ผู้เขียน หัวข้อ: 1/05/2009 :: เกาะโบราโบร่า(หมู่เกาะที่ได้ชื่อว่าสวยที่สุดในโลก)  (อ่าน 1800 ครั้ง)

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
เครดิต :: http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1168453

เกาะ "โบรา โบร่า" เป็นเกาะหนึ่งในหมู่เกาะตาฮิติเป็นทะเลที่สวยที่สุดในโลก ตาฮิติ เป็นหมู่เกาะในเขตแปซิฟิกใต้ ค้นพบครั้งแรกไร่เรี่ยกันระหว่างชาวอังกฤษ และฝรั่งเศส ซึ่งทั้งอังกฤษและฝรั่งเศสต่างก็พยายามช่วงชิงเข้าอยู่ในการปกครองของตัวเอง จนกระทั่งเกือบร้อยปีที่แล้วจึงได้ชื่อว่า French-Polynesiaตาฮิติ ขึ้นชื่อทางด้านทรัพยากรทางทะเลที่เอื่อเฟื้อให้เก็บเกี่ยวผลประโยชน์ด้าน การท่องเที่ยวตลอดมาจนได้ชื่อว่า "ราชินีแห่งหมู่เกาะทะเลใต้" ที่นี่ตั้งอยู่กลางมหาสมุทรแปซิฟิค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม 2009, 11:45:56 am โดย Magic-Cvidiz »

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
สวยมาก ๆ จะทำยังไงถึงจะได้ไปนะ...
แง ๆ เศร้าใจ อยากไป ๆ * ,, ,+ ขอบคุณนะคะที่นำมาให้เราอยากไป

-*-임윤아-*-Mancuppoom-*-

• LOVE^^YoonA^^
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • SaRangHeyYo_SNSD_YoonA
    • Muggle-v
สวยๆๆๆมากๆๆๆเลยครับ

แต่ว่าผมคงไม่มีโอกาศได้ไปแน่นอน

ถึงกระไรก็ตามแต่

เที่ยวไทย ดีกว่า

:)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ(ที่ทำให้อิจฉาคนได้ไปครับ หุหุ)

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
สวยมากๆค่ะ อยากไปจังอิอิน้ำใสแจ่วเลย อิอิ ขอบคุณที่นำมาให้ดูค่ะ :P

-A-YOUNA

• ☜☆☞ เราเกิดมาบนแผ่นดินไทย ต้องทดแทนคุณแผ่นดิน ☜☆☞
  • มักเกิ้ล
  • *
สวยงามมากๆเลยค่ะ

' -A-YOUNA '  ::  ☜ ☆ ☞ "  สิ่งที่ดีและสวยงามที่สุดในโลก มองไม่เห็นและจับต้องไม่ได้ แต่จะรู้สึกได้จากหัวใจ  "  ☜ ☆ ☞ 

NPK

• ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
    • dukdik.hi5.com
สวยมากๆเลยอ่ะ

แต่คงแพงน่าดู
<<NPK>>

snippa

• คนโง่ย่อมเป็นเยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ...คนฉลาดที่แกล้งโง่
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • จงตื่นตัวอยู่เสมอ
อยากไปจังเลย
เรารัก แฮร์รี่[/font]

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
พี่อยากไปตั้งแต่ดู  xxx ตอนจบพระเอกเค้าไปเที่ยวอ่ะ

สวยจริงๆ ชาตินี้จะได้ไปไหมเนี่ย

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
ผมเคยติดเเม่ไปครับ เเต่ตอนไปถึง มันไม่ได้สวยกว่า ในไทยหรอก

ป.ล. เวลาถ่ายภาพมาดโชว์เค้าก้ทำซะเนี้ยบ
เตเต้เองครับ

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
อยากไปจังเลยค่ะ  :D

{{MizakiJanG}} :))

• Love 4 ever
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
อยากไปจังเลยค่ะ

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
แค่ชื่อก็สวยแล้วอ่าเน้อ  คิคิ

สักวันต้องไปให้ได้ >:(
ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน :-[

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
รู้สึกอยากไปขึ้นมาตงิตๆ

อยากไปจังเลย-----จะทำไงดีเนี่ย???

SMF spam blocked by CleanTalk