ผู้เขียน หัวข้อ: [รวมหัวข้อ] 29-03-09 รวมปัญหาคาใจ [again]  (อ่าน 6213 ครั้ง)

PPfon

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • น่ารักสดใสสมวัย
[รวมหัวข้อ] 29-03-09 รวมปัญหาคาใจ [again]
« เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 03:56:53 am »
สวัสดีค่ะ เข้ามาสมัคใหม่ยังไม่รู้วิธีเล่นช่วยบอกหน่อยว่าเล่นอย่างงัย  :-[ :-[

-*-임윤아-*-Mancuppoom-*-

• LOVE^^YoonA^^
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • SaRangHeyYo_SNSD_YoonA
    • Muggle-v
Re: ช่วยสอนหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 04:02:21 am »
ถ้าไม่รู้จะทำอย่างไงก็ "อ่านกฏบอร์ด"เป็นอันดับแรกก่อนเลยนะครับผม

PPfon

• มักเกิ้ล
  • *
29-03-09 :: รวมปัญหาคาใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 04:11:44 am »
เข้ามาสมัคใหม่ ต้องทำอะไรบ้างช่วยบอกหน่อยค่ะแล้วจะหาเพื่อนได้ที่ไหนค่ะ

PPfon

• มักเกิ้ล
  • *
อ่านกฏบอร์ดได้ที่ไหนค่ะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 04:32:03 am »
กฏบอร์ดอยู่ที่ไหนค่ะหาไม่เจอค่ะ

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
Re: อ่านกฏบอร์ดได้ที่ไหนค่ะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 05:00:38 am »
http://www.potterstoryweb.com/board/index.php?topic=57.0

ตามลิ้งข้างบนนี่ไปค่ะ

ความจริงตอนที่สมัครสมาชิก เขาก็บอก กฎกติกา ไว้ให้ยอมรับข้อตกลงก่อนที่จะสมัครแล้วไม่ใช่หรือคะ

ถ้าไม่เข้าใจก็ PM ถามได้นะคะ ถ้าจะถามคราวหน้า ถามได้ที่ห้อง ถาม-ตอบ นะคะ

รบกวนสต๊าฟช่วยย้ายห้องด้วยค่ะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: [รวมหัวข้อ] 29-03-09 รวมปัญหาคาใจ [again]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 01:56:37 pm »
ขออนุญาตรวมหัวข้อไว้อยู่ในกระทู้เดียวกันนะคะ เนื่องจากผู้ตั้งกระทู้เป็นคนๆ เดียวกัน และตั้งในระยะเวลาไล่เลี่ยกัน และคำถามคล้ายคลึงกันมาก
ขอชี้แจงอีกครั้งนะคะ (รู้สึกจะหลายครั้งเหลือเกิน) ว่าการกระทำแบบนี้เข้าข่ายปั่นแรงค์/ปั่นกระทู้นะคะ ถ้าสงสัยว่าปั่นยังไง ก็ย้อนกลับไปดูการตั้งกระทู้คำถามของตัวเองนะคะ
อีกอย่างก็คือ ก่อนที่จะยอมรับการเป็นสมาชิกของ PSW น้องจะต้องได้อ่านกฎบอร์ดแล้วอย่างน้อย 1 ครั้ง ฉะนั้นเป็นไปไม่ได้เลยที่น้องจะไม่รู้ว่ากฎบอร์ดอยู่ตรงไหน และมีอะไรบ้าง
ถ้าไม่รู้ก็มีอย่างเดียวก็คือน้องไม่ได้ชายตาแลตอนที่ขึ้นกฎบอร์ดให้อ่านเลยเท่านั้นเอง และถ้าเป็นแบบนั้นก็คลิกที่กฎบอร์ดนะคะ
และขอแนะนำให้อ่านให้ละเอียด เพราะกฎบอร์ดที่ตั้งขึ้นไม่ได้มีอะไรยากเกินความสามารถน้องที่จะทำความเข้าใจเลย และถ้าอ่านแล้วแต่ยังไม่เข้าใจก็อ่านจนกว่าจะเข้าใจ
แต่ถ้าหากอ่านยังไงก็ไม่เข้าใจสามารถตั้งคำถามได้ที่ห้องถาม-ตอบ นี้หละค่ะ ถ้าเป็นคำถามด้วยความไม่เข้าใจจริงๆ ไม่ได้กวน ไม่ได้แกล้งก็จะตอบคำถามให้แน่นอนค่ะ

ปล. คุณนาย ชายแดน หรือคนอื่นๆ มีอะไรจะเสริมไหมคะ อย่าเพิ่งล็อคกระทู้นะคะ
อยากเปิดโอกาสให้จขกท. เข้าก่อนหนะค่ะ ว่ามีอะไรจะเพิ่มเติมหรือไม่ ถ้ามีอะไรข้องใจก็ถามได้ที่กระทู้นี้เลยนะคะไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ เดี๋ยวจะมาตอบคำถามให้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2009, 04:19:34 pm โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

~NeroTheCherodingerCats~

• Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
Re: [รวมหัวข้อ] 29-03-09 รวมปัญหาคาใจ [again]
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 03:41:25 pm »
ฮ่ะๆๆๆ ผมว่าที่พี่มดบอกไปก็น่าจะพอแล้วล่ะครับ คงไม่ต้องมีใครเพิ่มเติมอะไรอีก

นอกเสียจาก จขกท. มีอะไรจะถามต่อแค่นั้นแหละครับ ^^

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 06:54:56 am »
5555555+

K.มด โคตรโหด  แต่ก็จริงของเค้า

เอาเลยน้องทำตามนั้นล่ะ

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

SMF spam blocked by CleanTalk