ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPL 020210 - บารอนเลือด  (อ่าน 1680 ครั้ง)

De_PaKaPol

• ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
PSW.HPL 020210 - บารอนเลือด
« เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 11:05:28 am »
อยากทราบเกี่บวกับ

บารอนเลือดตายอย่างไรหรอครับ ผมไปอ่านเล่ม 1 มา
แฮรี่ถามนิกว่า "บารอนเลือดตายอย่างไรฮะ"
แต่นิกบอก"ไม่กล้าถาม" อะครับ 
ทำไม พีล์ฟ ต้องกลัวด้วยครับ   ??? ??? ??? ???
และทำไมพีล์ฟใน CD มันไม่มีอะครับ แต่ในหนังสือมันกลับมี  ???

JOINED TOPIC with PSW.HPL 020210 - พีฟส์: 020210 2003
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T

30 DAY TOPIC LOCKED: 030310 1003
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2010, 03:06:45 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
Re: PSW.HPL 020210 - บารอนเลือด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 01:12:33 pm »
โปรดใช้วิจารณญาณของท่านในการอ่าน ...

เจ้าพีฟส์ ผีโพลเตอร์ไกส์ตัวแสบ น่ะเหรอครับ ... เป็นอีกหนึ่งในตัวละครโปรดเลยหล่ะ 55+
      แต่ที่พีฟส์ไม่ปรากฎในหนัง  ก็คงเพราะไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเนื้อหาอะไรมาก (มั้ง) ครับ
      อย่างในหนังภาค 3 ตอนที่ซิเรียสบุกรุกเข้าปราสาท แล้วทำลายภาพเขียนของสุภาพสตรีอ้วน จนเธอต้องหนีออกจากภาพไป
      ถ้าเป็นในหนังสือ คนที่บอกดัมเบิลดอร์ว่าสุภาพสตรีอ้วนซ่อนตัวอยู่ที่ไหนก็คือ พีฟส์ ... แต่พอเป็นหนังกลายเป็นว่าฟิลช์เป็นคนพบแทน
      แต่ยังไงก็ตาม แม้ว่าเราจะไม่ได้เห็นพีฟส์ในหนัง   แต่อย่างน้อยก็มีในเกมส์ครับ ...

สำหรับการตายของบารอนเลือด ... ไม่ขอเล่าอะไรมากดีกว่า  (เดี๋ยวจะไปทำให้ใครเขาเสียอรรถรสหน่ะนะ) ...
      ถ้าเจ้าของกระทู้มีหนังสือเล่ม 7 อยู่ในมือ  ให้ลองเปิดไปที่บท 'รัดเกล้าที่สาบสูญ' น่ะครับ ... จะพบคำตอบ
      แต่สรุปก็คือ บารอนเลือดฆ่าตัวตาย ... และเลือดที่เปรอะเปื้อนตามตัว  ส่วนหนึ่งก็คือเลือดของหญิงคนรักของเขานั่นเอง

ส่วนทำไมพีฟส์กลัวบารอน ... ไม่รู้สิ คงเป็นเพราะบุคลิกของบารอนมั้ง
      ขนาดนิกยังขยาดเลยน่ะครับ ....

ป.ล. สร้างกระทู้ห่างกัน 30 นาที  งั้นขอรวมไว้ด้วยกันเลยนะครับ ...

ป.ป.ล. ข้อความใด ๆ ที่โพสต์ไปแล้ว สามารถแก้ไขได้ด้วยการกดปุ่ม Modify น่ะครับ (ถ้ากระทู้ไม่ถูกล็อกนะ)

ป.ป.ป.ล. ไม่จำเป็นต้องสาธยายว่าทำไมจึงซ่อนข้อความ ... แต่ถ้าตรวจบอร์ดแล้วพบว่าสักแต่โพสต์เพียงเพื่อจะดูสิ่งที่ถูกซ่อน (รวมถึงแค่โพสต์ขอบคุณผม) ละก็ ... ลบทิ้งเท่านั้นครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 05:09:28 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

SMF spam blocked by CleanTalk