ผู้เขียน หัวข้อ: 07/08/2009::อันตรายจากเมล์  (อ่าน 1356 ครั้ง)

Mint Luna

• สควิบ
  • **
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ฉัน~คือจอมเพี้ยน~แห่งเรเวนคลอ
07/08/2009::อันตรายจากเมล์
« เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 02:44:31 pm »
ระมัดระวังอย่างยิ่งยวด  :o :o :o
โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าใช้อีเมล์ เช่น ยาฮู ,

ฮอต เมล์ , เอโอแอลฯลฯ
ข้อมูลนี้ได้รับมาเมื่อเช้านี้ โดยตรงจากทั้งไมโครซอฟท์ และ นอร์ตั้น
โปรดส่งไปถึงทุกๆคนที่คุณรู้จัก

ผู้ที่ใช้อินเตอร์เน็ต
คุณอาจได้รับอีเมล์ที่มากับไฟล์ที่มีหัวข้อนำเสนอด้วยเพาเวอร์พ้อยท์ซึ่งมองดูไม่น่ามีอันตรายอะไรเลย ว่า
' ชีวิตนี้สวยงาม '  (Life is beautiful.)
ถ้าคุณได้รับ อย่าเปิดไฟล์ ( ที่แนบมา ) โดยเด็ดขาดไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้นและจงลบมันทิ้ง!

โดยทันที
ถ้าคุณเปิดไฟล์นี้ จะมีข้อความหนึ่งขึ้นมาบนจอกล่าว??ับคุณว่า   ' ตอนนี้มันสายไปเสียแล้ว ,

ชีวิตของคุณไม่สวยงามอีกต่อไปแล้ว '
โดยต่อเนื่องกัน คุณจะสูญเสีย ( ข้อมูล ) ทุกสิ่งทุกอย่างในคอมฯของคุณและ คนที่ส่งเมล์มาหาคุณนั้นจะเข้าถึงชื่อ ,

อีเมล์และรหัสผ่านของคุณได้หมด
นี่คือไวรัสตัวใหม่ ซึ่งจะเริ่ม

ปฎิบัติการแผลงฤทธิ์ในวันอังคารหลังเที่ยง
AOL ได้ยืนยันว่ามันร้ายกาจ และซอฟท์แวร์ ( โปรแกรม ) แอนตี้ไวรัส ( ใดๆ ) ไม่สามารถทำลายมันได้
ไวรัสตัวนี้ถูกสร้างโดยแฮกเกอร์คนหนึ่งที่เรียกตัวเองว่า   

' เจ้าของชีวิต ' ( Life owner)
โ ปรดส่งสำเนาของอีเมล์นี้ ( ข้อความนี้ ) ถึงเพื่อนคุณทุกคน และบอกให้พวกเขาส่งต่อๆ กันไปด้วย ก่อนเช้าวันอังคารนี้น่ะ 

อ้างอิงจาก ไมโครซอฟต์
สวัสดีจร้าอยุ่บ้านเรเวนคลอจร้า  เหยี่ยวสีน้ำเงิน Am love luna

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
Re: 07/08/2009::อันตรายจากเมล์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 01:59:35 am »
โห มีแบบนี้ด้วยหรอค่ะเนี่ย น่ากลัวมากๆ

แต่ส่วนมากแค่อ่านชื่อคนส่ง ก็ลบตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว 55+ ไม่กดเข้าไปอ่าน อิอิ

ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะพี่มิ้นท์  :D

I My Me Mine

• มนุษย์หมาป่า
  • เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
Re: 07/08/2009::อันตรายจากเมล์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 03:43:25 am »
ขอบคุณมากนะครับที่ นำมาฝาก  ไวรัส ตัวนร้อันตรายจริงๆ

แต่ผมก็ไม่เคยเปิดเมล์ดูหรอกครับว่ามีอะไรบ้าง 

แต่ก็จะระวัง ครับ

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 06:50:22 am »
โอ้ย ช๊อคคค!!!!

อย่างนี้ก็มีแฮะ  ไม่ไหวๆเน้อ  คนสร้างนี่ก็นะ  น่าเอือมๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวคราวนะคะ    :D

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

lovetoken

• สควิบ
  • **
  • ความรัก...คืออะไร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2009, 06:00:11 am »
 :o
น่ากลัวจัง
แต่ก็โชคดีค่ะที่ยังไม่เจอ
ขอบคุณค่ะที่นำมาฝาก

Ferderrergu_

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2009, 02:27:28 pm »
อะ..
อะจ๊ะคุณ ลูน่า ขอบคุณมาก ๆ จ๊ะ
กับสาระความรู้ดี ๆ
ขอบคุณจ๊ะ

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2009, 04:14:48 pm »
ส่วนใหญ่ถ้าเจอเมล์แปลกๆ ก็ไม่ได้เปิดดูอยู่แล้วค่ะ

ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 12:18:08 pm »
น่ากลัวจังค่ะ อันตรายจริงๆ

คนทำนี่ก็ทำได้ลง ร้ายกาจมากๆ

ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

SMF spam blocked by CleanTalk