ผู้เขียน หัวข้อ: 14/09/53 เมื่อคนที่เราชอบมีคนมาจีบ =='  (อ่าน 2792 ครั้ง)

Loser' Change

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ฉันมีความสุขแค่เพียงได้มองเธอ =)
14/09/53 เมื่อคนที่เราชอบมีคนมาจีบ =='
« เมื่อ: 14 กันยายน 2010, 01:47:20 pm »
ทำไงฮะ ชอบเขามานานแล้ว เราคุยกันในเฟสทุกวันเลย
คุยกันได้เกือบ 2 ปีได้มั้ง ? , เราอยู่ รร. เดียวกัน
เขาเป็นรุ่นพี่อยู่ ชอบซื้อขนมให้พี่เขานะ แต่ไม่รู้ว่าพี่เขารู่หรือเปล่าว่าชอบ
เพราะไม่เคยบอกพี่เขาเลย !! แต่ไม่นานมานี้มีคนมาจีบพี่เขา
ตอนแรกก็ไม่รู้แหละแต่เพื่อนมันบอกว่าเห็นเขาคุยกันในไฮ
ตกใจมากเลยตอนนั้นก็เลยไปเปิดไฮ เพราะปิดไฮนานแล้ว
พอเข้าไปดูไฮพี่เขาตกใจยิ่งกว่า O.o !!
เขาคุยกันหวานมากจนเลี่ยนอ่า เห็นแล้วบาดใจชะมัดเลย

มีวันหนึ่งได้เจอพี่เขาใน รร. แล้วเจอนางคนนั้นด้วย (ขออภัยนะค่ะที่เรียกแบบนั้นอาจจะไม่สุภาพเท่าไหร่)
พี่เขาเอาขนมไปให้นางคนนั้นด้วย โอ๊ยหัวใจจะสลาย~ (เว่อนิดๆ 555 )
ทำไงดีเขาจะต้องสนิทกันมากๆ แล้วแน่เลย T^T

(=กลัวเขาทำให้ใจพี่เขาเปลี่ยน , กลัวไม่อยากเจอเขาเลย tt t')
.PPPPPP'
"ฉันมีความสุขแค่เพียงได้มองเธอ
ฉันมีความสุขกับช่วงเวลาเหล่านี้"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2010, 05:47:16 pm โดย ~OrenjI~ »
"คนบางคนเสีย 'คนรัก' ไป เพราะเรียกร้อง 'ความรัก' มากเกินไป" -Miin

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
Re: 14/09/53 เมื่อคนที่เราชอบมีคนมาจีบ =='
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 01:49:16 pm »
ถ้าเป็นเรานะ ..

เราจะรู้สึกเสียความรู้สึกมากๆอ่ะค่ะ

คนที่เราชอบอย่างน้อยอะ เค้าก็ต้องรู้ว่า เออ .. เราชอบเค้าอยู่นะ แม้ินิดๆก็น่าจะรู้อะ .. ใช่มั้ย ?

แต่ถึงยังไง เราก็น่าจะรู้สึกดีใจที่อย่างน้อยเราเคยรักเค้า เราเคยรู้สึกดีๆแบบนี้กับเค้า

ถึงความรักของเราจะจบลงด้วยคำว่าอะไร แต่เราก็คิดซะว่าความผิดหวัง พ่ายแพ้ ในความรัก มันจะเป็นบทเรียนสอนเราได้ .. ว่าเราจะเข้มแข็งและสู้ต่อไป

สู้ๆนะคะ  ;)

• มักเกิ้ล
  • *
  • ฉันมีความสุขแค่เพียงได้มองเธอ =)
Re: 14/09/53 เมื่อคนที่เราชอบมีคนมาจีบ =='
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 02:17:40 pm »
อื้ม มันก็จริง =)
เรารักเขาเราก็อยากเห็นเขามีความสุข
ยินดีกับความสุขของเขา

.ttttt t'
"คนบางคนเสีย 'คนรัก' ไป เพราะเรียกร้อง 'ความรัก' มากเกินไป" -Miin

Portus

• Finite Incantatem/-
  • Deathly Hallows
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 07:10:44 pm »
เป็นกำลังใจให้ อย่าไปคิดมาก ถ้าเค้ารักกันก็ปล่อยเค้าไปครับ

<<ขอเตือนว่าอย่าไปรักสามเศร้านะ..... มันเจ็บมาก>>

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 กันยายน 2010, 10:32:39 am »
อ่ะนะ เท่าที่อ่านมา ..

เราคิดว่า ถ้าชอบเขามากก็ชอบต่อไปเถอะค่ะ

เพราะว่า เรามีความสุข เราไม่ได้ทำใครเดือดร้อน

ถ้าเขามีความสุข เราก็คงจะสุขใจตาม

แค่ได้มองเขา ห่าง ๆ ก็ ดีใจแล้วล้ะ > <

( แอบ ๆ เคยเป็น 55 )

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 กันยายน 2010, 10:12:57 am »
ขอบคุณที่ให้กำลังใจจ้า ^^
พี่เขาคบกันแล้วหล่ะ
เมื่อวานนี้เอง พี่เขาเป็นคนบอก

55 เลยก็ยินดีกับเขาไป

I My Me Mine

• มนุษย์หมาป่า
  • เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 02:31:29 pm »
บอกมาสะดีๆ ว่าพี่เค้า เป็นผู้ หญิง ใช่เปล่า

เห็นบอกว่าอยู่ โรงเรียน เดียวกัน

รู้จักนะโรงเรียน เนี่ย (รร. หญิงล้วน +...)

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 09:23:19 pm »
^
^
55 ใช่แล้วล่ะ ทำไมอ่อ ?!?

snippa

• คนโง่ย่อมเป็นเยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ...คนฉลาดที่แกล้งโง่
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • จงตื่นตัวอยู่เสมอ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 02:33:12 am »
ทำใจฮะ  ถือว่าไม่ได้ทำบุญมาด้วยกันเลยไม่ได้คู่กันล่ะกันนะ
 :'(
เรารัก แฮร์รี่[/font]

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010, 12:31:51 pm »
ผมเข้าใจและสงสารคนที่เป็นแบบนี้นะครับเพราะว่าผมก็เป็นอยู่ตอนนี้
ตอนแรกๆเราก็คุยกันสนิทดีจนผมเริ่มแอบชอบเขา
ผมมีนิสัยไม่ดีอย่างหนึ่งครับคือเวลาชอบใครจะต้องบอกเธอคนนั้นอย่างเร็วที่สุดประมาณสองสามวันอ่ะครับ
ผมก็ไปบอกกับเธอแล้วหลังจากนั้นเธอก็ไม่ค่อยคุยกะผมเลยนานๆคุยทีเหมือนคนไม่รู้จัก
ช่วยบอกผมทีครับว่าผมควรจะทำยังไงเพราะผมรักเธอมากและผมอยากได้เธอมาเป็นแฟนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤศจิกายน 2010, 12:33:28 pm โดย ผู้พิทักษ์ »
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

teera

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 04:52:19 am »
น่าเศร้าเนอะ แต่ก็อวยพรให้โชคดี ( เอ.. เนื้อหามันดูคุ้นๆกับชีวิตเรายังไงก็ม่ายรู้แฮะ)

Griffindos

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 06:54:59 am »
ไม่ว่าคนที่เรารักจะมีคนอื่นก็ตาม เราก็ควรที่จะดีใจกับเขานะคะ เพราะถ้าลองคิดทวนดูอีกที ถ้าสมมติเราไปคบกับเขา ทั้งที่เขาไม่ได้ชอบเรา
คงอึดอัดเเย่ ปล่อยให้เขาไปตามทางของเขานะคะ ในโลกเรามีผู้ชายที่ดีดีอีกเยอะเเยะ อย่าไปกังวลกับเรื่องนี้มากนัก

:-*

l3allzii

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 03:36:18 pm »
ขอบคุณที่นำมาฝากครับ :D

SMF spam blocked by CleanTalk