ผู้เขียน หัวข้อ: 2/05/2009 :: เคล็ดลับพิชิตเกมเป่ายิงฉุบ  (อ่าน 2315 ครั้ง)

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
2/05/2009 :: เคล็ดลับพิชิตเกมเป่ายิงฉุบ
« เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 12:14:02 pm »
เครดิต :: http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1002021

เคล็ดลับง่ายๆ ในเกมเป่ายิงฉุบ

เดลิเมล์ – เกือบทุกคนเล่นเป่ายิงฉุบเป็นกันอยู่แล้ว แต่สิ่งหนึ่งที่น้อยคนจะรู้ก็คือ เคล็ดลับการเอาชนะที่ง่ายดายเพียงแค่ต้องเริ่มต้นด้วยการออกกรรไกรเท่านั้น

จากการวิจัยพบว่า คนส่วนใหญ่เลือกออกค้อนเป็นอันดับแรก เพราะฉะนั้น ถ้าคาดว่าคุณจะออกค้อน ฝ่ายตรงข้ามก็จะออกกระดาษมาห่อค้อน ด้วยเหตุนี้ ถ้าคุณออกกรรไกรแทน คุณก็จะชนะทันที

เชื่อหรือไม่ว่า กลยุทธ์การออกกรรไกรนี้ทำให้คริสตี้คว้าสัญญามูลค่า 10 ล้านปอนด์มาครองเมื่อสองปีที่แล้ว

เรื่องมีอยู่ว่านักสะสมงานศิลป์ชาวญี่ปุ่นคนหนึ่งตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกใครมาดูแลการประมูลภาพเขียนอิมเพรสชันนิสต์ที่เก็บรักษาไว้ ระหว่างคริสตี้กับโซเทอบี้ เลยขอให้ทั้งสองบริษัทเป่ายิงฉุบกัน

คริสตี้ปรึกษาพนักงานเรื่องนี้ และเชื่อคำแนะนำของลูกสาวของผู้อำนวยการคนหนึ่งที่เล่นเป่ายิงฉุบเป็นประจำ และบอกว่าทุกคนคาดว่าคู่แข่งจะออกค้อน โซเทอร์บี้ก็เช่นเดียวกัน ดังนั้น พวกเขาจึงน่าจะตัดสินใจออกกระดาษมาปราบค้อน ดังนั้น คริสตี้ต้องออกกรรไกรมาตัดกระดาษ

และก็เป็นจริงตามคำแนะนำของเด็กๆ โซเทอร์บี้ออกกระดาษ ข้อตกลงนั้นจึงตกเป็นของคริสตี้ที่ออกกรรไกร

แม้กรรไกรเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดในการเปิดเกม ทว่า ยังมีอีกหลายวิธีที่จะเอาชนะคู่แข่งในการเป่ายิงฉุบ

นิตยสารนิวไซเอนทิสต์ฉบับประจำสัปดาห์นี้แนะนำว่า “คุณต้องบลัฟฟ์ซ้อน นั่นคือเมื่อบอกคู่ต่อสู้ว่าจะทำอะไรก็จงทำตามนั้น เพราะไม่มีใครเชื่อว่าคุณจะทำจริงๆ จึงไม่ได้เลือกวิธีที่จะเอาชนะคุณได้

“หรืออีกทางเลือกหนึ่งคือ เลือกตัวเลือกที่อาจทำให้คุณแพ้ในรอบก่อนหน้า เหตุผลก็คือ ผู้เล่นมักพยายามเอาชนะตัวเลือกก่อนหน้าของตัวเองโดยไม่รู้ตัว ตัวอย่างเช่น ถ้าคู่แข่งของคุณเคยออกกรรไกร ครั้งต่อไปเขาจะพยายามเอาชนะกรรไกรด้วยการออกค้อน เพราะฉะนั้น ถ้าคุณเลือกกระดาษที่จะทำให้คุณแพ้แน่นอนเมื่อรอบที่แล้ว คุณก็จะกลายมาเป็นฝ่ายชนะในทันที "

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
Re: 2/05/2009 :: เคล็ดลับพิชิตเกมเป่ายิงฉุบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 12:19:30 pm »
 >:(  :D  :D  :D  ;)  :)  ;) :'(  >:( >:( ครับ พี่เต้คิดว่าจะลองเอา ไป เล่น กับ น้องๆๆ ดุ เหมือนกัน น้องชาย -_ - *

555 >:(
เตเต้เองครับ

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
Re: 2/05/2009 :: เคล็ดลับพิชิตเกมเป่ายิงฉุบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 12:22:55 pm »
เคล็ดไม่ลับ อิอิ ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ

BO 'BOW*

• สควิบ
  • **
  • ก้รัก ทำให้โลกสดใส ^^,,
    • www.zzz9575.hi5.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 01:23:42 pm »
ขอให้ใช้ได้ผลจริงๆนะคะ
เพราะว่าตอนม.4เล่น เป่ายิงฉุบพระราชากันบ่อยมาก

อยากได้ตำแหน่งพระราชานาน เดี๋ยวลองเอาไปใช้ดูค่ะ
คิคิคิ  ^^

ความเจ็บ บ ปวดคือ.ส่วนหนึ่ ง' ของการเป็นมนุษย์,,

m-darkprince

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • Love!!! TOM FELTON >.<"
    • my.id
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 01:33:41 pm »
ขอขอบพระคุณค่ะที่นำมาบอกกล่าว

เคยใช่เคล็ดนี้เป็นประจำ โหะๆๆ

:)
LOVE
TOM FELTON

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 05:55:15 pm »
น่าลอง น่าลอง 

เด๋วจะเอาไปลองดู

thank เด้อ

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

first..กริฟฟินดอร์

• สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 06:26:31 pm »
กลยุทธ์แหลมคมสุดๆ

โอ๊ยๆ!! บาดเจ้เลยเห็นมั๊ยเนี่ย

555++

Panda North

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 05:23:01 am »
น่าลองใช้ดูค่ะ ^^

ขอบคุณนะคะที่นำมาฝาก ^o^
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

Pad_weasley

• มักเกิ้ล
  • *
  • HeeNim_Paddy_Hannie*
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 05:31:55 am »
8) 8)  จะลองเอาไปใช้ดูจ้า ~ 555

♥‵′★ ●我 爱"한경"哥哥● ★‵′♥

TricksteR

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 04:14:56 am »
เหมือนใช้จิตวิทยาเหมือนกันนะครับ แต่เรื่องนี้ผมตะลึงเลยครับ ได้เงิน10ล้านเพราะเป่ายิงชุบออกค้อน ยกย่องเค้าเลย 8)

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 06:51:20 am »
-ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ แล้วจะลองใช้ดู ;D-

{{MizakiJanG}} :))

• Love 4 ever
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 12:45:02 am »
แท้งกิ้วค่ะ

แต่งเค้าก้อ ออกกรรไกดรก่อนตลอดเลยนะ

ไหงแพ้ทุกตา

โฮกกกกกกก :'( :'( :'(

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 02:52:03 pm »
อย่างนี้ต้องลอง  เพราะแต้วแพ้แทบทุกตา 55+
ขอบคุณจ้าที่นำมาฝาก   :D

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

SMF spam blocked by CleanTalk