  :D
BB Potter

SMF spam blocked by CleanTalk