Potter Story Lobby !!! > ห้องพยาบาล มาดามพอมฟรีย์ !

07/04/53 ทำไมเราถึงง่วงนอนตอนบ่ายๆ

<< < (3/4) > >>

Loser' Change:
อ่าเรานอนดึกทุกวันเลย
ยิ่งตอนนี้ใกล้จะสอบแล้ว ต้องปั่นงานส่ง
เลยง่วงนอนตลอดเวลาเลย 55 5
ครูทักอยู่บ่อยๆ แต่ก็ไม่ยักว่าอะไร =)

pob:
ขอบคุณนะครับที่นำมาฝาก

teera:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมามากๆเลยนะครับ โหเป็นการวิจัยที่น่าสนใจสุดๆถึงว่าทำไมง่วงบ่อยๆ (นอนดึกนั่นแหละ)

HJG52:
นอนดึกบ่อยๆ ทำให้ง่วงนอน ดื่มกาแฟบ่อยๆก็ไม่ดีต่อสุขภาพ  ถ้าถึงวันหยุดเลยต้องนอนพักยาวกว่าวันอื่นๆหน่อย

แล้วตอนเย็นๆก็ออกกำลังกายบ้าง ทำให้รู้สึกกระปรี้กระเปร่าขึ้น  มีแรงที่จะสู้ในวันต่อไปค่ะ ^^

Fire & Wind:
ผมนอนตอนบ่ายประจำเลยครับ  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version