ผู้เขียน หัวข้อ: 22/01/52 :: รบกวนวิจารณ์ผลงานด้วยคะ [Update - 2 ภาพ]  (อ่าน 7424 ครั้ง)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.

ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านที่เข้ามาคอมเมนท์  และสมาชิกที่แค่เข้ามาดูเฉยๆด้วยน่ะค่ะ
กระทู้ตั้งนานแล้วเน้อ  ถึงเวลาสมควรที่จะปิดกระทู้แล้ว
อีกทั้ง!!  ช่วงนี้ไม่มีเวลาที่จะนั่งทำภาพเลย  ...  คงไม่มีภาพมาอัพเดทอีกสักพักใหญ่  จึงขอปิดกระทู้นี้นะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2009, 02:31:33 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 22/01/52 :: รบกวนวิจารณ์ผลงานด้วยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 02:52:13 am »
อืม....ไม่รู้จะหัวเราะหรือร้องไห้ให้กับทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นเมื่อเย็น-ดึกคืนวานดี
ความรู้สึกมันหลากหลายบอกไม่ถูก แต่ที่รู้แน่ๆ ก็คือเรายังคงไม่เข้าใจอะไรเลยสักอย่างเดียว
แต่ก็ช่างเถอะ ในเมื่อเลือกเส้นทางเดินไปแล้ว ชีวิตก็ยังต้องดำเนินต่อไปสินะ....

มาถึงผลงาน เขาเห็นตั้งแต่เมื่อคืนแล้วหละ แอบเข้าไปดูในห้องเฮียๆ มาแล้ว ^^
ดีใจที่คุณนายเลือกรูปนี้นะ เพราะเฮียแต่ละคนดูดีมีชาติตระกูล อิอิ
ว่าแต่ป๋าคะ ทำไมแกถึงได้อืดต่อเนื่องขนาดนี้ อืดตั้งแต่ถ่ายเซ็ทนี้มาจนถึงปัจจุบันที่อืดยิ่งกว่า กลายเป็นหมูริคไป ณ บัดดลเลยทีเดียว =='
พูดไปไหนก็ไม่รู้ ไม่เข้าประเด็นสักที จริงๆ เขาก็วิจารณ์ไม่เป็นหรอก เพราะเขาไม่มีหัวด้านนี้
แต่เขาว่าสวยนะ ชอบตรงกลมๆ แววๆ แล้วก็มีใบไม้ตัวอักษรอ่ะ สวยดี
(คือเฮียๆ เป็นฉากหลัง เป็นตัวประกอบ เมนหลักอยู่ที่กลมๆ แววๆ ใบไม้และตัวอักษร อิอิ)

พอแล้ว ยิ่งพูดยิ่งเข้าคลองไปกันใหญ่~

กลับมาตามคำเรียกร้องของคุณนาย
ภาพ 2 เขายังคงยืนยันเช่นเดิม ว่าโลโก้วงเด่นมาก
สวยกว่ารูปเฮียๆ ที่ยืนข้างหลังเสียอีก อิอิ
แต่มองโดยรวมแล้วสวยนะ เขาอยากทำได้บ้าง อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2009, 07:37:49 am โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

@kai~_~

• มนุษย์หมาป่า
  • ทำไมความรักเถิงต้องมีคนที่ต้องเจ้บนะ...
    • http://021314809.hi5.com
Re: 22/01/52 :: รบกวนวิจารณ์ผลงานด้วยคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 04:59:54 am »
เหอฯฯฯ   ไม่รู้จะพูดไงดี

เอาเป็นว่าสวยมากค่ะภาพเข้ากับบอรฺดของเราดีนะค่ะหลืว่าพี่ฯเขาจะเป็นพ่อมดเหมือนกับแฮร์รี่ละเนี่ย เหอฯฯ
น้องเองก็แอบปื้มพี่ฯเขาอยู่เหมือนกันอยากจะเข้าไปชนแก้วกับพี่เขาจังเลย  อิอิ (เกี่ยวมั้ยละนั้น)

ขอบคุณมากฯค่ะ

ชักวันหนูจะทำให้พ่อกับแม่ภูมใจในตัวลูกคนนี้....ไม่ว่าหนทางข้างหน้าจะที่หนูจะไปมันจะลำบากแค่ไหนแต่เพื่อพ่อกับแม่แล้วหนูจะฝ่ามันไปให้ได้ค่ะ....^^~...

porgsakorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 09:53:06 am »
เป็นภาพที่สวยดีครับเอามาจากไหนหรือครับหรือว่าทำเอง
นับว่าสวยดีครับชอบภาพอันแรกครับถึงจะไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยว
กับพวกนี้ก้เถอะแต่ก้ได้ยินมาจากเพื่อนคนหนึ่ง

"บ้าเกาหลีมาก" แล้วก็บ้าวงนี้เสียด้วย x japan อะไรทำนองนั้น
ก้เลยรู้มาบ้าง เหอๆ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ - - -

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 11:01:57 am »
รูปแรกสวยมากฮะ แต่ฟอนต์ตรงคำว่าชินฮวาดูเรียบๆไปนิด
รูปที่สองก็สวย เฮียโยชิกิก็สวย~~
อยากทำได้บ้างงงงง แต่ความพยายามมีน้อยยยย 55+

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 11:06:01 am »
รูปแรกสวยเว่อร์อ่ะ พี่นา ทุกคนหล่ออ่ะ

รูปสอง ความคิดเดียวกับพี่เบส...

เฮียโยชิกิสวย 55+

ออยก็มีความพยายามจะมิกซ์รูปอยู่ แต่หลังจาก
เคยทำคิบอมหน้าแหว่ง ออยก็เลิกล้มความคิดที่จะทำเลยอ่ะ T^T

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 11:11:57 am »
สวยมาก ค่ะ !! (กระแทกเสียง.. ๕๕) เอ่ ถ้าจะช่วยให้ทำแบบนี้หน่อยจะได้ไหมหนอ

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 11:45:25 am »
รูป สวยดีครับ เเต่ไม่รู้หรอกว่า เป็นใคร ไม่รู้จักซักคน เลย~

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 11:47:36 am »
อิจฉา!!!  ทำไมเจ้ถึงทำสวยแบบนี้เนี่ย 

อิอิ สวย เริ่ด จ้า  พูดได้คำเดียว    ;)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 02:39:36 pm »
คนสวยอ่า สวยๆ จริงๆ น่ารักทุกคนเลย><

ชอบตรงโลโก้อ่าซ้อสวยอ่า ชอบบบบ

ส่วน รูปที่ 2 นี่ขนาดมั่วยังสวยอ่ะ 555

ปล.ซองกี้น่ารัก คิคิ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

~NeroTheCherodingerCats~

• Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มกราคม 2009, 05:26:34 pm »
สวยอ่าซ้อ....ทำสวยกว่าผมอีก เหอะๆๆๆ - -*

รูปของ X Japan อาร์ตดีฮะ ถ้าทำให้นักร้องเด่นขึ้นมาอีกนิดจะสวยมากครับ

อันนี้มันดูกลืนกันไปหน่อยฮะ แต่สรุปโดยรวมแล้วมันออกมาดูดีอ่ะ ^^" คุๆ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 03:39:13 pm »
อืม....ไม่รู้จะหัวเราะหรือร้องไห้ให้กับทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นเมื่อเย็น-ดึกคืนวานดี
ความรู้สึกมันหลากหลายบอกไม่ถูก แต่ที่รู้แน่ๆ ก็คือเรายังคงไม่เข้าใจอะไรเลยสักอย่างเดียว
แต่ก็ช่างเถอะ ในเมื่อเลือกเส้นทางเดินไปแล้ว ชีวิตก็ยังต้องดำเนินต่อไปสินะ....

มาถึงผลงาน เขาเห็นตั้งแต่เมื่อคืนแล้วหละ แอบเข้าไปดูในห้องเฮียๆ มาแล้ว ^^
ดีใจที่คุณนายเลือกรูปนี้นะ เพราะเฮียแต่ละคนดูดีมีชาติตระกูล อิอิ
ว่าแต่ป๋าคะ ทำไมแกถึงได้อืดต่อเนื่องขนาดนี้ อืดตั้งแต่ถ่ายเซ็ทนี้มาจนถึงปัจจุบันที่อืดยิ่งกว่า กลายเป็นหมูริคไป ณ บัดดลเลยทีเดียว =='
พูดไปไหนก็ไม่รู้ ไม่เข้าประเด็นสักที จริงๆ เขาก็วิจารณ์ไม่เป็นหรอก เพราะเขาไม่มีหัวด้านนี้
แต่เขาว่าสวยนะ ชอบตรงกลมๆ แววๆ แล้วก็มีใบไม้ตัวอักษรอ่ะ สวยดี
(คือเฮียๆ เป็นฉากหลัง เป็นตัวประกอบ เมนหลักอยู่ที่กลมๆ แววๆ ใบไม้และตัวอักษร อิอิ)

พอแล้ว ยิ่งพูดยิ่งเข้าคลองไปกันใหญ่~

กลับมาตามคำเรียกร้องของคุณนาย
ภาพ 2 เขายังคงยืนยันเช่นเดิม ว่าโลโก้วงเด่นมาก
สวยกว่ารูปเฮียๆ ที่ยืนข้างหลังเสียอีก อิอิ
แต่มองโดยรวมแล้วสวยนะ เขาอยากทำได้บ้าง อิอิ

มันมาจากภาพๆเดียวนะคะ  ...  คิดว่าถ้าเผื่อแค่มาแต่งภาพใหม่มันดูจะโล่งๆเกินไป
ควรมีการพิมพ์โน้นนี่นั้นเข้าไปด้วย  เพื่อไม่ภาพว่างมากจนเกินไป
กลายเป็นไปเด่นแทนเฮียซ่ะงั้น  ...  แต่ถึงอย่างนั้นก็สวย (เหมือนคนทำ) ใช่ไหมหละ

เหอฯฯฯ   ไม่รู้จะพูดไงดี

เอาเป็นว่าสวยมากค่ะภาพเข้ากับบอรฺดของเราดีนะค่ะหลืว่าพี่ฯเขาจะเป็นพ่อมดเหมือนกับแฮร์รี่ละเนี่ย เหอฯฯ
น้องเองก็แอบปื้มพี่ฯเขาอยู่เหมือนกันอยากจะเข้าไปชนแก้วกับพี่เขาจังเลย  อิอิ (เกี่ยวมั้ยละนั้น)

ขอบคุณมากฯค่ะ

ขอบคุณที่ชอบผลงานนะคะ  ^^~

รูปแรกสวยมากฮะ แต่ฟอนต์ตรงคำว่าชินฮวาดูเรียบๆไปนิด
รูปที่สองก็สวย เฮียโยชิกิก็สวย~~
อยากทำได้บ้างงงงง แต่ความพยายามมีน้อยยยย 55+

คิดเหมือนกันเลยค่ะ  เบสสี่  ... 
พี่ใช้ฟอนท์ดั้งเดิมของชินฮวานะคะ  แต่คิดเอาไว้ว่าจะใส่เงานิดนึง  ....  แต่เขาลืมเฉยเลย  = ="!

รูปแรกสวยเว่อร์อ่ะ พี่นา ทุกคนหล่ออ่ะ

รูปสอง ความคิดเดียวกับพี่เบส...

เฮียโยชิกิสวย 55+

ออยก็มีความพยายามจะมิกซ์รูปอยู่ แต่หลังจาก
เคยทำคิบอมหน้าแหว่ง ออยก็เลิกล้มความคิดที่จะทำเลยอ่ะ T^T

พี่ตัวลอยกันพอดีคะ   :-\
บอกได้คำเดียวว่าต้องพยายามคะ  ...  ถ้าเราตัดรูปไม่ค่อยตรง (เหมือนพี่เลย)
ให้ใช้  "ยางลบ"  ลบเอา  ...  แล้วปรับเป็น ฟุ้งๆ  เบลอๆ  ตามใจชอบ
ลองดูคะ  ยางลบช่วยได้จริงๆนะตัวเอง 

เฮียโยแกก็สวยมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วฮ่ะ  ...  แต่ก็มีบางช่วงที่ฮิเดะสวยแข่งนิดนึง  5 5 5 +

สวยมาก ค่ะ !! (กระแทกเสียง.. ๕๕) เอ่ ถ้าจะช่วยให้ทำแบบนี้หน่อยจะได้ไหมหนอ

ได้ค่ะ!!  แต่ไม่ขอรับงานที่เกี่ยวข้องกับแฮร์รี่ทั้งหมดนะคะ  ^^"!

รูป สวยดีครับ เเต่ไม่รู้หรอกว่า เป็นใคร ไม่รู้จักซักคน เลย~

ขอบคุณที่เข้ามาชมผลงานนะคะ   เข้ามาบ่อยๆน่ะฮ่ะ
เขาจะพยายามอัพผลงานมาให้ดูบ่อยๆ

อิจฉา!!!  ทำไมเจ้ถึงทำสวยแบบนี้เนี่ย 

อิอิ สวย เริ่ด จ้า  พูดได้คำเดียว    ;)

สวยตามคนทำคะ  แต้วแร้ว ~ 

คนสวยอ่า สวยๆ จริงๆ น่ารักทุกคนเลย><

ชอบตรงโลโก้อ่าซ้อสวยอ่า ชอบบบบ

ส่วน รูปที่ 2 นี่ขนาดมั่วยังสวยอ่ะ 555

ปล.ซองกี้น่ารัก คิคิ

ขอบคุณคะ  แต่ความขยันสู้คุณน้องไม่ได้เลยสักนิด  :-\

สวยอ่าซ้อ....ทำสวยกว่าผมอีก เหอะๆๆๆ - -*

รูปของ X Japan อาร์ตดีฮะ ถ้าทำให้นักร้องเด่นขึ้นมาอีกนิดจะสวยมากครับ

อันนี้มันดูกลืนกันไปหน่อยฮะ แต่สรุปโดยรวมแล้วมันออกมาดูดีอ่ะ ^^" คุๆ

อ๊า~  รับทราบคะ  ...  ไม่รู้จะทำยังไงให้เด่นอ่ะตัวเอง
กลัวเจ๊โยฯ งับคอ  = ="!

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
Re: 22/01/52 :: รบกวนวิจารณ์ผลงานด้วยคะ [Update - BATTLE]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 05:14:24 am »
สวนดีค่ะ ทำมาอีกนะ  :)

nuknic

Re: 22/01/52 :: รบกวนวิจารณ์ผลงานด้วยคะ [Update - BATTLE]
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 05:18:38 am »
สวยดีค่ะ  น่ารักดี

เอามาให้ดูอีกนะคะ

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 22/01/52 :: รบกวนวิจารณ์ผลงานด้วยคะ [Update - 2 ภาพ]
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 07:43:24 am »
ของลูกๆ เฮียดูใสๆ นะคะคุณนาย สดใสสมวัย แต่เขาอยากให้มีสีสันมากว่านี้
(คุณนาย :: ไอคุณมด แกอยากได้ก็ทำเอาเองเป็นไหม +@#!#$%#@$$#+)

ภาพเฮียอันแรก ฉากหลังโอโม่มากๆ แต่เขาชอบนะ ดูแล้วให้ความรู้สึกเหมือนว่าเฮียเป็นผู้ยิ่งใหญ่
(ประหนึ่งเจ้าพ่อแก๊งมาเฟียกันเลยทีเดียว) เขาจะชมว่าซิกฯ คุณนายสวยจะขโมยไปใช้แล้ว แต่ลืม =='
อีกอย่างคือชอบบรัช  สีส้มข้างล่างอ่ะค่ะ มันดูละมุนตา ดูสดใสขึ้นมาหน่อย

ภาพเฮียอันสอง ตัดกับอันแรก คือฉากหลังดำ แต่เฮียๆ แต่งชุดขาว ดูดีแล้วค่ะ เพราะถ้าคุณนายจะสลับกันอาจมองดูเฮียและฉากหลังกลืนกันหมดก็เป็นได้
ภาพนี้ให้ความรู้สึกเฮียเหมือนชายหนุ่มผู้หล่อเหลาและสูงศักดิ์ (ประหนึ่งเทพประจำตัวของมด)กันเลยทีเดียว +555
แล้วดูท่าของแต่ละคนสิคะ หล่อ+เท่ห์ซะไม่มี แต่เขาว่าตัวอักษรมันดูธรรมดาไปไหมตัวเอง ^^

ปล. กดเมนท์ผิด ต้องนั่งพิมพ์ใหม่ ซึ่งไม่เหมือนอันแรก เพราะจำได้ไม่หมด T^T

แก้ไขคำว่า  "บรัช"  ให้นะคะ   ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2009, 08:08:33 am โดย ~ Chicken_regeR ~ »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

Albus Dumbledore

• ผู้ก่อตั้งฮอกวอตส์
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • กำจัดศาสตร์มืด
Re: 22/01/52 :: รบกวนวิจารณ์ผลงานด้วยคะ [Update - 2 ภาพ]
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 04:53:35 pm »
รูปสวยมากๆเลยครับ

nuknic

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009, 12:17:00 pm »
สวยดีค่ะ

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • มนุษย์หมาป่า
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 มีนาคม 2009, 07:20:28 am »
รูปที่ 3 สวยค่ะ  ชอบรูปนี้ค่ะ 
รูปที่ 1 ก็สวยค่ะ
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

~Montri~

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 04:29:08 am »
สวยมากๆเลย
ผมยังทำไมได้เลยเนี่ย

SMF spam blocked by CleanTalk