ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPL 110410 - พินัยกรรมของอัลบัส ดัมเบิลดอร์  (อ่าน 2642 ครั้ง)

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
อยากรู้มากเลยครับ

ช่วยบอกหน่อยนะครับ

"ดัมเบิลดอร์ให้พินัยกรรมอะไรกับรอน"  และ  "คุณสมบัติของลูกสนิชคืออะไร"

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ปล.ขอบคุณมากครับ

30 DAY TOPIC LOCKED: 100510 0816
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2010, 01:21:04 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

●ω●GUY◘400(~ ̄▽ ̄)

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
Re: PSW.HPL 110410 - ดัมเบิลดอร์ให้พินัยกรรมอะไรกับรอน ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 04:38:50 pm »
รอนได้ ดีลูมิเนเตอร์ ครับ(ที่ดับไฟที่ดัมเบิลดอร์ใช้ตอนเริ่มเรื่องภาค 1 อ่ะครับ-มันสามารถใช้เป็นวิทยุได้ด้วยนะ ในเล่มเจ็ดพวกแฮร์รี่ฟังรายการ จับตาพอตเตอร์ กันด้วยดีลูมิเนเตอร์(ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่านะ พอดีไม่มีหนังสืออยู่กับตัว+จำไม่ค่อยได้-*- แต่ก็คล้ายๆอย่างงี้แหล่ะ)

ส่วนลูกสนิช เท่าที่จำได้ก็มี ลูกสนิชจะมีความทรงจำกับเนื้อมนุษย์ หรือคนแรกที่แตะต้องมัน เพราะตอนทำช่างที่ทำก็ใส่ถุงมือตลอด อีกอย่างน่าจะมีจุดกำเนิดที่ก็อดริก ฮอลโล่ว เพราะตอนที่เป็นผู้คิดค้นลูกสนิชอาศัยอยู่ที่ก็อดริก ฮอลโล่ว ครับ)(สะกดผิดนะขอโทษด้วย) :D

ปล.จขกท.ใช้แว่นแบบเดียวกับผมเลย แต่ผมหล่อกว่านิดนึง555+  :D
ปล2.เข้ามาแก้ครับ ไปเปิดดูหนังสือแล้วเกิดอาการสับสนกับชื่อ ขอประทานโทษครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2010, 02:14:24 pm โดย ●ω●GUY◘400(~ ̄▽ ̄) »

SMF spam blocked by CleanTalk