ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPT 071010 - กำหนดฉาย 'แฮร์รี่ พอตเตอร์ กับเครื่องรางยมทูต' ในแต่ละประเทศ  (อ่าน 1840 ครั้ง)

pavit

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
คือว่าคาใจผมมานานมากแล้วครับว่าทำไมแต่ละประเทศวันที่หนังแฮร์รี่พอตเตอร์เข้าฉาย ถึงไม่เป็นวันเดียวกันทั้งหมดเลยละครับ มันขึ้นอยู่กับปัจจัยอะไรบ้างครับ ช่วยตอบที

http://www.facebook.com/harrypottermovie?v=app_159258310759200&ref=ts

อันนี้ก้อเป็นตารางการเข้าของhp7 part1ของแต่ละประเทศครับ

TOPIC MOVED From: บอร์ด ถาม - ตอบ 081010 1948
~OrenjI~ ++ PSWeb's STAFF
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2010, 05:55:05 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
ขอตอบแบบรวมๆแล้วกันน้า ^^

คือด้วยกำหนดการฉายภาพยนตร์ที่แต่ละประเทศมีความแตกต่างกันนั้น ขึ้นอยู่ที่ความเหมาะสมของแต่ละประเทศนั้นๆด้วยครับ ปัจจัยอื่นๆนอกเหนื่อจากเวลาที่แต่ละประเทศไม่ตรงกัน เช่น สัญญาโรงภาพยนตร์ คิวฉายในโรงภาพยนตร์ของแต่ละประเทศก็ไม่เหมือนกัน เป็นต้นครับ ^^
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

I My Me Mine

• มนุษย์หมาป่า
  • เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
ยังไงก็จะไปดูวันแรกเลยครับ

หลังเรียนเสร็จ

อิอิ

mooszaza

• บุคคลทั่วไป
ถึงไม่ได้ดูวันแรกก็จะหาเวลาไปดูในโรงหนังให้ได้ละ (สู้ๆๆ)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
ขอเสริมจากแอดมินน่ะค่ะ

ในบางกรณีทางผู้ที่ซื้อลิขสิทธิ์ฉายก็พยายามออกฉายให้ตรงกับเทศกาลที่เป็นวันหยุดครอบครัว
หรือเป็นช่วงวันหยุดยาวของประเทศนั้นๆ  เช่น  คริสมาตส์  เป็นต้น

และในบางกรณีทางผู้ซื้อลิขสิทธิ์ต้องการเลี่ยงที่จะชนกับหนังพอร์มยักษ์เรื่่องอื่นๆ
ที่ทำเงินในประเทศนั้นๆ ณ ขณะเวลานั้น 
เช่น เหตุการณ์ในประเทศไทยที่เลี่ยงไม่ฉายชนกับพระนเรศวร, และภาค 3 ของ LOTR เป็นต้น

จริงๆ แล้วมันไม่ได้มีอะไรซับซ้อนหรอกค่ะ
สรุปง่ายๆ คือ ทางผู้จัดซื้อฯ เขาแค่หาช่วงเวลาที่เหมาะสมในจัดฉาย  ..  ให้คุ้มกับเม็ดเงินที่เขาลงทุนไปเท่านั้นเอง
แน่นอนว่าแฟนขาประจำก็มีอยู่  แต่มันก็ดีกว่าถ้าสามารถขยายฐานการเสพให้ครอบคลุมกับประชาชนทุกกลุ่ม
เพราะหนังฯ มันเป็นรสนิยมของใครของมัน
ดังนั้น!!  ถ้าจัดการระยะเวลาจัดฉายดี  ก็จะมีขาจรเข้ามานั่งดูด้วย
ถ้าดูหนังฯ แล้วติดใจอยากตามเรื่องราวทั้งหมด  เขาก็จะต่อยอดไปที่ตัวหนังสือ
อ่านหนังสือจบแล้วประทับใจ  ก็เลือกเก็บ BOXSETกันต่อ
โอ้วววว~  มันคือเรื่องของธุรกิจนั่นแหละค่ะ  (แล้วอธิบายทำไมตั้งยาว  [="=])

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

SMF spam blocked by CleanTalk