Potter Story Lobby !!! > การ์ตูน - แอนิเมชั่น !

10/04/53 :: ขอถามแฟนคลับการ์ตูนรีบอร์นหน่อยครับ

(1/6) > >>

Fire & Wind:
การ์ตูนรีบอร์นมีกี่ภาค กี่ตอน ครับ :D

พอดีเพิ่งเคยดูแล้วชอบครับ

Emp.:
มีหลายภาค(มั้ง) รู้จักแค่ภาคอนาคตกับอัลโกบาเลโน่อะ

~:: BaipLu ::~:
อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ
เราเคยอ่านแต่การ์ตูนไม่กี่เล่มเท่านั้นเอง  :P

ยังไงแนะนำให้ลองหาในกูเกิ้ล แล้วกดที่เป็นวิกิฯดูนะคะ น่าจะมีข้อมูลครบค่ะ ไม่อย่างนั้นก็เป็นผลลัพธ์อันอื่นๆ ก็ได้ค่ะ เราเคยใช้วิธีนี้หาอะนิเมะที่ชอบน่ะค่ะ

willy MVP:
เท่าที่เรารู้นะ มันเพิ่งจบภาคอนาคตเองอ่ะนะ เราก็ไม่แน่ใจ แต่เพื่อนบอกมา เพื่อนเราเป็นแฟนพันธุ์แท้เรื่องนี้เลยล่ะ

เราก็อ่านนะ สนุกดีนะ แต่เพิ่งอ่านได้ 2 เล่ม

vongola13:
มี 8 ภาคครับ ออกเป็นหนังสือการ์ตูนได้ 25 เล่ม(ถ้าอยากอ่านเพิ่มก็ลองหาดูในเนตนะครับ) ส่วน พวกDVD VCD ออกมาถึงภาคอนาคตตั้นๆเอง
1.ภาคฝึกฝน
2.การท้าทายจากมุคุโร่
3.ภาคปะทะวาเรียหรือวอริเออร์(ในหนังสือการ์ตูน)
4.ปฐมบท ทูรินิเซนต์ The Future
5.ภาคกลาง ทูรินิเซนต์ The Future
6.ภาคท้าย ทูรินิเซนต์ The Future
7.ภาค Choice
8.ภาคพิเศษ อัลโกบาเลโน่
แหวนแห่งอรุณ เปรียบเสมือนดวงอาทิตย์ ที่สาดแสงให้ท้องฟ้าสว่างไสว ผู้ครอบครอง คือ ซาซางาวะ เรียวเฮ
คุณสมบัติของไฟธาตุอรุณ : มีคุณสมบัติในการฟื้นฟูหรือการกระตุ้น สิ่งต่างๆให้อยู่ในสภาพี่ดีขึ้น เปลวไฟสีเหลือง

แหวนแห่งพิรุณ เปรียบเสมือนสายฝน ซึ่งจะชำระล้างทุกสรรพสิ่ง ผู้ครอบครอง คือ ยามาโมโตะ ทาเคชิ
คุณสมบัติของไฟธาตุวรุณ : มีคุณสมบัติในยับยั้งไฟธาตุอื่นๆ ไม่ให้แสดงผล เปลวไฟสีน้ำเงินหรือฟ้า

แหวนแห่งอัสนี เปรียบเสมือนสายฟ้า ที่เก็บซ่อนพลังอำนาจอันร้ายแรงเอาไว้ ผู้ครอบครอง คือ แรมโบ้
คุณสมบัติของไฟธาตุอัสนิ : มีคุณสมบัติเรื่องความแข็งแรงของวัตถุ เปลวไฟสีเขียว

แหวนแห่งสายหมอก เปรียบเสมือนภาพลวงตา ซึ่งไม่สามารถจับต้องตัวจริงได้ ผู้ครอบครอง คือ โดคุโร โคลม (โรคุโด มุคุโร)
คุณสมบัติของไฟธาตุหมอก : มีคุณสมบัติในการเสริมสร้างแก่นแท้ เปลวไฟสีเทาหรือสีคราม(ในฉบับอนิเม)

แหวนแห่งวายุ เปรียบเสมือนสายลม ที่พัดกระหน่ำอย่างบ้าคลั่ง ที่จะปัดเป่าสิ่งชั่วร้ายให้ออกไป ผู้ครอบครอง คือ โกคุเทระ ฮายาโตะ
คุณสมบัติของไฟธาตุวายุ : มีคุณสมบัติในการแตกแยกส่วน ทำลายล้าง เปลวไฟสีแดง

แหวนแห่งเมฆา เปรียบเสมือนเมฆ ที่ล่องลอยไปอิสระ ไม่ผูกมัดกับใคร ผู้ครอบครอง คือ ฮิบาริ เคียวยะ
คุณสมบัติของไฟธาตุเมฆา : มีคุณสมบ้ติในการเพิ่มพูน เช่นการทำให้สิ่งต่างๆมีขนาดใหญ่ขึ้นหรือมีจำนวนมากขึ้น เปลวไฟสีม่วง

แหวนแห่งนภา เป็นเหมือนกับท้องฟ้า ที่โอบอุ้มทุกสิ่งเอาไว้ ผู้ครอบครอง คือ ซาวาดะ สึนะโยชิ
คุณสมบัติของไฟธาตุนภา : มีคุณสมบัติในการผสมผสาน เปลวไฟสีส้ม

--- อ้างจาก: vongola13 ที่ 09 พฤษภาคม 2010, 04:24:13 pm ---เพิ่มเติมครับ ตอนนี้มี 9 ภาคแล้ว
ภาคที่ 9 คือภาคสืบทอดมรดก เริ่มตอนที่ 283 เป็นต้นไปครับ เสียดายได้อ่านถึงตอนที่ 288 เอง :((แบบคริปฟังไม่รูเรื่องอ่ะ :'()

--- End quote ---

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version