ผู้เขียน หัวข้อ: 01 FEB 52 : สงสัยจังครับ  (อ่าน 2081 ครั้ง)

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
01 FEB 52 : สงสัยจังครับ
« เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 03:28:58 pm »
สงสัยในบางการกระทำครับว่า
1. กระทู้ที่ถูกล็อคแล้วเราไปตอบไม่ได้ใหมครับ
2. แล้วถ้าผมจะตั้งคำถามใส่กระทู้เดิมแต่กระทู้โดนล็อคแล้วตั้งกระทู้ใหม่ผิดไหมครับ
3. แล้วการหักแรงค์นี่ขึ้นอยู่กับความร้ายแรงใช่ไหมครับ มีเกณฑ์อย่างไรบ้างครับ
4. แล้วถ้าจะตั้งคำถามใส่กระทู้เดิมแต่มันคนละเรื่องกันแต่อยู่ในห้องเดียวกันได้ไหมครับ
ขอบคุณที่ตอบคำถามคลายความสงสังครับ
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 01 FEB 52 : สงสัยจังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 03:59:34 pm »

1. กระทู้ที่ถูกล็อคแล้วเราไปตอบไม่ได้ใหมครับ
---  ไม่ได้ค่ะ    โดยสภาพของกระทู้ที่โดนล็อคสมาชิกก็ตอบไม่ได้อยู่แล้วคะ

2. แล้วถ้าผมจะตั้งคำถามใส่กระทู้เดิมแต่กระทู้โดนล็อคแล้วตั้งกระทู้ใหม่ผิดไหมครับ
---  ไม่ผิดค่ะ   

3. แล้วการหักแรงค์นี่ขึ้นอยู่กับความร้ายแรงใช่ไหมครับ มีเกณฑ์อย่างไรบ้างครับ
---  ใช่ค่ะ!!  มันต้องแต่ละกรณีด้วยค่ะ 
บางกรณีไม่ได้ร้ายแรง  แต่สมาชิกกลับเพิกเฉยไม่รับไม่รู้  ไม่สนใจ  ...  และทำพฤติกรรมเดิมซ้ำอีก
จากที่หัก  5  แรงค์  ก็อาจจะกลายเป็น  10  แรงค์  (จำนวนสมมติ)

เกณฑ์ไม่ได้มีแจกแจงเอาไว้ว่าต้องเท่าไหร่น่ะค่ะ  ...  เพราะมันอยู่ที่กรณีไปมากกว่า
แต่ถ้าหากหักแรงค์แล้วยังไม่เปลี่ยนพฤติกรรมก็จะดำเนินการแบนต่อไปตามความเหมาะสม
โดยเป็นวิจารณญาณของสต๊าฟฟ์ หรือเว็ปมาสเตอร์ที่จะเลือกจำนวนวันให้สอดคล้องกับพฤติกรรมนั้นๆ

4. แล้วถ้าจะตั้งคำถามใส่กระทู้เดิมแต่มันคนละเรื่องกันแต่อยู่ในห้องเดียวกันได้ไหมครับ
--- ถ้าไม่ตั้งถี่มากก็ไม่เป็นไรค่ะ   แต่ถ้าถี่มากๆควรจะเพิ่มเติมกระทู้เดิมจะดีกว่า

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
Re: 01 FEB 52 : สงสัยจังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 04:51:58 pm »
ตามที่ซ้อมาตอบกระทู้นี้นั่นถูกต้องหมดเลยครับ ^^
เรื่องการใช้งานบอร์ดอื่นๆ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนก็สามารถสอบถามได้เลยครับ
แต่นั่นหมายถึงคำถามที่ไม่มีการอธิบายไว้ในชุดกฎการใช้งานบอร์ดที่ประกาศไว้ก่อนหน้านี้นะ  :D

==============================================================

ล็อคหัวข้อ วันเสาร์ที่ 21 มีนาคม 2552
~ Chicken_rengeR ~
Staff @ Potterstoryweb.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 12:52:13 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

SMF spam blocked by CleanTalk