Potter Story Lobby !!! > ห้องพยาบาล มาดามพอมฟรีย์ !

16/01/53: อยากรู้เรื่องเกียวกับการมีบุตรครับ ช่วยตอบให้ด้วยนะ

(1/2) > >>

l3igking555:
ถ้าพ่อเป็นโรคไวรัสตับอักเสบ บี

แล้วไปมีลูก

พอลูกคลอดออกมา

จะทำให้ลูกไม่แข็งแรงจริงเปล่าครับ

~OrenjI~:
ถ้าเอาโดยความคิดเห็นส่วนก็มีโอกาสเป็นเช่นนั้นคะ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นควรจะปรึกษาคุณหมอผู้เชี่ยวชาญจะเป็นการดีกว่าคะ
ยังไงลองเข้าลิงค์ที่โพสดูแล้วกันน่ะค่ะ

เป็นไวรัสตับอักเสบบี
ไวรัสตับอักเสบ บี - โรคใกล้ตัว

ooa:
ที่โรงเรียนก็มีครูเป็นเหมือนกันนะ

>:(

NPK:
ไม่แน่ใจว่าติดจากพ่อได้รึป่าว

แต่แนะนำให้ฉีดวัคซีนให้แก่เด็กแรกเกิดทันที
มันมีวิธีป้องกันอยู่ ยังไงก็ต้องปรึกษาหมอจะดีที่สุดค่ะ

김희철 ★ 신성:
อืมเรื่อง ไวรัสตับอักเสบ บี นี่เห็นได้ยินว่าคนรับสมัครเข้าทำงานโรงแรมจะมีการตรวจด้วยอ่ะครับ
แล้วก็ถ้าเป็นไวรัสตับอักเสบ บี  เค้าจะไม่รับทำงาน T^T

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version