ผู้เขียน หัวข้อ: 15/01/54 : รบกวนช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ (สำหรับผู้รู้)  (อ่าน 3630 ครั้ง)

)):OAE>^^<

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
ขอรบกวน พี่ ๆๆๆ น่ะค่ะ
คือ หนู ไม่รู้ วิธี การ โพลส์ น่ะค่ะ รบ กวน พี่ๆๆ ช่วยบอก หนูหน่อย ได้ ไหม ค่ะ

ขอบคุณ(ล่วงน่า) มากกกกๆ :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2011, 01:35:27 am โดย ~OrenjI~ »
=v=___O-AE___<<

~NeroTheCherodingerCats~

• Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
Re: 15/01/54 : รบกวนช่วยตอบหน่อยณ๊ค่ะ (สำหรับผู้รู้)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 06:07:00 pm »
ดูจากจำนวนแรงก์แล้ว 24....ไม่ทราบว่ายังโพสต์ไม่เป็นตรงไหนงั้นหรอครับ???

รบกวนพี่นาหรือพี่มด ลบกระทู้นี้ทิ้งด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าฮะ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
Re: 15/01/54 : รบกวนช่วยตอบหน่อยณ๊ค่ะ (สำหรับผู้รู้)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 04:43:34 am »
เอ่อ ... ที่พิมพ์ว่า "โพลส์" ในที่นี้
หมายถึง การโพสต์ หรือว่า สร้างโพลล์ อ่ะครับ?

ถ้าเป็นอย่างแรก ก็คิดว่าคงไม่มีปัญหาเช่นกันครับ เพราะมีแรงก์พอสมควรแล้ว

แต่ถ้าเป็นอย่างหลัง ... "โพลล์" หรือการสำรวจความคิดเห็น
สามารถสร้างเหมือนกับการสร้างกระทู้ปกติครับ ...
เวลาจะสร้างกระทู้ใหม่ ปกติแล้วเราจะอยู่ที่หน้าบอร์ดนั้น ๆ ใช่หรือไม่?
เช่น จะสร้างกระทู้ในบอร์ดถาม - ตอบ ...
ที่มุมล่างขวาของหน้าบอร์ดแต่ละบอร์ด
จะมีปุ่มอยู่ 4 ปุ่ม ให้ใช้งานครับ
       1. Mark Read ใช้มาร์คว่าได้อ่านกระทู้ทั้งหมดแล้ว
       2. Notify ใช้แจ้งเตือนเรา หากมีกระทู้ใหม่ในบอร์ด หรือบอร์ดมีความเคลื่อนไหวอย่างไร
       3. New Topic ใช้สร้างกระทู้
       4. New Poll ใช้สร้างโพลล์ครับ ...

ป.ล. อย่าลืมศึกษากฎบอร์ด, สร้างกระทู้ให้ถูกบอร์ด และขอเครดิตตามที่ผมส่งข้อความไปบอกด้วยนะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มกราคม 2011, 04:53:24 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

)):OAE>^^<

• มักเกิ้ล
  • *
Re: 15/01/54 : รบกวนช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ (สำหรับผู้รู้)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 08:33:20 am »
ขอบคุณ พี่ ๆ ที่มาบอก ด้วยน่ะค่ะ  >3<:-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2011, 01:34:50 am โดย ~OrenjI~ »
=v=___O-AE___<<

SMF spam blocked by CleanTalk