ผู้เขียน หัวข้อ: 05-10-10 :: สับสนจัง จะทำยังไงดี ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีนะ  (อ่าน 2334 ครั้ง)

i.this.com

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเรามีเพื่อนสนิทอยู่คนหนึ่ง แล้วเราก็ไปแอบชอบมันตอนไหนก็ไม่รู้ แต่ก็ชอบมันไปแล้วอะ แล้วเราก็ได้บอกมันไปแล้ว แต่ความรู้สึกของเรากลับสับสนอะ เพราะตอนเป็นเพื่อนเราคุยอะไรก็ได้สบายใจ แต่พอมีความรู้สึกใหม่มา มันกลับทำให้เราอึดอัด จะพูดอะไรปรึกษาอะไรก็เกรงใจกลัวเค้าจะเสียใจอะ เราจะทำไงดี กลับไปเป็นเพื่อนเหมือนเดิมเหรอแล้วคิดว่าไม่มีไรเกิดขึ้น โอ๊ยใครก็ได้ช่วยที เราไม่อยากเสียเพื่อนไปอะ ช่วยแนะนำที สับสนไปหมดแล้ว ช่วยที  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ตุลาคม 2010, 03:45:05 pm โดย mymun_vinsent »

mooszaza

:(
แบบว่า  เจอเเบบเดียวกันเลย  แต่เราดีตรงที่ว่ายังไม่บอกให้รู้อ่ะ.....ตอนนี้ก็ทำได้แค่  ทำตัวให้เป็นปกติ(ถึงแม้มันจะยากก็ตามเหอะ)  เป็นกำลังใจให้ผ่านให้ได้นะค่ะ

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • เพลงใหม่ทุกวัน
ผมต้องเสียใจด้วยนะผมก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้แต่ว่าผมก็พยายามทำใจเพราะในเรื่องเสียเพื่อนนี้มันหนักมากสำหรับผมตอนนั้นเพราะเรียนใกล้จะจบกันแล้ว

อยากมีแต่ความทรงจำดีๆ

พอท้ายสุดเขาก็รู้ความรู้สึกของผมที่มีต่อเขาเพราะเพื่อนผมคนหนึ่งไปบอกเขาแต่ว่าเขาก็บอกกับผมว่าเรื่องนั้นคงเป็นไปไม่ได้เขาก็บอกว่าเรากับเป็นเหมือนเดิมได้ไหม(น้ำเน่ามากใช่ไหม)

แล้วตอนนี้ผมกับเขาก็เป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม

ความรู้สึกผมในตอนนั้นเหมือนยกภูเขาออกจากอก

ดังนั้น คุณควรบอกเขาก่อนที่จะไม่โอกาสจะบอก เช่น เขาไปมีแฟนแล้วคุณจะไม่มีโอกาสได้บอกนะครับ

ป.ล.เรื่องที่ว่าพอเขามีแฟนแล้วค่อยบอกนั่นน่ะมันเคยเกิดกับเพื่อนของผมตอนนี้เขามองหน้ากันไม่ติดเลยล่ะ

ผมก็แนะนำได้เท่านี้นะครับ

แล้วแต่ว่าคุณจะทำอย่างไร

เป็นกำลังใจให้นะ

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

teera

Re: 05-10-10 :: สับสนจัง จะทำยังไงดี ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีนะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 04:48:31 am »
เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ เคยเจอมาเหมือนกันแต่ก็ผ่านพ้นมาได้ด้วยความสบายใจทั้งสองฝ่าย เราต้องอยู่กับเขาแบบ girl friend /boyfriend (แต่มันก็แปลว่าแฟนอยู่ดี)

I My Me Mine

• มนุษย์หมาป่า
  • เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
Re: 05-10-10 :: สับสนจัง จะทำยังไงดี ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีนะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010, 06:04:29 am »
ถ้าชอบใคร รักใคร 

แต่ไม่บอกให้เค้ารู้   

สุดท้ายก็ต้องอยู่คนเดียวต่อไป  ฮ่าๆ

Khaopang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 06:49:15 pm »
:( แบบว่า แอบชอบเค้าแต่..ไม่กล้าบอกเหมือนกันค่ะ

กลัวเสียเพื่อนอ่ะ T^T

scoutarm

• มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 01:34:35 pm »
ทำตัวให้กลับมาให้เป็นปกติ และก็ต้องทำให้ใจนะ
สู้ๆนะคับ

Griffindos

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 06:51:21 am »
เหตุการณืเเบบนี้มันเเก้ได้ยากนะคะ สิ่งที่คุณต้องทำอย่างเเรกคือพยายามทำตัวเองให้เป็นปรกติมากที่สุด ไม่ใช่เมื่อเราสารภาพกับเขาไปเเล้ว เราจะทำเมินเฉยเขา
ถ้าเราเมินเฉย เขาอาจนึกว่าเราเป็นมากกว่าเพื่อนกัน อาจทำให้เขาสับสน จึงไม่อยากพูดด้วยเลยก็มี ทางที่ดีควรที่จะเข้าไปคุยตามปรกตินะคะ เหมือนเราสารภาพไปเเล้ว เเต่ยังไงก็คุยกันได้นิ ให้คิดเเบบนี้นะคะ มีอะไรถามมาจะช่วยตอบนะคะ

:-*

l3allzii

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 03:34:53 pm »
ขอบคุณที่นำมาฝากครับ :D

ป.ล. เเต่ ถ้า คบ กัน เเล้ว เเล้ว เลิก กัน จะ มอง หน้า กัน ไม่ ติด ป่าว ๆ

SMF spam blocked by CleanTalk