ผู้เขียน หัวข้อ: 26/04/2009 :: 46 เรื่องไม่น่าทำ..ที่หลายคนยังทำกันอยู่ ( ต้องมีตรงซักข้อหละน่า..  (อ่าน 2766 ครั้ง)

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
เครดิต ::  http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1285157

ไม่รู้ว่าจะมีอันไหนที่ตรงกับเพื่อนๆบ้าง ,, แต่ก็นะต้องมีซักข้อ

1. โทร.หาแฟนเก่าที่เลิกกันไปแล้ว
2. กินข้าวมื้อเย็นตอน 4 ทุ่ม...แล้วบ่นว่าอ้วน
3. บีบสิว
4. หลับทั้งชุดทำงานซะงั้นน่ะ
5. ขับรถฝ่าไฟแดง..ก็แหม มันติดพัน 
6. รักคนมีเจ้าของ...เฮ่อ มันก็ต้องมีกันบ้าง
7. สูบบุหรี่
8. ไม่แปรงฟัน และไม่อาบน้ำก่อนเข้านอน
9. รับโทรศัพท์ในโรงหนัง..ใครยังทำอยู่เลิกซะ
10. โทร.หา(ผู้ชาย)อีกคน ด้วยเหตุผลที่ว่าคุณโทร.หาคนที่อยากคุยด้วยไม่ได้
11. เมา..เพื่อลืมคนรัก
12. เถียงแม่หรือพ่อ..ยังไงซะผู้ใหญ่ก็ถูกเสมอ แต่ก็ขอหน่อยเถอะ
13. แอบส่งสายตาให้แฟนเพื่อน ก็บางทีของๆเพื่อนหล่อจนระงับใจไม่ได้จริงๆ
14. ใส่รองเท้าที่เล็กกว่าเท้า 1 เบอร์ ถึงเจ็บก็ยอม ขอให้สวย
15. พยายามปัดมาสคาร่าให้ตาเด้งกลบเกลื่อนหลังถูกเขาบอกเลิก ร้องออกมาเถอะน่า
16. แคะขี้มูกในที่สาธารณะ
17. ปล่อยให้ยาทาเล็บถลอกคานิ้ว โดยไม่คิดล้างออก
18. ขอยืมเงินแม่ แต่ไม่มีกำหนดคืน
19. ขาใหญ่ แต่อยากใส่สั้น...
20. ยังคงใช้ครีมบำรุงผิวที่หมดอายุไปแล้ว เพราะเสียดาย..ระวังหน้าพังน๊า
21. เกาๆๆๆๆเวลายุงกัด และบางทีก็เหวี่ยงไม้ตียุงอย่างเมามัน ถึงจะบาปยังไงก็เถอะ
22. แอบเอาเสื้อตัวใหม่ที่พี่สาวซื้อมาแล้วยังไม่ได้ใส่ มาใส่ก่อน
23. บอกว่า "เปล่า" ทั้งที่ในใจมีอะไรจะระเบิดเต็มที่
24. กลับไปถึงบ้านแล้วนั่งแช่มันอยู่อย่างนั้น ไม่ยอมลุกไปทำอะไรสักที
25. ใส่กางเกงยีนส์ซ้ำ 4 วันติดๆๆกัน
26. โทร.บอกเลิกนัดตอนถึงเวลานัด
27. เม้าท์เพื่อน
28. โทร.ผัดผ่อนชำระบัตรเครดิต ตอนเลยกำหนดไปแล้วหลายวัน (มันไม่ช่วยไรนะ)
29. จอดรถในที่ห้ามจอด..ระวังละกัน
30. หน้าอกไม่มี แล้วใส่เสื้อในเสริมไร้สายทับด้วยสายเดี่ยวรัดรูป หน้าอกเป็นกระเปาะ
31. ทิ้งแก้วกาแฟไว้ที่โต๊ะทำงาน แล้วใช้ต่อโดยไม่ล้างในวันถัดไป
32. คุยโทรศัพท์ระหว่างนั่งถ่ายท้องในห้องน้ำสาธารณะ
33. กลั้นอึตอนออกจากบ้าน อ้างว่าขี้เกียจ แล้วต้องมาอดทนทีหลัง
34. กินหนังไก่ทอด คอหมูย่าง เนื้อติดมัน กากหมู แหนมสด มาม่าแห้ง
35. เอาลิ้นดุนๆเศษอาหารที่ติดฟันในเดทแรก..มันทนไม่ได้จริงๆ
36. "ลดอีกบาทน่ะเฮีย.." บาทนึงก็ยังขอต่อหน่อยเถอะ
37. รู้มานานว่าเราเท้าบาน แต่ยังใส่รองเท้าเปลือย
38. ทำเป็นหลับบนรถเมล์ เวลามีเด็กนักเรียนขึ้นมา
39 เถียงกับตำรวจจราจรกลางถนน...เฮ่อ เถียงไงก็ต้องจ่าย จะมากจะน้อยก็จ่าย
40. แอบดึงกางเกงในออกจากร่องก้นในที่สาธารณะ
41. ออกเดทกับคนที่คุณไม่ชอบ เพราะหวังว่าเขาจะชอบขึ้นมาสักวัน
42. ซื้อไว้ก่อน ก็มัน SALE นี่นา
43. ไม่มีตังค์..ก็รูดบัตรเครดิตไปก่อน
44. โกนขนรักแร้...รู้กันอยู่ว่าเวลามันขึ้นใหม่จะเป็นตอ
45. โทร.หาคนที ่แอบง...เวลาเมา
46. ตื่นสาย..ไปทำงานสาย...เข้าประชุมสาย!!

---“ KIMWOM ”

• สควิบ
  • **
    • http://icedekdee.hi5.com
เหอะๆ

ผมเป็นอยู่หลายข้อเลยทีเดียว (โดยเฉพาะข้อสุดท้าย)

ยังไงก็ขอบคุณที่นำมาฝากนะครับ

ืำnew335

• บุคคลทั่วไป
ผม  เป็น  หลาย ข้อ เลย

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
แต่ละข้อ ตรงเยอะมากๆเลยค่ะ อิอิ  ;Dขอบคุณมากๆค่ะ ที่นำเรื่องดีๆมาฝาก :P

NaMTiP

ขอบคุณค่ะที่นำมาฝากกัน
มีหลายข้อเลยนะเนี่ยที่ทำ

2. กินข้าวมื้อเย็นตอน 4 ทุ่ม...แล้วบ่นว่าอ้วน(แหม!ก็มันหิวหนิ ใครจะทนได้)
3. บีบสิว(ทนไม่ได้..มันรำคาญ)
12. เถียงแม่หรือพ่อ..ยังไงซะผู้ใหญ่ก็ถูกเสมอ แต่ก็ขอหน่อยเถอะปกติของวัยรุ่น
18. ขอยืมเงินแม่ แต่ไม่มีกำหนดคืน (เหอะๆ..ยังหาเงินเองไม่ได้ไม่มีงานทำ)
19. ขาใหญ่ แต่อยากใส่สั้น... (อากาศมันร้อน..ต้องเข้าใจ)
23. บอกว่า "เปล่า" ทั้งที่ในใจมีอะไรจะระเบิดเต็มที่ ทนเอาไว้ๆ..แล้วค่อยมาระเบิดที่หลัง
27. เม้าท์เพื่อน (ปกติ)
34. กินหนังไก่ทอด คอหมูย่าง เนื้อติดมัน กากหมู แหนมสด มาม่าแห้ง
(..หิว..น่ากินดี)

Castaway

• มักเกิ้ล
  • *
ตอนเช้า     เที่ยง                เย็น เพ่ไสเพาสระดนพ้าเพห่ไ :o :( 8) 8) ??? ::) :P :-[ :-[ :-[

Niiew

;D ;D ตรงหลายข้อเลยนะเนี่ย

โดยเฉพาะ ข้อ 18. ขอยืมตังแม่ แต่ไม่มีกำหนดคืน (บ่อย ๆ เลยข้อนี้  ;D)

ขอบคุณที่นำมาฝากกันนะค่ะ ^^

p@kka

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
555+ ตรงหลายข้อเลยอ่ะ ขอบคุณนะที่เอามาฝากกัน   :D  :D
~ I Love Harry Potter ~

snippa

• คนโง่ย่อมเป็นเยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ...คนฉลาดที่แกล้งโง่
  • จงตื่นตัวอยู่เสมอ
ข้อ 2  นี่ตรงที่สุดเลย :-\
เรารัก แฮร์รี่[/font]

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
เป็นหลายข้อเลยนะเนี่ย 55+

ขอบคุณจ้าที่นำมาฝากกัน  ;D

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
ก็....มีตรงหลายข้อเลยฮะ 555+

ขอบคุณที่เอามาฝากครับ ^^"!

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
ตรงค่ะ เอาเป็นว่าเยอะเหมือนกัน ขอบคุณนะค่ะ :"D

BO 'BOW*

• สควิบ
  • **
  • ก้รัก ทำให้โลกสดใส ^^,,
    • www.zzz9575.hi5.com
เหอ ๆๆๆ แต่ละข้ออ ...
ก็มีเคยทำบ้างเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณที่นำมาฝากจ่ะ ^^*

ความเจ็บ บ ปวดคือ.ส่วนหนึ่ ง' ของการเป็นมนุษย์,,

Tarariw

แต่ละอันสุดยอดทั้งนั้น

เราก็เป็นหลายข้อเหมือนกัน 555+

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
Happy and Smile

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
ต้องมีซักข้อจริง ๆ แหล่ะ !
เป็นตั้งหลายข้อเลยอ่ะ 55

ขอบคุณที่เอามาฝากค่ะ ^^

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

TricksteR

• มนุษย์หมาป่า
ตรงหลายจ้อเลยอะคับ แฮะๆ มากกว่า20ข้อ+ *0*

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
มีเป็น 10 เจ้าค่ะ

แหะ :P ขอบคุณค่ะ
ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
ตรงหลายข้ออยู่ ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
โอ~ โดนไปหลายข้อเลยทีเดียว  ::)

ขอบคุณค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
 >:( >:(

ผมก้ ทำเกือบหมดครับ
เตเต้เองครับ

SMF spam blocked by CleanTalk